GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ผลสรุป : เซิร์ฟเวอร์ วุ้นวันวาน

บุคคลทั่วไป · 178 · 42146

ผมจะกลับมาเล่นหลัง วันวาน เปิดจริงละกัน   woon_sunny 

ส่วนตา aoodragon  แกยังไม่เลิกวนเวียนอยู่กับ " ออนหลายจอ " อีกเหรอ   ฟังแกเสนอมานานละว่ากระทบงั้นงี้  แต่อ่านๆดูแล้วก็ไม่มีไรหรอก  แกออนหลายจอสู้เขาไม่ได้ใช่มะ  แกเลยบอกไม่สนุก  ไปนั่นไปนี่   

คนที่เขาออนหลายจอได้  เครื่องเขาก็มีประสิทธิภาพไม่เท่ากันนะ  ก็ได้หลายจอไม่เท่ากัน   

ถ้าฉันจะสนับสนุนให้ออนหลายจอ  แกจะมีปัญหามั้ย   เหตุผลฉันข้อแรกคือ   ฉันออนเล่น 2 ตัวมาซัพพอร์ทตัวละครฉันได้  มากกว่า 2 ตัวก็ได้    ที่แกบอกว่าสังคมเกมส์ คนละจอเกิดสังคม   แกดูจำนวนผู้เล่นด้วยนะ  มากน้อยเพียงใด   แล้วคนเล่นมีเวลาไม่ตรงกัน   แกสามารถนัดพวกเค้าว่าหลังเลิกเรียน หลังเลิกงาน  ออนเกมส์เข้ามาสร้างสังคมกัน   แกทำได้มั้ย ?    แล้วคนที่เล่นเวลาอื่น  เดินไปเดินมา คนโหวงเหวง  แกให้เค้าทำไง  เดินตีวุ้น นั่งฟูเลือด  นั่งชมบอส   เหรอ !!!!  หรือแกจะคอยออนซัพพอร์ทเค้า 24 ชม.  เพื่อสร้างสังคมเกมส์ตอบสนองคนเล่นได้ทุกเวลา 

คือฉันไม่ได้ออนมาบอททำการงาน  ออโต้เวล  ฉันใช้ประโยชน์ในการเล่นของฉันแบบนี้  แกมีสิทธิ์อะไรมาจะพรากมันไปจากฉันและคนอื่นฟระ   

ข้อดีมันก็มี   ข้อเสียมีตรงไหนก็ไปแก้จุดนั้น   อยู่ๆแกไม่พอใจ จะมาล้มโต๊ะคนอื่นเขาด้วย  มันเรื่องไรฟระ
คือถ้าออนหลายจอได้ก็จะมีไครละครัชที่เล่นพระเป็นอาชีพหลักไครๆก็ออน2จอมีพระส่วนตัวอยู่เเล้วอิอิอ้อทวนไม่มีเเหะเดียวพระตกงาน

--SoDaZa--

• Jr. Member
  • **
ตัดปัญหาเรื่องการออนไลน์หลายจอคือ
1.ให้ตัวละครที่มีเลเวล 60 ขึ้นไปถึงจะเรียนการงานที่จะลงในแพชต่อๆไปได้
2.เอาวุ้นปลอดภัยออก เพื่อตัดปัญหาการออนพระมาบัพตัวเอง

ผมว่า แค่ 2 ข้อก็น่าจะคัดปัญหาเรื่องการออนหลายจอได้ในระดับหนึ่ง
และเกมก็จะมีสีสันมากขึ้น
เพราะต้องมีคนเดินเวล
ต้องมีคนกันพระจากมอนและพวกที่เปิดพีเค

