GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สถานะวิตกกังวล บัคหรือป่าว

ZoDiC คนเดิม

• Full Member
ในคำอธิบาย ของ สถานะนี้ ใช้ต้านทานจิตใจ ป้องกัน แต่ ผมทำต้านทานได้ 300% แต่ทำไม ยังติดสถานะอยู่ครับ แถมติดนาน เหมือนมันไม่ป้องกันเลยนะครับ
ผมทดสอบแล้ว ทั้งก่อนมีต้านทาน และหลังมีต้านทาน สถานะ วิตกกังวลมันก็ยังติดเท่าเดิมอยู่ดี แสดงว่า มันใช้ต้านทานจิตใจ ป้องกันไม่ได้สิครับ แบบนี้เรียกบัคนะครับ ควรแก้ไขด้วย

จีเอ็มตุ้ยนุ้ย

• Debuz Developer
ขอทราบรายละเอียดว่าทดสอบกับสถานะวิตกกังวลที่มาจาก ทักษะหรือไอเท็มใดด้วยจ้า

ทักษะ ฝนแห่งความมืดของวอ ระเบิดคลั่งของเบอ มังกรพิทักกายของขุน แสงสลายวิยญาณของสื่อ และ ของบอสวอยเอเลเมนทอล ครับ

ทั้งก่อน และ หลัง มีต้านทาน สถานะนี้ก็ยังมีระยะเวลาเท่ากันทั้งก่อนและหลัง แสดงว่า ต้านทานจิตใจที่บอกว่ามัน ป้องกันได้นี่ มันใช้งานไม่ได้ หรือ บัคนั่นเองครับ

จากทั้ง 2 ภาพเห้นได้ชัดว่า สถานะวิตกกังวล มันแก้ด้วย ต้านทานจิตใจ ที่เอามาลดสถานะ ถ้าต้านทาน 100% มันจะลดเหลือย่างน้อย 0.1 วินาที เหมือนสถานะอื่นๆ ที่มีมาก่อน แต่นี่อะไร ไม่ลด แล้วแถม สกิวจิตจ้าวก็แก้ไม่หายด้วย คืออะไร ถ้าไม่เรียกว่าบัค ครับท่านจีเอ็ม

จีเอ็มตุ้ยนุ้ย

• Debuz Developer
จากการตรวจสอบพบว่า ความต้านทานจิตใจมีผลช่วยลดทอนระยะเวลาการติดสถานะวิตกกังวลจริง แต่จะลดระยะเวลาได้สูงสุด 2 ใน 3 จากระยะเวลาจริง

ต่อให้ทำต้านทานได้เกิน 100 200 300 ก็ส่งผลเหมือนข้างต้น

ส่วนการเกิดผลของทักษะวิตกกังวลจาก วอยเอเลเมนทัล นั้นไม่คิดต้านทาน เพื่อป้องกันไม่ให้วอยด์ได้รับความเสียหายในระยะเวลาอันสั้นมากเกินไป (กิจกรรมจบเร็ว)

และทักษะแห่งจิตจ้าวแห่งสังเวียนไม่สามารถล้างได้นั้น ไม่ได้เป็นบัคแต่อย่างใด

จากการตรวจสอบพบว่า ความต้านทานจิตใจมีผลช่วยลดทอนระยะเวลาการติดสถานะวิตกกังวลจริง แต่จะลดระยะเวลาได้สูงสุด 2 ใน 3 จากระยะเวลาจริง

ต่อให้ทำต้านทานได้เกิน 100 200 300 ก็ส่งผลเหมือนข้างต้น

ส่วนการเกิดผลของทักษะวิตกกังวลจาก วอยเอเลเมนทัล นั้นไม่คิดต้านทาน เพื่อป้องกันไม่ให้วอยด์ได้รับความเสียหายในระยะเวลาอันสั้นมากเกินไป (กิจกรรมจบเร็ว)

และทักษะแห่งจิตจ้าวแห่งสังเวียนไม่สามารถล้างได้นั้น ไม่ได้เป็นบัคแต่อย่างใด

อะไร สถานะอะไรวะ เทพเกินไปแล้วแก้ก็ไม่ได้ แล้วจะมีต้านทานไปทำไม
สกิวจิตจ้าว มันสกิวจิตนะ เก็บตั้งนาน ว่าจะได้มา นี่วิตกกังวล ของคลาส 2 แถมไม่ต้องไปเก็บอะไรให้ลำบาก แต่เทพกว่า สกิวจิต มันจะเว่อไปไหม
แล้วคำอธิบายละทำไมไม่บอกให้ละเอียดหน่อย ว่า แสดงแค่ 2 ใน 3 มาบอกทำไมว่า ใช้ต้านทานจิตใจป้องกัน เหมือนสถานะอื่นๆ

