GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 6 กรกฎาคม 2554

บุคคลทั่วไป · 105 · 35218

jomrachun010

• Newbie
  • *

ชวยด้วยครับทำเควส หมวกนักเวสมืดกับเข็มกลัด ไม่ได้ เวล 54แล้ว ยังทำไม่ได้เลย ชวยที่ครับ 

นิuจาlร้Lงา

• Newbie
  • *
เอานี่ออกได้มะ รก!!~

เออ เอาออกไปเหอ พวกผมไม่โง่นะที่จะไม่รู้อ่ะ เล่นมาเป็นปีๆละ ทำแบบนี้มันรกหน้าจอป่าวๆๆนะ
 ไม่ชอบเรยบอกตรงๆๆ เกะกะมาก ถึงจะเป็นความหวังดีของทีมงาน แต่มันเป็นอุปสรรคของผู้ไช้บริการมากกว่า
คิดบ้างอะไรบ้าง

ผมว่า มันรกมาก!! ซึ่งรับไม่ได้ว่า เอามาให้มันขวางหูขวางตาหรอเนี้ย  g#014

ก็ดีนะง่ายดีสำหรับผู้เล่นไหม่
ต่างคนต่างความคิด ในแง่ผมว่ามันก็โคเคดีนะ
หาง่ายดี กดปุบได้ปับ ก็ดีนะ
บางทีต้องอธิบายกับคนเล่นไหม่ ๆ ว่า
เข้าไปที่เมนูก่อนนะและเข้าไปที่กระเป๋า
ได้คำตอบกลับมาว่ามันอยู่ตรงไหนเหรอพี่
งี้ง่ายดี คนเล่นไม่เข้าใจง่าย
บอกเข้าไปที่กระเป๋า ก็ จบเลย เพราะมองเห็น
ปล.ผมคนดีมีน้ำใจช่วยเหลือผู่เล่นไหม่ ๆ เรื่อย อิอิอิ (แอ๊ปว่ะ อิอิ)

มันก็ถูกอ่านะแต่มันก็รกจิงๆถ้าอยากให้ดีให้มีปุ่มซ่อนไว้ด้วยกะดีเพราะมันร

ThaiTran

• Newbie
  • *
ดีแล้วครับ สะดวกต่อผู้เล่นใหม่ มันก็ไม่ได้รกหน้าจออะไรมากมาย

:'( คงจะไม่ได้เจอกันแ้ล้วนะ เราคิดถึงนายนะ

_N_II

• Jr. Member
  • **
  • *~Ca$p€r~*

ไม่เข้าใจเหมือนกันจามีไว้เพื่อ??
ดีแล้วครับ สะดวกต่อผู้เล่นใหม่ มันก็ไม่ได้รกหน้าจออะไรมากมาย

ก๊แค่กด Alt+w มันก๊ขึ้นมาให้เลือกแ้ร้วอ่ะ

teukteuky

• **
เบื้องต้น ทางทีมงานทราบครับว่า จะจะสร้างความไม่สะดวกในด้านมุมมอง หรือ พื้นที่ตัวเกม สำหรับเพื่อนๆทางท่าน และ หลายๆท่าน  แต่เหมือนที่เพื่อนๆหลายท่านคิดได้คือ ส่วนนี้ทางทีมงานออกแบบขึ้นมาเพื่อช่วยเหลือเหล่าเพื่อนๆผู้เล่นใหม่ในการสืบหาข้อมูลของเกม เพราะผู้เล่นใหม่ที่เค้าไม่เคยเล่นเกมนี้มาก่อน ไม่สามารถที่จะทราบได้เลยว่าช่องทางในการค้นหาข้อมูลเหล่านั้นครับ ส่วนในอนาคตนั้นจะมีการปรับปรุงเปลี่ยนแปลงอย่างไรทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ตรงนี้ต้องขออภัยเพื่อนที่รู้สึกไม่สะดวกด้วยนะครับ.... woon_yes

= ="ความจริงผู้เล่นใหม่ควรศึกษาข้อมูลวิธีการเล่นเสียก่อนจะเข้ามาเล่นเกม   เพื่อความสะดวกสบายของตนเอง มิใช่หรอค่ะ   g#015

EIAM.

• ttttt.
  • Full Member
ปรับแล้วมันดีขึ้นจริงๆหรอ ?
หลุดเอาหลุดเอา
หลุดตอนวอด้วยนะ น่าเบื่อสิ้นดี!
u r my precious thing. kt

SpeaRz❤

• **

เปิดมาเจอรายการอัพเเพท คำเเรกที่คิดเลยคือ "รก"

เเต่มันก็คงจะดีสำหรับผู้เล่นใหม่จิงๆนั้นแหล่ะนะ เเต่ว่า ...

ไม่อยากเปิดอ่ะ มัน รกๆ ชอบกล มีปุ่มอะไรมากมายเป็นเเทบเลย ... มีคีลัดปิดได้ม่ะ T^T (ย่อขึ้นย่อลง ไรงี้)

“ฉันตายไปโดยไม่เสียใจ   เพราะฉันได้ทำงานที่ฉันรัก    นั่น คือเป็นผู้รับใช้ต้อยต่ำต่องานศิลปะของฉัน”

ศ.ศิลป์ พีระศรี

999_7

• Newbie
  • *
ทีมงานครับ ไว้เอาแถบเพิ่มมาใหม่ออกเมื่อไหร่ผมจะเข้ามาเล่นน่ะ แบบนี้ไม่ไหวกดไรก็ยาก รกมาก เอามาทำไม วู้ g#030 g#030 g#030 g#030 g#030 g#031 g#031 g#031 g#032 g#032 g#032 g#032

