GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้สำหรับการเบิกของและเรื่องที่ทดสอบ

rikudou & Minato

• Jr. Member
  • **
ผมว่านะพาหนะนำมาว่างขายแบบโซนไห้ทุกคนได้ทดสอบไม่ดีกว่าหลอ  สวนพวกทดสอบก็ไห้เข้าเบิกได้เหมือนเดิมอะครับ

ถ้าวางขายแบบโซลก่อน ถ้าเกิดว่ามันมีบัคใหญ่ๆ ขึ้นมา แล้วมีปัญหา
ผู้เล่นก็โวยวาย กันหมด ผมเบิกมาเพื่้อ ผลการทดสอบจะได้เป็นประโยชน์
ต่อเกมส์เดียวที่ผมเล่นเกิน 4 ปี [เกมส์อื่น 2 อาทิตเลิก 555] พิจารณาด้วยครับ

ต้องการทดสอบ:ยานพาหนะ
ต้องการเบิกไอเทม:ยานพาหนะ ที่มีอยู่ทั้งหมดในปัจจุบัน
ชื่อตัวละคร:Academic
เหตุผล:ต้องการทดสอบความสามารถและรูปร่าง ชนิดต่างๆของยานพาหนะ ที่มีอยู่
การอนุมัติ: (ทีมงานหรือเทสเตอร์) จะใช้เวลาไม่เกิน 3 วันในการอนุมัติ และอนุญาิตให้ทดสอบพร้อมกับการส่งของต่างๆ (มีเวลาหลังจากได้รับของ 7 วันในการทดสอบ)
การรายงานผล:ให้รายงานตามแบบฟอร์มที่ให้รายงาน หากรายงานผิดพลาด 3 ครั้งจะไม่อนุญาตให้ทำการเบิกของอีก
หมายเหตุ: ถ้าเป็นเรื่องที่มีการทดสอบมานานและรายงานผลซ้ำแล้ว ซึ่งหลังทดสอบไม่พบปัญหาแต่อย่างใดจะไม่ได้รับการอนุมัติ
และไม่มีรางวัลสำหรับการทดสอบนอกจากคำขอบคุณจากทีมงานนะครับ
ทดสอบอะไรยังไง อยากทดลองขี่ว่างั้นหรอ

ตรวจสอบหาบัคและปัญหาเผื่อว่ามันจะมีอะไรที่ผมช่วยรายงานได้มั่งไงครับ
ไม่เห็นด้วย ก็ไม่เป็นไรนะครับ

ปล.พิจารณา ด้วย ผมไม่ใช่คนสุภาพกว่าที่คิด  woon_555
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny

ขอโทษครับ ผิดครับ -.-

จะเบิกทำไมเค้ามีตั้งขายและไปดูไป๊
ที่ตั้งขายมันทั้งหมดที่มีในปัจจุบันหรอครับ
รอข้อมูลก่อนจะมาบอกผมด้วย
 woon_yes

kanpicha6236

• Newbie
  • *
สัตว์ ขี้ได้แค่คาเดด ก็ ควรจะรุบุไว้ไห้รู้ด้วยนะครับเสียตังซื้อฟรี woon_o_o

_Paiizill_

• ~•‘ ปิ๊ด ปี้ ปิ๊ด ’•~
  • Jr. Member
  • **
  • _Paiizill_
ผมว่านะพาหนะนำมาว่างขายแบบโซนไห้ทุกคนได้ทดสอบไม่ดีกว่าหลอ  สวนพวกทดสอบก็ไห้เข้าเบิกได้เหมือนเดิมอะครับ

ถ้าวางขายแบบโซลก่อน ถ้าเกิดว่ามันมีบัคใหญ่ๆ ขึ้นมา แล้วมีปัญหา
ผู้เล่นก็โวยวาย กันหมด ผมเบิกมาเพื่้อ ผลการทดสอบจะได้เป็นประโยชน์
ต่อเกมส์เดียวที่ผมเล่นเกิน 4 ปี [เกมส์อื่น 2 อาทิตเลิก 555] พิจารณาด้วยครับ

ต้องการทดสอบ:ยานพาหนะ
ต้องการเบิกไอเทม:ยานพาหนะ ที่มีอยู่ทั้งหมดในปัจจุบัน
ชื่อตัวละคร:Academic
เหตุผล:ต้องการทดสอบความสามารถและรูปร่าง ชนิดต่างๆของยานพาหนะ ที่มีอยู่
การอนุมัติ: (ทีมงานหรือเทสเตอร์) จะใช้เวลาไม่เกิน 3 วันในการอนุมัติ และอนุญาิตให้ทดสอบพร้อมกับการส่งของต่างๆ (มีเวลาหลังจากได้รับของ 7 วันในการทดสอบ)
การรายงานผล:ให้รายงานตามแบบฟอร์มที่ให้รายงาน หากรายงานผิดพลาด 3 ครั้งจะไม่อนุญาตให้ทำการเบิกของอีก
หมายเหตุ: ถ้าเป็นเรื่องที่มีการทดสอบมานานและรายงานผลซ้ำแล้ว ซึ่งหลังทดสอบไม่พบปัญหาแต่อย่างใดจะไม่ได้รับการอนุมัติ
และไม่มีรางวัลสำหรับการทดสอบนอกจากคำขอบคุณจากทีมงานนะครับ
ทดสอบอะไรยังไง อยากทดลองขี่ว่างั้นหรอ

