GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ปิดเซิร์ฟเวอร์ในวัน ศุกร์ ที่ 3 ก.พ. 55 (แก้ปัญหาบั๊ก PK)

CacAloz

• Full Member
จากปัญหาที่เกิดในเซิร์ฟเวอร์ใต้พิภพ ที่ผู้เล่นไม่ได้ EXP ซึ่งทางทีมงานก็เร่งรีบหาสาเหตุอย่างเร่งด่วน  g#033 ในที่สุดทางโปรแกรมเมอร์ก็ได้พบปัญหาดังกล่าวแล้ว  g#008 และขณะนี้กำลังแก้ไขปัญหา ตรวจสอบความเรียบร้อยของแพทอยู่
โดยทางทีมงานจะมีกำหนดการในการอัพเดทแก้ไขปัญหาดังกล่าว

ในวัน ศุกร์ ที่ 3 กุมภาพันธ์ 2555 (พรุ่งนี้) เวลา 6.00 น. - 6.15 น. โดยประมาณ  g#003

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน และขออภัยในความไม่สะดวกครับ

ขอบคุณครับ

หมายเหตุ : สำหรับปัญหาบั๊กหนูอยากสดทางทีมงานได้ทำการแก้ไขแล้วในเวลา 11.30 น. - 12.00 น. ให้ผู้เล่นที่ติดปัญหาบัฟหนูอยากสดหมดเวลาแต่ยังสารมารถ PK ได้นั้น ให้แก้ไขโดยทำการเปิดบัฟ PK ก่อน และเมื่อเวลา PK หมด บั๊กหนูอยากสดก็จะหายไปนะครับ
หลังจากทำตามขั้นตอนดังกล่าวแล้ว บั๊กหนูอยากสดที่เกิดขึ้นก็จะหายไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 14:36:38 โดย จีเอ็มเปเป้ »

-♦image♦-

• Jr. Member
  • **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
จากที่จีเปเป้ว่ามาตรงหมายเหตุนั้น เป็นการสรุปเลยว่าให้ทางผู้เล่นใช้วิธีดังกล่าวแก้ไขเองต่อไป
โดยทางทีมงานไม่แก้ปัญหาตรงนี้หรืออย่างไร ซึ่งทางทีมงานมองว่า เป็นอีกวิธีการเล่นอย่างหนึ่ง
หรือว่าตอนนี้กำลังแก้ปัญหาที่ว่านี้อยู่ แต่ยังไม่สามารถแก้ได้เลยให้ใช้วิธีทีี่ี่ว่าไปก่อน...รบกวนขยายความให้ทางผู้เล่นทราบด้วยนะครับ
   -ปล1.ส่วนตัวแล้ว ผมอยากให้เป็นอย่างหลังมากกว่านะครับ (ผู้เล่นท่านอื่นก็คิดเหมือนกัน)
   -ปล2.เรื่องบัฟพีเค12ชม. ผมก็ว่าเหมาะดีแล้ว แต่อาจจะเอาเปรียบคนที่ยังไม่จุอยู่สักหน่อย
   -ปล3.ทั้งหมดที่ว่ามานั้น เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ...
g#017 g#017 g#017

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
จากที่จีเปเป้ว่ามาตรงหมายเหตุนั้น เป็นการสรุปเลยว่าให้ทางผู้เล่นใช้วิธีดังกล่าวแก้ไขเองต่อไป
โดยทางทีมงานไม่แก้ปัญหาตรงนี้หรืออย่างไร ซึ่งทางทีมงานมองว่า เป็นอีกวิธีการเล่นอย่างหนึ่ง
หรือว่าตอนนี้กำลังแก้ปัญหาที่ว่านี้อยู่ แต่ยังไม่สามารถแก้ได้เลยให้ใช้วิธีทีี่ี่ว่าไปก่อน...รบกวนขยายความให้ทางผู้เล่นทราบด้วยนะครับ
   -ปล1.ส่วนตัวแล้ว ผมอยากให้เป็นอย่างหลังมากกว่านะครับ (ผู้เล่นท่านอื่นก็คิดเหมือนกัน)
   -ปล2.เรื่องบัฟพีเค12ชม. ผมก็ว่าเหมาะดีแล้ว แต่อาจจะเอาเปรียบคนที่ยังไม่จุอยู่สักหน่อย
   -ปล3.ทั้งหมดที่ว่ามานั้น เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ...
g#017 g#017 g#017

