GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 6 กรกฎาคม 2554

บุคคลทั่วไป · 105 · 35213

highter0

• บุคคลทั่วไป
รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 6 กรกฎาคม 2554  มีอะไรบ้างลองมาดูกัน

ระบบใหม่เพิ่มเติม
1. เพิ่ม UI ให้ใช้งานง่ายขึ้น และพร้อมเพิ่ม Help ในการเล่นเบื้องต้น
2. เพิ่มความสามารถของไอเทมแรร์จำนวน 5 ชิ้น ดังนี้
2.1 ลูกแก้ว Rare 1 lv 54 เปลี่ยนชื่อเป็น ลูกแก้วดำ มความสามารถ : เพิ่มพลังโจมตีเวท 454 - 713 เพิ่มพลังโจมตีเวท 10% และ เพิ่มพลังโจมตีธาตุมืดอีก 15%
2.2 ปืนพก Rare 6 lv 79 เปลี่ยนชื่อเป็น ปืนพกแห่งสมิธ ความสามารถ : ความรุนแรงของปืนพกขึ้นอยู่กับอัตราหลบหลีกของเป้าหมาย ยิ่งอัตราหลบหลีกของเป้าหมายเยอะยิ่งโดนโจมตีแรงขึ้น
2.3 ขวานใหญ่ Rare 02 lv 74 เปลี่ยนชื่อ เป็น ขวานใหญ่ล้มช้าง ความสามารถ: เพิ่มแม่นยำ 300 หน่วย เมื่อสู้กับมอนเตอร์จำพวกสัตว์ หรือเป้าหมายที่เป็นผู้เล่นที่มีน้ำหนักมากกว่า 60%
2.4 ขวาน Rare 04 lv 64 เปลี่ยนชื่อเป็น ขวานนักทวงหนี้ ความสามารถ : ได้รับเงินบิลล่าเล็กน้อยเมื่อฆ่ามอนเตอร์จำพวกพืช
2.5 ขวาน Rare 03 lv 59 เปลี่ยนชื่อเป็น ขวานไร้คม ความสามารถ : เป้าหมายมีโอกาสติดมึน 3% นาน 2 วินาที เมื่อถูกโจมตี(ใช้ความต้านทานมึนป้องกัน)

รายการแก้ไขปรับปรุง
- แก้ไขการแสดงผลยศบุตร ของหมวกวันพ่อให้ถูกต้อง
- แก้ไข NPC โหวต ให้ไม่สามารถทำรายการโหวตได้ หลังหมดเวลาโหวตแล้ว (แม้จะเปิด ui โหวตค้างหลังปิดโหวตก็ตาม)

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ขอบคุณค่ะ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

_PERRYWiNKlE .

• Jr. Member
  • **
  • _PERRYWiNKiE *
เอานี่ออกได้มะ รก!!~

เออ เอาออกไปเหอ พวกผมไม่โง่นะที่จะไม่รู้อ่ะ เล่นมาเป็นปีๆละ ทำแบบนี้มันรกหน้าจอป่าวๆๆนะ
 ไม่ชอบเรยบอกตรงๆๆ เกะกะมาก ถึงจะเป็นความหวังดีของทีมงาน แต่มันเป็นอุปสรรคของผู้ไช้บริการมากกว่า
คิดบ้างอะไรบ้าง

Smile Puii'z

• **
  • .,ไม่เคยเสียจัยที่ได้รักเทอ...

ทีที้

• Full Member
แล้ว  ของแรร์  ไม่เพิ่มโอกาศ ได้ มาหรอ    เช่นเอาไปใส่ให้ ม่อนตัวไหนดรอบ  แบบว่าไม่มีแต่อยากได้  บ้างอะ  หุหุ

Buzaba`

• เหตุผลเดียวที่กูยังเป็นอยู่อย่างนี้
  • Sr. Member
  • แด๊นนนนน

เออ เอาออกไปเหอ พวกผมไม่โง่นะที่จะไม่รู้อ่ะ เล่นมาเป็นปีๆละ ทำแบบนี้มันรกหน้าจอป่าวๆๆนะ
 ไม่ชอบเรยบอกตรงๆๆ เกะกะมาก ถึงจะเป็นความหวังดีของทีมงาน แต่มันเป็นอุปสรรคของผู้ไช้บริการมากกว่า

