GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 20 กรกฎาคม 2554

-IPPO-

• Newbie
  • *
แล้วๆๆ...ก็ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลง
แล้วๆๆ...ก็ยังคงเดิม
แล้วๆๆ...ใกล้เวลาที่จะได้เลิกเล่น
แล้วๆๆ...ฝันดีครับทุกคน
 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040 g#040
เน่ามาก เน่าขึ้นทุกวัน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

ทีมงาน Super pea

• Jr. Member
  • **
  • NEVERDIE อยุธยา
ของแรร์เวล90+ เท้าแรร์ มะไหร่จะประกวด งับ  g#006  g#006  g#006   g#006  g#006  g#006  g#006  g#006  g#006  g#006

นั่นอะสิของแรร์ดองอีกแล้วสินะ g#040
ถูกสอนให้โง่งมงาย

evilgunner2

• Newbie
  • *
รีบๆ แก้บัควอลอคซะทีไม่งั้นผมก็ใช้ประโยชน์จากบัคอื่นต่อนะ
ต้องแก้บัควอลอคก่อนผมถึงจะบอก
เพราะถ้าบอกไปทีมงานก็จะแก้แต่บัคนั้นไม่ยอมแก้บัควอลอคซะที

มากกว่าคำถาม

• **
โกยแน่บขั้นสูง
ระดับสูงสุด    5
รายละเอียด    รูปแบบ : ติดตัว

ความสามารถ : เมื่อถูกโจมตีจน HPเหลืออยู่ระดับหนึ่ง จะทำให้เดินเร็วขึ้นเป็นระยะเวลา 15 วินาที

ระดับ 1 : HP ต้องต่ำกว่า 10%

ระดับ 2 : HP ต้องต่ำกว่า 15%

ระดับ 3 : HP ต้องต่ำกว่า 20%

ระดับ 4 : HP ต้องต่ำกว่า 25%

ระดับ 5 : HP ต้องต่ำกว่า 30%
(หมายเหตุ : เมื่ออยู่ในสถานะโกยแน่บขั้นสูงจะมีความต้านทานเดินช้า, ห้ามเดิน และมึน 100% )

woon_shock  แล้วถ้าคนที่อัพเต็ม5ละ ที่บอกHP เหลือน้อยกว่า 15%มันคืออะไร ปรับไหม่? หรือ?
 woon_huh woon_huh

ทามไมปิดเชิฟเวอร์มะมีการแจ้งเตือนละครับ และทามไมตัวผมตายเวลลดไปเลยทามไมละครับอธิบายด้วย เวลยากนะครับทามไมบกพร่องอะ
มหาวิหก เทพอัศนีบาต

-_panda_-

• Full Member
             เทรคนเล่นเยอะสุด ปัญหาก็เยอะสุดเช่นกัน เล่นเทรต้องทำใจ

ชิน ไกล้เวลาจะเลิกเล่นแล้ว เลยขี้เกียจโวยวาย  woon_bye woon_bye woon_bye woon_bye

♥ น้องเอ :)'

