GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

Mickey's Twice

• Newbie
  • *
ลักษณะเป็นแค่เด็กหัวเกรียนตัวนึงดูจากการพูดถึงโทษหมิ่นประมาท สร้างความเสียหายเสื่อมเสียชื่อเสียงให้คนอื่น มันยังบอกโทษแค่500 ไม่ใช่คนขอโมยอมยิ้มเด็กนะครับจะปรับแค่500 อย่างน้อยน่าจะมีความเป็นลูกผู้ชายหลงเหลืออยู่บ้างออกมาขอโทษฝ่ายหญิงหน่อย เขียนบร์อดแสดงความขอโทษแมนๆหน่อยครับ ผมว่าดำเนินคดีก็ดีเหมือนกัน ขืนปล่อยไปเขาก็คงได้ใจปล่อยเสือเข้าป่าสักวันมันก็แหว่งกลับมากัดคุณอีก

firstalonely

• Jr. Member
  • **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
เมื่อเช้าเฟิร์สได้นำข้อมูล หลักฐานเป็นภาพที่เกี่ยวกับเนื้อหาในบอร์ด ไปขอคำปรึกษากับทนายความจากสภาทนายความของจังหวัดมาแล้ว
ซึ่งก็ให้คำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องนี้ ว่าเฟิร์สสามารถที่จะตั้งแต่งทนายเพื่อดำเนินการทางกฏหมายในส่วนนี้ให้เฟิร์สได้
เพราะเฟิร์สเป็นผู้เสียที่ได้ผลกระทบจากการเอารูปไปแอบอ้าง และโพสข้อความที่ไม่เป็นความจริงทำให้เฟิสเสียชื่อเสียง ถูกดูหมิ่น หรือถูกเกลียดชัง
ซึ่งเข้าข่ายหมิ่นประมาทซึ่งเฟิร์สสามารถฟ้องร้องเอาได้
แต่เฟิร์สตัดสินใจไม่ดำเนินการทางกฏหมายดังกล่าว 
เฟิร์สขอให้ทางผู้ดูแลหรือผู้ให้บริการเว็บบอร์ดนี้ช่วยลบกระทู้ที่ถูกโพสด้วย ผู้ใช้บริการเว็บบอร์ดนี้ที่ใช้ชื่อว่า สามีเรยา
เพื่อไม่ให้บุคคลอื่นๆได้รับรู้ข้อมูลอันเป็นเท็จที่สร้างความอับอายให้เฟิร์สต่อไปอีก
เพราะเฟิร์สไม่ได้ดำเนินทางกฏหมายกับบุคคลนี้แล้ว จึงไม่จำเป็นต้องเก็บข้อมูลดังกล่าวไว้
และขอให้ระงับการใช้งานของผู้ใช้บริการที่ใช้ชื่อว่า สามีเรยา เพื่อไม่ให้มากระทำความผิดต่างๆอีก
ซึ่งกฏหมายในส่วนของผู้ให้บริการด้านเว็บไซด์หรือเว็บบอร์ดทางผู้ดูแลคงทราบดี เฟิร์สจึงไม่ขออ้างอิง
ยังไงก็ขอขอบคุณผู้ดูแล หรือผู้ให้บริการเว็บบอร์ดนี้ล่วงหน้าด้วยค่ะ

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

อุ้ย

• **
ถ้าเป็นความต้องการของผู้เสียหายผมจะดำเนินการตรงนี้ให้ครับ

แต่เนื่องจากทางทีมงานไม่มีนโยบายในการลบกระทู้

ดังนั้นทางทีมงานจะนำกระทู้ทั้งหมดใส่ไว้บอร์ดซ่อนที่ผู้เล่นไม่สามารถมองเห็นแทนนะครับ

เพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐาน และดำเนินงานตามนโยบายของบริษัทครับ

I-jaMes

• **
  • [งอนแล้วน้าาา]
ฟ้องเอามันเข้าไปนอนในคุกแล้วก็เอาค่าขนมที่มันมากล่าวหาเรา
เอาหลายๆคดี มันจะได้ไปใช้ชีวิตที่สุขสบายอยู่ฟรีกินฟรี ในเรือนจำ
ห้ามโพสรูปภาพ ลายเซ็น เกิดขนาด 550x250
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=19221.0

firstalonely

• **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
ส่วนคนที่ใช้ชื่อสามีเรยา อยากให้คุณรู้ไว้นะค่ะ ที่เฟิร์สไม่ผิดทางกฏหมายกับคุณ เฟิร์สไม่ได้เกรงกลัวคุณแต่อย่างใด
เฟิร์สเชื่อในกฏแห่งกรรมมากกว่าค่ะ เฟิร์สเลือกที่ยุติเรื่องต่างๆ เฟิร์สไม่อยากเสียเวลาไปกับบุคคลอย่างคุณ
เฟิร์สสวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตา และ อโหกรรมคุณ แต่ใช้ว่าการอโหสิกรรมจะยุติกรรมต่างๆได้นะค่ะ
วงเวียนกฏแห่งกรรมจากบาปของคุณยังคงต้องชดใช้ต่อไปแน่ เรื่องต่างๆทำในวันนี้อาจจะไปเกิดกับตัวคุณเองหรือบุคคลที่คุณรักก็เป็นได้
คุณรอดจากกฏหมายเพราะเฟิร์สไม่เอาผิดคุณ แต่คุณไม่รอดจากบาปที่คุณทำให้ผู้หญิงคำหนึ่งเสื่อมเสียชื่อเสียงและถูกคนอื่นดูถูกซึ่งมันไม่มีมูลความจริงอยู่เลย

เฟิร์สขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆที่ให้คำแนะนำและเป็นห่วงเฟิร์ส ขอบคุณบุคคลที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาด้วย ขอบคุณทีมงานที่เข้ามาดูแลเรื่องนี้ด้วยค่ะ
ขอบคุณมากๆจากใจจริงค่ะ ถือว่าเป็นความโชคดีในความโชคร้ายเลย

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~

g

• Newbie
  • *

• Porpangz •

• everlasting*
  • **
  • ❀ .,แมงคาบูโต:ไsเดoร์ตัวต่oไป`
สู้ๆนะเฟิร์ส  g#031
Try to live every day as if it was the final day of my extraordinary, ordinary life.

•Eternal wanderer•

• Full Member
  • เก่งคุง หล่อ เฟี้ยว ครบสูตร ~
สู้เขางับ  g#003 g#033 g#003 g#003

แบบว่าหล่ออะBy Keng Design By Keaw

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ผัวเรยามันแรงจิงอะไรจิง อิอิอิอิ

nicky01

• บุคคลทั่วไป
ทางทีมงานได้ทำการจัดเก็บไปแล้วครับ