GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

เชิพอวตาร สมควรเอาหน้ากาก/หมวกอสูรทองคำ มาขายเป็นเงินโชลหรือไม่?

โพลล์

เชิพอวตาร สมควรเอาหน้ากาก/หมวกอสูรทองคำ มาขายเป็นเงินโชลหรือไม่?

สมควร เพราะเงินจะได้เข้าบริษัท ผู้เล่นจะได้มีไอเทมเหมือนเชิพอื่น เเละหลายคนพอมีอันจะกิน
39 (48.8%)
ไม่สมควร เพราะเชิพเวอร์เป็น เงินบิลล่า หนูยังขอเงินพ่อเเม่อยู่ เเละหนูยังซ๊อต!
33 (41.3%)
อะไรก็ได้เเล้วเเต่ทีมงาน ไม่สนใครจะจน จะรวย จะมีโบนัส หรือไม่ ขออยู่เฉยๆๆ
8 (10%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 80

TongDang

• Jr. Member
  • **
ถ้าเอามาลงหลายๆๆ คนคงมีใส่ เหมือนเชิพอื่นๆๆๆ  woon_shock woon_shock เรื่องอิจฉา จะไปอิฉจาทำไมไม่ทราบ ? ถ้าอิจฉา ผมคงตั้งกะทู้นานเเล้วครับ เค้าได้มาเกือบๆๆ 3 ปีเเล้ว ผมตั้งกระทู้เพราะเเพทใหม่ที่เอาหน้ากากลงขายทุกเชิพ ยกเว้นเชิพอวตารไง ? ผมรู้สึกถึงความไม่เท่าเทียมกันเชิพอื่นอัพเดทเเพทใหม่ทุกคนดีใจ เเต่เชิพอวตารได้ไรมั้งอ่ะครับ? ผมไม่เดือดร้อนไรมากหรอก หน้ากากเเค่อันเดียวไม่ได้ทำให้คนเก่งขึ้นมา ดังที่ผมตอบกระทู้ด้านบน เเต่ขอขอบคุณทุกคอมเม้น ที่ตอบมาอาจมีสักวันที่พวกทีมงานสนใจเชิพอวตารมั้ง ตอบกันมาเยอะๆๆนะ ผมยินดีที่จะมาเเชร์ความคิดเห็น  woon_sunny woon_sunny woon_sunny

จากที่ทราบมา  2 ชิ้นที่อยู่ในเซิฟอวตาร  ได้มาจากคนที่เลิกเล่นไปแล้ว 
แล้วการได้มา  ได้่มาจาก การลงทะเบียนแล้วเล่นกิจกรรม ไม่ได้ซื้อมาแต่อย่างใด
อีกอย่าง เซิฟอวตารสมัยเปิดแรก ๆ นั้น ทีมงานยังไม่ได้ตั้งคอนเซ็ป บ้าบอไรหรอก  แต่เพิ่งมาคิดได้หลัง ๆ นี่แหล่ะ
แรก  ๆก็ยังมีแบทเทิลให้เล่น แล้วก็มาเอาออก 

นี่แหล่ะทีมงานเขาเริ่มคิด คิดทำเรื่อย ๆ สำหรับคอนเซ็ปเซิฟนี้

ส่วน จขกท.  คุณอิจฉาเขาหรอ
ผมคนนึงก็อิจฉานะ   อยากมีของเทพกับเขามั้ง  woon_555 woon_555

Umbro

• Newbie
  • *
ถ้าคุณไม่พอใจผมชิบ มา 1-1 ได้นะครับในเกมส์เอาตัวที่ใส่หน้ากากทองคำมาด้วยล่ะกัน TongDang หรือ AsuraBlack

รอกิลคุณไม่มีบัพปราสาทเมื่อไร  เจอผมได้   ผมเอาหมด

ตอนนี้ยอมรับว่าบัพปราสาท 2 หลังที่คุณได้ ไม่มีใครเอาพวกคุณลงหรอก
ไม่ได้กลัวพวกคุณหรอก  กลัวบัพปราสาทมากกว่า  woon_555 woon_555 woon_555

TongDang

• **
นัดมาได้เลยครับ พรุ่งนี้กี่โมง ว่างทั้งวันไม่ขอรับบัพกิลด้วย โอเคนะครับ AsuraBlack ชิบเวลามา กลัวไม่กล้าชิบมา

ถ้าคุณไม่พอใจผมชิบ มา 1-1 ได้นะครับในเกมส์เอาตัวที่ใส่หน้ากากทองคำมาด้วยล่ะกัน TongDang หรือ AsuraBlack

รอกิลคุณไม่มีบัพปราสาทเมื่อไร  เจอผมได้   ผมเอาหมด

ตอนนี้ยอมรับว่าบัพปราสาท 2 หลังที่คุณได้ ไม่มีใครเอาพวกคุณลงหรอก
ไม่ได้กลัวพวกคุณหรอก  กลัวบัพปราสาทมากกว่า  woon_555 woon_555 woon_555

