GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ปิดการแลกเปลี่ยนผอบทุกกรณี (ชั่วคราว)

Nidhoggr

• Jr. Member
  • **
  • วันวานกำลังกลับมา
ทางทีดี ลบมันออกจากเกมไปเลย แล้วชดเชยมา มียุแล้วเกรียนเยอะ     g#009 g#009 g#009 g#009

-_panda_-

• Full Member
     ผอบนี้เป็นตัวปัญหาหลักของเกมส์เลยก็ว่าได้
 บัคไม่หยุด ปรับปรุงไม่หยุด ทำให้สมดุลของเกมส์ปั่นป่วนไปหมด
 เรื่องเยอะ เรื่องมาก ก็เอามันออกไปจากระบบไปซะ
 แล้วตัวระครของอาชีพต่างๆ จะกลับสู้เส้นทางและคอนเซบของมัน  g#024 g#024 g#024 g#024 g#024

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
     ผอบนี้เป็นตัวปัญหาหลักของเกมส์เลยก็ว่าได้
 บัคไม่หยุด ปรับปรุงไม่หยุด ทำให้สมดุลของเกมส์ปั่นป่วนไปหมด
 เรื่องเยอะ เรื่องมาก ก็เอามันออกไปจากระบบไปซะ
 แล้วตัวระครของอาชีพต่างๆ จะกลับสู้เส้นทางและคอนเซบของมัน  g#024 g#024 g#024 g#024 g#024

ผมก็มองแนวนั้นอะครับ แต่ผมว่ามีมันก็ดีน๊ะครับ ดูอย่างหลายๆเกมส์เค้าก็มีระบบคู่หู บางเกมส์มีทั้งขี่คู่หูด้วย มีเรียกออกมาติดตามอีก 1 ตัวเป็น 2 ตัวเลย  ได้บัพสกิวทั้งคู่  แต่ไม่ยักกะมีปัญหาอะไรมากมาย ฆ่าคู่หูไม่ได้ด้วย แต่ไม่ได้ล้ำหน้ากันจนแบบเกมส์นี้  บัพผอบเค้าแรงแต่เลือดตัวละครเค้าก็เยอะ ตาเมจที่ทำมันก็สมดุลกัน  แต่เกมส์นี้แม้กระทั่งว่าไม่เปิดผอบ สู้กันแบบสดๆ ก็ตายกันได้ในทีเดียว ทั้งสกิวอาวุธ ทั้งความแรงเพิ่มพิเศษจากคลาส 3 และอีกต่างๆนาๆ แต่เลือดตัวละครมีแค่ติ๊ดเดียว มันไม่ได้สมดุลกับตาเมจที่ทำได้เลย  พอมีผอบมาช่วยเสริมส่งมันก็เลยไปกันใหญ่  และผมว่าบางสกิวของผอบก็ได้ช่วยเหลือในด้านต่างๆเยอะทีเดียว

เหมือนลองให้การแข่งใช้ก๊อปเลือดไม่ได้ดูสิครับ ผอบก็ไม่เปิด สู้กันสดๆ ปั๊มยากันยิ๊กๆๆๆ จะสู้กันได้ถึง 30 วิหรือเปล่าต่อ 1 ยก ถ้าเทรไม่มีหยุดเวลาก็ถือว่าตาย เบอไม่อมตะก็ถือว่าตายก่อน 30 วิแน่นอน แล้วอาชีพอื่นไม่มีสองชีวิตก็ตายไวกว่าเดิม  g#037 แต่ละคนที่แข่งเลือดต้องเป็นหมื่นอยู่แล้ว แต่อัดกันตุ๊บสองตุ๊บนอนกันแล้ว  เหมือนคุณเลือดหมื่นนึง แอสพุ่งใส่คุณทีเดียวตายแล้ว อะไรวะ งงม๊ะ  กดอาหารมา ออฟเลือดมา ทีเดียวดับสูญ ทั้งๆที่คุณอาจจะตอบโต้เค้าได้ ดีไม่ดีอาจจะเป็นฝ่ายชนะด้วย เผลอๆเล่นสายเวทสวนสกิวเวทกลับไปแอสอาจจะนอนเลยก็ได้  แต่ที่ไหนได้ เลือดคุณไม่พอแถมยังไปเจอตาเมจที่แรงมากมาย  โป๊ะกันทีแรงกว่าพื้นฐานเลือดของคลาส 2 อีก  มันไม่สมดุลกันตั้งแต่จุดนี้แล้วครับผมว่า  มันต้องปรับพื้นฐานเลือดใหม่ เพราะมันจะไม่มีประโยชน์อะไรเลยถ้าเลือดยังเท่าเดิมแต่อาวุธและสกิวมันแรงไปไกลกว่า  ถึงให้คุณออฟของมาดีแค่ไหนมันก็ไม่พอที่จะรองรับความแรงได้ทนนาน  ให้เทพเลือดทั้งตัวไปเจออาวุธออฟเทพ + แรงสกิว + ความแรงเวลของอาวุธ  หมดกัน  พอเปิดผอบด้วยมันก็ไปกันใหญ่

แล้วผอบมันก็พาไม่สมดุลอย่างคุณว่าจริงๆนั่นแหละ  อย่างผอบกระรอกเวลสูงๆเนี่ย ถ้าคุณจะตีผอบตัดกำลังเค้า กว่ามันจะตายก็โดนเจ้าของมันตีตายก่อน  บางอาชีพก็มีสกิวหมู่รอบตัว ดีไม่ดีผอบไม่ทันตาย คนตีจะตายเอา  คนไม่จุเวลน้อยเปิดผอบอัดจุ 6 ลงไปนอนซ๊ะงั้น  แม้เปิดผอบทั้งคู่แต่มันหักแต่อัตราโป๊ะกันไม่ได้หักพลังโจมตี  ไอ้คนเวลน้อยก็แรงอะดิ อัดจุ 6 ดิ้นเลย  ไอ้คนจุ 6 มีเลือดหมื่นนึงยังไม่พอเลยบางที  ไม่ได้สวนเค้าด้วยซ้ำทั้งๆที่น่าจะได้สวนบ้าง  แต่เลือดไม่พอยืน ตาเมจแรงเกิน  g#037

P a t c h a :)

#038 #038 #038

คำว่า "คิดถึง" มันไม่ซึ้งเท่าคำว่า
..."คิดถึงเหมือนกัน" หรอกนะ !!!~

-.-เกรียนว่ะ-.-

• Jr. Member
  • **
  • ทุกสิ่งทุกอย่างเกิดขึ้นเพราะเหตุ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
มีคำถามค่ะ ผอบสามารถดรอปได้ตามปกติไหมค่ะ?
แล้วจะมีชดเชยให้ไหมค่ะ? อย่างไร?
เจอแต่เพื่อนๆถามมา

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
มีคำถามค่ะ ผอบสามารถดรอปได้ตามปกติไหมค่ะ?
แล้วจะมีชดเชยให้ไหมค่ะ? อย่างไร?
เจอแต่เพื่อนๆถามมา

ยังสามารถหาดรอปจากมอนสเตอร์ตามปกติครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

❤สาeaมLLห่Jความรัn❤

• SCG
เบื่อ เซง
ผอบตัวพาเวลอยู่กับตัวเก็บของทั้งหมดเลยงวดนี้  g#002

♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥
εїзεїзεїзεїзεїзεїзεїзεїз

FFiM

กำลังต้องการเลยครับ หรือไม่ก็..เวลาลงแบทเปิดผอบไม่ได้ก็ดีนะครับ