ผมว่าขี้เกียจแก้ เลยคิดเอาว่าบัคคือระบบ มากกว่ามั้ง
อย่าลืมนะครับ เบอเซกเกอร์ ที่ปรับใหม่ ระเบิดคลั่งมัน ต่อเนื่อง มาก แบบนี้ มันจะเสียสมดุลไปไหม ลองคิดทบทวนอีทีนะครับ ควรแก้ไขไปทางไหนอะครับ
เห็นอยากจะทำให้มันสมดุล แต่ไม่มองดู ของเดิมว่ามันเด่นตรงไหน ด้อยตรงไหน จะเอาแต่ตามใจเด็กใหม่ ไม่เอาใจเด็กเก่า ระวังคนจะหายนะครับ

ที่ สงสัย คือ ทีมงานไม่อธิบายให้ชัดเจนเกี่ยวกับสถานะอันนี้ บอกแค่ว่า ต้านทานจิตใจช่วยลดระยะเวลาติด ซึ่งมันเป็นคำอธิบายที่เหมือนสถานะอื่น แต่ไม่บอกว่า ลด 2 ใน 3 บอกมาไม่ละเอียด มันก็ไม่ต่างอะไร กับหลอกขายของที่บอกสรรพคุณไม่ครบถ้วนนั้นแหละ ที่แปลกกว่านั้น คือ สกิวจิตเจ้าแก้ไม่หาย นี่แหละประเด็นใหญ่ มันก็บอกอยู่ว่า แก้ทุกสถานะ แล้ววิตกกังวลมันไม่ใช่สถานะหรือไง ถึงแก้ไม่ได้ หรือเป็นสถานะพิเศษ ทำไมไม่บอกให้ชัดเจน ละครับ

ใครข้องกะโซดิก ก็จัดมาได้นะครับ PK รออยู่ ผมไม่ได้เก่งแค่ในบอร์ดหรอก เก่งได้ทุกที่ ครับ ผมไม่ได้มั่นใจว่าตัวเองเอาชนะได้หมด แต่ผมมั่นใจว่าไอ้พวกที่มา กวนบาทาผมนี่ เก่งแต่ในบอร์ด วะส่วนใหญ่

ReBornZ

• Jr. Member
  • **
ที่ สงสัย คือ ทีมงานไม่อธิบายให้ชัดเจนเกี่ยวกับสถานะอันนี้ บอกแค่ว่า ต้านทานจิตใจช่วยลดระยะเวลาติด ซึ่งมันเป็นคำอธิบายที่เหมือนสถานะอื่น แต่ไม่บอกว่า ลด 2 ใน 3 บอกมาไม่ละเอียด มันก็ไม่ต่างอะไร กับหลอกขายของที่บอกสรรพคุณไม่ครบถ้วนนั้นแหละ ที่แปลกกว่านั้น คือ สกิวจิตเจ้าแก้ไม่หาย นี่แหละประเด็นใหญ่ มันก็บอกอยู่ว่า แก้ทุกสถานะ แล้ววิตกกังวลมันไม่ใช่สถานะหรือไง ถึงแก้ไม่ได้ หรือเป็นสถานะพิเศษ ทำไมไม่บอกให้ชัดเจน ละครับ

ใครข้องกะโซดิก ก็จัดมาได้นะครับ PK รออยู่ ผมไม่ได้เก่งแค่ในบอร์ดหรอก เก่งได้ทุกที่ ครับ ผมไม่ได้มั่นใจว่าตัวเองเอาชนะได้หมด แต่ผมมั่นใจว่าไอ้พวกที่มา กวนบาทาผมนี่ เก่งแต่ในบอร์ด วะส่วนใหญ่

เห็นจ๋อยไปหลายรอบละคนนี้  g#037

เห็นจ๋อยไปหลายรอบละคนนี้  g#037
จร้าๆ พ่อคนเทพบอร์ด ใครจะไปเก่งเท่านายละจร้าพ่อคนเทพ