GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เปิด PK ทางออกของนักสู้ผู้กล้า

ทีมงาน Asura

• Jr. Member
  • **
เปิด PK ทางออกของนักสู้ผู้กล้า

ระบบนี้จะมีเฉพาะในเซิร์พเวอร์ใต้พิภพเท่านั้น เมื่อเพื่อนๆเปิดระบบจะสามารถต่อสู้กับผู้เล่นคนอื่นที่เปิดระบบเช่นกันได้เมื่อออกนอกเขตปลอดภัย นอกจากนี้เพื่อนๆยังจะได้รับค่าประสบการณ์จากการฆ่ามอนเตอร์เพิ่มขึ้นมากกว่าอัตราปกติ

อย่าเสียเวลาเลยครับมาเริ่มกันเลยดีกว่า

1.ให้เพื่อนๆเดินทางไปคุยกับเทพเจ้าสงครามที่ southern_fort/center พิกัด 107 154 ครับ

2.จากนั้นให้เพื่อนๆเดินทางไปคุยกับอาร์ดิออสที่เมืองแอลฟ์ grand_forest/elf_town พิกัด 41 60 ครับ

3.เมื่อคุยกับอาร์ดิออสแล้ว อาร์ดิออสจะให้ไปคุยกับ NPCอัลซับัลที่เมืองวินโดเนียครับอีกครั้งครับ จากนั้นเพื่อนๆก็เดินทางไปที่วินโดเนียเลยครับแล้วคุยกับ NPCอัลซับัล windonia/town พิกัด 70 10 เค้าจะใช้ให้เรากลับไปหา เทพเจ้าสงครามที่ปราสาทเซาเทิร์นฟอร์ทครับ

4.เมื่อกลับมาคุยกับเทพเจ้าสงครามก็จะได้สถานะ PK มาใช้แล้วครับ แต่แน่นอนครับว่า มีด้านดีก็ต้องมีด้านเสียครับ

คำเตือน เมื่อเปิดระบบ PK แล้วจะไม่สามารถปิด หรือยกเลิกได้  นอกจากใช้ไอเทมม้วนคาถาหนูไม่อยากสู้ซึ่งมีแบบ 1นาที และ 1ชั่วโมง  และเมื่อหมดเวลาสถานะ PK ก็จะมีขึ้นอีกครับ

เห็นไหมครับเพื่อนๆไม่ยากเลยนะครับกับเควสการขอเปิด PK แต่จะมีแค่ที่เซิร์พเวอร์ใต้พิภพเท่านั้นนะครับ เพื่อนๆท่านใดอยากทดลองเชิญได้นะครับที่เซิร์พเวอร์ใต้พิภพครับ

Source: เปิด PK ทางออกของนักสู้ผู้กล้า

น่าจะให้ที่สวรรค์เปิดได้บ้างนะ จะได้ไม่เบื่อ ใครไม่เต็มใจก็ไม่ต้องเปิด  g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

[N]z.

• เรื่องนี้กูว่าถึงสรยุทธ์
  • Hero Member
  • M-LEG..!?

wasabii14567

• Newbie
  • *
จีค่าบบบบบบบบบบบบแล้วความสดคืออะไรรรรรรรรรทำซะพระเรามีพีเค woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_cry woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_hurt woon_shock woon_shock woon_shock g#002 g#002 woon_angry woon_angry woon_angry woon_angry

.P a t c h a :)

• Full Member
ตอนนี้ pk กะเกือบจะคล้ายๆสวรรค์ละ
บัคปิด pk กันเกือบหมด แล้วแอบหร่อยนอกเมืองกันได้ยุ
แต่มันไม่สนุกเหมือนเมื่อก่อนเลย
 #038 #038 #038

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019