GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สำหรับคนที่เลิกเล่นไปแล้วหรืออยากจะเลิก เหตุใดคุณถึงเลิกเล่น?

HarryPotter7

• Jr. Member
  • **
woon_555
บางที ความเห็นที่พวกคุณแสดงออกมา  มันก็รุ้สึกแค่พวกคุณ น่ะ ครับผมว่ากระทู้นี้ มันไร้ความหมาย มากมันก็แค่ที่ระบายสำหรับคนที่จริงจังกับเกมส์มากเกินไป จนเข้ามาประชดเกมส์ในการเขียนกระทู้  มันทั้งลดกำลังใจการทำงานของทีมงาน และ อาจทำให้พวกใหม่ๆ ที่สนใจเล่นเกมเจอกระทู้แย่ๆ ของคนส่วนน้อย  พอเทอะครับ
 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry
 woon_no woon_no woon_no woon_no
ผมแค่อยากทราบความรู้สึกของคนที่เลิกไปแล้วเท่านั้นครับ ไม่ไ่ด้ขอให้ใครมารู้สึกเหมือนพวกเขาด้วย

~•Мαяг јαиε•~

• ~•ѕωεε† јαиε•~
  • Newbie
  • *
  • ~•Мαяг јαиε•~ѕωεε† јαиε•~
    • http://www.facebook.com/Doammy

cinnamorol07

• Newbie
  • *
เหตุที่เลิก
1.จุ4 แล้วโดนคาเดทจุ 6 โปะ 10 เคตาย  woon_cry
2.เกมส์มันตัน อยากให้มี ลงดันเป็นด่านๆไป จำกัดเวล 42-51 52-61 ไรงี้ ลงเป็นตี้เท่านั้นนะ ช่วยกัน ตะลุยสัก 3 ด่านแล้วเจอบอส คนที่ทำเวลาได้น้อยก็จะมี เกรด เช่น C B A S และได้ของจากดัน ไม่เหมือนกัน  woon_555 woon_555
3.ยิ่งเล่นยิ่งจน = =
4.จะเอ็นแว้ว  woon_no woon_no woon_no

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ตอนนี้ไม่มีอะไรน่าสนุกไปกว่ายืนขุดหินแล้วลุ้นว่าจะมีตัวอะไรแปลกๆมาตีเราตายไหม
แม้กระทั่งสงครามชิงปราสาท โคตรสนุกมากๆ  กิจนี้ปิดไปก็คงแทบจะไม่มีคนบ่นมั้ง
อัพเดททีนึงก็ไปทางนึง อีกอาทิตย์ต่อมาก็ไปอีกเรื่องนึง ไม่ไหว g#014

nannarag

• Newbie
  • *
เลิกเล่นไปนานแล้วครับ  ผมกับน้องเล่นเกมนี้มา 4 ปี ตอนนั้นเป็นเกม Projectone  บทที่ 5 เจ้าแห่งสมรภูมิ  ตอนนั้นมันส์มากครับ

คนนิสัยดี  ช่วยเหลือกัน ของโซลไม่เยอะแต่ได้อารมณ์  จริง ๆ ต้องขอบคุณพี่คนหนึ่งในเกมที่ช่วยเหลือผมในทุก ๆ ด้าน

ทำให้ผมชอบเกมนี้  แต่พอมาตอนนี้มันไม่เหมือนเดิมอีกแล้ว  ไอเท็มมากมาย  เน้นขายแฟชั่น  รายการแจกบิล(รูปปั้นทอง)

ที่สำคัญ เบื่อเกรียนแย่งมินิบอส กับ บอส  ตอนนี้เลิกเล่นเกมนี้มาปีกว่า ๆ แล้วครับ  ผมรู้สึกว่าเสียเวลาเปล่ากับเกมที่ไม่มีการพัฒนา

ในเชิงที่สร้างสรรค์  มีแต่คิดหาเงิน  ก็นะเกมนี้ใกล้ถึงทางตันแล้ว ก้ต้องรีดเงินให้ถึงหยดสุดท้าย

ปล. ใครมีความคิดต่างจากผม ผมไม่ว่านะครับ เพราะต่างคนต่างความคิด ผมเอาเวลาไปเรียนดีกว่าอีกไม่กี่ปีก้ได้ทำงานแล้ว

`เพียงรัก ♥ `

• รักฉันมั้ยคะ ♥ ? `
  • **
เหตุที่เลิก
1.จุ4 แล้วโดนคาเดทจุ 6 โปะ 10 เคตาย  woon_cry
2.เกมส์มันตัน อยากให้มี ลงดันเป็นด่านๆไป จำกัดเวล 42-51 52-61 ไรงี้ ลงเป็นตี้เท่านั้นนะ ช่วยกัน ตะลุยสัก 3 ด่านแล้วเจอบอส คนที่ทำเวลาได้น้อยก็จะมี เกรด เช่น C B A S และได้ของจากดัน ไม่เหมือนกัน  woon_555 woon_555
3.ยิ่งเล่นยิ่งจน = =
4.จะเอ็นแว้ว  woon_no woon_no woon_no