Oz-

• **

woon_555 woon_555 woon_555 ก็ยังมีคำว่ากลัวอยู่ดี  g#040 g#040 g#040

Umbro

• Newbie
  • *
ไม่ซิบล่ะ รอไม่มีบ้านหรือบ้านไม่เกิน 3 สมัยค่อยเจอกัน 
ตอนนี้่ไม่เอาหรอก  รู้ ๆกันอยู่ กิลพวกคุณ อะไรที่โกงได้ โกงหมด 

ยอมรับว่ากลัว  แต่ไม่ได้กลัวพวกคุณ  กลัวบัพปราสาทบ้านต่างหาก เข้าใจไว้ด้วย

poxcop

• เกิ้ล วุ๊ยยย
  • Newbie
  • *
  • เกิ้ล เซฟ อวตาร กิล BeTTer Gang
 woon_sad2
ไม่ควร  ผม แค่เด็ก ยังไม่ได้ทำมาหากินอะไร ควรลงเป็นเงินบิลล่า นะคับ
เพราะอีกอย่าง ถ้า เด็กคนไหนที่อยากได้ และไม่มี เงิน อาจจะทำให้เด็ก เป็น คนนิสัยไม่ดี และ ลักขโมย ไม่ดีนะคับ
เกมควรส่งเสริมให้คนเป็นคนดีสิ ถึงจะ แจ๋ว จิงปะ  woon_yes

และอีกอย่าง เซฟนี้เท่าเทียม กัน นิ จ๊ะ ^^

Oz-

• **
ไม่ซิบล่ะ รอไม่มีบ้านหรือบ้านไม่เกิน 3 สมัยค่อยเจอกัน 
ตอนนี้่ไม่เอาหรอก  รู้ ๆกันอยู่ กิลพวกคุณ อะไรที่โกงได้ โกงหมด 

ยอมรับว่ากลัว  แต่ไม่ได้กลัวพวกคุณ  กลัวบัพปราสาทบ้านต่างหาก เข้าใจไว้ด้วย

มันก็คือกลัวนั้นและ 5555555 คุณวอเดอมอ เอ๊ย

Oz-

• **
woon_sad2
ไม่ควร  ผม แค่เด็ก ยังไม่ได้ทำมาหากินอะไร ควรลงเป็นเงินบิลล่า นะคับ
เพราะอีกอย่าง ถ้า เด็กคนไหนที่อยากได้ และไม่มี เงิน อาจจะทำให้เด็ก เป็น คนนิสัยไม่ดี และ ลักขโมย ไม่ดีนะคับ
เกมควรส่งเสริมให้คนเป็นคนดีสิ ถึงจะ แจ๋ว จิงปะ  woon_yes

และอีกอย่าง เซฟนี้เท่าเทียม กัน นิ จ๊ะ ^^

พูดได้ดี เอาไป  g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

Umbro

• Newbie
  • *
งั้นเย็นนี้  อาชีพเทรกิลคุณตัวไหนก็ได้ รับบัพปราสาท มา 2 หลังเลย (ได้เปรียบเยอะ ทั้งหลบโป๊ะ แม่น กันหลัง ) woon_555 woon_555

เจอเทรผม    ผมเอาหมด  เคมะ  woon_555 woon_555

Oz-

• **
งั้นเย็นนี้  อาชีพเทรกิลคุณตัวไหนก็ได้ รับบัพปราสาท มา 2 หลังเลย (ได้เปรียบเยอะ ทั้งหลบโป๊ะ แม่น กันหลัง ) woon_555 woon_555

เจอเทรผม    ผมเอาหมด  เคมะ  woon_555 woon_555

OK ครับ เดวกด2บัฟเลยยย  g#031 g#031 g#031

TongDang

• **
ถูกต้องครับ เเต่ปัญหามันอยู่ที่ มันไม่เอาลงมาขายทั้งเงินบิลล่า เเละโชล ไง?

woon_sad2

Umbro

• Newbie
  • *

OK ครับ เดวกด2บัฟเลยยย  g#031 g#031 g#031

ไม่ต้องบอกพวกคุณกดอยู่แล้ว  woon_555 woon_555

Oz-

• **

ไม่ต้องบอกพวกคุณกดอยู่แล้ว  woon_555 woon_555

ก็ใช่ไงครับ คุนเวอเดอมอ  คุณบอกเองนิครับ  g#003 g#003 g#003

TongDang

• **
งั้นผมรอคนในกิลที่เล่นเทรก่อนล่ะกัน ส่วนตัวผม พวกคุณเดินหน้าเรียงเเถวมาได้เลย ทั้งกิล+พัทมิตร ผมรับได้ทุกอาชีพ ขอเเค่ 1-1 พอ โอเคนะครับพี่หลวง g#019 g#019 AsuraBlack