• Sr. Member
นี่ ๆ คุนพี่ GM ครับแล้วบัคสกิลพรางตัวของ แอสซาสซิ ล่ะครับ ? แก้อ้ะยังเอ่ย ?
แล้ว ๆ การงาน นักเล่นแร่ แปลธาตุอ้ะครับ มะไหร่จะมีอ่าครับ ?
แล้ว ๆ ทำมัยต้องปรับไม่ให้ ตีบวก ดีเบี้ยมสีเขียวบุตรแห่งพลังชีวิต ไส่รองเท้า ได้ ล่ะครับ ไม่เข้าจัย ?
แล้ว ๆ ก็ ( อะไรนิมีแต่คำว่า แล้ว ๆ ) ตรงรูป วุ้นอสุรา หน้าวาปอะครับ ทำมัยไม่ทำรูปที่ หน้าวาปรถไฟไต้ดินด้วยอ่าครับ ? ตรงแมพ แกรนผอเรด อ่าครับตรงรถไฟอ่าครับมันมิมี รูปวุ้นอสุรา รุยนินาครับ แล้ว ๆ บางที่ก็มิมีรูปวุ้นอสุรา ยางที่มีแต่ก็ ไช้สกิลได้ แล้วก็ บางที่นะไม่มีรูปวุ้นอสุราแต่ไช้สกิลไม่ได้ซะงั้น
?!!
  g#001 g#001 g#001
g#001 g#001 g#001 g#001
g#006
แล้วๆๆ ทำไมเปล่ียนแอสโดนตีดอกเดียวต้องเด้งด้วยอ่าครับ ?
แล้วๆๆ ทำไมถึงไม่ให้ฝากผอบกับมอนส์เตอร์การงานอ่าครับ ?
แล้วๆๆ เมื่อไหร่จะซ่อมเซฟตี้โซนได้อ่าครับ ?
แล้วๆๆ เมื่อไหร่จะถมที่ตรงที่ยังไม่ถมเสร็จอ่าครับ ?
แล้วๆๆ เมื่อไหร่จะจัดมหาสงครามชิงปราสาทอีกรอบอ่ะครับ
 g#006 g#006
แล้วๆๆ ทำไมผอบที่บอกว่าปรับให้ตายยากขึ้นถึงเหมือนเดิมอ่ะ
แล้วๆๆ เมื่อไหร่จาทำเซิร์ฟให้ไม่แลคซะทีอ่ะ
แล้วๆๆ ผมว่าหาอาชีพใหม่ หน่อยนะ จะได้ก้าวหน้า

แล้วๆๆ เมื่อไหร่ของแรจะมีความสามารถ 3 ปีแล้วนะ
แล้วๆๆ แผ่นวิญญาณที่ดรอป 5ดาว เมื่อไหร่จะมีประโยชน์
แล้วๆๆ เมื่อไหร่เผ่าอสุราเมื่อไหร่จะเล่นได้
แล้วๆๆ ศึกทองคำขาวหายไปไหน
แล้วๆๆ บลาๆๆ

แล้วๆๆ  สกิลหยุดเวลาเมื่อไหร่จะแก้ละ

แล้วๆๆ  เทรพรางค้างเมื่อไหร่จะแก้ละ

แล้วๆๆ  แอสพันทมิตรแห่งเงาเมื่อไหร่จะแก้ละ

แล้วๆๆ บลาๆๆ
เทรพรางค้างอะไรหว่า ไปอ่านๆดีนะ ไม่ใช่อ่านไม่จบละมาพิมพ์มั่วๆอะ

เอ่อ ช่าย ๆ เห้นด้วยอย่างสูงทุกข้อความ น๊าครับ :D —> ( ทำมัยต้อง แล้ว ๆ ตามผมด้วยอ่าครับ ? แต่ก็มิเปงรายตลกดี อิอิ )
แล้ว ๆ ถะมัยแก้ไขปัญหาไหม่ ๆ แต่มิแก้ไขปัญหาเก่า ๆ มีงรุยอ่าครับ ? น้องเอมิเข้าจัยรุยน๊าครับนิ..
นินิ น้องเอเห็นด้วยกับ อาชีพไหม่น๊าครับ :D

-.Replay.- ขอเสนอ อาชีพไหม่ !! ( เซิฟสวรรค์ )
ชาร์คเมจิเตอร์ชูต !! ( เป้นอาชีพคราส 2 ที่พัฒนามาจากคาเดท )
เป็นอาชีพที่ไช้อาวุธในระยะ กราง
อาวุธคือ ปืนถุงมือ ☼—> เป็นปืนผสมกับถุงมือ
สกิล ดังนี้
1.สกิล ความชำนานปืนถุงมือ ( มี 10 ระดับ )
รูปแบบ ติดตัว
ต้องการ ต้องไส่ ปืนถุงมือ
ความสามารถ
เพิ่มอัตราโป๊ะแย๊ะ 1.00 % ต่อ 1 ระดับ เพิ่มอตราโจมตีสูงสุดและต่ำสุด 100 % ต่อ 1 ระดับ เพิ่มแม่นยำ 10 ต่อ 1 ระดับ เพิ่มป้องกัน 50 ต่อ 1 ระดับ
ระดับ 1 พิ่มอตราโจมตีสูงสุดแระต่ำสุด 10 %  เพิ่มแม่นยำ 10 พิ่มป้องกัน 50 ( ก้เพิ่มขึ้นแบบนี่ไปเรื่อย ๆ อะ ดับ 1 เพิ่มแม่น 10 ดับ 2 ก็เพิ่มขึ้นอีก 10 )

