GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ย้อนเวลาเซิร์ฟเวอร์อวตาร และเตรียมตัวย้ายบ้าน

บุคคลทั่วไป · 32 · 10613

golfrukpat02

• บุคคลทั่วไป

สวัสดีเพื่อนๆ ชาวอวตารตรีศูล วันนี้ผมจีเอ็มวอลุ่มเป็นตัวแทนทีมงาน Asura Online ได้มีโอกาสเขียนความในใจอันเป็นพิเศษชิ้นนี้ เพื่อเป็นการไม่เสียเวลาผมขอเริ่มเลยนะครับ

• ทางทีมงานจะทำการชดเชยคูณเซิร์ฟเวอร์ หลังจากที่ทีมงานได้มีการย้อนเซิร์ฟเวอร์กลับไปวัน พุธ ที่ 21 พฤษภาคม 2557 และจะทำการชดเชยเซิร์ฟเวอร์ให้ Exp 400% Drop 400% ถึงวันที่ 28 พฤษภาคม 2557
  • ทางทีมงานมีความจำเป็นที่จะต้องประกาศให้ผู้เล่นทราบว่าทีมงาน Asura Online มีความจำเป็นที่ต้องยุติการให้บริการเซิร์ฟเวอร์ อวตารตรีศูล ในวันที่ 25 มิถุนายน 2557 อันสืบเนื่องมาจากตัวเซิร์ฟเวอร์ มีผู้เล่นที่ลดน้อยลงเรื่อย ๆ และรายได้ไม่เพียงพอที่จะพัตนาเซิร์ฟเวอร์ต่อไป จึงมีความจำเป็นต้องปิดตัวเซิร์ฟเวอร์ อวตารตรีศูล ลงครับ
  • เพื่อความสัมพันธ์สำหรับผู้เล่นที่เล่นเซิร์ฟเวอร์ อวตารตรีศูล ในส่วนนี้ทางทีมงานจะมีกิจกรรมย้ายเซิร์ฟเวอร์ สำหรับเซิร์ฟเวอร์ อวตารตรีศูล เท่านั้น !! ขอให้เพื่อนๆ เตรียมตัวให้พร้อมเพราะทางทีมงานจะทำการประกาศ และตรวจสอบเลเวล, จุติ และจิตแห่งอาชีพ เพื่อทำมอบไอเทมสมนาคุณตามระดับความเหมาะสม เพื่อเป็นต้นทุนในการย้ายเซิร์ฟเวอร์ ครับ ในส่วนนี้ทางทีมงานขอขอบคุณเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ที่สนับสนุนเราตลอดมา

ด้วยความเคารพเป็นอย่างสูง
ทีมงาน Asura Online

------------------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีเพื่อน ๆ ชาวอวตารตรีศูล ผมจีเอ็มวอลุ่ม เป็นตัวแทนจากทีมงาน Asura Online ฮื้ม ! ! ผมว่าพิมพ์ หรือพูดกันแบบนี้มันไม่ใช่ตัวผมเอาซะเลย ผมขอพูดจากความรู้สึกผมจริงๆ ละกัน เนอะ