พวกที่เกรียนได้ยินดังนี้แล้ว ก็จะไม่กดใช้บัพ pk เพื่อที่จะได้ติดบั๊คหนูอยากสดตลอดไป ไว้เกรียนโดนเฉพาะ แล้วทางจีเอ็มจะแก้ไขปัญหาของไอ้พวกนี้ยังไงครับ พวกเกรียนไม่รุ้จบ หึๆ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

CacAloz

Q : ตอนนี้กำลังแก้ปัญหาที่ว่านี้อยู่ แต่ยังไม่สามารถแก้ได้เลยให้ใช้วิธีทีี่ี่ว่าไปก่อน

A : ใช้ครับทางทีมงานเร่งหาสาเหตุกันอยู่ แต่การแก้ไขที่ผมได้หมายเหตุไว้นั้น ผู้เล่นสามารถทำได้เลยครับ

CacAloz

Q : พวกที่เกรียนได้ยินดังนี้แล้ว ก็จะไม่กดใช้บัพ pk เพื่อที่จะได้ติดบั๊คหนูอยากสดตลอดไป ไว้เกรียนโดนเฉพาะ แล้วทางจีเอ็มจะแก้ไขปัญหาของไอ้พวกนี้ยังไงครับ พวกเกรียนไม่รุ้จบ หึๆ

A : ทางทีมงานเร่งหาสาเหตุ และแก้ไขอยู่ครับ เร็วๆนี้แน่นอน

-♦image♦-

• **
  • ♥ไม่เน้นเม้น..แค่มาเก็บข้อมูล♥
ผมล่ะลองจนเปอลด เป็นที่พอใจแล้วก็ค่อยมาเปิดพีเค เวลต่อเอาเปอคืนก็มาออนทิ้งไว้ล้างพีเคออก...จบข่าว
แต่ข้อเสียอีกข้อคือ..เปลืองค่าไฟบ้าน  g#004 g#004 g#004 

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
Q : พวกที่เกรียนได้ยินดังนี้แล้ว ก็จะไม่กดใช้บัพ pk เพื่อที่จะได้ติดบั๊คหนูอยากสดตลอดไป ไว้เกรียนโดนเฉพาะ แล้วทางจีเอ็มจะแก้ไขปัญหาของไอ้พวกนี้ยังไงครับ พวกเกรียนไม่รุ้จบ หึๆ

A : ทางทีมงานเร่งหาสาเหตุ และแก้ไขอยู่ครับ เร็วๆนี้แน่นอน

เยี่ยมครับ  g#008
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

_KesuHime_

• **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส
ขอบอกว่าพอแก้ปัญหาด้วยวิธีนั้นแล้ว
ถ้าติดหนูอยากสดอีกมันก็เป็นอีกนะค่ะ
ถ้าจะให้มานั่งแก้อย่างงี้ทุกครั้งไม่ไหวนะค่ะ

g#035 g#035 g#035 g#035

ϟ illu$i๏n™

• Superior officer
  • ถ้าคิดถึงกันก็ PM มา :)

ตอนนี้กลายเป็น  มี pk แต่ตีคนมี pk ไม่ได้  g#002
ปัญหามาเรื่อย ๆ อ่ะน่ะ g#015

_-I-JaMes-_.PK

• **
  • So Bad
 woon_555 woon_555 woon_555

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/