GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ:ขั้นตอนการดำเนินการยึด Pet บั๊กค่าสเตตัสสูงผิดปกติ

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member
แน่ใจแล้วหรอนี่คือการชดเชย แค่เอา Pet ไปปัดค่าคืน exp ก็ยังอยู่กับ Pet ตัวนั้น ยารีก้ยังคาอยู่แล้วถ้าคนอยากจะเอาไปใส่สัตว์ตัวหลักจะทำไงครับ ถ้ายังคาตัวนี้อยู่ผมบอกเลยคนมันก็กลับเอามาทำบัคอยู่ดีอ่ะ ไหนบอกจะคืนยารี ไหนบอกจะคืนเป็นยาดิว โกหกชัดๆๆย้อนกลับไปอ่านที่โพสไว้ดูว่าพิมพ์ว่าไรมั่ง  คนมันถึงส่งคืนกัน ถ้าชดเชยแล้วเป็นแบบนี้ไม่บอกตั้งแต่แรก บอกตรงๆๆว่า ห่วยมาก พูดไรไม่เคยจำเลยใช่ป่ะหรือว่าพ่นๆๆแค่ผ่านไปที

ที่ผมเลือกวิธีนี้เพราะ เป็นวิธีที่แก้ไขที่ถูกจุดครับ วิธีตอนแรกกินเวลานานมากในขั้นตอนการชดเชย กรณีที่มี Pet บั๊ก เกิดขึ้นอีก หรือ พวกตัวเก่าที่ไม่ยอมแจ้งเข้ามา ก็จะดำเนินการยึด(ไม่มีการชดเชย)ในวันที่ 28/11/56 นี้ครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

gunnid

• Newbie
  • *
แน่ใจแล้วหรอนี่คือการชดเชย แค่เอา Pet ไปปัดค่าคืน exp ก็ยังอยู่กับ Pet ตัวนั้น ยารีก้ยังคาอยู่แล้วถ้าคนอยากจะเอาไปใส่สัตว์ตัวหลักจะทำไงครับ ถ้ายังคาตัวนี้อยู่ผมบอกเลยคนมันก็กลับเอามาทำบัคอยู่ดีอ่ะ ไหนบอกจะคืนยารี ไหนบอกจะคืนเป็นยาดิว โกหกชัดๆๆย้อนกลับไปอ่านที่โพสไว้ดูว่าพิมพ์ว่าไรมั่ง  คนมันถึงส่งคืนกัน ถ้าชดเชยแล้วเป็นแบบนี้ไม่บอกตั้งแต่แรก บอกตรงๆๆว่า ห่วยมาก พูดไรไม่เคยจำเลยใช่ป่ะหรือว่าพ่นๆๆแค่ผ่านไปที

ที่ผมเลือกวิธีนี้เพราะ เป็นวิธีที่แก้ไขที่ถูกจุดครับ วิธีตอนแรกกินเวลานานมากในขั้นตอนการชดเชย กรณีที่มี Pet บั๊ก เกิดขึ้นอีก หรือ พวกตัวเก่าที่ไม่ยอมแจ้งเข้ามา ก็จะดำเนินการยึด(ไม่มีการชดเชย)ในวันที่ 28/11/56 นี้ครับ

วันที่ 28/11/56 จะมีการยึดเอลบัคทั้งหมด และ ไม่มีการชดเชย
อ้างถึง
ยึดหมดจริงเหรอ และ ยังทำเอลบัคกันได้อยุ่อีกไหม อยากรุ้จัง