ใช่เลย  woon_5555

l2eAL เซิฟเวอร์สวรรค์

• Newbie
  • *
  • poljay
สำหรับผม ที่ทนเร่นอยู่กับเกมสืนี้ อ่ะครับ ไอ่ติดเกมส์ก้อไม่ติดเท่าไรน้ะ ผมว่า ผมติดคนในเกมมากกว่าครับ ทั้งๆที่แลคก้อแลค โรลก้อบ่อย อภิมหาบัค ฯลฯ  จิงม้ะครับ เอาน่ะสบายใจก้อเล่นๆไปครับ เล่นเอามันส์ครับ อย่าไปซีเรียส อิคึอิคึ.. อสุโรลออนไลน์ แลคขั้นเมพ !!!
เราต่อยไม่หนัก .. แต่เราต่อยไม่หยุด  !!

tHe kIP

• Newbie
  • *
ไม่มีอะไรใหม่ๆ รู้สึกว่าเกมนี้ไม่ได้พัฒนามาหลายปีแล้ว หาความแปลกใหม่สนุกสนานไม่เจอ ขาดความสมดุล เกรียนก็พวกเดิมๆ
แล้วอย่างกิจกรรมที่จัด ABT มันเฉพาะกลุ่มเกินไป เหมือนเอาใจแต่ผู้เล่นเก่า ผู้เล่นใหม่ใครมันจะไปกล้าลง
เอาระบบใหม่ๆ สนุกๆเข้ามาในเกมบ้าง แล้วไอ้การที่อยากได้อะไรใหม่ๆไม่ใช่อยากได้แผนที่ใหม่ มอนเตอร์ใหม่ หมวกใหม่ อาวุธใหม่
หรอกนะครับ ไอ้อะไรใหม่ๆที่ว่าอ่ะ อาชีพใหม่ ระบบใหม่ เผ่าใหม่ เควสใหม่ๆที่ต้องติดตามเป็นเนื้อเรื่อง ไม่ใช่แค่ตีมอนหาของจบ
ิเกมนี้เคยเป็นเกมที่ผมรักและสนุกกับมันมากเมื่อก่อน แต่ตอนนี้สิ่งต่างๆเหล่านั้นมันหายไปไหนหมดแล้วก็ไม่รู้ woon_cry

Zayzis 성황 Moranis

• Newbie
  • *
เอะ เจ้าของกระทู้เบื่อเกม เล่นบอร์ดเรอะ

ทำไมเราคุ้น ๆ เจอแถวลับแลตลอดเลยอะ 55+

HarryPotter7

• **
เอะ เจ้าของกระทู้เบื่อเกม เล่นบอร์ดเรอะ

ทำไมเราคุ้น ๆ เจอแถวลับแลตลอดเลยอะ 55+
อ่อ ผมให้รหัสน้องไปแล้วครับ ปัจจุบันน้องผมเป็นคนเล่นแล้ว

†ιммιι_z ’

• Mrs. Horan ♥
  • Newbie
  • *
  • ่่ ? Ta ta ta timmy ’
จน กาก สู้เขาไม่ได้ อิจฉาพวกคนรวย g#016

- ของกูครบ ซ๋ะที - - '    คนช่วยหา   (:

_FireFox_

• **
  • -*-
กินก๋วยเตี๋ยวทุกวันมันก็เบื่อครับ ถึงแม้จะพิเศษหรือธรรมดา มันก็มีอะไรเพิ่มมานิดหน่อยแค่นั้นแหละ

เออ..อีกอย่างคือไม่ชอบ   จีเอ็มบ้างานนนนนน555

AL_T@ToB@_$

• Newbie
  • *
โปรเยอะครับเกมส์นี้ 

ไม่ใช่โปรช่วยเล่นน้ะ

โปรจากทีมงานอะ  เดือนนึงมา2ครั้ง   g#037 g#037 g#037

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• Full Member
  • พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
โปรเยอะครับเกมส์นี้ 

ไม่ใช่โปรช่วยเล่นน้ะ

โปรจากทีมงานอะ  เดือนนึงมา2ครั้ง   g#037 g#037 g#037
โปรเยอะก็ดีนะ แต่ขอถูกลงกว่าเดิมได้มั้ย ไม่มีจะแดกแล้ว woon_hurt woon_hurt woon_hurt