GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : เตรียมตัวย้ายดวงจิตเก่าไปยังร่างใหม่ [อวตาร]

บุคคลทั่วไป · 67 · 18085

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

เนื่องจากการ ประกาศ : ย้อนเวลาเซิร์ฟเวอร์อวตาร และเตรียมตัวย้ายบ้าน ได้มีการประกาศ ยุติการให้บริการเซิร์ฟเวอร์ อวตารตรีศูล ในวันที่ 25 มิถุนายน 2557 และเนื่องจากมีเสียงผู้เล่นส่วนมากรวมข้อมูลมาหลากหลาย เช่น ย้ายตัวละครไปด้วยได้ไหม, ย้ายไอเทมไปด้วยได้ไหม, และย้ายไอเทมโซลหรือ หมวกจ้าวสังเวียน ABT ไปด้วยได้ไหม ซึ่งในส่วนนี้ทางทีมงานขอเรียนตามตรงว่าหนักใจมากในส่วนนี้ แต่เราก็ไม่ได้ที่จะทิ้งสิ่งที่ผู้เล่นต้องการในฐานะเป็นทีมงานตัวเล็ก ๆ คนหนึ่ง ซึ่งได้ไปเสนอกับทีมอสุราว่าขอให้ตัวละครที่มี จุติ และจุติจิตแห่งอาชีพ ติดตามไปตัวละครใหม่ที่เซิร์ฟเวอร์ที่ต้องการย้ายได้ไหม ซึ่งระบบที่ได้มาคือ ระบบจะตรวจสอบตัวละครจากไอดีคุณ เพื่อที่จะคำนวน จุ และจิต เข้าไปในตัวใหม่ จากผลสรุปการประชุมได้ข้อสรุป และวิธีดำเนินการ ดังนี้

-= ระบบย้ายดวงจิตไปยังร่างใหม่ =-
  • กรอก ID
  • เลือก Server ที่ต้องการ
  • ระบบจะเช็คตัวละครในอวตารตัวที่ จุ และจิต มากที่สุดเพื่อดำเนินการส่งของไอเทม จุ และจิต ไปเซิร์ฟเวอร์ที่เลือก
  • ไอเทมจะเข้าเซิร์ฟเวอร์ที่เลือก
  • สร้างตัวละครเซิร์ฟเวอร์ที่เลือก และกดรับไอเทมจากคลังอะคาเดมี
  • กดใช้ไอเทมเพื่อรับความสามารถ จุ และจิต
ปล. ระบบดังกล่าวจะออกมาให้บริการแก่ท่านเร็ว ๆ นี้ เฉพาะอวตารตรีศูลเท่านั้น ขอให้ติดตามที่หน้า www.facebook.com/AsuraOnline
ปล2. ไอเทมจะไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้  แต่จะสามารถใช้ได้ทุกตัวในไอดีนั้น ๆ
ปล3. จะตรวจสอบตัวละครก่อนที่ประกาศ เป็นต้นไป
ปล4. ไอเทมที่เป็น สัตว์ขี่, หมวกจ้าวสังเวียน ABT , แหวนคอสเพลย์ ให้แจ้งมาที่ Support.gameindy.com หลังปิดเซิร์ฟเวอร์อวตาร ณ วันที่ 25 มิถุนายน 2557 ทีมงานจะพิจารณา และคืนให้ท่านนะครับ

ด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง
ทีมงาน Asura Online
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2014, 18:18:03 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

ระบุจำนวนไอเทมได้ xx ชิ้นดีกว่าไหม ถึงจะเป็นของที่ไม่สามารถแลกเปลี่ยนได้ ก็สามารถเกิดการขายตัวละครกันได้

