GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สมัครด่วน จำนวนจำกัด!! Asura Battle Tournament [Pre Season]

บุคคลทั่วไป · 109 · 33671

--GameZ"

• Jr. Member
  • **
มันเปลี่ยนตัวละครได้ป่ะ ยกเลิกตัวละครนั้นได้ป่ะ g#041 g#041

.P a t c h a :)

• Full Member
 g#020 g#020 g#020

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

มารศาสตรา

• Full Member
55555 อุส่าเอาชาปไปสมัคร แต่ตัวที่ไปโผล่ดันเป็นตัวคาเดท มันยังไงเนี่ย บัคตั้งแต่ในเกมยัน ระบบเวบไซด์เลยรึ

โจ้ครับ I-jaMes

• Jr. Member
  • **
  • [งอนแล้วน้า]
    • https://www.facebook.com/junladit.chompoo?ref=tn_tnmn
ผมมองว่าเรื่องอาหารและยามันไม่น่าจะเป็นปัญหานะครับ เพราะว่ามันสามารถกดใช้ได้ทุกคน มันอยู่ที่การหามา เพราะอาหารนั้นทำมาเพื่อไว้ใช้ ไม่ใช่ทำมาเพื่อเก็บไว้เฉยๆ ส่วนเรื่องยานั้นทุกคนมีสิทธิการใช้เท่าเทียมกัน ใครมีก็ใช้ไปใครไม่มีก็เป็นเรื่องที่ต้องหามา หรือถ้าหาไม่ได้ก็ไม่จำเป็นต้องใช้ครับ เพราะมันเป็นเรื่องของการแสวงหามาไม่ใช่ว่าเราไม่มีใช้แล้วคนอื่นมันก็ต้องไม่ต้องใช้ด้วย ซึ่งอันนี้ต้องเคารพถึงสิทธิของผู้เล่นคนอื่นด้วยครับ เพราะเรื่องอย่างนี้กำหนดตายตัวไม่ได้ครับ มันแล้วแต่ความสามารถของทีม เอาชนะคนเดียวไม่ได้ก็ต้องวางแผนหาวิธีเอาชนะให้ได้ การแข่งขัน ตัดสิน2ใน3ครั้ง เพราะฉนั้นการแข่งขันย่อมมีการแก้ตัวได้ มันต้องมองถึงทีมเวิคของทีม และเทคนิคของแต่ละคนในทีมด้วย ซึ่งผมมองว่าการจัดให้แบทเทิ้ลแบบทีมนี้ จุดประสงค์ก็เพื่อให้ร่วมต่อสู้และเอาชนะกันด้วยทีมเวิค ของเสริมพลังต่างๆก็สุดแล้วแต่ความสามารถของแต่ละคนที่จะหาได้ไม่ควรจำกัดสิทธิตรงนี้ครับ

ประกาศทีมไวๆนะครับ