GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

♥♥♥..สาเหตุใหญ่ที่ผู้เล่นใหม่เล่นอสุราแล้วรู้สึกว่า เกมอสุราเล่นแล้วไม่สนุก..♥♥♥

0.Tommy.0

• Jr. Member
  • **
  • ถึงผมจะตายก้ไม่เปนไรเพราะก่อนตายผมยืนยิ้มยุ่weed
ระบบน่าจะแบบว่า พวกที่ด้น่าจะตั้งแต่เลเวล21ขึ้นไป ส่วนที่ค่าคนอื่นผมค่าปึ๊บติดบาปแล้ว เกมควรมีnpcทหารเฝ้าวาปหน้าเมืองทุกเมืองแบบว่า ไคไปค่าคนมาแล้วติดบาปจะเข้าเมืองไม่ได้เพราะโดนnpcทหารยิงหน้าเมืองทุกเมือง จนกว่าบาปจะหมดถ้าไช้วิธีวาปก้อผุ้เล่นในเมืองนี่แหละต้องไล่ค่ามันจนกว่าบาปมันจะหมด
ถ้าจะสู้ประลองฝีมือผมว่าลงแบทดีกว่านะครับ เพราะเขาไว้สุ้กัน จะได้ไม่เป็นภาระกะคนอ่อนแอ

Flux

• Jr. Member
  • **
ระบบน่าจะแบบว่า พวกที่ด้น่าจะตั้งแต่เลเวล21ขึ้นไป ส่วนที่ค่าคนอื่นผมค่าปึ๊บติดบาปแล้ว เกมควรมีnpcทหารเฝ้าวาปหน้าเมืองทุกเมืองแบบว่า ไคไปค่าคนมาแล้วติดบาปจะเข้าเมืองไม่ได้เพราะโดนnpcทหารยิงหน้าเมืองทุกเมือง จนกว่าบาปจะหมดถ้าไช้วิธีวาปก้อผุ้เล่นในเมืองนี่แหละต้องไล่ค่ามันจนกว่าบาปมันจะหมด
ถ้าจะสู้ประลองฝีมือผมว่าลงแบทดีกว่านะครับ เพราะเขาไว้สุ้กัน จะได้ไม่เป็นภาระกะคนอ่อนแอ

น่าสนใจ เห็นด้วยๆ พวกเกรียนจะได้ไม่เกรียน เด็ก

---------IcezeicE

• Full Member

แล้วจะมี PK ไปทำไมละค่ะ

มันก็ถูกต้องแล้ว ในเมือ ผู้เล่น เลือก''เปิด PK คูณค่าประสบการณ์ สิ่งที่เสี่ยงตามมาก็คือ โดนฆ่าระหว่างเก็บเวล

มันไม่ใช่แต่ปัญหาคาเดท สร้างใหม่ หรอกนะค่ะ ผู้เล่นเก่าก็มี อัดยา เจอตี้เกรียน ก็มี

มันก็ได้อย่าง เสียอย่าง
ตามคอนเซ็ป นะค่ะ ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะอยู่รอด
ทุกวันนี้ ก็เซงกับหน้าเมืองสำหรับ PK
ไม่รู้คิดได้ไง

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>

o0-pk-0o

แล้วแต่ดวงคับ woon_sunny
ผมว่าPK สนุกตรงที่ยกพวกตีกันได้อะครับ มันดี woon_555
ส่วนเรื่องเลเวลก้เวลไวครับ เพราะเปิดPK
ผมว่าตายนิดหน่อยมันก้ไม่ได้เวลลดนะครับ ถ้าไม่เกรียนคนอื่นให้ติดค่ากรรม
อีกอย่างสมัยนี้อะไรต่างๆก้อำนวยความสะดวกมาก
ตัวผมกดยารี ทั้งๆที่จุ6เวลวันเดียวยัง90เลย แล้วคนไม่จุนี่วันเดียวก้คงจุได้เลยครับ
เกมทุกเกมถ้าไม่เก่งมันก้น่าเบื่อละครับ ถ้าไม่อยากโดนเกรียนก็ต้องพัฒนาตัวเองให้เก่งกว่าเดิม ผมว่ามันสนุกดีนะครับ woon_sunny

#แบทPKก้สนุกนะ #038

แล้วแต่ดวงคับ woon_sunny
ผมว่าPK สนุกตรงที่ยกพวกตีกันได้อะครับ มันดี woon_555
ส่วนเรื่องเลเวลก้เวลไวครับ เพราะเปิดPK
ผมว่าตายนิดหน่อยมันก้ไม่ได้เวลลดนะครับ ถ้าไม่เกรียนคนอื่นให้ติดค่ากรรม
อีกอย่างสมัยนี้อะไรต่างๆก้อำนวยความสะดวกมาก
ตัวผมกดยารี ทั้งๆที่จุ6เวลวันเดียวยัง90เลย แล้วคนไม่จุนี่วันเดียวก้คงจุได้เลยครับ
เกมทุกเกมถ้าไม่เก่งมันก้น่าเบื่อละครับ ถ้าไม่อยากโดนเกรียนก็ต้องพัฒนาตัวเองให้เก่งกว่าเดิม ผมว่ามันสนุกดีนะครับ woon_sunny