แบบนี้ถึงจะมันส์หน่อย  ทุกอย่างที่มีโอกาสที่ตะมีการออนหลายจอเราต้องตัดปัญหา
ด้วยการทำให้ทุกอย่างที่มีความเสี่ยงเรียนได้ตั้งแต่เลเวล 60

aoodragon

• Jr. Member
  • **
ผมไม่อยากจะมาถกเถียงเรื่องออโต้+หลายจอกับกลุ่มคนที่ใช้แล้วล่ะถกกันมาสิบกว่าปีแล้วก็ไม่ลงรอยกันสักที เรื่องเหตุผลประมาณที่DarkEngleผมก็เคยตอบไปแล้ว
เรียกว่าทุกเหตุผลที่พวกใช้ออโต้+หลายจอให้มาผมก็อธิบายกลับไปด้วยเหตุผลหมดแล้วถ้าอยากรู้ก็ลองย้อนไปดูโพสเก่าๆผมหลายโพสมีบอกไว้แล้วไม่อยากจะมาถกเถียงกันในกระทู้นี้อีก

เพราะงั้นผมเลยบอกไงว่าเซิฟสวรรค์,หนังสือ,ใต้ให้เป็นเซิฟตามแนวทางของพวกคุณ(พวกเทพทรูเทพจุติของเทพใช้ออโต้+หลายจอประมาณนั้น)พวกคุณก็อยู่เซิฟพวกนั้นไป
จะออโต้จะหลายจอจะขอทีมงานปรับโน้นนี่ตามที่พวกตัวเองอยากได้ยังไงก็ทำไปเลยสภาพในเซิฟเก่าตอนนี้ก็เป็นไปตามที่พวกคุณอยากให้เป็นแล้วนี่ แต่เซิฟวันวานเนี่ยผมอยากให้เป็นที่อยู่
ของผู้เล่นกลุ่มอื่นๆ(รวมกลุ่มของผม)ที่ไม่ใช่พวกคุณเพราะงั้นแนวทางของเซิฟวันวานย่อมต่างจากที่พวกเทพทั้งหลายหวังอยู่แล้วเพราะงั้นอย่ามาเสนออะไรที่มันจะทำให้เซิฟวันวานกลายเป็น
เหมือนเซิฟเก่า ถ้าคิดว่าแนวทางของพวกคุณดีอยู่แล้วก็ชักชวนให้ผู้เล่นไปเล่นเซิฟเก่าครับไม่ใช่หาเรื่องปรับให้เซิฟวันวานเป็นแนวเดียวกับเซิฟเก่า

กลุ่มของผมเข้ากับกลุ่มของพวกคุณไม่ได้อยู่แล้วแยกเซิฟกันอยู่ไปเลยจบแต่ถ้าพวกคุณอยากมาลองเล่นเซิฟวันวานที่แนวทางต่างกันบ้างก็มาได้ไม่ว่าหรือกลุ่มของผมอยากลองไปเล่นเซิฟเก่าบ้าง
ก็ไม่ว่าเช่นกันเอาแบบนี้น่าจะดีกว่า ส่วนกลุ่มอื่นๆให้พวกเขาได้เลือกเองว่าอยากจะอยู่เซิฟแบบไหนถ้าพวกเขาชอบแนวทางของพวกคุณเขาก็ไปเล่นเซิฟพวกคุณเองแหละเซิฟใหม่ระยะสั้นคนเล่น
มาเยอะก็จริงแต่ตอนหลังผู้คนก็จะเลือกที่ของเขาเอง

คนอื่นจะคิดยังไงไม่รู้แต่สำหรับผมถ้าทีมงานจัดการเรื่องโปรแกรมช่วยเล่น+หลายจอในเซิฟวันวานไม่ได้ผมก็ไม่คิดจะเล่นจริงจังคงนานๆมาเล่นทีเพื่อดูกระแสความเป็นไปเท่านั้น
ถึงจะตั้งกฏหรือสร้างระบบที่ดูดีแค่ไหนแต่ถ้าจัดการให้ออโต้+หลายจอกลายเป็น0%ไม่ได้ ผมก็ไม่เชื่อถือทีมงานหรอกและถ้าทำไม่ได้ผลลัพธ์มันก็จะออกมาคล้ายเซิฟเก่าทั้ง3นั่นล่ะในตอนท้าย