2 สกิล ยิงประนีต ( มี 5 ระดับ )
รูปแบบโจมตี 1 เป้าหมาย
ต้องการ ต้องไส่ ปินถุงมือ ไช้ MP 25
ระยะหลังไช้ 4 วินาที
ความสามารถ
โจมตีไส่เป้าหมายอย่างแรง มีโอกาศ 2 % ที่จะโจมตีแรงขึ้นอีก 741 %
ระดับ 1 พลังโจมตี 500 % ( ระดับ 2 ก็เพิ่มขึ้นอีก 500 % เพิ่มไปอีก 500 % ต่อ 1 ระดับ )

3 สกิล เล็งยิงรอบตัว
รูปแบบ โจมตีรอบตัวผู้ไช้
ต้องการ ต้องไส่ ปืนถุงมือ ไช้ MP 25
ระยังหลังไช้ 4 วินาที
ความสามารถ โจมตีรอบตัวผู้ไช้ในรัศมี 7 ช่อง และมีโอกาศ 21 % ที่จะเท่าให้ผุ้ที่เดินไปจะติดสถานะเลือดออก
ระดับ 1 โจมตี 450 % ( ระดับ 2 ก็เพิ่มขึ้นอีก 450 % เพิ่มไปอีก 450 % ต่อ 1 ระดับ )

4 สกิล ยิงต่อเนื่อง ( มี 5 ระดับ )
รูปแบบ เปิด/ปิด
ต้องการ ต้องไส่ ปืนถุงมือ ไช้ MP 50
ระยะหลังไช้ -
ความสามารถ เพิ่มความ ต่อเนื่อง ให้ผุ้ไช้
ระดับ 1 เพิ่มต่อเนื่อง 10 หน่วย ( ระดับ 2 ก็ 10 หน่วย เพิ่มไปอีก 10 หน่วย ต่อ 1 ระดับ )

5 สกิล ซิสเทม่า C A I
รูบแบบ เปิด/ปิด
ต้องการ ต้องไส่ ปืนถุงมือ ไช้ MP 35
ระยะหลังไช้ 2 วินาที
ความสามารถ ไช้โล่อันไหญ่ยักมาป้องกันการโจมตี มีโอกาศ 21 % ที่จะสะส่วนการโจมตีไปยังผู้ที่มาโจมตี 74 %
ระดับ 1 โอกาศ 2 % ( ระดับ 2 ก็เพิ่มขึ้นอีก 2 % เพิ่มไปอีก 2 % ต่อ 1 ระดับ )

6 สกิล เราต้องเป็นผู้ชนะ ( มี 5 ระดับ )
รูปแบบ ติดตัว
ต้องการ ต้องไส่ ปืนถุงมือ
ระยะหลังไช้ -
ความสามารถ เพิ่มพลังโจมตีและพลังป้ิองกัน
ระดัีบ 1 เพิ่มโจมตี 74 % ป้องกัน 74 % ( ระดับ 2 ก็เพิ่มขึ้นอีก 74 % เพิ่มไปอีก 74 % ต่อ 1 ระดับ )

