GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ทุกวันนี้เงินในเกมส์มันเฟ้อ มาก จนแทบไม่มีความหมายความสนุกเลยลดลง

ทีที้

• Full Member
พูดหนะง่าย  ลองไปทำดูสิ  ถ้ามันง่ายขนาดนั่นพวกคนที่โวยๆทั้งหลาย คงทำกันไปแล้ว  ไม่มานั่งโวยวายหรอก  บอกมาว่าเปิดเยอะๆง่าย  ไปทำให้ได้ก่อนครับ  ทำได้คิดว่าเครื่องต้องสเป็คเท่าไร   ไม่รู้เรื่องแล้วยังมาว่าคนอื่นไม่ดีเลยนะ  เปิดให้น้อยลงแล้วจะให้เปิดเครื่องละกี่จอหละครับเปิดน้อยมันคุ้มไหม   คอมพิวเตอร์เปิด ตลอดเวลาไม่พักเครื่องมันได้ที่ไหน  ไม่ต้องถึงเดือนหรอกพังแน่ๆ 

ที่ผมออกมาพูดเพราะเห็นแต่มาโวยวายกันว่ามันง่ายๆๆๆๆๆๆ  ง่ายแล้วทำไมไม่ทำ  ถ้าง่ายแบบนั่นก็ทำสิ  ผมหละไม่ชอบเลยพวกที่บอกว่าง่าย แต่ตัวเองไม่ทำ ไม่เคยลอง ซึ่งส่วนตัวก็ไม่ได้เปิดหาสมุนไพร  เพราะถ้าจะเปิด เปิดเซตพื้นฐานอย่างเดียวก็พอแล้ว วันเพิ่มดรอปเรียกบอสมาฆ่าเอาของไปขาย ได้เยอะกว่าหาสมุนไพรหลาย 10 เท่า

อยากรู้ต้องไปลองเองแล้วจะรู้ว่ามันไม่คุ้มหรอก  ทำไมไม่คุ้มจะคำนวนให้ดู  เทียบกับค่าไฟเกือบ 1000
- เปิดไม่ถึง 10 จอ ได้วันละ 1 M  ต่อให้เปิดได้  ทุกวันวันละ 6 ชม. เลย  ได้เงิน 30 M  (คิดหรือว่าจะได้ ตัดออกจากระบบ แทบทุกวันอะเดียวนี้ เซตพื้นฐานที่เปิดไว้ ตื่นเช้ามาได้ไม่กี่ชม. ทุกวันเลย)
- เติมเงิน  1000 กับ GM  ได้โซล  115000  เส้น ราคา  34900 ซี้อได้ประมาณ 3 อัน ขายได้ประมาณประมาณ 8 M  ก็จะเท่ากับ  24M   เหลือโซล 10300  โดยไม่ต้องทำอะไรมากแค่ตั้งขายตอนเล่น   ไม่ต้องมานั่งเซตนั่งเปิดคอม  ไม่ต้องมาเสี่ยง กับเน็ตหลุด เกมส์ตัด  ทุนที่ใช้ไป ใช้ผอบก็ต้องใช้อาหาร เงินที่เสียไปอีก  กับเสี่ยงคอมเสียอีก  อันนี้คุ้มกว่าเห็นๆ

คนรวยจริง เขาเปิดได้เยอะกว่า 20 ตัวอีก คอมสองสามเครื่องเลยกะได้่

งั้นไม่บอกไปหละว่าคนรวย ซื้อเส้นมาขาย  1000 อัน ขายสัก 5 M ก็ยังได้   ซือไอเท็มพรีเมี่ยมาขายก็ได้แบบนั่นอะ   

ปล. หาสมันไพรหนะ พวกที่เขา เก่งๆรวยๆที่เล่นมานานแล้วเขาไม่ไปหาหรอกสมุนไพรหนะ  เขาเปิดเซตพื้นฐาน  ได้เงินได้เรียกบอสตอนเพิ่มดรอป เอาของมาขายรวยกว่าเยอะครับ  พวกที่หาสมุนไพรเยอะๆ ตอนนี้ก็มีแต่พวกเล่นใหม่ๆทั้งนั่นแหละ  แน่ใจแล้วหรือที่อยากปิดช่องทางของตัวเอง  หุหุ

ปล2. มองอะไรมองให้กว้างๆครับ  ปล่อยให้ จี มองแคบๆ ก็พอแล้วผู้เล่นอย่าไปเอาอย่างครับ อิอิ