『。 ∩e௰Ji ゚』

• Jr. Member
  • **

untitled

• Sr. Member
ของที่ซื้อจากงานเอาไปด้วยได้ไหมเพราะซื้อราคาเหมือนกัน

sassygirl-555

• Newbie
  • *
ถูกแล้วหละครับสำหรับทางออก เกมส์ทุกเกมส์ที่เดินไปข้างหน้าได้นั้นมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับผู้บริหารหรือGmอย่างเดียวครับ มันขึ้นกับพวกเราทุกคน เราถึงจะเดินหน้าไปด้วยกันได้ ขอแค่พวกเราทุกคนลดความเห็นแก่ตัวลงมาบ้าง ผู้ใช้บริการก็ไม่ควรที่จะเรียกร้องข้อเสนอที่เห็นแก่ตัวจนไม่เห็นหัวผู้บริหารเกมส์ แต่ผู้บริหารก็ควรที่จะฟังความคิดเห็นของผู้บริการเหมือนกันถึงจะเป็นเสียงเล็กๆก็ไม่ควรทิ้ง เกมส์ถึงจะเดินไปข้างหน้าได้ ขอบคุณนะครับที่ยังไม่ทิ้งพวกเราชาวอวตารกลุ่มคนเล็กๆกลุ่มหนึ่ง  woon_sad1 woon_sad1 woon_sad1

I-I_I-I

• Newbie
  • *
ให้จุตามมาแล้ว ให้กล่องจุตามจำนวนจุด้วยได้มิ อย่างน้อยก็ไม่มีกำไลจุตามมาด้วยยุละ  woon_5555

-HIGHTECH-

• **
ย้ายมาเลยหน้าหนังสือ เซิฟนี้ในเซิฟแหวนธาตุไม่ถึง10วง แหวนวอยยังไม่มีแน่นอน ของฟิวกากๆ

ย้ายกันมาตบให้ยับเลย woon_bye

desination2233

• Newbie
  • *
ขอสอบถามครับ ระบบย้ายดวงจิต ผู้เล่นสามารถทำได้ตั้งแต่วันที่เท่าไรและหมดเขตเมื่อไรครับ

『。 ∩e௰Ji ゚』

• **
ของงานเกมขอด้วยได้มั้ยคะ ราคามันเท่ากัน จะล้างยศตีบวกก็ได้ค่ะ g#043 g#043 g#043 g#043

คิคุจังค่ะ

• Newbie
  • *
ระบบจะเช็คตัวละครในอวตารตัวที่ จุ และจิต มากที่สุดเพื่อดำเนินการส่งของไอเทม จุ และจิต ไปเซิร์ฟเวอร์ที่เลือก

ขอนี้หมายความว่าไงค่ะ "ส่งไอเทม"
นี้ไอเทมที่ตัวละครมี หรือ ไอเทมที่ทีมงานให้

อยากจะเข้าใจให้แน่ชัดนะค่ะ

Flux

• **
ถ้ารุ้ว่า จะเป็นแบบนี้ น่าจะไปปั้นตัวอวตารไว้
คนน้อย การแข่งขันก้น้อย เวลง่ายคนไม่ค่อยมี
ถ้าคนมีกำไล เยอะๆเอาข้ามไปได้คงสนุกหรรษาแน่ๆ
เงินคงเฟ้อน่าดู  woon_5555

addbot183

• Newbie
  • *
1. สรุปว่า ตัวละครตัวใหม่ในเซิฟใหม่แต่จุละจิต เท่าเดิม เหมือนตัวละครในเซิฟอวตาร ใช่ไหมคะ
2.ไอเท็มต่างๆๆที่มีในเซิฟอวตาร(ที่ตัวและในคลัง)ย้ายไปด้วยใช้ไหมคะ แต่จะผูกมัด id ไมสามารถแลกเปลียนหรือซื้อขายได้ 

แบบนี้เข้าใจถูกต้องไม่คะ หรือ ผิดอย่างไง รบกวน GM แจ้ง ด้วยคะ  ขอบคุณล่วงหน้านะคะ   woon_huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2014, 23:07:37 โดย addbot183 »