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
เขาก็บอกไปแล้วนิ ว่า เวล 60+ พีเค ถาวร ใครออโต้ หรือ ยืน นอกเมือง ตืบได้

ส่วนเรื่องหลายจอ ก้อย่างที่บอก เวล 60+ พีเค ตลอด ถ้ามัน คุมหลายจอ มันได้ ขนาดนั่้น ตงไม่ใช่คนแล่นแล้วละ เจอหน้า คือ ตืบอย่างเดียว พีเค ตลอด

ถ้ามันเอาตัวเวลไม่ถึง 60 ไปออโต้ อันนี้ คงต้อง ตามแก้กันทีหลังอีกที เพราะทางทีมงานเขาจะทำให้ระบบ จับออโต้ มันทำงานเสถียรมากขึ้นอยุ่ แล้ว สิ่งที่ควรจับตาดุตอนนี้ มาจับตาดู ระบบนี้ดีกว่า ไปเรียกร้องยกเลิก หลายจอ นะครับ

Vi vi

• Full Member
  • เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
เวลไม่ถึง 60 เปิดออโต้ได้สบายๆ ไม่โดนตีด้วย ปั้มกันใหญ่เลยทีนี้

----

• Newbie
  • *
เรื่องหลายจอผมเฉยๆ ถ้าคอมเค้าดี
จะเปิดหลายๆจอก็ให้เขาเปิดไปเถอะครับ

ปัญหาที่ต้องแก้จริงจังคือเรื่องออโต้เมาส์
ทีมงานบอกจะทำให้ระบบตรวจสอบออโต้เมาส์ ให้ทำงานได้ดีกว่าเดิม ผมจะรอดูนะครับ

ถ้าไม่อยากให้เซิฟเละเหมือนเซิฟเก่า ก็ช่วยทำระบบให้ครอบคลุม แก้ปัญหาออโต้เมาส์อย่างเด็ดขาด

----

• Newbie
  • *
เวลไม่ถึง 60 เปิดออโต้ได้สบายๆ ไม่โดนตีด้วย ปั้มกันใหญ่เลยทีนี้

พอเป็นไปได้ไหมครับ ที่จะให้อาชีพคนทรง
พอเปลี่ยนอาชีพเป็นคนทรง จะเปิด PK อัติโนมัติ ตั้งแต่เวล 41

จะช่วยแก้ปัญหาออโต้ได้ไหม

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
ผมไม่อยากจะมาถกเถียงเรื่องออโต้+หลายจอกับกลุ่มคนที่ใช้แล้วล่ะถกกันมาสิบกว่าปีแล้วก็ไม่ลงรอยกันสักที เรื่องเหตุผลประมาณที่DarkEngleผมก็เคยตอบไปแล้ว
เรียกว่าทุกเหตุผลที่พวกใช้ออโต้+หลายจอให้มาผมก็อธิบายกลับไปด้วยเหตุผลหมดแล้วถ้าอยากรู้ก็ลองย้อนไปดูโพสเก่าๆผมหลายโพสมีบอกไว้แล้วไม่อยากจะมาถกเถียงกันในกระทู้นี้อีก

เพราะงั้นผมเลยบอกไงว่าเซิฟสวรรค์,หนังสือ,ใต้ให้เป็นเซิฟตามแนวทางของพวกคุณ(พวกเทพทรูเทพจุติของเทพใช้ออโต้+หลายจอประมาณนั้น)พวกคุณก็อยู่เซิฟพวกนั้นไป
จะออโต้จะหลายจอจะขอทีมงานปรับโน้นนี่ตามที่พวกตัวเองอยากได้ยังไงก็ทำไปเลยสภาพในเซิฟเก่าตอนนี้ก็เป็นไปตามที่พวกคุณอยากให้เป็นแล้วนี่ แต่เซิฟวันวานเนี่ยผมอยากให้เป็นที่อยู่
ของผู้เล่นกลุ่มอื่นๆ(รวมกลุ่มของผม)ที่ไม่ใช่พวกคุณเพราะงั้นแนวทางของเซิฟวันวานย่อมต่างจากที่พวกเทพทั้งหลายหวังอยู่แล้วเพราะงั้นอย่ามาเสนออะไรที่มันจะทำให้เซิฟวันวานกลายเป็น
เหมือนเซิฟเก่า ถ้าคิดว่าแนวทางของพวกคุณดีอยู่แล้วก็ชักชวนให้ผู้เล่นไปเล่นเซิฟเก่าครับไม่ใช่หาเรื่องปรับให้เซิฟวันวานเป็นแนวเดียวกับเซิฟเก่า