7 สกิล นายต้องแพ้เราแน่ ( มี 5 ระดับ )
รูปแบบ โจมตี 1 เป่าหมาย
ต้องการ ต้องไส่ ปืนถุงมือ ไช้ MP 30
ระยะหลังไช้ 20 วินาที
ความสามารถ โจมตีไส่เป้าหมายอย่างแรง ด้วยพลังอันมหาสาร มีโอกาศ 10 % ที่จะไม่ติดระยะหลังไช้
ระดับ 1 พลังโจมตี 550 % ( ระดับ 2 ก็เพิ่มขึ้นอีก 550 % เพิ่มไปอีก 550 % ต่อ 1 ระดับ )

ซิสเทม่าCAIชื่อคุ้นๆ woon_555 woon_555 woon_555

นินิ แก้ไขบั๊กอะไรต่าง ๆ พวกนี้ด้วยสิครับคุน GM แล้ว ๆ ก็หาอะไรไหม่ ๆ นอกจากการไปเก็บ เวล เก็บดงิน ลง แบทเทิล และอื่น ๆ นอกจากนี้ มามั่งสิครับ คุณน้า GM  g#001 g#001 g#001
อาชงอาชีพไหม่ผมก็แนะนำไปแล้ว บั๊กต่าง ๆ ผมก็บอกไปแล้ว.. อะไรต่าง ๆ ก็บอกไปแล้ว นอกจากผมคนอื่นก็มี..
บอกตรง ๆ น๊าครับ เบื่อมากเลยเกมส์นี้ แต่แบบ.. มันมีไม่เกมส์อแนให้เล่นไงเลยต้องทน - -* ไม่เล่นเกมส์มันก็มิมีไรทำมันน่าเบื่อ..
ซึ้งข้อคสามดังกล่าวก็ไช่ว่าจะมี ผม คนเดียวน๊าที่คิดแบบนี้ คนอื่นนอกจาก ผม ก็คิดเช่นเดียวกัน มันแบบมันเอ่อ.. มัน.. มันทำได้แค่ไปเก้บ เวล แค่นั้นอ่า.. เกมศ์ออดิชั่นยังสนุกกว่าอีกถึงออดิชั่นก็ยังเก้บเวลอย่างเดียวก็เถอะแต่ก็สนุกกว่า แล้ว ๆ ช่วยทำให้ XEP มันลดน้อยลงหน่อยได้มั้ย ไม่ก็ เพิ่มค่าประสบการจากการฆ่า มอสสเตอร์ ให้เยอะขึ้นหน่อยได้มั้ยล่ะครับ โดยเฉพราะเซิฟเวอร์ วุ้นสวรรค์ วุ้นดาวดึก อะครับ.. ช่วยเพิ่ม ค่าประสบการจากการฆ่ามอนสเตอร์หนน่อยเถ๊อะ !! รึไม่ก็ทำให้ XEP ที่จะต้องเก้ยสะสมให้ถึงเท่านั้นเท่านั้น ให้มันลดลงหน่อยเพราะกว่าจะเป้นให้ได้ถึงเท่านั้นดท่านั้นนิมันนานมาก และพวกเวล 80 , 90 ไรงี่อะมันเวลยากมาก กว่าจะเก็บ XEP ได้ครบ เป็น สิบ ๆ เป้น ร้อย ๆ ล้านนิมันานมากได้ค่าประสบการจากมอนเตอร์ก็แค่ 10000 - 30000 กว่าเองน๊าครับ..
และคิดดูสิกว่าจะเป็นได้ถึง ร้อยล้าน สิบล้าน ไรงี่ อะ มันจะนานแค่หนัย ?  g#001 g#001 ยังไงก็ช่วยหาระบบไหม่มามั่งเถ๊อะ เช่นไรอะ มีย่อน้ำร้อนให้แช่ - แช่บ่อน้ำร้อนแล้วก้จะได้ EXP ไรแบบนี่อะ ได้ EXP จากการแช่น้ำร้อนโดยไม่ต้องไปตี มอนสเตอร์ไม่ต้องไปสู้อารายมากมายอ่าครับ.. แล้ว ๆ เบลดมาสเตอร์สายดาบไหญ่กับเบอเซอเกอร์สายดาบไหญ่อ่าครับมันจับด้วย 2 มือมันต้องไช้ 2 มือจับอ่าครับ แล้วเวลาตี มอนเตอร์อ่าน๊าครับ มันไช้มือจับมือเดียวซะงั้นแต่เวลาเอาสวมไส่มันจับ 2 มือตีมอนจับมือเดียว ซะงั้นอ่าครับ - -* นินิ ทำมัยไม่ให้ เบลดมาสเตอ์ดาบไหญ่ , เบอร์เซอร์เกอร์ดาบไหญ่ มันจับ 2 มือเหมือนเวลาไช้สกิล หลั่งเลือดสังหารแบบนั้นมั่งล่ะครับ คุนน้า ๆ GM
g#001 g#001
 g#001 g#001 g#001 g#001
 g#001 g#001 g#001 g#001 g#001 g#001 g#001 g#001
 g#001 g#001                                         g#001 g#001                       g#001                                   g#001 g#001 g#001        g#001                    g#001
                                                                                                                             g#001 g#001 g#001                 g#001 g#001 g#001 g#001 g#001 g#001 g#001                                                                             g#001