Donuty

• Newbie
  • *

แล้วคนที่อยากจะเอายารีไปใส่ตัวหลักทำไง เพราะใส่ตัวนี้ไปแล้ว ไม่อยากใช้ตัวนี้แล้วจะทำไงช่วยบอกหน่อย เพราะยารีก้ยังคาตัวนี้อยู่ exp ก็พร้อมที่จะเด้งเวลตัวนี้ ถึงบอกไงแก้แบบนี้ไม่มีประโยค คุณคิดไปเองหรือป่าวว่านี่คือการแก้ที่ถูกจุด ลองถามคนที่เค้าเอามาคืนให้ไหมว่าเค้าอยากได้ไรคืนมา  g#020 คิดได้เน๊อะว่าถูกจุด

lovesza

• Jr. Member
  • **
ไอดีที่แจ้ง มี 25 ไอดี

เพทที่แจ้ง มี 30 ตัว

ถามว่าต้องใช้เวลาทำเท่าไหร่หรอ ทำวันละ 10ไอดี ก็ 2วันกว่าก็จบปะ หรือจะแก้เพทวันละ 15ตัว 2วันก็จบปะ แล้วถ้าช่วยกันทำ 2 คนดีไม่ดี ครึ่งวันก็เสร็จละมั้ง

แล้วที่อุส่าคิดเวลเท่าไหร่ สะสมมากี่เปอ กี่รีใช้เปอเท่าไหร่ จะคิดมาทำเกลือไร แบบแผนมีหมดแล้ว แค่เอาเพทที่แจ้งมาเข้าคำนวนจบป่ะ

แถให้มันเปนไปได้มั่งดิ่เห้ย

ความร่วมมือขอได้แล้วมาทำแบบนี้คิดว่าคร่าวหน้าคัยเค้าจะเชื่อ

จีเอ็มแพท

ไอดีที่แจ้ง มี 25 ไอดี

เพทที่แจ้ง มี 30 ตัว

ถามว่าต้องใช้เวลาทำเท่าไหร่หรอ ทำวันละ 10ไอดี ก็ 2วันกว่าก็จบปะ หรือจะแก้เพทวันละ 15ตัว 2วันก็จบปะ แล้วถ้าช่วยกันทำ 2 คนดีไม่ดี ครึ่งวันก็เสร็จละมั้ง

แล้วที่อุส่าคิดเวลเท่าไหร่ สะสมมากี่เปอ กี่รีใช้เปอเท่าไหร่ จะคิดมาทำเกลือไร แบบแผนมีหมดแล้ว แค่เอาเพทที่แจ้งมาเข้าคำนวนจบป่ะ

แถให้มันเปนไปได้มั่งดิ่เห้ย

ความร่วมมือขอได้แล้วมาทำแบบนี้คิดว่าคร่าวหน้าคัยเค้าจะเชื่อ

แบบใหม่ไวกว่าอยู่ดีครับ แบบเก่าที่ผมคิด ต้องใช้เวลาในการตรวจ และ เสียเวลาการส่งของเข้าตัวละครผู้เล่นค่อนข้างนาน อีกอย่างการทำแบบใหม่นี้ exp และ ยารีทั้งหมด จะไม่ถูกเอาไปใช้กับ Pet ตัวอื่นๆ ใน ID ด้วยป้องกันผู้เล่นทางท่านปั้ม exp ปั้ม ยารีได้ไปในตัวด้วยครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

lovesza

• **
พูดซะขนาดนี้ ผมก็จะเล่นไปตามสภาพแล้วกันคับ ดาต้าไม่ได้แก้ไขใช่มั้ยคับ

จีเอ็มแพท

พูดซะขนาดนี้ ผมก็จะเล่นไปตามสภาพแล้วกันคับ ดาต้าไม่ได้แก้ไขใช่มั้ยคับ
data ส่วนไหนครับ?

lovesza

• **
ส่วนที่จะบัคน่ะครับ

จีเอ็มแพท

ตอบตามตรงครับว่าแก้ไขบางส่วน ต้นตอของบั๊กยังไม่ถูกแก้ไข รอการปรับแก้ไขทางผู้พัฒนาอยู่ครับ

akeka49

• Newbie
  • *

ตอบตามตรงครับว่าแก้ไขบางส่วน ต้นตอของบั๊กยังไม่ถูกแก้ไข รอการปรับแก้ไขทางผู้พัฒนาอยู่ครับ

ก็ คง อีก ชาติ นึง สินะครับ  woon_5555 woon_5555 woon_5555  รอการปรับแก้ไขทางผู้พัฒนาอยู่ครับ เนี๊ยะ
แต่คงไม่มีประโยชน์ ไรแล้วสิ นะ

