GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สงสัยค่ะ จีอ่านไม่ละเอียดรึเปล่าค่ะ

teukteuky

• Jr. Member
  • **
จากหัวข้อ คำพูดเสียดสี/ทำร้ายจิตใจ(นรก) ตามลิงค์ด้านล่าง
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=3600.msg73246#msg73246
และหัวข้อ สงสัยอีกแล้วคับ รบกวนจีเอ็มมาแก้ข้อสงสัยให้หน่อยคับ ??
http://forum.gameindy.com/index.php?topic=3633.msg74061#msg74061
  ที่มีการ พูดจาเสียดสีต่อกัน ทำให้ผู้เล่นบ้างท่านเกิดความไม่พึงพอใจ และเสียความรู้สึก
ในขณะเดี่ยวกัน คำพูดของผู้เสียหายก็ มีความผิดเช่นเดี่ยวกัน นะค่ะ

จากภาพจะพบ  e-Ink  ก็พูดจาไม่สุภาพเช่นเดี่ยวกัน ใน บรรทัดสุดท้ายของการสนทนา
จีควรจะลงโทษมั้ยค่ะแบบนี้   ไม่ใช่ลงโทษสิต้องแบนตัวละคร สินะเพราะอยู่เซิฟนรก   
woon_huh

แมกซิม

• Full Member
  • คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
ลงโทษครับ และได้ทำการลงโทษไปในอีกบอร์ดไปแล้วครับ
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

teukteuky

• Jr. Member
  • **
ลงโทษครับ และได้ทำการลงโทษไปในอีกบอร์ดไปแล้วครับ
อยากทราบว่า บอร์ดไหนค่ะ
หาไม่เจอหรือ ลืมพิมว่าลงโทษ ค่ะ woon_huh

# Зρ_ησω

• ยิ้ม..หน่อยสิมึง :]

จากที่อ่านมาสองบอร์ดนะครับ เท่าที่อ่านมา

คุณ e-Ink ได้พูดกับ -_1st_ABT_- เหมือนเป็นการเหยียดหยาม " พวกการศึกษาน้อยก็งี้ ไม่รู้กฏหมาย"

ส่วนคุณ -_1st_ABT_- อาจจะตอบไปด้วยโทสะ ว่า ลองดูไหม๊ ขอที่อยู่บ้านด้วยก็ดี

แต่คำพูดต่อจากนั้น เหมือนเป็นการพูดตอบกลับเหมือนกัน

แต่ผมไม่เข้าใจว่า คุณ e-Ink ไปดูหมิ่นเค้าเหมือนกัน แต่เค้าไม่ได้มาอธิบายความรู้สึก

แต่ในอีกกระทู้ ดูเหมือนว่าจะเป็นการไปท้าทายอีกฝ่ายมากกว่า ผมว่าทีมงานควรอ่านให้ดี ๆนะครับ แล้วจะรู้ว่าใครผิด

# Зρ_ησω 

แมกซิม

• คุณต้องรู้จักเป็นผู้ตามก่อนที่จะคิดเป็นผู้นำ
อยากทราบว่า บอร์ดไหนค่ะ
หาไม่เจอหรือ ลืมพิมว่าลงโทษ ค่ะ woon_huh

http://forum.gameindy.com/index.php?topic=3598.0
ผมรู้ว่าคุณรู้ว่าผมรู้ แต่ถ้าคุณไม่รู้แปลว่าคุณยังไม่รู้ว่าผมรู้

แมกซิม

จากที่อ่านมาสองบอร์ดนะครับ เท่าที่อ่านมา

คุณ e-Ink ได้พูดกับ -_1st_ABT_- เหมือนเป็นการเหยียดหยาม " พวกการศึกษาน้อยก็งี้ ไม่รู้กฏหมาย"

ส่วนคุณ -_1st_ABT_- อาจจะตอบไปด้วยโทสะ ว่า ลองดูไหม๊ ขอที่อยู่บ้านด้วยก็ดี

แต่คำพูดต่อจากนั้น เหมือนเป็นการพูดตอบกลับเหมือนกัน

แต่ผมไม่เข้าใจว่า คุณ e-Ink ไปดูหมิ่นเค้าเหมือนกัน แต่เค้าไม่ได้มาอธิบายความรู้สึก

แต่ในอีกกระทู้ ดูเหมือนว่าจะเป็นการไปท้าทายอีกฝ่ายมากกว่า ผมว่าทีมงานควรอ่านให้ดี ๆนะครับ แล้วจะรู้ว่าใครผิด
ตรงนี้ผมเข้าใจในเรื่องที่คุณ สงสัย ครับ ถึงแม้ข้อความเหล่านั้น ไม่อยู่ในประมวลคำหยาบ แต่เนื่องจากผู้เล่น เขาได้บรรยายให้ทางทีมงานเข้าใจได้ว่าเค้ารู้สึกเจ็บปวดอย่างไร
ในคำหรือข้อความนั้นครับ ซึ่งตรงนี้ทางทีมงานที่เค้าพิจารณา เค้าได้เข้าใจในความเจ็บปวดตรงนั้นครับ อาจจะทำเพื่อนๆ หลายท่านข้องใจในเรื่องนี้
ต้องขออภัยในเรื่องๆ นี้ด้วยนะครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2011, 17:26:34 โดย จีเอ็มแมกซิม »