GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาช่า เชื่อฉันเถอะ

• misowXD
  • Jr. Member
  • **
    • Superlative Сasual Dating - Genuine Females
ช่าได้มีโอกาศลงไปเล่นนรกอันใหม่มา ที่ในกลุ่มเฟสจัดขึ้น แรกๆช่าก็สนุกดีนะ แต่พอไปๆมาๆ ช่าเริ่มไม่แน่ใจ ช่ารู้สึกแปลกๆไปไม่รู้ว่าคิดไปเองหรือเปล่าเพราะปกติหัวช้าก็มักจะประมวลความคิดแย่กว่ายาวบ้าน (คิดลบ)

ช่ารู้สึกชอบนรกแบบเก่ามากกว่านะ ช่าคิดถึงทุกๆคนจังเลย เล่นกันคุยกัน เฮฮา น่ารัก สมัยนั้นน่ารักมาก ช่าสนุกมาก

แต่พอมาครั้งนี้ช่าไม่ค่อยมั่นใจว่าคืออะไร ทำไมช่ามองไปทางไหนก้ หุ่นยน ช่าคิดได้แค่หุ่นยน คนเริ่มแบ่งเป็นกลุ่มชัดเจน คุยกันคนละภาษาชัดเจน

ช่าก็เข้าใจว่าครั้งนี้มันไม่ใช่การเล่นธรรมดา มันคือการหาบัค แต่สิ่งนึงที่ช่าไม่ชอบคือ บัคซ้ำ ซ้ำครับ บัคนี้แจ้งไปแล้วครับ ซ้ำครับ บักครับ
บางทีช่าก็ไม่เข้าใจว่าจะบอกทำไม คือกลัวโดนลอกหรอ กลัวโดนแย่งหรอ กลัวโดนให้คะแนนไปหรอ ก็เพราะยังไม่แก้มันก็เลยต้องแจ้งเพื่อให้รู้ว่ายังมีบัคนี้อยู่นะ ไม่ใช่หรอ

แต่สิ่งที่ช่าเจอมาอีกอย่างคือเพื่อนช่าเอง ช่าก็เล่นกับเขามาก่อน แต่พอช่วงคัดคน ช่าไม่ได้ถูกคัดเพราะช่าทำงาน ไม่มีเวลาเข้าไปเล่น ไม่มีเวลาหาบัค ก็ห่างๆไป จนได้เข้าไปอีกครั้ง ช่าก็เจอกัน ช่าจำเขาได้ จำชื่อได้ จำเรื่องต่างๆได้นะ แต่พอไปทัก ช่าก็เล่นกับเขาแบบเดิม สุดท้ายจบลงด้วยการที่ช่าโดนด่า หาว่าช่าปั่น ช่ามาป่วน อาจจะเป็นเพราะช่าไม่ได้เจอกับเขานานไปมั้ง หรือไม่พอเจอเพื่อนใหม่ที่เล่นด้วยกันตอนหาบัค(ช่วงคัดคน) เค้าอาจจะลืมช่า ไม่ก็เค้าไม่เคยคิดว่าช่าเป็นเพื่อนก็ได้มั้ง

ช่าคิดว่าอะไรๆ มันต่างไป ช่าเล่นไปไม่สนุกเลย คนก็เดินเต็มไปหมดนะ แต่รู้สึกเหมือน อยู่ คน เดียว ....

g#041  g#041  g#041  g#041

keninw

• Newbie
  • *
รีนี้ก็มีพวกผมไงคับช่า ผมคือ KenKen นะคับ ถึงปรกติไม่ได้เล่นนรกก็เถอะ ผมว่าทุกคนก็โอเคนะ (ปรกติผมเป็นคนคิดบวก) ถึงแม้รีนี้บางคนจะเถื่อนไปบ้าง แต่เรากก็เป็นเพื่อนกันได้นะคับ 555

กิล คันฮีรูนัง ยินดีต้อนรับเสมอเด้อ

ปล. ผมไม่ค่อยออนกลางวันนะงานยุ่งๆ จะออนดึกๆ ถ้าไม่ตอบแสดงว่าน้องผมเล่นนะ  woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

มาช่า เชื่อฉันเถอะ

• misowXD
  • Jr. Member
  • **
    • Superlative Сasual Dating - Genuine Females
ขอบคุณนะเคนอิจิโกะ แต่ช่าเหนื่อยละ ช่าเข็ด

gameze13m

• Newbie
  • *
ขอกลุ่มเฟสอสุรานรกหน้อย อยากเล่น ไม่รุโหลดอันไหน