GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ขนมตะโก้จำแลงคู่หู ?! อีกหนึ่งไอเท็มดีๆ สำหรับผอบแสนรัก

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
ขนมตะโก้จำแลงคู่หู ?! อีกหนึ่งไอเท็มดีๆ สำหรับผอบแสนรัก

เคยไหมครับ ? อาการเบื่อผอบคู่หูเดิมๆ เคยไหม ? กับความคิดที่ว่า ” ทำไมมอนสเตอร์ตัวนั้นน่ารักจัง ทำไมไม่มีให้เลี้ยงบ้าง ” วันนี้กระผม โชโนะคุง จะมาทำลายความคิดเหล่านี้ด้วย item ขนมตะโก้จำแลงคู่หู ซึ่งจะเปลี่ยนให้คู่หูของผู้เล่น แปลก!! และ ไม่ซ้ำใครแน่นอน ติดตามได้ในบทความครับ 
ก่อนอื่นต้องขอบอกเพื่อนๆ ก่อนว่า ไอเทม ” ขนมตะโก้จำแลงคู่หู ” เป็นไอเทม เสมือนเสื้อผ้าของผอบคือ แค่เปลี่ยนรูปร่างหน้าตาให้เปลี่ยนไปตามชนิดของขนมตะโก้เท่านั้นครับ ส่วนความสามารถต่างๆ จะยังอยู่เหมือนเดิมครับ 

สามารถซื้อได้ที่ไหน 

สามารถหาซื้อขนมตะโก้จำแลงคู่หูได้จากอคาเดมีสาวแสนสวยจากทุกเมืองเลยครับ

หรือทาง ร้านสะดวกซื้อ ที่สามารถซื้อได้ทุกที่ทุกเวลาครับ

มีให้แปลงกายเป็นอะไรบ้าง
ณ ปันจุบันตอนนี้มีขายขนมตะโก้จำแลงคู่หู ด้วยกัน 3 ชนิดได้แก่ 

1. ขนมตะโก้จำแหงคู่หู (บลาววูฟน้อย)
2. ขนมตะโก้จำแหงคู่หู (กวิ้นน้อย)
3. ขนมตะโก้จำแหงคู่หู (ทุย)

ซึ่งหน้าตาหลังจากเปลียนไปแล้วมีดังนี้ครับ

บลาววูฟน้อยครับ

กวี้นน้อยครับ 

และทุย ครับ

เป็นไงกันบ้างครับกับ ไอเทม จำแลงผอบคู่หู ให้น่ารักสดใส ถูกใจเพื่อนๆ หลายคนหรือเปล่า
ตอนนี้ยังมีแค่ 3 ตัวเท่านั้นครับ ซึ่งอนาคต จะยังมีอีกหลายตัวครับ อดใจรอได้เลย สำหรับบทความนี้ต้องขอลาไปก่อน นะครับ สวัสดีครับ 

* หมายเหตุ ผอบที่ได้ทำการกดใช้ขนมตะโก้จำแลง จะไม่สามารถกลับเป็นตัวเดิมได้อีกครับ เพราะงั้นจะใช้กรุณาคิดดีๆ ก่อนกดนะครับ 

Source: ขนมตะโก้จำแลงคู่หู ?! อีกหนึ่งไอเท็มดีๆ สำหรับผอบแสนรัก

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_shock woon_shock woon_shock
                แล้วจะกลับเป็นเหมือนเดิมยังงัยหรอคับ.....
                ผมว่าน่าจะเปิด-ปิดเปลี่ยนรูปร่างได้นะ..จะดีมากเลยย..ขอชม
                           g#021 g#021 g#021

woon_shock woon_shock woon_shock
                แล้วจะกลับเป็นเหมือนเดิมยังงัยหรอคับ.....
                ผมว่าน่าจะเปิด-ปิดเปลี่ยนรูปร่างได้นะ..จะดีมากเลยย..ขอชม
                           g#021 g#021 g#021

กลับไม่ได้ครับ กลายพันธุ์ แล้ว กลายพันธุ์ เลย  woon_555

โอ้ บทความของผม ยิงมาแล้ว  woon_sunny

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
อยากให้กลับได้เหมือนกันนะ

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

.P a t c h a :)

g#037 g#037 g#037

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

none

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ

Furious

• **
เหมือนว่ามันจะมากับ ย.ยุ่นช่วงเทศกาลนะครับ ไอ่ตะโก้ตัวแปลกๆน่ะ   woon_555 woon_555 woon_555

2T4ROO

• Newbie
  • *
อยากได้ตะโก้จำแลงเป็นผู้เฝ้ามองแห่ง เคออสติค หรือผู้เฝ้ามองแห่ง นางพญาน้ำแข็ง อะคับเท่ดีตีได้ไกลด้วย woon_love woon_love

PEET

เเล้วถ้ามันกลสยร่างกายเปนทุยเเล้วเเต่ไม่ชอบมัน จะยัดขนมตะโ้ให้มันกลายเป็นหมาป่า น่ารักๆ ได้ไหม

I3AD_GIi2L

• **
  • Just One Kiss ..
แล้วผอบ................" ผีเด็ก "................มาจากไหนใครรู้มั่ง
อันนี้อยากรู้ด้วย น่ารักดี ซิบไปถามเจ้าของเค้าไม่ยอมตอบด้วย
 woon_cry

เกรียน !

อาจารย์ ยุ่น

• **
กระจาดตะโก้ เอามาจากไหน ที่มีตัวแปลกๆ อะคับ

เดี๋ยวจะใส่ให้ในโปรโมชั่นก็แล้วกันนะครับ  g#019