ผมว่า มันรกมาก!! ซึ่งรับไม่ได้ว่า เอามาให้มันขวางหูขวางตาหรอเนี้ย  g#014

bleach_lnw

• **
  • เวร ย่อมระงับด้วยการ จองเวร!!!
ไฟกระพริบตรง "ร้าน" เหมือนกันคะ เอาออกเหอะ ไม่กระพริบก็เห็นอยู่ แล้วกิจวันอาสาฬหบูชา กับวันเข้าพรรษาไม่มีเหรอ

GiiFt Piink

• Newbie
  • *
  • "I Don't care"

ไม่เข้าใจเช่นกัน รกมากๆครับ  g#013

เห็นด้วย เพือไรค่ะ ??   woon_huh woon_huh woon_huh มันหลกมาก

ไม่น่าเอามาใส่คือว่ามัน รก จริงๆนะ g#017

-_panda_-

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา

• จ๊ะจ๋าเจ้าขา
คียลัดหายอีกแล้วโว๊ะ

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ

routeboy

แถบคีย์ลัดที่เพิ่มเข้ามาใหม่

รบกวนนำออกด้วยนะครับ

ขอให้ทำตามเสียงผู้เล่นส่วนใหญ่หน่อยนะครับ

รก

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

ผมว่า มันรกมาก!! ซึ่งรับไม่ได้ว่า เอามาให้มันขวางหูขวางตาหรอเนี้ย  g#014

ก็ดีนะง่ายดีสำหรับผู้เล่นไหม่
ต่างคนต่างความคิด ในแง่ผมว่ามันก็โคเคดีนะ
หาง่ายดี กดปุบได้ปับ ก็ดีนะ
บางทีต้องอธิบายกับคนเล่นไหม่ ๆ ว่า
เข้าไปที่เมนูก่อนนะและเข้าไปที่กระเป๋า
ได้คำตอบกลับมาว่ามันอยู่ตรงไหนเหรอพี่
งี้ง่ายดี คนเล่นไม่เข้าใจง่าย
บอกเข้าไปที่กระเป๋า ก็ จบเลย เพราะมองเห็น
ปล.ผมคนดีมีน้ำใจช่วยเหลือผู่เล่นไหม่ ๆ เรื่อย อิอิอิ (แอ๊ปว่ะ อิอิ)

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 6 กรกฎาคม 2554  มีอะไรบ้างลองมาดูกัน

ระบบใหม่เพิ่มเติม
1. เพิ่ม UI ให้ใช้งานง่ายขึ้น และพร้อมเพิ่ม Help ในการเล่นเบื้องต้น
2. เพิ่มความสามารถของไอเทมแรร์จำนวน 5 ชิ้น ดังนี้
2.1 ลูกแก้ว Rare 1 lv 54 เปลี่ยนชื่อเป็น ลูกแก้วดำ มความสามารถ : เพิ่มพลังโจมตีเวท 454 - 713 เพิ่มพลังโจมตีเวท 10% และ เพิ่มพลังโจมตีธาตุมืดอีก 15%
2.2 ปืนพก Rare 6 lv 79 เปลี่ยนชื่อเป็น ปืนพกแห่งสมิธ ความสามารถ : ความรุนแรงของปืนพกขึ้นอยู่กับอัตราหลบหลีกของเป้าหมาย ยิ่งอัตราหลบหลีกของเป้าหมายเยอะยิ่งโดนโจมตีแรงขึ้น
2.3 ขวานใหญ่ Rare 02 lv 74 เปลี่ยนชื่อ เป็น ขวานใหญ่ล้มช้าง ความสามารถ: เพิ่มแม่นยำ 300 หน่วย เมื่อสู้กับมอนเตอร์จำพวกสัตว์ หรือเป้าหมายที่เป็นผู้เล่นที่มีน้ำหนักมากกว่า 60%
2.4 ขวาน Rare 04 lv 64 เปลี่ยนชื่อเป็น ขวานนักทวงหนี้ ความสามารถ : ได้รับเงินบิลล่าเล็กน้อยเมื่อฆ่ามอนเตอร์จำพวกพืช
2.5 ขวาน Rare 03 lv 59 เปลี่ยนชื่อเป็น ขวานไร้คม ความสามารถ : เป้าหมายมีโอกาสติดมึน 3% นาน 2 วินาที เมื่อถูกโจมตี(ใช้ความต้านทานมึนป้องกัน)

รายการแก้ไขปรับปรุง
- แก้ไขการแสดงผลยศบุตร ของหมวกวันพ่อให้ถูกต้อง
- แก้ไข NPC โหวต ให้ไม่สามารถทำรายการโหวตได้ หลังหมดเวลาโหวตแล้ว (แม้จะเปิด ui โหวตค้างหลังปิดโหวตก็ตาม)

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน

ขอบคุณค่ะ