GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 10 สิงหาคม 2554

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
- เปลี่ยนชื่อไอเทม “กล้วย” ให้เป็น “กล้วยหอม”(ที่ไม่ใช่วัตถุดิบการงาน) และเพิ่มรายละเอียดของไอเทมให้ถูกต้อง

กล้วยอันไหน  ใช่ที่ขายในตลาดฟอร์ดหรือเปล่า คืออะไร    งง  หวังว่าไม่ใช่ลิงกินไม่ได้นะ

อย่าน้าาาาาาาาา
แล้วกล้วยจากการงานลิงจะยังกินได้หรือป่าวค่ะ
ตอนนี้อุตส่าดีใจที่ตัดกล้วยให้ลิงกินได้ g#027 g#027

dearzabzaa

• **
เควสที่ทำกับทหาร ใช้20ดอก ถ้าอยากได้ยาเทศตั้งใช้ถึง 140 ดอกใช่ไหมครับ ??

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
โห ๆ เอฟเฟคยศ g#001
คงได้แต่ แบกกระสอบ อะ ของยศกุลีเลือดทั้งตัว g#002

มารศาสตรา

• Full Member
เอฟเฟคกรรมกรนี่มัน สุโค่ยจริงๆ เหมาะกับกรรมกรนั่งโต๊ะอย่างเราโดยแท้  g#037 g#037 g#037 g#037

ทีที้

- เปลี่ยนชื่อไอเทม “กล้วย” ให้เป็น “กล้วยหอม”(ที่ไม่ใช่วัตถุดิบการงาน) และเพิ่มรายละเอียดของไอเทมให้ถูกต้อง

กล้วยอันไหน  ใช่ที่ขายในตลาดฟอร์ดหรือเปล่า คืออะไร    งง  หวังว่าไม่ใช่ลิงกินไม่ได้นะ
ลิงมันกินกล้วยหวี มะใช่หรา

กล้วยการงานก็กินครับ  กล้วยดรอบจากแซม ก็กิน

Patrokoz

• **
  • วันที่ไม่เคยลืม 14/4/54 - 8/1/55
แรร์อยากให้มีความสามารถดีๆ
แต่ตัวเองไม่มีปัญญาหามาใส่ g#002 g#002

ExSkyZs & dek_noy

• **
แรร์เปิดกล่องตอนปีใหม่มาอยู่แต่ในคลังไม่ได้ใช้ซะที ปีนี้ก็คงเหมือนเดิม อะไรๆ เดิมๆ  woon_sunny

.P a t c h a :)

g#022 g#022 g#022

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

MIS₳RI

• เข้าใจตรงกันน่ะ?
  • **
  • What are you talking about ? I don't Know.
อย่าเอาบัค มาลงพอ

#.ทั้งๆที่อยู่ใกล้แค่เอื้อม แต่..        
ทำไมเหมือนอยู่ห่างกันแสนไกล'

X-Burner

แรร์ละครับผม  woon_no
ใจเย็นครับผมเรื่องแรร์ไอเทมตอนนี้ความสามารถแรร์ทางฝั่งดีไซน์ได้คิดออกมาแล้วครับ

ตอนนี้ยังเหลือในส่วนของการปรับตัวเลข บาลานท์ของความสามารถครับ

ซึ่งคงต้องใช้เวลาอีกซักหน่อยครับ  g#017 g#017

คงเป็นเดือนหน้าสินะ ไม่ก็ไปอีกเดือน ลีลา โครตๆ

.

X-Burner

ผีอำเขาระบบจริงแล้ว  ใครจุ 6 รอบ ใส่ของเทพๆ ลงแบทไปแพ้พวกไม่จุ  ยศต่ำฆ่านี้โดนทับถมตายเลย

บทสัมภาษณ์ คนจุ 6 รอบ
ผมถาม : จุ 6 รอบนี้มีสีแดงๆเท่ห์ดีเนอะ
น้องคนหนึ่งตอบ : หนูก็มีตัวจุ 6 รอบ  แต่ไม่ค่อยชอบเล่น
ผมถาม : ทำไมไม่เอาตัวจุ 6 รอบมาลงแบทหละเห็นชอบเอาตัวไม่จุมาเล่น
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็พอเอามาเล่น  สายฟ้าแดงๆ มันเหมือนดึงดูดพวกเกรียน โดนรุมตีตลอดเลย 
ผมถาม : อ้าวไม่ดีเหรอ ดีออก จะได้ฝึกฝีมือ
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็นะ พอโดนรุม เราฆ่าไปกี่ตัวมันก็ธรรมดา   แต่พอมีคนฆ่าเราได้จะโดนทับถม เช่น "กระจอกหวะ จุ 6 รอบ  กุ ไม่จุก็ฆ่าได้ ..."  ทั้งที่เราสู้กับตัวอื่นพลังเหลือไม่กี่ร้อย โดนมันตีทีเดียวโดนถับถมเหมือนเราไป  ทำร้ายญาติฝ่ายไหนเขาเลย  จะให้ไม่ต้องสนใจก็พอได้อะนะ แต่เจอแบบนี้ตลอดก็เซงเหมือนกัน  ประกาศซะทั่วว่าเรากากอย่างโน้นอย่างนี้ ...

