GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ใช้อำนาจเกินกว่าเหตุหรือเปล่า??

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
ตามภาพคะ คุณ HO00 ได้ประกาศแจกไอดี ไม่ใช่การซื้อขายไอดี
เฟิร์สได้ทำการลงโทษจำคุก 30นาที เพราะเห็นว่าอาจมีการเข้าข่ายหลอกลวง
คุณHO00 มีความสงสัยว่าผิดกฏข้อไหน? แจกไอดี ผิดกฏเกมส์ข้อไหนด้วยเหรอ?
เฟิร์สได้ทำการอธิบายแล้ว แต่ไม่ได้ข้อสรุป จึงขอให้ทีมงานและเพื่อนๆช่วยกันตัดสินด้วยนะค่ะ

หากว่าเฟิร์สได้กระทำการเกินกว่าเหตุ ก็ขอให้ทีมงานตัดสินลงโทษ ตามเห็นสมควร ตามกฏที่ว่างไว้ด้วยคะ
ขอบคุณล่วงหน้าคะ

Anatomy

• Jr. Member
  • **

whitetea.

• Sr. Member
จากที่อ่าน. ความคิดเห็นส่วนตัวเห็นว่า "HO00 ผิด". มันก้เหมือนกับที่จีเฟิร์สบอกว่าเข้าข่ายหลอกลวง บลาๆ.
แต่มันอาจจะไม่ได้มีบัญญัติไว้ในกฎเกมส์ว่าห้ามประกาศแจกไอดีเกม {กฎยังไม่ครอบคลุม}

รู้สึกว่าคดีนี้ทำให้ทีมงานต้องคิดกฎเกมส์เพิ่มแล้วล่ะ เดี๋ยวมีเรื่องอีก อุอุ อิอิ ครุ๊คริ๊ ขลุกขลิก x'P

CO"

• มังกี้ ดี ลูฟี่
  • ผมกากนะ ไม่เชื่อเจอได้

crowry

• เด็กเรียน,, >,.<
  • แฟน.. จบกันไปก็มีแต่ “อดีต” เรียน.. จบกันไปก็มีแต่ “อนาคต”
ขอแปะไว้ อยากรู้เหมือนกัน
'ไม่ต้องบิน ให้สูง อย่างใครเขา…
จงบินเอา เท่าที่เรา จะบินไหว
ท่าที่บิน ไม่จำเป็น ต้องเหมือนใคร
แค่บินไป ให้ถึงฝัน เท่านั้นพอ"
^_____________^

DarkEagle

• DarkEagle
   ไม่ผิดหรอกครับที่จีอาสาลงโทษ  เค้าบอกห้ามแลกเปลี่ยนซื้อขายไอดีเกมส์ ก็จริง แต่ถ้าแยกออกมา ห้ามแลก - เปลี่ยน  เปลื่ยนคือคุณเปลี่ยนมือ  ถึงจะมีน้ำใจดีให้ฟรีก็เถอะครับ  แต่ถ้าผมเป็นอาสาผมก็ขังน๊ะ  ผมจะรู้ได้ไงว่าไอดีคุณจริง ไปเอาของใครมารึเปล่า  แล้วถึงเป็นไอดีคุณจริง ข้อมูลการสมัครมันของคุณ  วันๆนึงเกิดนึกคึก แจ้งลืมรหัสผ่านเอาไอดีกลับมาเล่น คนที่เค้าได้รับจากคุณไป เอาไปเวล ไปซื้อของ ไปทำอะไรต่างๆนาๆ โดนเอาคืน  หลักฐานยืนยันตัวตนก็ของคุณ คนเอาไปเล่นก็ซวยสิครับ ถูกต้องมั้ย  ใครจะรู้ว่าปัญหาจะเกิดหรือไม่เกิด  แต่ที่แน่ๆเค้าก็ต้องห้ามไว้ก่อนนั่นแหละ   ถ้าคุณอยากได้กฏตรงตัวว่าห้ามแจกไอดี เดี๋ยวเค้าคงทำออกมาให้ เพราะมันไม่ได้ยาก แค่เขียนออกมาก็จบ

nes

Poryai-Jaff

• Telecommunication engineer
ควรบันทึกไว้ในหน้าบอร์ดการทำงานของจีอาสาด้วยครับ

Clp. Pnp.

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
การแจกไอดีก็ถือว่ามีความผิดครับ โดยเหตุผลนั้นก็ตามที่ GM อาสา first@lonely บอกไว้เลยครับ