GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จะตอแหลไปถึงไหนจีเอ็ม ! ขอให้อ่านก่อนลบ/ล็อค ให้คนแสดงความคิดเห็นก็ดี

Social

• Newbie
  • *
  • พวกเยอะเท่านั้น จึงเป็นผู้ชนะ !!!

อีกอย่างคนคนนี้ไม่ควรที่จะใช้คำว่าตักเตือนแล้วนะครับ เท่าที่จำได้ว่าด่าเกมนี้จนถึงขั้นครูอุ้ยจะฟ้องเอาเรื่องทางด้านกฏหมาย แทนที่จะหยุด ก้อทำอีกแล้ว ถ้าทีมงานไม่เด็ดขาจริงๆ สันดานแบบนี้ก้อแก้ไม่หายคับ

เรื่องนี้มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับเข็ดไม่เข็ดนะครับ ประเด็นคืออะไร ?

คุณไปรับหาของที่เขาทำหาย จากบ้านชั้น 2 แล้วเขาอยู่ชั้น 1 แล้วเขาบอกให้โยนลงมา = ใช่ ทำแล้ว เขาบอกจะให้บัตรเติมเงินโทรศัพท์ 8000

แต่เขาบอกให้คุณเดินลงไปเอาบัตรเติมเงินโทรศัพท์ 8000 แล้วคุณบอกให้เขาห่อๆโยนขึ้นมา แต่เขาไม่ตกลง = คุณทำฟรีหรือยังไง กติกาไม่เขียนให้ชัดเจนสะละ

อันนี้มันแค่การเปรียบเทียบ คนที่ควรจะได้ก็ควรจะได้ ไม่ใช่ไปทำงานอื่นเพิ่มคือ ลงจากชั้น 2 ไปถ่ายรูป โชวว่าคุณได้เงินโทรศัพท์ 8000 (จำนวนเยอะ) โดยที่คุณหาแค่ของบนบ้านชั้น2 (จำนวนเล็กๆ)

ในความรู้สึกส่วนตัวเหมือนดูถูกนะครับ ให้แล้วทำไมต้องไปทำอย่างอื่นเพิ่ม รับเงินเหมือนขอทานได้ฟรี ต้องมีคนสัมพาสนู้นนี้ ทั้งๆที่ความหมายตั้งแต่ต้นมันไม่ออกมาอย่างนี้เลย
ห้ามผู้เล่นตั้งชื่อ ID,  ภาพลายเซ็น, รูปภาพ หรือโพส  Link ที่แสดงเจตนาว่าขายไอเทม หรือสิ่ง ใด ๆ ที่เป็นจุดประสงค์เชิงเงินจริง, หรือ เกมอื่น เว็บไซต์อื่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับเกมในเครือ GAMEINDY ข้อความหรือ รูปภาพ ที่ใช้คำไม่สุภาพ หยาบ คาย คำผวน ความหมายกำกวม คำแสลง ทั้งภาษาไทยและ ภาษาอังกฤษที่ส่อถึง

naijirarod

• Newbie
  • *
ส่วนเรื่องของทีมงานที่ว่าต้องไปรับ บัตรที่เติมเงินเข้าเกมส์ตัวเอง มูลค่า 8000 บาท หรือเงินเสกของคุณนั้น เรียกได้ว่า ปัญญาอ่อนมาก เวลาตัวเองจัดงาน ยังขี้เกียจจะไปต่างจังหวัด แล้วคิดว่าคนแจ้งบัคต้องอยู่ที่กรุงเทพทุกคนหรือไง

มีเทคโนโลยีมากถึงขนาดสร้างเกมส์ออนไลน์ได้ แต่นโยบายปัญญาอ่อนขนาดเด็กประถมด่านี้ น่าจะพิจารณาได้แล้วนะ

ตั้งแต่คนแรกที่ได้เงินสด 5 พันบาท แล้วเปลี่ยนเป็นเงินเสก 8 พันนั้น เค้าก็ด่ากันจะตายอยู่แล้วว่า "ไม่ลงทุน" ยิ่งอยู่ยิ่งแย่...