เอาจริง ๆ นะ ผมก็ไม่อยากให้เซิร์ฟเวอร์อวตารตรีศูลปิดหรอก รู้ไหมว่าทำไม? ก็เพราะว่าผมได้เพื่อนๆ ชาวอวตารตรีศูล มาช่วยมอบความรู้เกี่ยวกับเกมบางอย่างที่เราไม่รู้ ถ้าให้พูดตรงๆ ผมก็แทบไม่รู้อะไรเลย แต่ก็ได้เพื่อนชาวอวตารตรีศูลมาสอนเราให้มีความรู้เกี่ยวกับเกมทุกวันนี้ ถึงแม้ช่วงหลัง เราอาจจะไม่ลงไปจัดกิจกรรม หรือไปนั่งคุยเหมือนเมื่อก่อน แต่ผมก็ไม่เคยลืมที่จะลงไปแจกของให้เพื่อนๆ แม้จะเป็นของเล็กๆ น้อยๆ อาจจะดูงกแต่ให้พูดแล้ว ผมก็ไม่อยากงกหรอกเพียงแต่ของที่ให้ไปให้ได้เท่านั้นจริง ๆ ระยะหลัง ๆ ที่ผ่านมานี้ เซิร์ฟเวอร์ อวตารตรีศูล มีผู้เล่นลดน้อยลง แต่นั้นไม่ใช่จุดที่จะทำให้พวกเราทีมงานอสุรา ท้อใจหรือจะปิดตัวลง ผมยังสู้อยู่ตลอดเวลา แต่มาถึงตอนนี้ผมและพี่ๆ ในทีมเห็นควรว่าน่าจะถึงเวลาแล้ว ส่วนตัวผมก็ไม่อยากปิดเซิร์ฟเวอร์อวตารตรีศูลหรอก และหากจะปิดเซิร์ฟเวอร์ อวตารตรีศูล จริงๆจะทำยังไงละ ย้ายตัวละครหรอ หรือปิดเซิร์ฟเวอร์ละเปิดใหม่ หรือยังไง แต่มันไม่ใช่ปัญหาเพราะเพื่อนๆ ส่วนมากก็เชื่อมั่นในตัวเราใช้บริการเราอยู่ตลอด และยังให้ข้อเสนอแนะดีๆ ทีจะพัตนาเกมไปในด้านไหนเป็นอย่างไง ทางทีมงานจึงสรุปได้ว่าจะมอบไอเทมสมนาคุณให้เพื่อนๆ เพื่อที่จะสามารถเล่น และสร้างตัวได้ง่ายขึ้นตามระดับความเหมาะสมของไอดีนั้น ๆ ซึ่งที่แน่ ๆ ผมว่าของที่เราจะจัดให้ผมว่าพวกนายต้องชอบแน่ ๆ สุดท้ายนี้ผมไม่มีไรจะพิมพ์แล้วนอกจาก ขอบคุณมาก ๆ ที่เชื่อมั่นในตัวเรา และยังรักเราเสมอมา แต่ผมก็จะขอให้เพื่อน ๆ ชาวอวตารตรีศูล อย่าหนีเราไปไหนนะ เพราะอีก 3 เซิร์ฟเวอร์ที่เหลือเราสัญญาจะไม่ปิดแน่นอน 100% แล้วเจอกันเพื่อนอวตารตรีศูลในเซิร์ฟเวอร์ หน้าหนังสือ , สวรรค์ , ใต้พิภพ

สารภาพจากหัวใจทีมงาน
จีเอ็มวอลุ่มตัวแทนจากทีมงาน Asura Online
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2014, 15:33:46 โดย จีเอ็มวอลุ่ม »

It changed

• ○ I want to see you smile ♥
  • Full Member

It changed

• ○ I want to see you smile ♥

BlackOne

• Jr. Member
  • **
ช่วยคิด พิจารณาใหม่ด้วยครับ เพราะแต่ละคนก็ใช้เวลาเล่นไม่น้อย แล้วถึงเซิฟจะไม่มีเงินโซลจะให้เติมเลยแต่ก็เสียเงินเหมื่อนกันครับ
จะมาขับไสไล่ส่งพอไม่มีคนก็จะถีบไปเซิฟนั้นเซิฟนี้ อันนี้ผมไม่ว่าหรอกครับ แต่มาล้างของออกหมดนี้พวกผมเสียเวลานะครับ จะบอกว่า
พวกผมได้ของมากันแบบไม่ต้องเติมซื้อบวกของอะไรกันเลยมันก็ไม่ได้หรอกครับ ถ้าจะโทษผมว่าทีมงานควรจะโทษตัวเองดีกว่านะ
เปิดมาแล้วไม่รับผิดชอบ พอหมดหนทางก็ลบของทิ้งให้แยกย้ายกันไปเล่นเซิฟไหนก็ได้ โดยมีค่าตอบแทนแค่ 500 ผมบอกตรง ๆ ครับ
มันคุ้มไหมกับเวลาที่พวกผมลงทุนไป ถ้าทีมงานบอกว่า อย่าหวังอะไรกับเซิฟนี้มาก ผมจะรีบไปเล่นเซิฟอื่นเลยครับ แต่ทีมงานไม่ได้แจ้ง
อะไรเลยมาถึงพอคนน้อยบอกจะรวมเซิฟแถมเอาของออกหมด แบบนี้มันเกินไปครับผม ถ้าทีมงานจะทำกันแบบนี้นะ ผมว่าไม่มีความรับผิดชอบ
กันส่ะเลย ถ้าจะเป็นกันส่ะแบบนี้ เหมื่อนกับว่า " เซิฟนี้กูจะปิดแล้วไปหาเซิฟเล่นเอาเองละกันกูให้ 500 " แบบนี้หรือป่าวครับความรับผิดชอบ
ของทีมงาน ถ้าทีมงานทำแบบนี้เหมื่อนไล่ ผู้เล่นอวตารทางอ้อมบอกเลย ถ้าทีมงานทุกคนรวมหัวกันคิดแล้วคิดได้แค่นี้ผมพูดคำเดียวเลยครับ
" พอเถอะ " หน่ายกับการกระทำของทีมงาน ไม่ต้องมาถามความคิดเห็นกันหรอก ถามว่าคุณถามไปคุณเข้าใจเหมื่อนพวกผมหรือป่าว คุณเคย
เล่นอะไรโดยใช้เวลานาน ๆ หรือป่าว คุณเคยลองทำด้วยตัวเองหรือยังครับ ผ่านสิ่งที่ระบบสร้างขึ้นมาด้วยตัวเองทุกอย่าง แต่ผลสุดท้ายจะมา
รีสตาร์ท ด้วยแค่เหตุผลคนน้อยไปหาเซิฟใหม่เล่นเถอะ เซิฟนี้จะปิดตัวลงแล้ว ขอให้พิจารณาใหม่ครับ ถ้ามันยังออกมาแบบเดิมผมก็เบื่อที่จะพูด
จะพิมแล้วครับ