เซิร์ฟดาวมี 1คน เซ็ทจุ 5ชุด  นึกดุทุกๆ8ชม. ได้ เกือบๆ5เอม แค่ยืนเฉยๆ นะ  ทำได้เพราะ สกิลอื่นทำระดับ9ใว้ตัน มันก็ขึ้นขอเงินอย่างเดียว     

ถ้าเถียงกันเรื่องการงานหาสมุนไพรทำให้เงินหายากนัก  ลองให้ทีมงานรีเซิร์ฟนรก ทดสอบใหม่เลยครับ แบบการงานหาพริกขายไม่ได้ตัง  อะ  แล้วดุว่าเงินเอ็มยังหาง่ายหรือยากตามที่เรียกร้องอีกไหม

ปิศาจ

เซิร์ฟดาวมี 1คน เซ็ทจุ 5ชุด  นึกดุทุกๆ8ชม. ได้ เกือบๆ5เอม แค่ยืนเฉยๆ นะ  ทำได้เพราะ สกิลอื่นทำระดับ9ใว้ตัน มันก็ขึ้นขอเงินอย่างเดียว     

ถ้าเถียงกันเรื่องการงานหาสมุนไพรทำให้เงินหายากนัก  ลองให้ทีมงานรีเซิร์ฟนรก ทดสอบใหม่เลยครับ แบบการงานหาพริกขายไม่ได้ตัง  อะ  แล้วดุว่าเงินเอ็มยังหาง่ายหรือยากตามที่เรียกร้องอีกไหม

555+  รู้เลยหมายถึงใคร  doy อะดิ เห็นใส่เซตทอง เพียบเลย
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ก็ปรับให้เงินหาง่ายในรูปแบบอื่นสิ

ปล่อยตามกลไก คือจะมีคนโง่ยอมคอมเสีย คอมพังไปเรื่อยๆๆ

คนรวยจริง เขาเปิดได้เยอะกว่า 20 ตัวอีก คอมสองสามเครื่องเลยกะได้่
โครตจะสมดุลเลยอะ ไม่กลัวเรื่องนี้มั้งเหรอ คนปกติอย่างเราแค่ตัวเดียวก็หรูละ
ปรับดรอปเกี่ยว อะไรด้วยในกระทู้นี้
สุดท้าย สมดุลไม่ดีเพราะ คนเซิฟนรก เล่นไม่เป็น หวังแต่จะเอา ข้อมูลไปเอื่อเซิฟหลัก
ผมอยากเล่นนรกนะ แต่ไม่เคยเติมตัง ไม่รู้จะเล่นได้ไง

อะไรที่ดีอยู่แล้วก็ใไ้มันดีต่อไปเถอะครับ ไปเสนอแนะในส่วนที่มันไม่ดีให้มันดีขึ้นน่าจะดีกว่า แล้วอะไรที่คนอื่นทำได้ เราทำไม่ได้ ทำไมไม่หาทำในสิ่งที่ตัวเองทำได้ครับ ไปอิจฉาคนอื่นทำไม แล้วถ้าคนรวยจริง คงไม่รวยแล้วโง่ด้วยหลอกครับ เพราะรวยจริงก็แค่ไปซื้อของโซลมาห่อขายได้เงินไวกว่ามาเปิดคอมทิ้งแล้วขุดสมุนไพรมากมายนัก เพียงแค่ซื้อเส้นมาห่อขายตัดราคาคนอื่น แค่นั้นก็ได้เงินชั่วโมงละหลายเอ็มแล้วครับ แล้วว่าคนเซิฟนรกเล่นไม่เป็น เก็บข้อมุลมาบอกเซิฟหลัก หลายๆ อย่างที่มีการปรับปรุงให้ดีขึ้น หลายๆ อย่างที่มีการทัดทานทีมงานก่อนจะนำมาเซิฟหลัก ถ้าไม่ใช่คนที่ทดสอบในเซิฟนรก คงมีอะไรแปลกๆ มาอีกเยอะ และที่ว่ามันไม่สมดุลนะ เคยเสนอการแก้ไขแบบมีเหตุผลกับทีมงานใหมครับ หรือเพียงแค่บ่น แค่โวย ว่าอาชีพนั่นเก่งเกิน อาชีพนี้อ่อนไป คนนั้นหาเงินง่ายไป ผมหายากจัง แล้วเคยพิจารณาดูตัวเองใหมว่าเล่นแบบฉลาด หรือเล่นแบบเอาหัวไถพื้น คิดดูให้ดีๆ นะครับ เทคนิคการเล่น การหาเงินมีมากมาย หลายๆ คนเขาคิดได้ ทำได้ บางคนคิดไม่ได้แต่เห็นคนอื่นทำก็ทำตามได้ แต่สำหรับบางคน คิดไม่ได้ เห็นคนอื่นทำก็ยังทำตามไม่ได้ แล้วมาร้องโวยวายนี่ยังไงอยู่นา

