GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 28 กันยายน 2554

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 28 กันยายน 2554 มีรายการอัพเดทดังนี้

ระบบใหม่ และปรับปรุงระบบ
1. เพิ่มระบบบัฟ หนูอยากสด ให้ผู้เล่นที่ไม่ได้เปิด PK แต่ใช้ทักษะใส่เป้าหมายที่เปิด PK โดยมีรายละเอียดดังนี้
1.1 บัฟ "หนูอยากสด" เพิ่ม EXP เท่ากับบัฟ PK ปกติ มีระยะเวลา 5 นาที
1.2 ผู้เล่นที่มีบัฟ "หนูอยากสด" สามารถถูกโจมตีจากผู้เล่นอื่นที่เปิด PK เสมือนมีบัฟ PK
1.3 บัฟ "หนูอยากสด" จะหายก็ต่อเมื่อบัฟหมดเวลาเท่านั้น (แม้ผู้ตายบัฟก็ไม่หาย)
1.4 ไอเทม หนูไม่อยากสู้ 1 ชั่วโมง และ หนูไม่อยากสู้ 1 นาที ไม่สามารถปิดความสามารถของบัฟ "หนูอยากสด" ได้

2. ความสามารถของไอเทมแรร์
  2.1 ดาบใหญ่ RARE 02 lv 99 เปลี่ยนชื่อเป็น ดาบใหญ่ฟ้าพิฆาต
  ความสามารถของอาวุธ :การใช้ดาบป้องกันเพิ่ม 5  จะเพิ่มพลังโจมตี 20 % เมื่อเป้าหมายเหลือ HP ต่ำกว่า 25 %
  จะเพิ่มพลังโจมตี 10 % เมื่อเป้าหมายเหลือ HP ต่ำกว่า 50 %
  จะเพิ่มพลังโจมตี 5 % เมื่อเป้าหมายเหลือ HP ต่ำกว่า 75 %
  ทุกครั้งที่โจมตีจะสร้างความเสียหายแบบลด HP (3% ของ HP MAX ศัตรู) รอบตัวในระยะ 10 ช่อง (ใช้ความต้านทานจิตใจป้องกัน)

2.2 ดาบ Rare 02 lv v99 เปลี่ยนชื่อเป็น ดาบจอมราชันย์
  ความสามารถของอาวุธ : โจมตีเผ่ามนุษย์แรงขึ้น 20% เมื่อสวมใส่จะได้รับทักษะ "รัศมีแห่งราชันย์"  มีระยะหลังใช้ 10 นาที
  ความสามารถทักษะรัศมีแห่งราชันย์ :เมื่อกดใช้ทักษะรัศมีแห่งราชันย์จะเพิ่มพลังโจมตี และพลังโจมตีเวท 50%ให้ต้วเอง และเพื่อนในปาร์ตี้ เป็นเวลา 15 วินาที และทำให้ศัตรูในรัศมี 7 ช่อง ติดสถานะอำนาจแห่งราชันย์
  ความสามารถสถานะอำนาจแห่งราชันย์ : เป้าหมายที่ติดสถานะอำนาจแห่งราชันย์จะติดมึนเป็นเวลา 4 วินาที และมีโอกาสติดสถานะมึนมากขึ้น 1 วินาทีต่อค่าพื้นฐานของตัวละครที่น้อยกว่าผู้ใช้ทักษะ 2 ชนิด เช่น ถ้าผู้ติดสถานะอำนาจแห่งราชันย์มีค่า STR และ DEX น้อยกว่าผู้ใช้ทักษะ ก็จะติดสถานะมึน 5 วินาที

2.3 ดาบ Rare 02 lv v94 นางแอ่นเหิน
  ความสามารถความของอาวุธ : เพิ่มความแม่นยำ 100 หน่วย
   มีโอกาส 10-20% ที่จะโจมตี 2 ครั้ง(โอกาสจะเพิ่มสูงสุดถ้าหลบหลีกของเป้าหมายน้อยกว่าความแม่นของผู้ใช้มากกว่า 200 หน่วย)
   มีโอกาส 5-10% ที่จะสร้างความเสียหาย 2 เท่า(โอกาสจะเพิ่มสูงสุดถ้าหลบหลีกของเป้าหมายน้อยกว่าความแม่นของผู้ใช้มากกว่า 300 หน่วย)