#แบทPKก้สนุกนะ #038
  woon_love

terswimming

• Newbie
  • *
ผมว่าเกมส์ถึงภาพไม่สวยแต่ก็น่ารักดีออก^^~ g#006 แต่ที่บอกว่าเกรียนเยอะนี่เห็นด้วย=_= g#014 เวลลำบากมากกก g#015  g#043 ส่วนเรื่องเงินพอถูไถครับหาง่ายอยู่เซิฟใต้พิภพอ่ะ

ระบบเอื้อและพัฒนาต่อเนื่องให้แต่กับผู้เล่นเก่าๆครับ ดูจากการพัฒนานะหรือผมคิดไปเอง เข้าแมปแรกมาก็พามึนแล้ว ผู้เล่นใหม่ๆทำไรไม่ถูกหลอก มันไม่มีระบบสอนเล่นเกม ว่าอะไรคืออะไร แล้วจะเริ่มต้นด้วยวิธีไหน ถ้าถามว่ามีอยู่บ้างไหมวิธีสอน คือคนที่เริ่มเล่นใหม่ๆเขาไม่เข้ามาอ่านบอร์ดหลอก บลาๆ
woon_yes
                        ความคิดส่วนตัวผมก้อคือ .... คิดไปว่า
                                "เค้าพัฒนาเอาใจคนมีตัง"
                        หรือว่า คิดไปเองเหมือนกันหว่า..
                                    g#014

prin4e

• Newbie
  • *
เอาจริง ๆ แล้ว ที่มันไม่สนุกเพราะ คนที่เก่งแล้วส่วนใหญ่ " หยิ่ง " ครับ บอกเลย !
เน้นนะครับ ว่าส่วนใหญ่เลย ตัวอย่างเช่น ผมนะครับ ผมเป็นผู้เล่นใหม่นะครับ พอเข้าเกมไป ขอให้ช่วยสอน
อยากให้ช่วยบอก ให้ช่วยแนะนำครับ แต่ เขาบอกว่า " ไม่ว่างกำลังเวล " ผมเดินไปเดินมา ปรากฏว่าไปนั่งคุยกับเพื่อนครับ
คือที่มันไม่สนุกเพราะแบบนี้ครับ เหมือนเพื่อนมันหายากอ่ะครับ T-T
คือถ้าผู้เล่นคนเก่าใส่ใจ ผู้เล่นใหม่มากขึ้นผมว่า น่าจะมีคนเพิ่มมานะครับ
ส่วนเรื่องของ ผมว่าไม่แพงไรมากมายนะครับ
" เกมออนไลน์ถ้าเล่นแล้วไม่มีเพื่อนมันไม่สนุกแล้วมันก็จะน่าเบื่อครับไม่ว่าเกมนั้นจะดีมากแค่ไหน "
ขอบคุณครับ

楽しそうですね!

• Newbie
  • *
เล่าบ้างๆ >.<
ผมเล่นอยู่สวรรค์ เจอแต่ไอพวก กวนทีน แย่งตีมอนส์ / บอส (พวกออโต้ / พวกดักรอบอส) เกลียดมากๆ
และก็ไอพวก พาเวลหน่อย / ขอของหน่อยพี่ ฮ่าๆ รำคาญมากๆ
ไอพวก กระซิบมากวนทีน เวลารับของ แบบนี้ก็โคตรรำคาญ
ก็เข้าใจว่าเป็นเรื่องปกติอะนะ ฮ่าๆ
...แต่ไอพวกนี้น่ารำคาญจริงๆ นะ บางเวลาเจอแล้วแทบบ้าเลยจริงๆ >.<;

ห้องน้ำ @!#!$5%^

• Newbie
  • *
เรื่องปิด PK แล้วเวลไม่ได้อันนี้ผมก็รู้นะว่ามันเป็นเซิฟ PK แต่มันน่าจะให้เวล * แบบไม่ต้องเปิด PK ก็ได้ g#020 g#020
เรื่องเกรียนเดินฆ่า อันนี้ผมว่ารักษายาก  g#024 g#024 เพราะมันมีทั้งแรร์เวอร์ของตู้เวอร์ ไอนั่นเวอร์ๆ ยิ่งคนทรง เวอร์ทุ๊กอย่าง
(ใช้เกรียน แบบ ออโต้ด้วย คนก็ไม่มีแมพไว้ใช้)
แล้วก็เกรียนแบบ2 มีเต็มตลาด ลบศูณ+กล่องฟ้า เจอประจำ ตั้งแต่1Mยัน1000m ยังไงก็ต้องเจอน่าจะแก้ปัญหาได้แล้ว  g#046
อย่างสามเรื่องไม่มีตังไม่เทพ เพราะ ดูของตู้แต่ละอย่าง  g#014 g#014 ปวดจิต ทั้ง อาวุธเวอร์ๆ อย่างหน้าไม้เทร และ สัตว์ขี่บางตัว
อย่างเสือ ไรพวกเนี้ยบางคนดูแล้วเพิ่มน้อยแต่เอาจริงๆมันโหด ซิปหาย  g#027 g#027 g#027
Line เซ็น

.....?? ไรวะเนี่ย