กลุ่มของผมเข้ากับกลุ่มของพวกคุณไม่ได้อยู่แล้วแยกเซิฟกันอยู่ไปเลยจบแต่ถ้าพวกคุณอยากมาลองเล่นเซิฟวันวานที่แนวทางต่างกันบ้างก็มาได้ไม่ว่าหรือกลุ่มของผมอยากลองไปเล่นเซิฟเก่าบ้าง
ก็ไม่ว่าเช่นกันเอาแบบนี้น่าจะดีกว่า ส่วนกลุ่มอื่นๆให้พวกเขาได้เลือกเองว่าอยากจะอยู่เซิฟแบบไหนถ้าพวกเขาชอบแนวทางของพวกคุณเขาก็ไปเล่นเซิฟพวกคุณเองแหละเซิฟใหม่ระยะสั้นคนเล่น
มาเยอะก็จริงแต่ตอนหลังผู้คนก็จะเลือกที่ของเขาเอง

คนอื่นจะคิดยังไงไม่รู้แต่สำหรับผมถ้าทีมงานจัดการเรื่องโปรแกรมช่วยเล่น+หลายจอในเซิฟวันวานไม่ได้ผมก็ไม่คิดจะเล่นจริงจังคงนานๆมาเล่นทีเพื่อดูกระแสความเป็นไปเท่านั้น
ถึงจะตั้งกฏหรือสร้างระบบที่ดูดีแค่ไหนแต่ถ้าจัดการให้ออโต้+หลายจอกลายเป็น0%ไม่ได้ ผมก็ไม่เชื่อถือทีมงานหรอกและถ้าทำไม่ได้ผลลัพธ์มันก็จะออกมาคล้ายเซิฟเก่าทั้ง3นั่นล่ะในตอนท้าย

ผมดูคุณมานานแล้ว  เถียงกับคุณมานานแล้ว  จำไม่ได้เหรอท่าน !!!   

"ถึงจะตั้งกฏหรือสร้างระบบที่ดูดีแค่ไหนแต่ถ้าจัดการให้ออโต้+หลายจอกลายเป็น0%ไม่ได้ ผมก็ไม่เชื่อถือทีมงานหรอกและถ้าทำไม่ได้ผลลัพธ์มันก็จะออกมาคล้ายเซิฟเก่าทั้ง3นั่นล่ะในตอนท้าย "  ท่านฝันไปรึเปล่า 0%   บอกให้เขาทำให้เขาแก้  ท่านมีไอเดียเจ๋งๆไหมเสนอไหมละ  ดันแต่จะให้ทำ   ผมไม่เคยเห็นเกมส์ไหนทำไหนทำได้เลยนะที่ท่านว่าเนี่ย  วิธีเดียวคือทีมงานลงไปไล่จับบ่อยๆ พร้อมโทษแบน   จอเดียวของท่านอะ  ถ้าผมเล่นพระเป็นอาชีพ  ผมออโต้ฟูหมู่ได้มั้ยละ   นั่งดูจอหลบมอนนี่แหละ แต่ผมขี้เกียจกดเอง  ออโต้ได้มั้ย ?   จอเดียวอาชีพอื่น สกิลหมู่ ผมออโต้ได้มั้ย ?  ทีมงานเขารู้ว่ามันแก้ไม่ได้ไง  ไอเดียเปิด PK ให้ผู้เล่นไปสอยกันเองจึงออกมา      