กุไลท์

Ⓓr.™

• Full Member
  • Newbie
    • www.musicmun.us
ที่ทำเพราะไม่มีปัญญาไปเอา8พัน งั้นสินะ ผมว่ามันน่าจะมีฟ้องลิขสิทธิ์ด้วยนะ นะครับคุณจีเอ็ม แหมซื้อขายกันต่อหน้านั้งในบอดและในเกม ตัวคนทำก้อเห็นๆอยู่

ปล.อยากให้เกมดีขึ้น แต่ดันทำเว็ปขายโปรหากินตังจากเกมคนอื่น ขายของเงินจริงทั้งๆที่รู้ว่าผิด

ดีเหมือนดี
 g#004 g#004

ตอนแรก ไอ้สองคนนี้ก็ไม่คิดจะขายหรอก
กะแจ้งเอารางวัลเท่านั้น
แต่พอทีมงานบอกว่า
ต้องถ่อสังขารไปรับด้วยตัวเองที่บริษัทในกรุงเทพ
+-*/ แล้วไม่คุ้มกับเงินเสก 8พัน เลยเอามาโปรมาขาย
ถ้าทีมงานไม่เรื่องมาก เรื่องก็จบไปแล้ว
และถ้ายังยืนยันว่าต้องรับด้วยตัวเอง
ต่อไป ไม่มีคนแจ้งบัคใหญ่หรอก

Social

• Newbie
  • *
  • พวกเยอะเท่านั้น จึงเป็นผู้ชนะ !!!
ที่ทำเพราะไม่มีปัญญาไปเอา8พัน งั้นสินะ ผมว่ามันน่าจะมีฟ้องลิขสิทธิ์ด้วยนะ นะครับคุณจีเอ็ม แหมซื้อขายกันต่อหน้านั้งในบอดและในเกม ตัวคนทำก้อเห็นๆอยู่

ปล.อยากให้เกมดีขึ้น แต่ดันทำเว็ปขายโปรหากินตังจากเกมคนอื่น ขายของเงินจริงทั้งๆที่รู้ว่าผิด

ดีเหมือนดี
 g#004 g#004

ตอนแรก ไอ้สองคนนี้ก็ไม่คิดจะขายหรอก
กะแจ้งเอารางวัลเท่านั้น
แต่พอทีมงานบอกว่า
ต้องถ่อสังขารไปรับด้วยตัวเองที่บริษัทในกรุงเทพ
+-*/ แล้วไม่คุ้มกับเงินเสก 8พัน เลยเอามาโปรมาขาย
ถ้าทีมงานไม่เรื่องมาก เรื่องก็จบไปแล้ว
และถ้ายังยืนยันว่าต้องรับด้วยตัวเอง
ต่อไป ไม่มีคนแจ้งบัคใหญ่หรอก

woon_yes

ช่วงหยุดซัมเมอร์เขาก็ต้องออกต่างจังหวัดกันทั้งนั้น ยังจะเรียกให้ไปเอา

ส่วนตัวแล้วผมไม่ชอบทีมงานบางคน และก็เชื่อว่าทีมงานบางคนก็คิดเหมือนผม

ผมไม่อยากไปหรอก คนที่มันมีเรื่องในเกมบ่อยๆ ให้จะโง่เอาบัตรประชาชนไปให้เห็นให้ดูให้รู้กันละ

คนรับรางวัลแท้ๆยังโดนบีบให้ไปเอา

ส่วนตัวได้ก็ไม่ได้คิดจะเอาไปเติม ผมหวังแค่เอาไปขายให้อาผู้สูงอายุที่ยังเล่นอยู่เอาไปเติมก็เท่านั้นในราคาครึ่งเดียว

บัคอะไรก็ได้แค่หมวกบัค แทนที่จะเอาของที่มันมีประโยชน์ด้วย หาจากในเกมไม่ได้ด้วย ต้องแจ้งเท่านั้น

