GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ:ทีมงานจะชดเชยเพิ่มเติมจากปัญหาเซิร์ฟเวอร์โรลเมื่อวันที่ 19/6/57

coalapanda

• Administrator
  • Full Member

ประกาศจากทีมงาน อสุรา ออนไลน์

หลังจากปัญหาการโรลเซิร์ฟเวอร์ในวันที่ 19 มิถุนายน 2557 ปัญหาที่เกิดขึ้นคือมีบัคการปั้มไอเทม เมื่อทางทีมงานทราบปัญหานี้แล้วเราก็ได้ทำการแก้ไขบัคนี้ให้ไม่สามารถทำได้อีก

และทีมงานทำการโรลเซิร์ฟเวอร์ไป ซึ่งหลายๆเสียงจากผู้เล่นอยากให้ชดเชยเพิ่มเติม

ทีมงานก็ไม่ได้นิ่งนอนใจนะครับเพียงแต่เราแก้ไขปัญหาเรื่องของการโรลและผลกระทบที่ตามมาก่อน

สำหรับวันนี้ผมกลับมาตามในเรื่องที่ได้แจ้งบอกไปครับว่าจะมีการชดเชยเพิ่มเติมอย่างแน่นอน เราคุยกับโปรแกรมเมอร์และได้ข้อสรุปเกี่ยวกับการชดเชยครั้งนี้ครับ

เพื่อเป็นการชดเชยให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ทางทีมงานจะชดเชยเพิ่มเติมโดยจะใช้ข้อมูลเดิมของวันที่ 19 มิถุนายน 2557 ดังนี้ครับ

สิ่งที่คืนได้
1.เควสยารักษาสัตว์
2.ระดับของการงานต่างๆ (แต่ไม่ชดเชยไอเทมที่ทำได้และไอเทมที่เสียไป)
3.C3 ที่ฝึก จะคืนเลเวลและ EXP ให้ครับ
4.เซ็ตจุ จะคืนค้าพ้อยให้ครับ
5.จุจิต/จุติ จะคืนให้ทั้งหมดครับ เคยทำได้ถึงเท่าไหร่ รับไปเท่านั้นเลยครับ
6.การชดเชยที่ประกาศไปวันที่ 19/6/57 จะยังคงอยู่ครับ

สิ่งที่คืนไม่ได้
1.เงินบิลล่า
2.ไอเทมต่างๆ/ดรอป/แลกเปลี่ยน/ตั้งร้านขายของ

ทางทีมงานขออภัยอย่างยิ่งสำหรับปัญหาที่เกิดขึ้นในครั้งนี้ด้วยครับ และทางทีมงานจะพยายามคืนให้ภายในวันนี้และจะมีการปิดเซิร์ฟเวอร์เพื่อชดเชยภายในวันนี้ครับ

ส่วนเวลาไหนจะประกาศให้ทราบอีกครั้งนึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2014, 11:12:25 โดย coalapanda »

Wildman

• Hidden Master
  • Full Member
ให้มันได้อย่างนี้สิครับจี ค่อยน่าชื่นใจหน่อยสำหรับผมไอเท็มการงานไม่ใช้ปัญหา เพราะผมทำเอาผ่านๆ ที่อยากได้คือระดับเท่านั้น ส่วนเงินนะผมทำใจไเ้ครับเพราะแค่ไม่กี่เอ็ม ส่วนคนอืนนั้นผมไม่รู้ สำหรับแค่นี้ก็ดีมากและครับ ขอบคุณมากครับ (นึกว่าจะต้องมาเหนือยอีกรอบและ)

jane777

• Newbie
  • *
  • คนไทย สายเลือดร้อนแรง!!
คือจุติหรอคับมะวานผมพึ่งจุไปใหม่1ตัวแล่วจะคืนไงโรอีกหรอ แล้วอีกตัวจุมากล่องจุยังไม่ได้เปิดเลย จะคือมั่ยหรือไห้แค่จุถ้าให้แค่จุเอาตัวผม99เดะผมจุเอง ตอบด้วยนะ 

aot...tt

• Newbie
  • *

ประกาศจากทีมงาน อสุรา ออนไลน์

หลังจากปัญหาการโรลเซิร์ฟเวอร์ในวันที่ 19 มิถุนายน 2557 ปัญหาที่เกิดขึ้นคือมีบัคการปั้มไอเทม เมื่อทางทีมงานทราบปัญหานี้แล้วเราก็ได้ทำการแก้ไขบัคนี้ให้ไม่สามารถทำได้อีก

และทีมงานทำการโรลเซิร์ฟเวอร์ไป ซึ่งหลายๆเสียงจากผู้เล่นอยากให้ชดเชยเพิ่มเติม

ทีมงานก็ไม่ได้นิ่งนอนใจนะครับเพียงแต่เราแก้ไขปัญหาเรื่องของการโรลและผลกระทบที่ตามมาก่อน

สำหรับวันนี้ผมกลับมาตามในเรื่องที่ได้แจ้งบอกไปครับว่าจะมีการชดเชยเพิ่มเติมอย่างแน่นอน เราคุยกับโปรแกรมเมอร์และได้ข้อสรุปเกี่ยวกับการชดเชยครั้งนี้ครับ

เพื่อเป็นการชดเชยให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ทางทีมงานจะชดเชยเพิ่มเติมโดยจะใช้ข้อมูลเดิมของวันที่ 19 มิถุนายน 2557 ดังนี้ครับ

สิ่งที่คืนได้
1.เควสยารักษาสัตว์
2.ระดับของการงานต่างๆ (แต่ไม่ชดเชยไอเทมที่ทำได้และไอเทมที่เสียไป)
3.C3 ที่ฝึก จะคืนเลเวลและ EXP ให้ครับ
4.เซ็ตจุ จะคืนค้าพ้อยให้ครับ
5.จุจิต/จุติ จะคืนให้ทั้งหมดครับ เคยทำได้ถึงเท่าไหร่ รับไปเท่านั้นเลยครับ
6.การชดเชยที่ประกาศไปวันที่ 19/6/57 จะยังคงอยู่ครับ

ว่าแต่ดึงจิตไปเมื่อคืน  จะกลับไปเป็นจิตเดิมหรือยังไงคับ งง woon_huh woon_huh

jane777

• Newbie
  • *
  • คนไทย สายเลือดร้อนแรง!!

goy

• Jr. Member
  • **
  • ถลำลึกเกินกว่าจะถอนตัว
มีดแอส99 เสื้อแอส90 หมวกอสุราบอยและเงินบิลอีกเกือบ500เอมไปแล้ว ไม่กลับมาแล้วเศร้านะคะจี