GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

♥♥♥..สาเหตุใหญ่ที่ผู้เล่นใหม่เล่นอสุราแล้วรู้สึกว่า เกมอสุราเล่นแล้วไม่สนุก..♥♥♥

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
สาเหตุอาจเปนเพราะ ดรามา่าอย่างนู้นอย่างนี้ เกมส์ไม่สมดุล บ้าง โกงบ้างเมียน้อยบ้าง เกมส์เลยผิดเพี้ยน แต่ก็ยังน่าเล่นอยุนะผมว่า woon_sunny woon_sunny
จุดเริ่มต้นการเปลี่ยนแปลงความสนุกของเกมอสุราครั้งใหญ่ที่เห็นได้ชัดมันเริ่มต้นเมื่อ2ปีที่แล้ว
                  1.การปรับสงครามชิงปราสาทครั้งใหญ่
                  2. การปรับรูปแบบพีเค
                  3. การปรับอาชีพที่ตามใจคนแพ้แบท
                   ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา ก้อเริ่มขาดความสนุก และสมดุลของเกมมาโดยตลอด
                                g#002

Oiloil >.,<3

• Newbie
  • *
ที่ผมเล่นจนถึงตอนนี้เพราะอสุราเป็นเกมแรกที่ผมเล่น ตอนนั้นเลยรู้สึกสนุก g#015
ถ้าตอนนั้นเล่นเกมออนไลน์อื่นๆก่อนมาเล่นอสุรา คงจะไม่ได้เล่นอสุราแน่นอน
woon_yes
                       ช่ายเลย.... เกมอสุราเป็นเกมออนไลน์ เกมแรกที่เล่นเหมือนกัน เลยรู้สึกผูกพันเหมือนกับรักครั้งแรกเลย
                                      woon_love

เหมือน กันเลย ตอนแรก เคยเลิกเล่นนะเพราะคนน้อยมาก แต่ต้องกลับ มาเล่นเพราะคิดถึง แต่กลับมาเจอ แบบนี้ ไม่ไหวนะ - -*

สาเหตุอาจเปนเพราะ ดรามา่าอย่างนู้นอย่างนี้ เกมส์ไม่สมดุล บ้าง โกงบ้างเมียน้อยบ้าง เกมส์เลยผิดเพี้ยน แต่ก็ยังน่าเล่นอยุนะผมว่า woon_sunny woon_sunny
จุดเริ่มต้นการเปลี่ยนแปลงความสนุกของเกมอสุราครั้งใหญ่ที่เห็นได้ชัดมันเริ่มต้นเมื่อ2ปีที่แล้ว
                  1.การปรับสงครามชิงปราสาทครั้งใหญ่
                  3. การปรับอาชีพที่ตามใจคนแพ้แบท
                   ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา ก้อเริ่มขาดความสนุก และสมดุลของเกมมาโดยตลอด
                                g#002

เอาไปเลย 1 ไลฟ์ g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

exx101

• Newbie
  • *
                                g#002

เอาไปเลย 1 ไลฟ์ g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

ผู้เล่นอยากได้ความสนุกไม่ใช่ความสมดุล

7412300

• Jr. Member
  • **
woon_cry
       อยากรู้สาเหตุมั๊ยว่าทำไมถึงไม่ค่อยมีผู้เล่นใหม่ๆๆ หรืออาจจะมี แต่ ทำไมพวกเค้าถึงไม่รู้สึกว่าอสุราเล่นละสนุก
       ข้อมูลส่วนมากที่ได้รับ จากน้องๆๆในกิลและในกลุ่มบนเฟส ได้สาเหตุหลักก้อคือ
       เจอเกรียน เดินไปเวลไหนก้อไม่ได้เลย ตายตลอดเพราะโดนฆ่า
       ทั้งที่เค้ายังเป็นแค่คาเดท ถ้าไม่เปิดพีเค เวลก้อขึ้นช้า
       เหตผลที่ตามมาก้อคือ ทำให้รู้สึกเล่นไม่สนุกเหมือเกมอื่นๆ น่าเบื่อ นี่คือคำตอบที่ได้รับมากที่สุด
       รองลงมาก้อคือ ต้องใช้เงินเยอะถึงจะเก่ง ต้องเติมตังตลอด (เหตุผลนี้ผมจะไม่พูดถึง เพราะทุกคนรู้กันอยู่แล้ว)
       ข้อมูลทั้งหมดนี้ อาจจะเป็นประโยชน์ให้ทีมงานได้ก้อไม่มากก้อน้อยนะคับ
       ส่วนทางออกหรือวิธีแก้ไขที่ผมคิดได้ก้อคือ ให้ความคุ้มครองคาเดทจากการโดนเกรียน ทำยังงัยก้อได้ให้มากกว่าที่เป็นอยู่ 
       เพื่อที่จะทำให้อสุราเล่นแล้วรู้สึกสนุกกว่าบัจจุปัน ไม่ไช่ว่าพอออกจากวาบเดินไปไม่ถึง5ก้าว ก้อโดนฆ่าตายซะแล้ว
       ถ้าเป็นท่าน ท่านจะคิดแบบเดียวกันกับพวกเค้ามั๊ย ประมาณนี้ ..
                 ปล.ทั้งหมด ผมหมายถึงผู้เล่นใหม่นะคับ
                      คงไม่ต้องอธิบายพวกชอบเกรียนบอร์ดซ้ำซ้ำ ว่าคำว่าผู้เล่นใหม่แปลว่าอะไร
                                  woon_yes

น่าคิดคับ  ผมว่าทีมงานน่าจะมาให้ความเห็นเรื่องนี้ ด้วยนะคับ  คนเล่นก็ยากที่จะเิติบโต  หาคนช่วยเวลก็ยาก

..TEERAK..

