GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เจาะลึก Boss World ตอนที่ 1 ปลดผนึกศิลาแห่งธาตุทั้ง 4

บุคคลทั่วไป · 50 · 24169

maxgameindy

• บุคคลทั่วไป

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ผมมีข้อมูลดีๆ มาบอกกับทุกคนขั้นตอนการปลดผนึกศิลาธาตุเพื่ออัญเชิญพลังแห่งธาตุทั้ง 4 บอสใหม่ที่จะลงในแพทปลายเดือนนี้

ช่วงเวลากิจกรรม
เวลาเปิดประตูบอสเวิร์ลรอบที่ 1 16.00 – 17.00 น.
เวลาเปิดประตูบอสเวิร์ลรอบที่ 2 22.00 – 23.00 น.

เงื่อนไขกิจกรรม

- เมื่อถึงเวลากิจกรรมผู้เล่นต้องปลดผนึกศิลาแห่งธาตุทั้ง 4 ตามดันเจี้ยนหากปลดไม่ครบภายในเวลากิจกรรมจะหมดสิทธิ์ในรอบนั้นๆ
- เมื่อเพื่อนๆ ทำการปลดผนึกธาตุทั้ง 4 ครบแล้วจะมีเวลาในการเข้าสู่แผนที่กิจกรรมเพียง 10 นาทีและถ้าเกิดบอส 1 ใน 4 นั้นถูกกำจัดประตูวาร์ปก็จะปิดลงทันที
- มีเวลาในการกำจัดบอสทั้งหมด 1  ชั่วโมงหากไม่สามารถกำจัดได้หมดในเวลาที่กำหนดจะพ่ายแพ้ทันที

รายละเอียดกิจกรรม

เมื่อถึงเวลากิจกรรมเพื่อนๆ สามารถไปตามดันเจี้ยนต่างๆ เพื่อปลดผนึกธาตุดังต่อไปนี้

1. ผนึกธาตุไฟตั้งอยู่ที่ดันเจี้ยนวิหารเพลิง (Inferno Dungeon Field05) พิกัด 95 75
เมื่อกดสนทนากับผนึกให้เลือกคำตอบว่า “กระโดดถีบเสา”

ตำแหน่งผนึกไฟร์เอเลเมนทัล

2. ผนึกธาตุลมตั้งอยู่ที่ดันเจี้ยนวิหารเท้าจตุกร (Jaturakon Temple Field05) พิกัด 64 42
เมื่อกดสนทนากับผนึกให้เลือกคำตอบว่า “กระโดดโลดเต้น”

ตำแหน่งวินด์เอเลเมนทัล

3. ผนึกธาตุดินตั้งอยู่ในดันเจี้ยนสุสานกษัตริย์ (Sand Dungeon03) พิกัด 112 22
เมื่อกดสนทนากับผนึกให้เลือกคำตอบว่า “ลงไปนอนแผ่กับพื้น”

ตำแหน่งเอิร์ธเอเลเมนทัล

4. ผนึกธาตุน้ำตั้งอยู่ในดันเจี้ยนถ้ำใต้น้ำ (Aqua Cave Field04) พิกัด 89 149
เมื่อกดสนทนากับผนึกให้เลือกคำตอบว่า “ลูบเสาเบาๆ”

ตำแหน่งวอเตอร์เอเลเมนทั

5. เมื่อเพื่อนๆ ปลดผนึกครับทั้ง 4 ธาตุแล้วให้เดินทางไปที่ค่ายพักจอมเวท (Southern Fort Field03)
สนทนากับ NPC เซรีน (NPC เปลี่ยนอาชีพเป็นแคสเตอร์) เพื่อวาร์ปไปแผนที่บอสเพื่อกำจัดบอสทั้งหมด

เพื่อนๆ คงจะทราบแล้วนะครับ สำหรับการเดินทางเพื่อปลดผนึกธาตุทั้ง 4 เพื่ออัญเชิญขุมพลังแห่งธรรมชาติและหลังจากนี้จะมีข้อมูลบอสแห่งธาตุทั้ง 4 มาให้เพื่อนๆ
ได้ติดตามกันอย่างแน่นอนครับ ไม่นานเกินรอนะครับ แล้วพบกันใหม่ครับ
  woon_bye
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2013, 17:13:49 โดย จีเอ็มบลูอาย »

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_shock
               ความแปลกใหม่กำลังจะเข้ามา....
                                    woon_love

หญิง

มีคำถามค่ะ ตอนที่ไปปลดผนึกเสาศิลาแห่งธาตุทั้ง4 ใครไปปลดก็ได้ไช่ปะ คนเดียวปลดทั้ง4ต้น หรือใครปลดต้นใหนก็ได้  g#001

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • **
  • idunno n iduncare .
          มีคำถามค่ะ ตอนที่ไปปลดผนึกเสาศิลาแห่งธาตุทั้ง4 ใครไปปลดก็ได้ไช่ปะ คนเดียวปลดทั้ง4ต้น หรือใครปลดต้นใหนก็ได้  g#001
ใครก็ได้จิ  g#021
#วุ้นนรกกกกกกก ♥

ดับเบิ้ล

ใครปลดต้นไหนก็ได้ ปลดต้นไหนก่อนก็ได้ครับ  g#006

crazy game android

• crazy crazy crazy mmorpg
  • Jr. Member
  • **
 g#031 g#031 ท่านจีเอ็มบลูอายจัดทำเข้าใจง่ายและดีมากๆครับ ชอบผลงานครับผม  woon_5555 g#004

♥ziippoe.

• donatsumi #
  • Asura Tester
  • **
  • idunno n iduncare .

หญิง

คาดว่าเดือนนี้คงเจ็บตัวหลายรอบละ ทั้งโปร ทั้งกิจ  g#001

3eCausez

ดูเเล้วเข้าใจง่ายดีจริงๆครับ สู้ๆครับจีเอ็มหน้าใหม่ g#046 g#046 g#031 g#031

rockkey19

แค่ปริศนาผมก็รู้และว่าต้องทำไง ยกเว้นเควสฝันประหลาด  woon_hurt

maxgameindy

• บุคคลทั่วไป
 woon_sunny woon_sunny ขอคุณสำหรับกำลังใจและคำติชมนะครับ ผมจะสร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆให้กับผู้เล่นอีกนะครับ
สำหรับคำถาม เสาศิลาแห่งธาตุทั้ง4 นั้น ก็ ตามที่ จีเอ็มดับเบิ้ล แจ้งไว้เลยครับ ใครปลดต้นไหนก็ได้ ปลดต้นไหนก่อนก็ได้ครับ ขอบคุณครับ  woon_bye woon_bye

_Mosquito_

• Jr. Member
  • **
ถ้าเกิดบอส 1 ใน 4 นั้นถูกกำจัดประตูวาร์ปก็จะปิดลงทันที หมายถึงเข้าแมฟกิจกรรมไม่ได้อีกใช่มั้ยครับ ถ้าอย่างงั้นมีคำถาม

สมมุติผู้เล่นออนไลน์เยอะในช่วงกิจกรรมในแมฟนั้น แล้วระหว่างนั้นเกิดหลุดออกจากเกมส์ ประตูวาร์ปก็ปิดแล้ว ผู้เล่นหมดสิทธิ์เข้าไปทำกิจกรรมจนจบ
ทีมงานคิดวิธีการรับมือเรื่องนั้นรึป่าวครับ เพราะเท่าที่ผ่านมาเวลาไปรวมกันในแมฟเดียวกันเยอะๆ มันจะกระตุกแล้วก็หลุดบ่อยๆ กลัวอดได้แรร์กะเค้า