สุดท้าย คุณคนเล่นเป็นครับ ขนาดเล่นเป็นยังไม่รู้อีกหรือว่าการสอบเซิฟนรก ถ้าเรื่องที่จะทดสอบมีเหตุผลมากพอ สามารถเบิกของทุกๆ อย่างกับทีมงานได้นะครับ

หมวยเล็ก ' ♥

• hungryeverytime :3
  • มึน `
สงสัยเจ้าของกระทู้ ชอบแบบ  หาเงินยากๆ  กว่าจะได้มาแต่ละชิ้นนี้  ประมาณถ้าไม่ซื้อ ของโซลมาขายเพื่อหาเงินคงไม่มีโอกาศสัมผัส

การที่ บางคน ออนตัวมาขุดสมุนไพร หลายๆจอ  เขาก็ลงทุนนะครับ ทั้ง ค่าไฟ  ทั้งคอมพิเตอร์(ขอบอกว่า ออนเยอะๆ กินแรม มากนะ พักกันเป็นแถมๆในระยะยาว) ค่าเน้ด และอื่นๆ  ขอบบอกว่าส่วนใหญ่ที่เขาหาสมุนไพรเพราะติดงาน มีธุระ ไม่อยู่จอ  เพราะ เที่ยบระหว่างขุดสมุนไพรกับตีม่อนเอาขยะขาย    รายได้ต่างกันเยอะครับ

ส่วนของที่บอกว่าล้น  ผมว่ามันกระจุกอยู่ในกลุ่ม คนไม่กี่คน นะครับ  ดรอบมาเพียบปั่นราคาตั้งราคาเองตามสบาย  ถ้าปรับบิลล่าให้หายาก คนกลุ่มนี้ ก็ มหาเศรษฐีเลย (ในคลังแต่ละคนตุ้นใว้เพียบ) คนจนก็จนต่อไป  หนทางทำมาหากินก็โดนปรับ

+1 ขุดสมุนไพรมันก็ไม่ได้ง่ายนักหรอกนะ แล้วถึงมีเงิน ของก็ไม่ได้หาง่ายๆเหมือนกัน ขอพูดตรงๆว่ามันก็แค่เกม จะไปจริงจังอะไรมาก เราเล่นของเรา ไม่จำเป็นต้องไปเปรียบเทียบกับคนอื่น ในเมื่อคนอื่นการ์ดจอดีกว่า เปิดเกมได้หลายวินโดว์กว่าก็เรื่องของเค้าไป เค้าก็สนุกที่ได้เล่นแบบนั้น เราก็ลองคิดให้มันสนุกสิ การที่เราไปตีมอน ไปดรอปของ ถึงตังไม่เยอะ แต่ค่าประสบการณืเราเยอะกว่าแน่นอน  woon_sunny
สวัสดีนะ

pop_999

เงินเฟ้อ จริงๆ ทุกวันนี้ เดินตลาด เจอแต่ของ กาก ๆ ขายกัน ไอเทม ดรอปก็ขายยาก เพราะ คนใช้เค้าก็ซื้อไปกันหมด ของมันล้นตลาดเลยขายยาก บวก กับทุกคนหาเงินกันง่ายขึ้น พวก ของดีๆ คนเลยซื้อเก็บกันไปหมด เดินตลาด นานๆ จะเจอ ของที่น่าสนใจซะที

evilgunner2

• Newbie
  • *
ขายของห่อเหลืองน่ะ เงินไม่เฟ้อนะ แต่เปิดสมุนไพรเงินเฟ้อ คิดดูเองละกัน ทำให้คนเล่นใหม่เก็บตังซื้อของไม่ไหว

kiezz

• Newbie
  • *
เออ ผมเปนคนหนึ่งนะคับ ที่เปิดหาสมุนไพร วันละ 25 จอ  อย่างที่คุนเจ้าของกระทู้บอกว่า ทำให้เงิน ผมว่า 2ปีที่ผมเล่นเกมนี้ ผมว่ามันก็เปนสิทของเค้านะคับที่จะทำยังไงก็ได้ให้มีเงินซื้อไอเทม ซื้อของดีๆมาใส่ตัว คิดในทางกลับกันนะคับ เค้าไม่มีช่วงเวลาไปหาของ ดรอปของมาขาย อย่างที่เทรตอนหลังเที่ยงคืนเดินกันให้ทั่ว ในเมื่อคอมเค้าสามารถรับ ในการเปิดได้หลายจอ ผมเข้าใจนะคับว่าคนเล่นเก่า ก็อาจมีการ ติ เรื่องที่เกมอาจปรับให้ง่ายขึ้น แต่บางอย่างที่เค้าปรับมันก็ทำให้คนเข้ามาเล่นเกมมากขึ้นรู้ วิธีหาเงิน :D