naygue

• **
ใจเย็นๆกันท่าน ทีมงานแก้หลายเกม (รึเปล่าแ)

แก้อะไรเล็กๆน้อยๆก่อน ค่อยไปงานใหญ่

...บางทีก็คิดถึงความสุขในอดีตที่ผ่านมา...

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานทุกคนทุกฝ่ายไม่นิ่งนอนใจหรอกครับ กำลังพยายามปรับปรุงและพัฒนา ในทุกส่วนของเกมเพื่อให้เกิดความสะดวกในการเล่นเกมของเพื่อนๆนะครับ  woon_yes

pop_999

• Full Member
แต่ถ้าคิดแล้วไม่ทำซะที เค้าเรียกว่า นิ่งเฉย เช่นกันคับ นิคกี้ (ค่ามันก็เท่ากับไม่ทำอะไร)

หน้าด้าน คับ ของแรร์ แจก มาร่วมๆ 3 ปี แต่ ยัง ความสามารถไม่ครบ ถ้าเป็นตัวอย่างให้เยาวชน ก็ต้อง รู้จักหัดทำบ้าง ไม่ใช่รู้จักแค่คิด แต่ไม่ทำ แล้วก็บอกว่ากำลังทำ มาตลอด 3 ปี (ด่ากันที ก็เสร็จทีละหน่อย)  g#030

อะไรที่บัค ก็แก้ แค่ ปลายเหตุ บ้างอาชีพ เช่นก็ฝึกซีสามกะหิน ได้ บ้างอาชีพ ก็ไม่ได้ ให้มันไม่ได้ ก็ให้ไม่ได้เหมือนๆ กันสิ ผู้เล่นเค้าจะได้ มีข้อจำกัดที่มันเท่ากัน ไม่ใช่ สบายเป็นบ้างอาชีพ   หรือไม่ ก็เทร บัด หยุดเวลา แล้ว ใช้สกิลไม่ได้มาพักใหญ่แล้ว บอกจะแก้ แต่ ก็รู้สึก เหมือนจะแก้ตัว ขอไปที มาข้ามเดือนแล้ว  g#030

อยากให้ พวกทีมงาน เป็นคนดี คิดดี แล้วต้องทำดีด้วยคับ เค้าถึงจะเรียกว่า เป็นคนดี และเป็นแบบอย่างให้เด็กๆ และเยาวชนของชาติ
(ถ้าทีมงานอสุราคนใดคนหนึ่งเป็นนายกรัฐมนตรี สงสัย สนามบินหนองงูเห่า ชาติหน้าก็สร้างไม่เสร็จ โชคดีของประเทศไทย)

JN™

• Thunder Hammer
  • **
  • สักกำบ๋อ?
ปรับแต่อาชีพอื่นอ่ะนะ

เซนจูเรี่ยน  อาชีพ ลูกเมียน้อย จัง กัดปรับมั้งเส่โว้ย