แล้วกลุ่มที่ต้องการจอเดียวแบบคุณ มีกี่คน  วัดยังไง ?  สำรวจมาแล้ว ?  แล้วผมไม่มีสิทธิ์ค้านรึไง  เซิร์ฟใหม่ผมมีสิทธิ์จะเล่นไหมละ  เสนอบ้างได้ไหมละ   ผมไม่เห็นต้องกีดกันคนอื่นเลย  " งั้นอย่ามาเสนออะไรที่มันจะทำให้เซิฟวันวานกลายเป็น
เหมือนเซิฟเก่า " <<< แล้วคุณเป็นใครที่ไหนมาถึงเสนอได้อยู่ฝ่ายเดียววะครับ

ข้อดี ข้อเสีย ก็แค่ความคิดเห็นของกันและกัน   ผมบอกให้ดูสภาพความเป็นจริง   ออโต้เม้าส์แก้ไม่ได้  จำใส่หัวไว้เลย  แก้ไม่ได้   ดีสุดที่ทำได้คือลดการใช้ลง  นั่นหมายถึง ทีมงานต้องหมั่นลงไปดูแล    ก็ให้ดูสภาพเอาว่ามันเป็นอยางนั้นรึเปล่า  เซิร์ฟที่เหลืออยู่ทำได้รึเปล่า  เขามีเวลาขนาดนั้นมั้ย    แล้วดูสภาพคนเล่นด้วย  ที่คึกๆกันนะ  มีกี่คน   คนเล่นเขาว่างเล่นพร้อมกันเวลาเดียวมั้ย  ไม่ถึง 5 เดือนคนก็หดแล้ว   เล่นมานานน่าจะรู้ดีนะ   ยิ่งมี PK  ยิ่งน่าจะรู้     แล้วผมออน 2 จอ 3 จอ  เกิดสังคมไม่ได้ไง  ผมเวลเซิร์ฟหลักผมก็พาคนอื่นเข้าตี้เอาบัพ  ล่าบอส  แบบนี้จัดว่ามีสังคมยัง     คือมันอยู่ที่จิตใจคนเล่นเว้ย   ถ้าผมไปขอตี้พระ   เขาไม่ให้ตี้ด้วย  พวกเขามี  คุณเล่นพระมารองรับผมหน่อยนะ    แล้วเซิร์ฟหลักคุณเคยลงวอร์ไหม

มองกว้างๆ  ออโต้ถูกแก้ด้วย PK  ไปแล้ว ก็ฆ๋ากันไป จะเจอออโต้หรือจะเกรียน   ถ้าเวล 60 เปิด PK ไม่แจ่ม ขอลดเขาเหลือเวล 40 เปิด PK เลย  จะได้ไปบอทมอนเล็กๆได้ยาก   แต่ถ้ายังคิดว่าจอเดียวแก้ ออโต้เม้าส์ได้  ตื่นเถอะครับ !!!!   

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
หรือไม่ก็ลองดูก็ได้  ผมก็อยากดูเหมือนกันว่าจะรอดไหม   เซิร์ฟใหม่เริ่มต้นที่จอเดียวไปสักระยะ    ดูซิ๊ว่าเป็นไง   เพราะถ้าไม่ดี มีปัญหามันก็ปรับเป็นหลายจอทีหลังได้   คงไม่เป็นไร    ผมตามไอเดียพี่แกเลย  เดี๋ยวแกจะไล่ไม่ให้ผมมาเล่น   ขนาดคัดค้านความเห็นยังแทบไม่ได้   ประดุจดั่งทีมงานเขาฟังผมคนเดียว   ตามใจผมคนเดียวไงงั้น   ผมละน้อยอกน้อยใจจริงๆ  g#002 

----

• Newbie
  • *
เปิดได้จอเดียวทีมงานคงไม่ทำงั้นแน่ครับ

ส่วนไอเดีย เวล 41+ เปิด PK เลยผมเห็นด้วยครับ

ไม่งั้นเดี้ยวมีพวกหัวใส เป็นคนทรงเวลไม่เกิน60 ไปออโต้เกลื่อนเซิฟเหมือนเดิมอีก