999_7

• Newbie
  • *

เออ เอาออกไปเหอ พวกผมไม่โง่นะที่จะไม่รู้อ่ะ เล่นมาเป็นปีๆละ ทำแบบนี้มันรกหน้าจอป่าวๆๆนะ
 ไม่ชอบเรยบอกตรงๆๆ เกะกะมาก ถึงจะเป็นความหวังดีของทีมงาน แต่มันเป็นอุปสรรคของผู้ไช้บริการมากกว่า
คิดบ้างอะไรบ้าง

ผมว่า มันรกมาก!! ซึ่งรับไม่ได้ว่า เอามาให้มันขวางหูขวางตาหรอเนี้ย  g#014

ก็ดีนะง่ายดีสำหรับผู้เล่นไหม่
ต่างคนต่างความคิด ในแง่ผมว่ามันก็โคเคดีนะ
หาง่ายดี กดปุบได้ปับ ก็ดีนะ
บางทีต้องอธิบายกับคนเล่นไหม่ ๆ ว่า
เข้าไปที่เมนูก่อนนะและเข้าไปที่กระเป๋า
ได้คำตอบกลับมาว่ามันอยู่ตรงไหนเหรอพี่
งี้ง่ายดี คนเล่นไม่เข้าใจง่าย
บอกเข้าไปที่กระเป๋า ก็ จบเลย เพราะมองเห็น
ปล.ผมคนดีมีน้ำใจช่วยเหลือผู่เล่นไหม่ ๆ เรื่อย อิอิอิ (แอ๊ปว่ะ อิอิ)

มันก็ถูกอ่านะแต่มันก็รกจิงๆถ้าอยากให้ดีให้มีปุ่มซ่อนไว้ด้วยกะดีเพราะมันร
ถ้าจะเพิ่มก็เอามันไปไว้ที่อื่นได้ม่ะ ซ้อนกันแบบนี้รำคาญจะกดต้องระวังไม่ได้โดนตัวอื่นเอาไปไกลๆได้ป่ะ

-crucify-

• หลับตาลงแต่ใจยังคิดถึงเธอ ♫♫
ปกติเป็นคนใช้แต่คีลัดอะนะมันไวกว่าเลื่อนเมาส์ไปคลิกเยอะเลย

ปล.ขี้เกียจจัดคีใหม่มากๆเลยนะเออ คีพระมันเยอะมากเลยนะ ใช้ที4ชุดต้องมานั่งจัดใหม่ วิก็ด้วย

ถึงแม้ว่าฉันจะ "ไม่มีใคร"
แต่ฉันพร้อมจะเป็น "ใครซักคน"
ถึงแม้ว่าฉันจะ"ไม่เึคยทิ้งใคร"
แต่ฉันมักเป็น"คนที่โดนทิ้ง.."

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 เรื่องคีย์ลัดหายรอบนี้ เครื่องที่ผมลงตัวเกมส์แบบ install จากตัวติดตั้ง คีย์ลัดหายแฮะ แต่สำหรับเครื่องที่ผมก๊อปตัวเกมส์ไปวางพออัพแพท คีย์ลัดยังอยู่ แหล่มมาก ถือว่าโชคดีไป 555+

SpeaRz❤

• **

ขอติ อิกนิดนะค่ะ

เรื่อง UI ใหม่นี้แหล่ะค่ะ

ปกติการออกเเบบ UI การใช้งาน จะออกเเบบเพื่อให้ผู้เล่นสามารถใช้งานได้ง่ายขึ้นสะดวกขึ้น ไม่ใช่หรอค่ะ (เเต่นี้มันลำบากๆกว่าเดิมชอบกล กดไปโดนอารายก้อไม่รู้ที่ไม่ได้ต้องการ จะรู้ซะบ่อยเลย)

เเล้วที่เอาการ เอารูปถ่าย มาอยู่มุมขวาเเรกสุดที่เหนได้ง่ายสุดนิไม่เเปลกไปหน่อยหรอ โอเค มันสะดวก หารูปง่าย เเต่ใครอยากเหนรูปถ่ายอยู่บ่อยๆ(อันนี้ไม่เข้าใจจิงๆ)

ที่จริงน่า จะเป็นส่วที่ผู้เล่นใช้งานบ่อยสุด มากกว่า นะ  g#015 g#015 g#015

“ฉันตายไปโดยไม่เสียใจ   เพราะฉันได้ทำงานที่ฉันรัก    นั่น คือเป็นผู้รับใช้ต้อยต่ำต่องานศิลปะของฉัน”

ศ.ศิลป์ พีระศรี

X-Burner

เสริมอีกเรื่อง

คือเวลาเรากำลัง ล็อคอินเข้าเกมอ่า จอที่1 ok เข้าได้  ต่อไปออนจอ2มา กด ไอดี ใส รหัส แล้วตกลง แล้งบังเอิญเกิดอาการเนตเน่าเลยเข้าไม่ได้เด้งกลับ

แล้ว ไอดีที่เรากรอกจอ2 ก็กลายเปฯไอดีของจอ1 และรหัสที่กรอกไว้ก้หาย

เมื่อก่อน มันจะไม่เป็นแบบนี้ แล้วถ้าเนตไม่ดีล็อกอินไม่ได้ 100ๆ รอบ ก็ไม่ต้องกด ไอดี รหัส มือหงิกไง น่ารำคาญ

คนที่รหัส ยาวๆ ไอดียาว ก็ มือหงิกๆๆๆ 

woon_angry  woon_angry  woon_angry  woon_angry  woon_angry  woon_angry  woon_angry  woon_angry

.