* เขาระบายมาอีกเพียบ  เราก็ถามต่อไม่ออก  และนี้แหละเหุตผลที่ผมไม่ยอมจุ 6 รอบ  ให้มีเอฟเฟคสีแดง หุหุ
คราวนี้ ระบบผีอำมาอีก  ต้องไปหาซื้อของกุลีมาใส่ซะแล้ว
ไม่มีระบบปิดเหรอเอฟเฟคอะ  บางคนเขาก็ไม่อยากเปิดให้คนอื่นรู้เรื่องระดับของนะนั่น
สำหรับระบบเอฟเฟคการตีบวกสามารถปิดได้เหมือนการปิดเอฟเฟคทั่วไปเลยครับผม
ยังไงก็ลองดูกันก่อนนะครับ  g#017 g#017

แล้วแบบว่าเราปิดแล้ว แต่คนอื่นเปิด อย่างนี้คนอื่นจะเห็นของเรารึเปล่า แล้วเราจะเห็นของคนอื่นที่เปืชิดมั้ย  woon_huh

.

highter0

• บุคคลทั่วไป

อุ้ย

• **
ผีอำเขาระบบจริงแล้ว  ใครจุ 6 รอบ ใส่ของเทพๆ ลงแบทไปแพ้พวกไม่จุ  ยศต่ำฆ่านี้โดนทับถมตายเลย

บทสัมภาษณ์ คนจุ 6 รอบ
ผมถาม : จุ 6 รอบนี้มีสีแดงๆเท่ห์ดีเนอะ
น้องคนหนึ่งตอบ : หนูก็มีตัวจุ 6 รอบ  แต่ไม่ค่อยชอบเล่น
ผมถาม : ทำไมไม่เอาตัวจุ 6 รอบมาลงแบทหละเห็นชอบเอาตัวไม่จุมาเล่น
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็พอเอามาเล่น  สายฟ้าแดงๆ มันเหมือนดึงดูดพวกเกรียน โดนรุมตีตลอดเลย 
ผมถาม : อ้าวไม่ดีเหรอ ดีออก จะได้ฝึกฝีมือ
น้องคนหนึ่งตอบ : ก็นะ พอโดนรุม เราฆ่าไปกี่ตัวมันก็ธรรมดา   แต่พอมีคนฆ่าเราได้จะโดนทับถม เช่น "กระจอกหวะ จุ 6 รอบ  กุ ไม่จุก็ฆ่าได้ ..."  ทั้งที่เราสู้กับตัวอื่นพลังเหลือไม่กี่ร้อย โดนมันตีทีเดียวโดนถับถมเหมือนเราไป  ทำร้ายญาติฝ่ายไหนเขาเลย  จะให้ไม่ต้องสนใจก็พอได้อะนะ แต่เจอแบบนี้ตลอดก็เซงเหมือนกัน  ประกาศซะทั่วว่าเรากากอย่างโน้นอย่างนี้ ...

* เขาระบายมาอีกเพียบ  เราก็ถามต่อไม่ออก  และนี้แหละเหุตผลที่ผมไม่ยอมจุ 6 รอบ  ให้มีเอฟเฟคสีแดง หุหุ
คราวนี้ ระบบผีอำมาอีก  ต้องไปหาซื้อของกุลีมาใส่ซะแล้ว
ไม่มีระบบปิดเหรอเอฟเฟคอะ  บางคนเขาก็ไม่อยากเปิดให้คนอื่นรู้เรื่องระดับของนะนั่น
สำหรับระบบเอฟเฟคการตีบวกสามารถปิดได้เหมือนการปิดเอฟเฟคทั่วไปเลยครับผม
ยังไงก็ลองดูกันก่อนนะครับ  g#017 g#017

แล้วแบบว่าเราปิดแล้ว แต่คนอื่นเปิด อย่างนี้คนอื่นจะเห็นของเรารึเปล่า แล้วเราจะเห็นของคนอื่นที่เปืชิดมั้ย  woon_huh
ถ้าคนอื่นเปิดก็เอฟเฟคก็จะเห็นเอฟเฟคของเราตามปกติครับ  g#017 g#017