2.4 ขวาน Rare lv 94 ขวานพญาหงส์อัคคี
  ความสามารถของอาวุธ : เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 5 %(เมื่อโจมตี) เพิ่มพลังป้องกันธาตุไฟ 50% โจมตีเป็นธาตุไฟ ทุกครั้งที่โจมตีมีโอกาส 20% ที่เป้าหมายจะติดสถานะลุกไหม้  ผู้สวมใส่จะได้รับทักษะ วิหคอมตะ
  ความสามารถทักษะ วิหคอมตะ : เมื่อผู้มีทักษะนี้เมื่อตาย จะฟื้นคืนชีพ ทันทีด้วย HP และ MP 50% หลังจากฟื้นคืนชีพแล้วทักษะจะมีระยะหลังใช้ 30 นาที

2.5 ขวาน Rare 11 lv 99 ขวานทลายทัพ
  ความสามารถของอาวุธ : เมื่อสวมใส่ได้รับทักษะ "เข้ามานี่"  เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 5 %(เมื่อโจมตี)  ทุกครั้งที่โจมตีจะสร้างความเสียหายรอบตัว 2 ช่อง และเพิ่มพลังโจมตี 15% ต่อจำนวนศัตรูรอบตัวผู้ใช้ 2 ช่อง
ความสามารถของทักษะ "เข้ามานี่" เมื่อกดใช้จะดึงศัตรูรอบๆ ตัวผู้ใช้ 10 ช่องเข้ามารอบตัวผู้ใช้และตรึงให้เดินไม่ได้เป็นเวลา 5 วินาที ใช้ MP 100 หน่วยในการร่าย มีระยะหลังใช้ 2 นาที

3. ปรับระยะเวลาหลังใช้ของยาเพิ่ม HP MP เป็น %ให้มีระยะหลังใช้ 20 วินาที มีรายละเอียดดังนี้
1. "โพชั่นฟื้นสภาพชั้นเลิศ"
2. "โพชั่นฟื้นพลังกายชั้นเลิศ"
3. "โพชั่นฟื้นพลังเวท"
4. "โอสถเทพ"
5. "ดีปลาวาฬ"
6. "ช็อคโกแลตแท่งวันวาเลนไทน์"
7.  "ช็อคโกแลตรูปหัวใจ"

4. ปรับความสามารถของบัฟระบำมังกร ที่ได้จากหอกระบำมังกร (หอกแรร์ 94) ดังนี้
จากเดิม : ทำให้ผู้เล่นโจมตีติดโป๊ะเช๊ะ จำนวน 3 ครั้งหลังจากได้รับบัฟระบำมังกร
ปรับปรุงเป็น :  ทำให้ผู้เล่นโจมตีแรงขึ้น 1.5 เท่าจำนวน 5 ครั้งแทน หลังจากได้รับบัฟระบำมังกร ส่วนความสามารถในส่วนอื่นๆ ยังคงเดิม

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ

ปล. ความสามารถของไอเทมแรร์สามารถปรับเปลี่ยนได้ตามความเหมาะสมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 10:20:40 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

อุ้ย

• **
อัพเดท!! รายการปรับสมดุลทักษะ เพื่อให้การ PK และ PVP ออกมาในทิศทางที่เหมาะสม เร็วๆ นี้
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=4875.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2011, 13:53:15 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

I3lade.O.T.O.P.

• **
  • ผู้ชายอบอุ่น

I3lade.O.T.O.P.

• **
  • ผู้ชายอบอุ่น

เออครับ งวดหน้า ออกพวกค้อน คาฑา ลูกแก้ง ไม้เท้า โล่ มั่งนะครับ ....