ปล. นี้ไม่ใช่บัคครับ อันนี้คือใช้โปรแกรม ถ้าไม่เปิดโปรแกรม ก็จะไม่สามารถใช้ได้
ห้ามผู้เล่นตั้งชื่อ ID,  ภาพลายเซ็น, รูปภาพ หรือโพส  Link ที่แสดงเจตนาว่าขายไอเทม หรือสิ่ง ใด ๆ ที่เป็นจุดประสงค์เชิงเงินจริง, หรือ เกมอื่น เว็บไซต์อื่นที่ไม่เกี่ยวข้องกับเกมในเครือ GAMEINDY ข้อความหรือ รูปภาพ ที่ใช้คำไม่สุภาพ หยาบ คาย คำผวน ความหมายกำกวม คำแสลง ทั้งภาษาไทยและ ภาษาอังกฤษที่ส่อถึง

Social

• Newbie
  • *
A : ผมไม่ได้มีข้อความไหนบอกเลยนะครับ ว่าจะมีการโกงอะไร ที่ขึ้นประกาศนั้นเป็นการเตือนพี่น้องชาวอสุราครับให้ ระวัง เท่านั้น

ไม่ใช่คุณแต่เป็นจีเอ็มทามะ และ จีเอ็มอาสาในรูป แต่ผมไม่ได้มีภาพตอนทีประกาศหรอกนะครับ พอดีผมรีบ โดนคุก โดนใบ้ รีบออกตัวสร้างใหม่ ลืมคิดเรื่องเซิฟไป ผมไม่อยากจะพิมพ์ว่าเขาพิมพ์อะไรมา เพราะข้อความมันจะผิดเพี้ยน และ หาว่า "ตอแหล" ได้ เจ้าตัวน่าจะรู้ดี

A : ใช้ได้จริงครับผมก็ได้บอกไป และเพิ่มเติมเตือนภัยปกติให้พี่น้องชาวอสุราได้รับรู้ จากที่มีผู้เล่นได้ทำการประกาศขายโปรแกรมการตีบวก ที่ว่าสามารถตีบวกที่ไหนก็ได้ตอนนี้ทางทีมงานเร่งทำการแก้ไขอยู่ โปรแกรมจะไม่สามารถใช้ได้ผลอีกต่อไปเร็วๆ นี้่

โปรแกรมขอให้ใช้ไม่ได้เร็วๆจริงๆเถอะนะครับ ออโต้เม้าที่คนแจ้งนมนานไม่เห็นจะปรับสักที ผมเอาใจช่วยละกัน  g#031
แจ้งเตือนภัยก็ไม่ว่าอะไร แต่ว่าสะชื่อเสียงของคนบางคนเสียหมด เขาคงไม่ยอมหรอก

A : กฎก็มีบอกไว้การประกาศขายโปรต่างๆนั้นมีความผิด ก็ต้องลงโทษสิครับ

อันนี้แน่นอนครับ แต่ว่าเห็นบอกว่าโปรไม่มีจริงนะครับ ทำไมถึงต้องลงโทษละครับ  woon_5555
รู้สึกว่าจะอยู่แมพเดียวกันตามผมมาติดๆเลยนะครับ อสุราไร้โปรจริงจะสนใจทำไม

A : ผมอยากได้ข้อความที่ทางทีมงานขู่ครับ ไปเห็นตรงไหนเหรอ

อย่างที่บอก ผมไม่ได้เซฟอะไรแล้วก็เห็นไม่หมด แต่คาเดทผมไปเห็นตอนที่คุยกับผู้เล่นคนอื่น เรื่องเกี่ยวกับลงโทษคดีทางกฎหมาย คุยไปเรื่อยครับ ทำผู้เล่นเพ้อเจ้อคุยไปถึงเกมอื่น
คนเขียนโปรนู้นนี้โดนคุกบ้างอะไรบ้า