ไร้สติมาก

• Newbie
  • *
ทำไหมไม่ทำการย้ายตัวละครไปอยู่เซิฟอืนละทำไหมจะให้เราไปเริ่มใหม่เลยอย่างนั้นมันรังแกกันชัดๆ อุสสาห์จุจิต14รอบจุ6แล้วต้องไปเริ่มต้นใหม่อีกหรือไม่ยุติธรรมเลยโรลกัลบตั้ง6วันแต่ให้มาแค่นิดเดียว ต่อให้คูณ 1000 เบอยังถือว่าน้อยไปเลยไม่รับผิดชอบต่อไปถ้าเซิปอื่นมีกำไรน้อยก็คงทำอย่างนี้อีก ผมคงเข็ดเกมส์ในค่ายอินดี้ทุกเกมส์

เหอๆ

• **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............
ย้ายเมื่อไหร่ เกณในการชดเชยมีเงื่อนไขอะไรบ้าง  มีหลายปัญหา หลายคำถามที่อยากให้ตอบมาก  g#012 g#012

ทำไหมไม่ทำการย้ายตัวละครไปอยู่เซิฟอืนละทำไหมจะให้เราไปเริ่มใหม่เลยอย่างนั้นมันรังแกกันชัดๆ อุสสาห์จุจิต14รอบจุ6แล้วต้องไปเริ่มต้นใหม่อีกหรือไม่ยุติธรรมเลยโรลกัลบตั้ง6วันแต่ให้มาแค่นิดเดียว ต่อให้คูณ 1000 เบอยังถือว่าน้อยไปเลยไม่รับผิดชอบต่อไปถ้าเซิปอื่นมีกำไรน้อยก็คงทำอย่างนี้อีก ผมคงเข็ดเกมส์ในค่ายอินดี้ทุกเกมส์

คงยาก g#017 g#017

Flux

• **
ผมว่าย้ายตัวละครให้ก็น่าจะดีเกินพอและ แต่ๆจะโทษทีมงานก็ไม่ได้
คุณเลือกที่จะเล่นเซิฟเวอร์นั้นเอง ทั้งที่ตอนแรกคุณน่าจะเลือกเซิฟ
สวรรค์ ใต้ หรือ หน้าหนังสือ ถึงคุณจะลงทุนลงแรงไปมากก็เหอะ
มันก็เป็นความประสงค์ของคุณเอง

ปล.ผมว่าคนเล่นเซิฟอวตารเก่งมากนะ ปั้นตัวใหม่คงแปปเดียวสุ้ๆ

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"
อย่างน้อยก้น่าจะย้ายของได้ แต่มีเงื่อนไขเพิ่มเติม เดล ขายไม่ได้,ความสามารถลดลงครึ่งนึง เช่นของจุ6เหลือ3 ของ+เทพก้เหลือครึ่งนึง ของแฟเดลไม่ได้ บลาๆๆ ได้น้อย ดีกว่าไม่ได้เลยปะคับ. คหสต. g#017 g#017