คุนเจ้าของกระทู้ กะ จะเก่งคนเดียว มีของเทพคนเดียวหรอคับ ?  คอมเคาแรงก็ยอมไปเถอะคับ วิธีนี้ มันก็ทำได้ทุกคนนิคับถ้าคอม สเปคถึง ถูกไหมคับ

kiezz

• Newbie
  • *
เออ จากที่อ่านหลายๆ ความเห็นมานะคับ

รู้สึกว่าเจ้าของกระทู้อาจเปนหนึ่งในไม่กี่คนที่ไม่เหนด้วยนะคับ

เพราะคนส่วนใหญ่ก็ไม่มีปัญหาอะไร กับเรื่อง การงานต่างๆ

คนหนึ่งคน กะ คนส่วนใหญ่ ทางทีมงานก็ ลองพิจารณาดูนะคับ

ขอบคุนคับ

Asura Dragon

• Jr. Member
  • **
ทีมงานไม่นับหลอกครับ ว่าคนเห็นด้วยจะกี่คน
ต่อให้คนค้านเป็นร้อย ถ้าเข้าทาง .... ปรับดะ

หาเงินง่ายไม่ชอบ .... ต้องเสียโซล ใช่ยา กดทีทำที g#033
มีเงินไม่ขอบ ชอบแบบฝืดๆ

เสนอแนะไม่ใช่ปัญหา แต่ทีมงานปรับไปเรื่อย นั่นละตัวปัญหา

จะปรับยังไงก็ไม่เดือนร้อนครับ คอมแรงก็เปิดได้อยู่ดี
แค่ยุ่งยากขึ้นอีกหน่อย หุหุ
ส่วนคนที่คอมไม่แรง ได้ร้องกันระงม ... กรรมจริงๆ

เกมส์คนไทยสั่งได้ ... แต่บัคแก้ไม่ได้  g#003

ทำอะไรก็ทำ นะ จะให้หาเงินยาก ก็ไม่ว่า เพราะ ผม สนแต่ใบก๊อปปี้เงา (มีไหม เงินโซลที่มันหาได้ง่ายๆ บ้างอะ มีไหม ขุดสมุนไพร แล้วได้เงินโซล  #038)

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

firstalonely

• Jr. Member
  • **
  • ป่วนบอร์ด&ดราม่าเป็นอาชีพหลัก
เกมส์ส่วนมากแล้วเป็นเด็กๆน้องๆนักเรียน คงไม่มีใครอยากมานั่งก้มหัวเก็บเงินทั้งชาติเพื่อเล่นเกมส์หรอก
จะคิดอะไร มองอะไรก็คิดถึงหัวอกน้องๆเด็กๆหน่อย เด็กๆมันไม่มีปัญญาไปดรอปของอะไรมาขาย หาสมุนไพรมันก็เป็นอีกทางเลือกนึง
เด็กๆไม่มีปัญญาออนทั้งวันทั้งคืน ออนทั้งชาติหรอกค่ะ อย่างมากเด็กๆก็ออนหาสมุนไพรฆ่าเวลาตอนทำการบ้าน
ถึงหัวหงอกๆหนังเหี่ยวๆจะมีบุญญาธิการสามารถเติมเงินทำกำไลให้เกมส์ได้
แต่ในโลกเรา พอพูดถึงเกมส์ ใครๆก็ต้องนึกถึงเด็กๆก่อนทั้งนั้นแหละ ใครจะไปนึกถึงหัวหงอกๆแก่ๆหนังเหี่ยวๆ
โปรโมชั่นอะไรมาทีก็ทำเอาซะอยากจะจับไข้ไปเลย