M_100

• Newbie
  • *
ผมถามหน่อยนะครับถ้าผมจะเอาสัตว์หลักของผมมาให้แล้วผมจะได้เจด-สกิล-ยารี-ขนนกที่ปัดค่า-เอลที่ผมกินตามจำนวนที่ผมได้เคยกล่าวไปหรือไม่ หรือได้ไม่ครบตามจำนวนที่เคยกล่าวไว้ครับ ถ้าได้ครบตามจำนวนที่บอกแล้วผมจะทราบได้อย่างไรว่าครบจริง จริงอยู่ที่ผมใช้มันมาตั้งแต่เริ่มเล่นเกมส์นี้อย่างที่มีคนว่าแดกผมอยู่555 ที่ผมใช้มันมาก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรและยังเคยสอบถามไปทางทีมงานแล้วว่ามันบัคหรือไม่ ซึ่งคำตอบก็ได้กลับมาว่า(ไม่บัคครับ) ผมจึงไม่ได้เปลี่ยนและใช้มันมาตลอดเป็นเวลา 2 ปี ถ้าบอกว่าผมจงใจที่จะทำนั้นผมคิดว่าถ้าคนที่เล่นแต่แรกๆคงรู้กันดีว่ามันไม่สามารถทำให้บัคได้ เพราะคนที่นำเอลเขียวมาบอทและซีนเพื่อไว้กินนั้นค่าทุกตัวมันไม่บัคเลย(เรื่องนี้จริงหรือไม่ woon_huh)แต่ถ้ายึดเอลหลักผมแล้วไม่ได้ตามที่ผมลงทุนและเสียเวลากับมันไปนั้นผมก็คง woon_byeทางทีมงานคงรู้ดีว่าผมเติมมาลงทุนกับมันเท่าไหร่เหมาดิว 5 ไปเท่าไหร่ซื้อเอลฟ้าเวล30มากับคนในเกมส์เท่าไหร่แต่ถ้าผมไม่ได้รับสิ่งตอบแทนที่ไม่เสมอตัวผมก็ขาดทุนและผมจะเสียเวลาเล่นเพื่ออะไรเอาอย่างนี้แล้วกันผมจะส่งรูปพร้อมไอดีให้ไปตรวจสอบ และหวังว่าคงได้คำตอบที่ดีไม่ใช่แค่ปัดๆให้ผ่านไปวันๆนะ g#046

M_100

• Newbie
  • *

ถ้าผมไม่กินเอลทับไปทับมาคงไม่ได้แค่ 60 ตัวหอรกครับไงทีมงานช่วยตรวจสอบทีแล้วกันไม่ใช่แค่หาเอลเขียวมาคืนแล้วก็ยัดๆๆๆแล้วส่งคืนมานะครับถ้าคืนมาแบบนั้นผมก็ขอตัว woon_bye

lovesza

• **

ถ้าผมไม่กินเอลทับไปทับมาคงไม่ได้แค่ 60 ตัวหอรกครับไงทีมงานช่วยตรวจสอบทีแล้วกันไม่ใช่แค่หาเอลเขียวมาคืนแล้วก็ยัดๆๆๆแล้วส่งคืนมานะครับถ้าคืนมาแบบนั้นผมก็ขอตัว woon_bye
ตัวนี้เข้าข่ายลบนะครับ เพราะไม่ได้แจ้งตามกำหนด  g#004

จีเอ็มแพท

เบื้องต้นคงต้องยึดนะครับ ส่วนจะมีการขอคืนก็ต้องแจ้งกันเข้ามาอีกทีนึงแต่อย่างน้อยคงต้องยึด 1 สัปดาห์ เพราะกรณีแก้ไข Pet จะสามารถดำเนินการแก้ไขได้ในช่วงปิด เซิร์ฟเวอร์เท่านั้น ส่วนเงื่อนไขการขอ Pet ที่ถูกยึดไปคืนนี่ผมคงต้องคิดดูอีกทีว่าจะมีเงื่อนไขอะไรอย่างไรบ้าง เช่น ไปบริจาคเงินตามวัด บริจาคเลือด เป็นต้นน่ะครับ