GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ได้ประโยชน์ทั้งสองฝ่าย

hongnanpinpoa

• Newbie
  • *
ทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน...กระผมมีความคิดเห็นมาเสนอแนะว่า...สิ้นปีของทุกปีหรือทุก3เดือน6เดือนควรจะมีปันผลสำหรับลูกค้าที่เติมเงินบ้างจะเป็นคืนมาในรูปแบบเงินโซลหรือของหรือสินค้าใดๆก็แล้วแต่จะเป็นการดีนะที่จะรักษาลูกค้าไว้หรือรักผู้เล่นเก่าที่ได้เติมเงินไปในเกมนี้เป็นจำนวนไม่น้อยไม่ใช่ว่าบริษัทจะเอาอย่างเดียว(จิงป่าว)ควรจะมีปันผลมั่งผมเชื่อว่าเกมนี้เติมกันเกือบทุกคนหรือ95เปอเซ็น(อันนนี้คิดเอาเอง)เพราะไม่เติมบริษัทเจ้งแน่ๆ g#002ประชุมคราวหน้าเสนอความคิดนี้ด้วยนะใครเติมเยอะก็ปันผลมาตามสัดส่วนเหมือนการปันผลในระบบสหกรณ์โอเคร้ม่าย......จึงเรียนมาเพื่อกรุณาและโปรดทราบรักและคิดฮอดทีมงานทุกคน...สวัสดีขอรับกรับกระผ้มyes.sir g#030

hongnanpinpoa

• Newbie
  • *
ทีมงานหยอดตู้ทั้งหลายอย่าอ่านเฉยๆดันด้วยเซ่..ไรแว้สาสสสสรู้นะมึงก็เติม

-~@มเหศวรพิมพ์ใหญ่@~-

• Jr. Member
  • **
ผมว่ายาก เนื่องจากแต่ก่อนก็มี การปันผล เหมือนกันแต่มาในรูปแบบของการสะสมแต้มแลกของพรีเมี่ยม แต่ก็ยกเลิกไป กระทู้ทำนองนี้ได้ถูกตั้งขึ้นมาหลายต่อหลายครั้ง แค่เปลี่ยนวิธีเขียนนำเสนอเฉยๆ  ยังไงเสียผมว่ายากครับ ในกรณีแบบนี้อยากได้ปันผล  เอาแบบว่าวิธีที่เราทำได้ด้วยตัวเองเองดีกว่าครับ คือ การสร้างกิล ขึ้นมาเองแล้วเติมเงินให้อีกตัวซื้อของโซล ก็จะได้เงินโซลกลับคืนมานิดหน่อยครับ แต่ก็ดีกว่าไม่ได้  ส่วนถ้าหยอดตู้พวกนี้ไม่ได้ปันผลนะครับ

เชื่อเถอะ ครับว่า  ที่คุณบอกว่า ทางบริษัทได้ประโยชน์ เราก็ได้ด้วยนั้น บริษัทเขามองว่า เขาเสียรายได้ส่วนหนึ่งครับ ยังไงกระทู้นี้ดันยังไงก็ไม่ผ่านแน่นอน