A : ตามที่ผมได้อธิบายเตือนพี่น้องชาวอสุราครับ เรื่อง % การตีบวก ส่วนเรื่องการให้รางวัล 8000 โซลนั้น ทางทีมงานให้ในส่วนที่ผู้เล่นสามารถตีบวกที่ไหนก็ได้ ก็อย่างที่บอกว่าใช้ได้จริง ไม่ได้บอกว่าท่านหลอกลวงแต่อย่างใด และทางทีมงานก็ยินดีให้รางวัลนี้และพร้อมที่จะลงข่าวอย่างเป็นทางการครับ โปรดทำความเข้าใจของคำที่ผมประกาศด้วยนะครับ

โซลไม่ใช่ 8000 โซล แต่เป็น บัตร 8000 บาท = 800,000 โซล
ลงข่าวมันขึ้นอยู่กับเจ้าตัวไม่ใช่หรอครับ ยอมรับไม่ยอมรับ ทางทีมงานน่าจะเห็นใจผู้ที่สมควรได้รับรางวัลว่าจะรับยังไง

A : เถียงเรื่องอะไรครับถ้าเรื่องโปรแกรมที่ผู้เล่นแจ้งผมช่วยยืนยันครับ ใช้ได้จริงครับ ทางทีมงานถึงให้รางวัล 8000 โซลไงครับ แต่ที่ใช้ไม่ได้จริงนั้นคือ % การตีบวกที่อ้างว่า Copy NPC ตีบวกใต้ปราสาทแล้วจะได้ % ตีบวกเพิ่มนั้น มันใช้ไม่ได้ครับ ผมจึงประกาศเตือนพี่น้องชาวอสุราทุกคน

ผมสามารถสอนคุณใช้ได้พร้อม copy เปอร์เซ็นตอนตี + ได้นะครับ ไม่ทราบว่าคุณสนใจไหม แล้วปิดๆเรื่องไปถือสะว่าเครียกันจบ ผมผิดไป โดนใบ้คุกตัวไหนก็โดนไปแต่อย่าตัวหลัก

แล้วผมจะขอรางวัลเป็น 800,000 โซล  ภายในเกมโดยที่สามารถใช้ได้ และไม่โดนลงโทษตัวละครนั้นๆ แล้วไม่ต้องไปยืนยันอะไร , ต้องไปรับอะไรทั้งสิ้น พร้อมไม่มีการลงโทษลับหลัง หรือไม่อยากให้โซลเฟ้อ ขอเงินสด (Bath,บาท) 1000 พอ

VDO คลิป ผมไม่มีการดัดแปลงใดๆทั้งสิ้น ทุกอย่างคือความจริง ผมคือพ่อค้า ผมไม่ใช่พวกนักต้มตุ๋น
feature=youtu.be

อันนี้คือข้อเสนอนะครับ ที่คุณบอกทำไม่ได้ แต่คนที่ซื้อสูตรทำจากผมไปตอนนี้ทำได้นะครับ[/color]
[/b]

A : ทางทีมงานลงโทษไปตามกฎเท่านั้นครับ

woon_yes

ยังไม่มีผู้ใดมาตอบ

`เพียงรัก ♥ `

• รักฉันมั้ยคะ ♥ ? `
  • Jr. Member
  • **
Q : 3 ทำไมผมโชวโปรสดๆในวุ้นสวรรค์โดยมีคนมารุมด่าผมตอแหล แถไปเรื่อย โปรไม่มี อสุราไม่มีโปร แล้วทำไมผมใช้โปรให้ดูทำไมพวกคุณถึงเงียบ ทำไมจีเอ็มถึงส่งคุก เพราะอะไร ? ถ้าไม่มีจริง

A : กฎก็มีบอกไว้การประกาศขายโปรต่างๆนั้นมีความผิด ก็ต้องลงโทษสิครับ

แอบเศร้านิดๆ เขาไปทำแล้วแจ้งให้ดูดันไปแบนเขา เหมือนคนหักหลัง แบบนี้อย่าทำดีกว่า ไม่ก็เอาคาเดทมา

ถ้าเอาตัวหลักไปทำโปรให้ดูแหละแย่  woon_no

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

โลภมากลาภหาย

ถ้าไม่หวังเงิน 8 พันคงไม่โชว์หรอก

Ninenoiiz_.

