GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

♥♥♥..วันนี้ขอนำเสนอเรื่อง...บัญชีรายชื่อ???

♂ออกศึกรบ..จบศึกรัก♀

• Full Member
  • <<~@"รักกันใว้เถิด"@~>>
 woon_hurt
            เรื่องมันมีอยู่ว่า..วันนี้ตั้งราคาขายของผิด ผอบเชียร์โชค2ตัว ปกติตั้งขายราคา25เอม
            แต่ว่าวันนี้รีบไปหน่อยลืมดู ตั้งราคาขายตก0 ไป1ตัว ทำให้ขายราคาไปแค่2.5เอมทั้ง2ตัว ...   g#002
            ผมจึงอยากเสนอทีมงาน ให้เกมอสุรา น่าจะมีบัญชีการเดลของ หรือการซื้อขายของประจำวันเหมือนเกมอื่นๆๆ
            ทำให้เราสามารถย้อนกลับไปดูได้ ว่าใครที่ซื้อไรจากร้านค้าที่เราตั้งขายใว้บ้าง
            อีกทั้งประโยชน์ของการมีบัญชีนี้ ก้อคือสามารถเป็นหลักฐานการซื้อขายได้
            ในกรณีที่ของๆนั้นอาจจะมาจากการแฮ๊ค ที่หลายๆคนกลัวว่าจะรับซื้อของโจรนั้นเอง
            หวังว่าการนำเสนอเรื่องนี้คงจะเป็นประโยชน์สำหรับเกมอสุราไม่มากก้อน้อยนะคับ...

woon_hurt

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
ใช่ผมก็ว่างั้น เวลามีคนซื้อจะได้รู้บางทีเค้าดึงไปเลยทั้งที่เราก็ตั้งแพงก็มีก็อยากจะขอบคุณ หรือเวลามีปัญหาเรื่องราคาหรือขายผิดจะได้คุยกันได้ว่าใครซื้อไป บางทีผมตั้งร้านขายของหลายอย่างกลับมาอีกทีคนดึงไปก็นึกไม่ออกว่าขายอะไรไปบ้าง  woon_yes woon_yes

ใช่ผมก็ว่างั้น เวลามีคนซื้อจะได้รู้บางทีเค้าดึงไปเลยทั้งที่เราก็ตั้งแพงก็มีก็อยากจะขอบคุณ หรือเวลามีปัญหาเรื่องราคาหรือขายผิดจะได้คุยกันได้ว่าใครซื้อไป บางทีผมตั้งร้านขายของหลายอย่างกลับมาอีกทีคนดึงไปก็นึกไม่ออกว่าขายอะไรไปบ้าง  woon_yes woon_yes
woon_yes
                   เป็นส่วนนึงของปัญหาที่หลายๆๆคนอาจจะเคยเจอน่ะ แต่ก้อถูกมองข้ามไป...
                                woon_sad1

เกมอะไร

• Newbie
  • *
สิ่งที่อยากให้มี สำหรับผู้เล่นที่ตั้งร้านขายของหรือรับซื้อของ (แยกออกเป็นช่องสื่อสารสำหรับร้านค้า เหมือนกับ กระซิบ ปาร์ตี้ สมาคม พันธมิตร)

1. ชื่อสินค้า(ถ้าเป็นกล่องเหลืองให้ระบุด้วยว่าข้างในเป็นอะไร)

2. ราคา

3. เวลา

4. ชื่อตัวละครที่ทำการซื้อ-ขาย

ขอบคุณครับ

สิ่งที่อยากให้มี สำหรับผู้เล่นที่ตั้งร้านขายของหรือรับซื้อของ (แยกออกเป็นช่องสื่อสารสำหรับร้านค้า เหมือนกับ กระซิบ ปาร์ตี้ สมาคม พันธมิตร)

1. ชื่อสินค้า(ถ้าเป็นกล่องเหลืองให้ระบุด้วยว่าข้างในเป็นอะไร)

2. ราคา

3. เวลา

4. ชื่อตัวละครที่ทำการซื้อ-ขาย

ขอบคุณครับ
woon_yes

40z

• Jr. Member
  • **
เคยเสนอไป เป็นปีแล้วครับ ตั้งแต่สมัย ย.ยุ่น

ทีมงานตอบรับว่า เป็นแนวคิดที่น่าสนใจ เป็นแนวคิดที่ดี จะนำไปเข้าที่ประชุม

แล้วก็......

...

.......หายเข้ากลีบเมฆ
(ผู้ดูแล: จีเอ็มเปเป้, จีเอ็มแพท, จีเอ็มโอโม่, จีเอ็มจินนี่, จีเอ็มแมกซิม, จีเอ็มทามะ, จีเอ็มกระต๊อบน้อย, จีเอ็มค้างคาวไฟ) ยกชุดๆ!!!  woon_5555

เคยเสนอไป เป็นปีแล้วครับ ตั้งแต่สมัย ย.ยุ่น

ทีมงานตอบรับว่า เป็นแนวคิดที่น่าสนใจ เป็นแนวคิดที่ดี จะนำไปเข้าที่ประชุม

แล้วก็......

...

.......หายเข้ากลีบเมฆ

woon_shock
                    ใช้เวลาประชุมนานมากขนาดนั้นเลยหรอนี่.... กำ
                            g#033

MarCus_KP

ExCuseMe

พูดถึงขายขาย  อยากได้ระบบฝากขายอะ เวลาหาของอะไรจะได้ง่ายๆ บางทีเเบบไม่มีเวลาเเต่อยากขายของ ก้ใช้ระบบฝากขาย  อยากให้มีมั้งจัง g#001

x_001

• Newbie
  • *
เสนอไปตั้งแต่ สมัย ครูอุ้ยเป็นเด็กฝึกงาน

woon_555

จนตอนนี้ครูอุ้ย ลาออกไปแล้ว  g#004 g#004 g#004

samunpai1

พูดถึงขายขาย  อยากได้ระบบฝากขายอะ เวลาหาของอะไรจะได้ง่ายๆ บางทีเเบบไม่มีเวลาเเต่อยากขายของ ก้ใช้ระบบฝากขาย  อยากให้มีมั้งจัง g#001
เหมือนคาบาล  woon_5555 woon_5555 woon_5555

ขอย้ายกระทู้ดีๆขึ้นมาสักหน่อยนะ
woon_love
                      ขอบคุณคับ....ดีใจที่อย่างน้อยก้อมีคนให้ความสำคัญ....
                                   g#031

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
ร้านขายของอยากให้มันมีจำกัดอะ ( ไปตลาดทีไรเดินไปเดินมาอยู่ดี ๆ หลุด ) แล้วเวลาตั้งร้านอยากให้เสียตังแล้วนับเวลาด้วยอะ  woon_5555 woon_5555

IIIsboomsIII

• Jr. Member
  • **
ร้านขายของอยากให้มันมีจำกัดอะ ( ไปตลาดทีไรเดินไปเดินมาอยู่ดี ๆ หลุด ) แล้วเวลาตั้งร้านอยากให้เสียตังแล้วนับเวลาด้วยอะ  woon_5555 woon_5555

แล้วถ้านายจะขายของแล้วนายหลุด มีคนมาขายแทนที่ นายจะรู้สึกยังไง  g#015 g#015