GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไปได้ข้อมูล+วิธีการมาให้ผู้เล่น(บอร์ด)ศึกษากันไว้(คลายเครียดกันหน่อย)

<-•คนมีปัญหา•->

• Jr. Member
  • **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
How to แถ!!!Hey! fu8iy[
เอ้ยสวัสดีครับ เมื่อกี้ไม่ได้ลืมเปลี่ยนภาษาหรอกนะครับ แค่จะเล่นมุขน่ะ(แถ) ฮ่าๆๆๆ แค่เล่นมุขให้เข้ากับเอนทรี่นี้น่ะครับ(อันนี้ไม่ได้แถ)

ผมนั่งนึกถึง "การโกหก" หรือถ้าหนักขึ้นไปอีกหน่อยคือ "แถ" นี่เป็นสิ่งที่เราทุกคนล้วนเคยทำ บางคนก็ทำบ่อย บางคนไม่ค่อยทำ
หันควับไปเห็นหนังสือ How to.... ก็เลยนึกขึ้นได้ "เอ๊ะ... ทำไมเราไม่ลองทำ How to อะไรที่มันเลวๆมั่งละ 55555"
เท่านั้นแหละครับเลยบังเกิดเป็นเอนทรี่นี้
เรามาเริ่มกันเลยดีกว่านะครับ โดยผมจะแบ่งเป็นขั้นตอนดังนี้

1.เตรียมพร้อม
   ก่อนแถ แน่ล่ะถ้าเข้าไปแถแบบไม่คิดเลยแบบแถสดแถเปื่อยแถไฟไหม้ คงไม่พ้นสีถลอกข้างไปตามๆกัน
ดังนั้น ก่อนแถให้เตรียมให้ดีก่อนว่าจะแถเรื่องอะไร  ขั้นตอนนี้หลายๆท่านคงจะเคยเห็นตามทีวีไม่ว่าจะเป็น
ดาราเอย นักการเมืองเอย หากถูกจับผิดได้ก็ต้องเริ่มกันขั้นตอนนี้แหละครับ
แต่สำหรับคนธรรมดาแบบเราๆเหตุการณ์แบบนี้คงไม่เกิดบ่อยนัก ดังนั้นข้ามไปข้อ 3. ได้เลยครับ

2.คิดโครงเรื่อง
   เมื่อรู้เรื่องที่จะแถแล้วให้คิดโครงเรื่องว่า เราพูดอย่างนี้ ฝ่ายตรงข้ามจะตอบอย่างไร(เดาเอา) แล้วคิดไว้หลายๆกรณีหน่อย
แต่วิธีที่ง่ายที่สุดคือ "แถรัว" แถเข้าไปรัวๆจนอีกฝ่ายตอบไม่ทัน ไม่สามารถถามและจับผิดได้ เนียนแสสสส!

3.ตกแต่งเรื่องขณะแถ
   ขั้นตอนนี้ต้องใช้ความชำนาญและความฉลาดหน่อย หากยิ่งฉลาดมากก็จะสามารถแต่งเรื่องให้เนียนยิ่งขึ้นได้
และยิ่งใส่วิชาความรู้ที่เป็นวิชาการอัดๆเข้าไปได้มาก ฝ่ายตรงข้ามที่อาจจะไม่ค่อยมีความรู้ในเรื่องนั้นก็สามารถ

เอ๋อไปตามๆกันได้ แสดงให้เห็นว่า คนฉลาดไม่ใช่คนดีเสมอไปนะครับ(ฮา)

4.สร้างเครดิต
   แน่นอนล่ะ หากใครเครดิตมากน่าเชื่อถือ ก็จะแถแล้วมีคนเชื่อมากขึ้น ดังนั้นทำความดีกันเยอะๆนะฮว๊าฟฟ~

เอาล่ะครับหลังจากที่เรารู้วิธีแถแล้ว ก็ย่อมมีสิ่งที่ทำให้การแถผิดพลาด จะเป็นอะไรบ้างนั้น ผมได้รวบรวมเท่าที่คิดออกไว้แล้วครับ ฮาๆ

1.ฝ่ายตรงข้ามฉลาดเกินหรือเราโง่ไป  ในกรณีที่บางครั้งเรามีความรู้ไม่ค่อยมากในเรื่องที่แถอาจจะทำให้ความแตกหน้าแหกได้นะครับผม
   ดังนั้นดูจังหวะดีๆด้วยว่าเรารู้เรื่องนั้นพอหรือเปล่า?

2.ฝ่ายตรงข้ามมีพรรคพวกมาด้วย ก็แน่ล่ะถ้ามีหลายๆหัวดีกว่าหัวเดียว ดังนั้นถ้าฝ่ายตรงข้ามมาเป็นหมู่คณะ
   ก็มีความเป็นไปได้ที่จะมีคนฉลาดอยู่ในนั้น อาจจะทำให้เราหน้าแหกได้นะครับผม

หมดแล้วครับผม 4 ข้อของหลักการแถ ขอให้นำไปใช้ใน ชีวิตประจำวัน หรือสร้างเดรดิตให้ตัวเองแบบง่ายๆ การจับคนแถ  อย่างสนุกสนานนะครับ

สำหรับวันนี้ผม Zlep 8'9hv']kwxdjvol;ylfu8iy[  เห้ยยย สวัสดีครับ!
(เมื่อกี้เล่นมุขนะครับ(ไม่ได้แถนะ!))

---------------ข้อมูลจาก http://fnzwhy.exteen.com/20120121/z-how-to -----------------

ตย.สาธิตการแถ(อย่างงี้ป่าว) g#037

g#031  เรื่องชั่วๆ ผมชอบผมขอเอาใจช่วยคับ

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

อิน่าร๊ากก แถเก่งจังนะ อิไฟอิเป๋ <ขอทานจำกัด>

• **
  • เปลี่ยนชื่อหนี ทำไปได้
แถมันต้องมีพรรคพวกด้วยหรอ  g#015

แถมันก็คือมั่วแหลกอยู่ดีหละนาย มันก็คือผิดอยู่ดี
สัปดาห์หน้านะครับผู้เล่น >> เดือนหน้าครับ >> ปีหน้าครับ >> ชาติหน้าเลยดีไหมครับ

90% ของพวกพร่ำเพ้อเรื่องชีวิตจริง คือ พวกคนขี้แพ้ต้องพาออกนอกโลก g#037
ณ ที่นี้คือที่ไหน แยกแยะด้วย สร้างอายุตัวเองให้เยอะๆละกัน นับวันตายรอไปด้วย...

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **

Coud™

• Full Member
ผมเเถเเพ้เพื่อนเพราะมันมีพวก5คน ผมมีคนเดียว  woon_555 woon_555 woon_555 woon_555 พอเเถไปมันรุมเเถ5คนรวด
I am the bone of my sword
Steel is my body and fire is my blood
I have created over a thousand blades
Unknown to Death, Nor known to Life
Have withstood pain to create many weapons
Yet, those hands will never hold anything
So as I pray, unlimited blade works.

Archer(Emiya) :Fate Series