อยากรู้ว่าผู้เล่นใหม่ รู้สึกยังไง อย่าคิดไปเองคับ ที่เห็นนี่หลายๆคอมเม้น ส่วนใหญ่ คิดกันไปเองทั้งนั้น
ลองปั้นตัวใหม่ ไปเล่นในเซิฟใหม่ๆดู มันถึงจะรู้ จะได้เอามาคุยกันได้
ผอบก็ไม่มี บิลล่า 0  โซลก็ 0 ไม่รู้จักใคร คนพาเวลก็ไม่มี นั่นละ ถึงจะรู้ว่าสาเหตุที่เค้าเล่นแล้วไม่สนุก เพราะอะไร

0868731306

• **
อืมเราว่าปั้นง่ายออก- -เซิฟหน้านะสร้างตัวไหม่เเบบไม่มีโซลไม่มีไรช่วยเลย
***ตอนเริ่มเกมเขาให้มา1200บิลล่านะจะ- -

๓$ellconfident๓

• **
  • รักเเท้ไม่มีวันเเพ้ถ้ามันมีทั้ง2คน :))
เติมเงิน มีเงิน มีประสบาการ์ณ กับไม่เติม ไม่มีเงินไม่มีประสบการ์ณ ต่างกันมาก
คนรวย กด เเชช ลง ดันกดคูณดูดเเบบๆ 99 ไม่ก้อเวลธรรมดา เส้น vip ข ขยันไม่นาน
ส่วนคนจนเเบบไม่รู้เรื่องเวลไป ให้ตาย ลำบาคโดนตีอีก เลย เลิกเล่น555
กว่าจะหาเงินได้ซื้อ เส้น vip ก้อหนื่อยนะ หรือผมขี้เกียจ ชั้งมันเถาะ  woon_5555

jib001

• **
    • นิยายของกระผมครับ
                                g#002

นั่นล่ะ ประเด็น

แม่งสู้ไม่ได้ ร้องไห้ฟูมฟมาย เป็นเด็กควาย พ่อแม่ไม่ให้เงินค่าขนม

แล้วทีมงานก็ปัญญาอ่อน บ้าจี้ปรับตาม

มันคงจะเกิดอยู่หรอก สมดุลย์น่ะ
เมื่อ 1 คนโง่ มาเจอ 1 คนเหงา เรื่องราวทั้งหมดจึงเริ่มต้นขึ้น
Undefined Love...รัก...ไร้คำจำกัดความ
<<Click

ExCuseMe

ทั้งนี้ ทั้งนั้น เกมนี้ ผม ว่าขึ้นอยุ่กับความพยายามเป็นสำคัน นะ   บาง คนในเกมชอบบ่น ขี้เกียจ ขี้เกียจไปซะทุกอย่าง เเล้ว พอ ขก ก้เริ่มเบื่อ ==   สุดท้าย ก้เพราะความ ขก ของตัวเอง

o0-pk-0o

ทั้งนี้ ทั้งนั้น เกมนี้ ผม ว่าขึ้นอยุ่กับความพยายามเป็นสำคัน นะ   บาง คนในเกมชอบบ่น ขี้เกียจ ขี้เกียจไปซะทุกอย่าง เเล้ว พอ ขก ก้เริ่มเบื่อ ==   สุดท้าย ก้เพราะความ ขก ของตัวเอง
ไลค์ g#031  #038 #038

boombanana3

• Newbie
  • *
สนุกนะครับ แต่บางคนในสังคมต้องรู้จักใจกว้างมั่ง คนเห็นแก่ตัวก้อมีเยอะครับ ส่วนมากคนที่เห็นแก่ตัวมักจะเป็นพวกหยิ่งๆเทพๆอะ<บางคนนะ> woon_o_o

ป่ะ'นอนนนนนน

• ง่วงอ่ะ ไปนอนกัน
  • กำลังปรับปรุง
เซิฟหน้าหนังสือ เบื่อมากพวกมีอิทธิพล โดยเฉพาะ อสุราเฟส เคยช่วยคนโน้น วันนี้คนนู่นมาเกรียน คนโน้นเหนก็นั่งเฉยๆ นี่แหละ เบื่อตรงนี้ที่สุดแล้ว เคยช่วยไว้ สุดท้ายมันก้ไม่คุมหัว g#015 g#015