ถ้าไม่หวังเงิน 8 พันคงไม่โชว์หรอก
ที่ผมแจ้งเพราะต้องการให้เกมไม่มีโปรครับ แค่บัคก็เยอะเกินพอแล้ว แต่ซิวเวอบรอนเค้าจะเอา8000ครับ

Social

• Newbie
  • *

อ๋อคุณนี้เองที่บอกโปรมันใช้ไม่ได้ออกเกมของก็กลับเหมือนเดิมมันแค่เฟค

บัตรทรู 8000 ละครับ หามาได้ยัง

โลภมากลาภหายอะไร มุกลาวๆ ตั้งแต่โบราณ

ผมอยากได้รางวัลผมก็ต้องทำงาน มันโลภตรงไหน แสดงว่าคนทำงานทุกคนก็โลภสินะ  woon_555

ผมไม่ได้หวังแล้ว 8000 ที่มาตั้งคือให้เลิก ตามหัวข้อ ***

กล่าวหาในเกมว่าหลอก ในบอร์ดก็บอกใช้ไม่ได้ แต่จริงๆก็น่าจะรู้อยู่แก่ใจ

แต่ผมก็แค่มีข้อเสนอบางอย่าง เท่านั้นเอง  g#040

ที่ผมแจ้งเพราะต้องการให้เกมไม่มีโปรครับ แค่บัคก็เยอะเกินพอแล้ว แต่ซิวเวอบรอนเค้าจะเอา8000ครับ

[คุณ][น่าร๊ากก][ท่านที่เคารพ] แบ่ง 2000 ให้[ข้าน้อย]ยังบ่นจะเป็นจะตาย

ตัวละครลับ

โปรใช้ได้ แต่ % มันเพิ่มหรอครับ

ถ้าเพิ่มแล้วทำไมไม่เพิ่มให้เป็น 100 % เลยละครับ

Social

• Newbie
  • *
โปรใช้ได้ แต่ % มันเพิ่มหรอครับ

ถ้าเพิ่มแล้วทำไมไม่เพิ่มให้เป็น 100 % เลยละครับ

บอกแล้วไงมันก๊อปจากตัวที่มี สูงสุด 10 สมัย

ผมจะแถหลอกเอาเงินคน บอกว่าทำเลขได้ ผมทำให้มันเป็น +1000 เปอร์เลยดีกว่าไหมครับ ง่ายดี

ไม่เคยอ่านข้อมูลเว็บไซด์ที่จะโจมตีแล้วมาโจมตีมั่วๆไม่ไหวนะครับ

8000 ทรูด้วยนะครับ จากกระทู้เก่าที่โดนลบไป

ตัวละครลับ

ก็อปมา มันเป็น address ครับ

มันเป็นตัวเลขดีๆนี่เอง เป็นเลขฐาน 2

เราสามารถแก้ไขได้ ถ้าก็อปมาแล้ว % มันได้จริง แล้วทำไมไม่สแกนหา code แล้วปรับให้เป็น 100 % ละครับ

ทีมงานยืนยันละนิว่าโปรมันใช้ได้แต่ % มันไม่เพิ่ม มันจะคิดตามปกติที่เป็นอยู่เท่านั้น

Ninenoiiz_.

ก็อปมา มันเป็น address ครับ

มันเป็นตัวเลขดีๆนี่เอง เป็นเลขฐาน 2

เราสามารถแก้ไขได้ ถ้าก็อปมาแล้ว % มันได้จริง แล้วทำไมไม่สแกนหา code แล้วปรับให้เป็น 100 % ละครับ

ทีมงานยืนยันละนิว่าโปรมันใช้ได้แต่ % มันไม่เพิ่ม มันจะคิดตามปกติที่เป็นอยู่เท่านั้น
ไปโชโง่ไกลๆตีนหน่อยครับ ก็อปมาจากปราสาท เปอเซนตีบวกใช้โปรแกรมแก้ไขไม่ได้ครับ นอกจากกอปมาเลยปราสาทเลย  woon_5555