GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

โกงเงินนอกเกม + หลักฐาน

tripgame

• Newbie
  • *
ตัวละครที่โกงผมไปชื่อตามในภาพ

ภาพแรกผมให้บัตรไปแล้วเค้าบอกรอการอนุมัติ สักพักเค้าแลกเปลี่ยน สังเกตุดูนะครับ ตรงที่แลกเปลี่ยนเสร็จแล้ว
มันไม่มีของเข้าตัว เค้าแลกเปลี่ยนแล้วรีบเอาของออกแล้วกดยืนยันทันที ผมบอกเค้าว่าของไม่เข้าตัว เค้าบอกงงไม่รู้เรื่อง

ภาพสองผมเลยมาประกาศว่าเค้าเกรียนโกงเงินผม เค้าบอกประกาศไปเหอะ เพื่อนเค้าทั้งนั้น มีการ 555 หัวเราะสบายใจ

ภาพสาม ผมให้เพื่อนเข้าไปดูว่าของที่เค้าขายให้ผมยังอยู่ไหม ผลปรากฏว่า

**สังเกตุตรงการแลกเปลี่ยนเสร็จสิ้นและภาพที่ 3 ครับ คำตอบอยู่ในนั้นแล้ว

ฝาก GM จัดการด้วยนะครับ ขอบคุณครับ (ในหน้าแจ้งปัญหาผมก็แจ้งไปแล้วนะ)

vegiez

• บุคคลทั่วไป
จากการตรวจสอบ เราไม่สามารถแบนได้ครับ เพราะเราไม่เจอหลักฐานที่บ่งชี้ ว่า ท่านซื้อขายกันเป็นเงินจริง ครับ ขออนุญาต ปิดกระทู้ล๊อคนะครับ แต่ถ้าผู้เล่นมีหลักฐานเพิ่มเติมสามารถส่งมาบอกใหม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2013, 10:33:39 โดย จีเอ็มเวกิ »