7879

• Newbie
  • *

muutunn000

• **
ช่วยคิด พิจารณาใหม่ด้วยครับ เพราะแต่ละคนก็ใช้เวลาเล่นไม่น้อย แล้วถึงเซิฟจะไม่มีเงินโซลจะให้เติมเลยแต่ก็เสียเงินเหมื่อนกันครับ
จะมาขับไสไล่ส่งพอไม่มีคนก็จะถีบไปเซิฟนั้นเซิฟนี้ อันนี้ผมไม่ว่าหรอกครับ แต่มาล้างของออกหมดนี้พวกผมเสียเวลานะครับ จะบอกว่า
พวกผมได้ของมากันแบบไม่ต้องเติมซื้อบวกของอะไรกันเลยมันก็ไม่ได้หรอกครับ ถ้าจะโทษผมว่าทีมงานควรจะโทษตัวเองดีกว่านะ
เปิดมาแล้วไม่รับผิดชอบ พอหมดหนทางก็ลบของทิ้งให้แยกย้ายกันไปเล่นเซิฟไหนก็ได้ โดยมีค่าตอบแทนแค่ 500 ผมบอกตรง ๆ ครับ
มันคุ้มไหมกับเวลาที่พวกผมลงทุนไป ถ้าทีมงานบอกว่า อย่าหวังอะไรกับเซิฟนี้มาก ผมจะรีบไปเล่นเซิฟอื่นเลยครับ แต่ทีมงานไม่ได้แจ้ง
อะไรเลยมาถึงพอคนน้อยบอกจะรวมเซิฟแถมเอาของออกหมด แบบนี้มันเกินไปครับผม ถ้าทีมงานจะทำกันแบบนี้นะ ผมว่าไม่มีความรับผิดชอบ
กันส่ะเลย ถ้าจะเป็นกันส่ะแบบนี้ เหมื่อนกับว่า " เซิฟนี้กูจะปิดแล้วไปหาเซิฟเล่นเอาเองละกันกูให้ 500 " แบบนี้หรือป่าวครับความรับผิดชอบ
ของทีมงาน ถ้าทีมงานทำแบบนี้เหมื่อนไล่ ผู้เล่นอวตารทางอ้อมบอกเลย ถ้าทีมงานทุกคนรวมหัวกันคิดแล้วคิดได้แค่นี้ผมพูดคำเดียวเลยครับ
" พอเถอะ " หน่ายกับการกระทำของทีมงาน ไม่ต้องมาถามความคิดเห็นกันหรอก ถามว่าคุณถามไปคุณเข้าใจเหมื่อนพวกผมหรือป่าว คุณเคย
เล่นอะไรโดยใช้เวลานาน ๆ หรือป่าว คุณเคยลองทำด้วยตัวเองหรือยังครับ ผ่านสิ่งที่ระบบสร้างขึ้นมาด้วยตัวเองทุกอย่าง แต่ผลสุดท้ายจะมา
รีสตาร์ท ด้วยแค่เหตุผลคนน้อยไปหาเซิฟใหม่เล่นเถอะ เซิฟนี้จะปิดตัวลงแล้ว ขอให้พิจารณาใหม่ครับ ถ้ามันยังออกมาแบบเดิมผมก็เบื่อที่จะพูด
จะพิมแล้วครับ

I้ ฟรายเอ๊ย

มิงมาแพ่มไรมิง เขาให้ ก็บุญหัวมิงแล้ว

ไอ่สรัส ได้คืบจะเอาศอก

ตอนมิงสมัครเล่นเกมส์น่ะ มิงอ่านไหมข้อตกลง

เขาให้เล่นฟรีๆก็บุญหัวมิงแล้ว

ไอ่พวกไม่รุจักบุญคุณคน

คนอย่างพวกมิงนี่มันน่าจิงๆนะ

momotaroman

• Newbie
  • *
แล้วแต่จุดประสงค์ของท่าน  g#046 เลยคับ ผมเล่นมานานแล้ว เล่นตั้งแต่สมัน projectone ละคับ ถ้าคิดว่าดีแล้วก็ทำเถอะคับ ปิดเซฺฟเวอนี้ลงรอบนี้ผมคงเลิกเล่นถาวรแล้วละคับ ขอบคุณที่ให้เล่นฟรีมาตลอดคับ  woon_bye

nano1442

• Newbie
  • *
 woon_angry woon_angry woon_angry

แหม่ๆ พูดซะสวยหรู ย้ายบ้าน
ย้ายแบบนี้สงสัยคงจะบ้านไหม้
ขนส้นตีนอะไรออกมาไม่ได้่เลย
แทนที่จะให้ขนของออกไปได้
นี่แม่งไม่ได้อะไรเลย
ทำไม่ได้ หรือไม่ทำ ให้ตายสิ
 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046 g#046