ทีมงาน Super pea

• **
  • NEVERDIE อยุธยา
g#016ดาบแรร์99เพิ่มพลังให้คนในตี้ด้วยโหดไปถึงไหน g#023
ถูกสอนให้โง่งมงาย

ทีที้

• Full Member

อุ้ย

• **

เออครับ งวดหน้า ออกพวกค้อน คาฑา ลูกแก้ง ไม้เท้า โล่ มั่งนะครับ ....
อยู่ในลิสเพิ่มความสามารถแล้วครับตอนนี้
ลิสในตอนนี้ที่มีส่วนใหญ่จะเป็น แรร์ 99 เกือบทั้งหมดครับ  g#008 g#008

emethgto

• **
คำถาม
1.บัฟอำนาจแห่งราชัน มีผลกี่ วินาทีคับ
2.20%ที่เพิ่มขึ้นมีผลกับสกิลc3สวนกลับไหม?
3.สมมุติ ว่า ค่าพื้นฐานเยอะกว่า 3 อย่างจะติดมึนเน 7วิ. หรือป่าว
 ขอบคุณต่อคำตอบคับ

อุ้ย

• **
คำถาม
1.บัฟอำนาจแห่งราชัน มีผลกี่ วินาทีคับ
2.20%ที่เพิ่มขึ้นมีผลกับสกิลc3สวนกลับไหม?
3.สมมุติ ว่า ค่าพื้นฐานเยอะกว่า 3 อย่างจะติดมึนเน 7วิ. หรือป่าว
 ขอบคุณต่อคำตอบคับ
ตอบนะครับ
1. มีผล 15 วินาทีครับ อัพเดทให้แล้วครับ  g#017 g#017
2. 20% อันนี้คืออะไรเหรอครับ พลังโจมตีเผ่ามนุษย์ใช่ไหมครับ
3. ในกรณีที่จะมึน 7 วินาที ผู้ใช้ต้องมีค่าพื้นฐานมากกว่าเป้าหมายทุกอย่างครับ (STR DEX INT AGI VIT และ LUK) ถ้าเท่ากันจะไม่นับนะครับ  g#017 g#017

emethgto

• **
โดยส่วนตัวผมคิดว่าดาบเล็ก99 นั้น กระจอกอย่างมาก มีแค่โจมตีแรกกว่าเท่านั้นคับผม ดาบ 94 โหดดีคับน่าจะห้ 94 เป็น 99 ไปเลยนะ 5555+

macoto

• **
 2.4 ขวาน Rare lv 94 ขวานพญาหงส์อัคคี
  ความสามารถของอาวุธ : เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 5 % เพิ่มพลังป้องกันธาตุไฟ 50% โจมตีเป็นธาตุไฟ ทุกครั้งที่โจมตีมีโอกาส 20% ที่เป้าหมายจะติดสถานะลุกไหม้  ผู้สวมใส่จะได้รับทักษะ วิหคอมตะ
  ความสามารถทักษะ วิหคอมตะ : เมื่อผู้มีทักษะนี้เมื่อตาย จะฟื้นคืนชีพ ทันทีด้วย HP และ MP 50% หลังจากฟื้นคืนชีพแล้วทักษะจะมีระยะหลังใช้ 30 นาที

ทักษะ วิหคอมตะ มันฟื้นเหมือนc3 เทรเลยไหมอ่ะครับ

emethgto

• **
มีแน้วโน้มว่าจะมีการปรับไหมคับ เพราะ 15 วินาที่นี้ +โจม และ โจมเวท เยอะ แต่เวลาใช้จริง ยากมาก

อุ้ย

• **
โดยส่วนตัวผมคิดว่าดาบเล็ก99 นั้น กระจอกอย่างมาก มีแค่โจมตีแรกกว่าเท่านั้นคับผม ดาบ 94 โหดดีคับน่าจะห้ 94 เป็น 99 ไปเลยนะ 5555+
ต้องลองดูครับ ผมขอคอมเฟิร์มว่า ทักษะ รัศมีแห่งราชันย์ โหดร้ายมากครับ
หยุดศัตรูรอบตัวขั้นต่ำ 4 วิ แถมเพิ่มพลังโจมตีให้พวกๆ ยำเป้าหมายได้ด้วย  g#009 g#009

มากกว่าคำถาม

• **
ปรับแรร์ออกมาหลังแต่ละอันโหดๆทั้งนั้นเลยคับ แล้วพวกหน้าไม้แรร์ที่ปรับมาก่อนเพื่อนถึงกับกากไปทันตา ปรับหน้าไม้ให้โหดด้วยสิ คนเล่นเทรน้อยใจนะ woon_sad2