ตรวจสอบหาบัคและปัญหาเผื่อว่ามันจะมีอะไรที่ผมช่วยรายงานได้มั่งไงครับ
ไม่เห็นด้วย ก็ไม่เป็นไรนะครับ

ปล.พิจารณา ด้วย ผมไม่ใช่คนสุภาพกว่าที่คิด  woon_555
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny

ขอโทษครับ ผิดครับ -.-

จะเบิกทำไมเค้ามีตั้งขายและไปดูไป๊
ที่ตั้งขายมันทั้งหมดที่มีในปัจจุบันหรอครับ
รอข้อมูลก่อนจะมาบอกผมด้วย
 woon_yes

แล้วนายรุหรอว่าทั้งหมดมันมีเท่าไหร่ ?

เหอะๆ ทุกอันโค๊ดมันก่อเขียนมาเหมือนๆกันแหละ แค่รูปทรงไม่เหมือนกัน ความสามารถต่างกันนิดหน่อย
"เงิน".. ถ้ามีน้อยก็ต้องใช้สอยประหยัด...แต่ถ้า "เวลา" มีจำกัด...ไม่ต้องประหยัดแต่ "จัดเต็ม"!!

อ้วนป่ะล่ะ !! YesSure

• Newbie
  • *
ต้องการตรวจสอบเรื่อง : ความสามารถของ อัตราโป๊ะเช๊ะ กับ ความแรงโป๊ะเช๊ะของเทรทุกสายการเล่นหน้าไม้ ที่ระดับจุหกแล้ว และมี ทักษะคำพูดระดับ10 ว่าประสิทธิภาพต่างกันอย่างไร
ต้องการเบิกไอเทม : หน้าไม้ผู้เฝ้าประตูนรก(จุติ6)เทพคลั่ง หน้าไม้ทะลวงวิญญาณเทพคลั่ง หน้าไม้แห่งความเงียบเทพคลั่ง หน้าไม้สองหัวเทพคลั่ง หน้าไม้พญาคชสาร(อยากทดสอบมาก)
เด็กเส้นขั้นเทพ ในความอำนวยความสะดวกในการไปสถานที่ต่างๆ ขอให้ตัวละคร จุหกเพื่อเอาค่า สเตตัส ที่ในระดับจุหก เพื่อใช้ในการทดสอบ  ผอบเชียโชค เลเวล 99 ทักษะคลาส3 คำพูด ระดับ10เพื่อเพิ่มความสามารถให้ไกด้มากที่ สุดแล้ว จะได้เห็นผลที่ ชัดเจน เซตนักล่ามือฉมัง(เพราะเป็นเซตที่ทุกคนสามารถมีได้และมีความสามารถค่อนตี)
ตัวละคร : Z_Vans_Z
เนื่องจาก : อยากทราบถึงความสามารถ ด้านนี้ แล้ว จะได้บอกได้ด้วยผลรายงานว่าหน้าไม้มีความสามารถขนาดไหน เพราะผู้เล่นเห็นแต่คำอธิบายแต่ไม่เห็นภาพ และเป็นสายอาชีพที่มีข้อโต้เถีงกันมากมายจึงอยากทดสอบให้ชัดเจน ครับ

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
ขออนุญาติล็อคกระทู้เบิกของทดสอบช่วงนึงก่อนนะครับ เนื่องจากช่วงนี้มีหลายๆระบบที่จะทดสอบกันเกี่ยวกับตัว Patch ใหญ่ที่จะลงวันที่ 24 เมษายน 2556 ซึ่งจะมีเรื่องของ

1.boss world <<< คงไม่ต้องเบิกของทดสอบนะครับ
2.สมดุล status <<< ตอนนี้มีผู้ทดสอบจำนวนหนึ่งครับ ซึ่งผมคาดว่าจะปิดรับและรอรายงานผล (ที่ผมไม่ให้เบิกในกระทู้นี้เพราะมันจะมีอีกประมาณ 15 กระทู้มาขอเบิกของชนิดเดียวกัน ซึ่ง จากการทดสอบครั้งที่ผ่านๆมา ผมไม่เห็นรายงานการทดสอบนะครับ ดังนั้นขอจำกัดจำนวนผู้ทดสอบประมาณนึงก่อนนะครับ)
3.สัตว์ขี่ <<< ทางทีมจีเอ็มทำการทดสอบเรียบร้อยแล้ว

สำหรับผู้เล่นท่านใดที่ต้องทดสอบจริงๆจังๆ ขอให้เน้นประเด็นนี้ก่อนครับ โดยการ PM มาคุยกันว่าอยากจะเบิกอะไรเป็นพิเศษนะครับ แล้วเราจะพิจารณากันอีกทีครับ