GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กิจกรรม อสุราออนเฟซบุ๊ค Fourty For Fun แจกหมวกอสุราออนเฟสบุ๊ค เพียง 99 ใบเท่านั้นครับ

บุคคลทั่วไป · 269 · 74979

nicky01

• บุคคลทั่วไป

เนื่องจากมีเพื่อนๆหลายท่านเรียกร้องเข้ามามากครับว่าอยากได้หมวกอสุราออนเฟสบุ๊ค ผมได้แจ้งเรื่องให้พี่ๆไปพี่ๆจึงอนุมัติมาให้อีก 99 ใบครับ ดังนั้นเราไปดูรายละเอียดกิจกรรมกันเลยดีกว่าครับ

กิจกรรม อสุราออนเฟซบุ๊ค Fourty For Fun

รายละเอียดกิจกรรม
     1.ให้เพื่อนๆชาวอสุราออนเฟซบุ๊ค ที่ เลเวล 40แล้ว ถ่ายรูปตัวละครของท่านเอง แผนที่ death_valley/field05 (พิกัด 228,229) ในการดูพิกัดนี้เพื่อนสามารถใช้คำสั่ง /where ครับ

รูปตัวอย่าง ที่ถูกต้อง

2.โดยรูปที่เพื่อนถ่ายนั้น ให้เพื่อนๆใช้คำสั่ง /images พิมพ์ในช่องสนทนา ระบบจะทำการแสดงโฟลเดอร์ที่เก็บรูปของเกมอสุราที่ถ่ายไว้นั้นสามารถก็อปปี้มาไว้โฟลเดอร์ที่หาเจอง่ายและค่อยอัพโหลดก็ได้
     3.เมื่อเพื่อนๆได้รูปที่ถ่ายรูปแล้ว ให้นำรูปดังกล่าวนั้นมาโพสที่กระทู้นี้ได้เลยครับ โดยรูปที่ถ่ายนั้นต้องถูกต้องและไม่ตกแต่งรูปแต่อย่างใด และอัพโหลดรูปดังกล่าวที่ http://up.gameindy.com/
     4.จากนั้นเมื่อทีมงานตรวจสอบความถูกต้องแล้ว จะทำการส่งโค๊ด PM ไปให้ที่ไอดีบอร์ดที่ผู้เล่นส่งรูปเข้ามาครับ

กิจกรรมนี้เริ่มตั้งแต่วันนี้จนกว่าโค๊ดหมวกจะหมดครับ

รางวัล คือหมวกอสุราออนเฟซบุ๊ค 1รางวัล ต่อ1ชื่อตัวละครครับ รีบหน่อยนะครับจำกัดเพียง 99 รางวัลเท่านั้น

***หมายเหตุ การตัดสินของทีมงานถือเป็นที่สิ้นสุด

`♥.I-ShiTaRu.♥´

• รัก แฟน สุด หัวใจ จุบุจุบุ
  • Jr. Member
  • **
  • ท้องฟ้า สายน้ำ ♥^^♥

Coud™

• Full Member
บอทใหม่ไม่เท่เลยอ่าครับ วุ้นก็ไม่ส่วย รุปเเบบก็เห่ย
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series

uda

• Newbie
  • *
เอา รูป ใส่ บอร์ดนี้ไม่เป็น อ่า  แต่ได้ กด ลิงค์ บอร์ด เก่า แล้ว Upload แล้วคะ  ไม่ถูกต้องยังงัย ตอบ กับด้วยนะคะ
ชื่อรูป    20110618_010730.png
BB Coad  สำหรับเวปบอร์ด

kolmo_asura

• Newbie
  • *
เล่งโน๊ตบุ๊ค ถ่ายรูปไม่ได้ มีกิจถ่ายรูปอดหมดเลยง่า T_T~
"บางสิ่ง"  เราก็ไม่ควรจำ ถ้ามันทำให้ใจเจ็บ

แต่ "บางสิ่ง" ก็ควรจะเก็บ

ถ้ามันเป็นความเจ็บที่น่าจำ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
เล่งโน๊ตบุ๊ค ถ่ายรูปไม่ได้ มีกิจถ่ายรูปอดหมดเลยง่า T_T~

กดปุ่มฟังชั่นค้างไว้อ่ะคับ fn ที่อยู่ข้างๆ ปุ่ม Ctrl กดค้างไว้แล้วกดปุ่ม insert (prt sc)
ก็จะเป็นการเปลี่ยนฟังชั่นไปใช้ปุ่ม print screen กดแล้วก็จะถ่ายรูปในเกมตามปกติแหละคับ

(เหมือนจะอธิบายมั่วแฮะ งงเอง ไม่เข้าใจตรงไหนถามไ้ด้เลยคับ)  ???
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

nicky01

ทำไมละครับ กดปุ้มปริ้นสกรีน แล้วเข้าไปค้นที่ไฟล์เก็บรูปก็ได้นิครับ

nicky01

กดปุ่มฟังชั่นค้างไว้อ่ะคับ fn ที่อยู่ข้างๆ ปุ่ม Ctrl กดค้างไว้แล้วกดปุ่ม insert (prt sc)
ก็จะเป็นการเปลี่ยนฟังชั่นไปใช้ปุ่ม print screen กดแล้วก็จะถ่ายรูปในเกมตามปกติแหละคับ

(เหมือนจะอธิบายมั่วแฮะ งงเอง ไม่เข้าใจตรงไหนถามไ้ด้เลยคับ)  ???

รู้จริง..อะไรจริง...โอ้วว

nicky01

ท่านไหนที่ส่งรูปเข้ามาเท่าที่ดูถูกต้องแล้วนะครับ เดี้ยวผมส่งโค๊ดให้คืนนี้เลยครับ  ;)

Music_2 Chin'n Love Ae'e

• Newbie
  • *
  • รั ก แ อ้ ไ ป ต ล อ ด ก า ล
ท่านไหนที่ส่งรูปเข้ามาเท่าที่ดูถูกต้องแล้วนะครับ เดี้ยวผมส่งโค๊ดให้คืนนี้เลยครับ  ;)

คืนไหนหรอครับ :o

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue

รู้จริง..อะไรจริง...โอ้วว

ใช้อยู่น่ะคับ แล้วก็เซ็งกับการกดปุ่มฟังชั่นนี่มาก
จนต้องกัดฟันควักตังไปซื้อคีย์บอร์ดแยกอีกอันมาต่อเลยเชียว
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

nicky01

ส่งให้แล้วนะ ทั้ง4ท่านที่ส่งรูปเข้ามา ครับ..สังเกตใต้รูปของท่านที่ส่งเข้ามา  ;D