อีกอย่าง คนเลิกเล่นเพราะเงินมันเฟ้อ หรือเพราะเกมส์มันไม่พัฒนา มีปัญหา โรล แลค ค้าง ข้ามชาติกันแน่

firstalonely ณ เซิร์ฟสวรรค์

evilgunner2

• Newbie
  • *
ไม่เข้าใจเลยทำไมไม่คิดกันแบบปกติกันมั้งเลย ชอบคิดอะไรกันเกินจริง แบบว่าเป็นไปไม่ได้อะครับ

คนเล่นใหม่เขาจะรู้มั๊ยครับ ว่าต้องหาสมุนไพรหาเงินเอา แถมคนเล่นใหม่เป็นเด็กยิ่งไม่รู้เรื่อง เงินก็มีไม่เยอะ

คอมก็กาก เปิดทั้งวัน พ่อแม่ก็ด่า แล้วคิดดูของมันแพง ใครเขาจะทนเล่นกัน หามาทั้งวันก็ไม่ถึงเอ็มหรอก

แถมยังเวลาน้อยกว่ากว่าพวกเราอีก สงสารคนเล่นใหม่นะ ถึงยากให้หายเฟ้อ หรือจะรอคนเล่นหมดไป ?

งั้นก็นั่งเล่นไปคนเดียว เปิดสมุนไพรรวยคนเดียวเลย ไม่มีใครเอาเงินซื้อของได้ เพราะว่าแพงเกินไป
ทำอย่างกับสังคมไทยปัจจุบันเลย ค่าแรงยังไม่ขึ้น 300 บาท ของก็ราคาขึ้นหมดแล้ว เพราะพวกคนรวย  เงินถึงเฟ้อไง
 เราก็เปรียบผู็เล่นใหม่เหมือน พวกแรงงานรับจ้าง เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
ไม่เข้าใจเลยทำไมไม่คิดกันแบบปกติกันมั้งเลย ชอบคิดอะไรกันเกินจริง แบบว่าเป็นไปไม่ได้อะครับ

คนเล่นใหม่เขาจะรู้มั๊ยครับ ว่าต้องหาสมุนไพรหาเงินเอา แถมคนเล่นใหม่เป็นเด็กยิ่งไม่รู้เรื่อง เงินก็มีไม่เยอะ

คอมก็กาก เปิดทั้งวัน พ่อแม่ก็ด่า แล้วคิดดูของมันแพง ใครเขาจะทนเล่นกัน หามาทั้งวันก็ไม่ถึงเอ็มหรอก

แถมยังเวลาน้อยกว่ากว่าพวกเราอีก สงสารคนเล่นใหม่นะ ถึงยากให้หายเฟ้อ หรือจะรอคนเล่นหมดไป ?

งั้นก็นั่งเล่นไปคนเดียว เปิดสมุนไพรรวยคนเดียวเลย ไม่มีใครเอาเงินซื้อของได้ เพราะว่าแพงเกินไป
ทำอย่างกับสังคมไทยปัจจุบันเลย ค่าแรงยังไม่ขึ้น 300 บาท ของก็ราคาขึ้นหมดแล้ว เพราะพวกคนรวย  เงินถึงเฟ้อไง
 เราก็เปรียบผู็เล่นใหม่เหมือน พวกแรงงานรับจ้าง เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้าง
ผมว่าไปจูนความคิดใหม่ก็ดีนะครับ รูปแบบแนวทางการเล่นเขามีตั้งมากมาย แต่คิดหาวิธีการไม่ได้ และวิธีที่คนอื่นทำคุณก็ทำไม่ได้ แล้วก็มาโวยมาว่าเขา
โดยยึดตัวเองเป็นศูนย์กลาง ความคิดตัวเองดีที่สุด เป็นกลางที่สุดหรือไงผมว่าถ้ามาโวยเรื่องหาสมุนไพร นี่แค่เรื่องเด็กๆ ครับสำหรับการหาเงิน
วิธีการที่มันทำลายระบบการเงินของเกมจริงๆ ตั้งหลายอย่างที่ทีมงานคิดมา ไปโวยตรงนั้นดีกว่าใหมแล้วก็นะ ถ้าตั้งใจจริงการหาเงินจากเก็บขยะขาย
วันหนึ่งๆ ได้หลายเอ็มเลยก็มีครับถ้ารู้วิธีนะ ขนาดบางคนเขาแค่หาของการงานอื่นมาขาย มีเงินซื้อเซตเลยด้วยซ้ำไป เคยคิดที่จะพยายามทำ
ตัวผมเองเคยเก็บขยะขายและทำเควซต่างๆ เพื่อหาเงิน สามารถซื้อเซตดูลาแบบไม่ออฟได้ภายในหนึ่งเดือนครับ