GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ตำราเบอร์เซอร์เกอร์ สายระเบิด+โป๊ะ

oHFin

• Newbie
  • *
ขอถามหน่อยครับ 

เกราะหายนะนี้ มันให้ทำเควส มันให้ทำไรบ้างครับ  พอดีกำลังจะเล่น

เบอ  ถ้าทำยากไปจะได้หาซื้อเเทน   g#001 g#001 g#001
หาอาแปะที่ถ้ำผลึกชั้น4(ถ้าจำไม่ผิดชั้น4) แปะแกจะให้เลือกว่าจะไปฆ่าเท็มเฟสเตอร์ตัวเดียว หรือไปตีมินิสามตัว ตัวไรบ้างก็จำไม่ได้(จำได้แต่ไผ่หนองน้ำ g#035)

สานต่อคำตอบที  g#017 g#017 g#002

Rest In Peace

• Full Member

เกราะหายนะนี้ มันให้ทำเควส มันให้ทำไรบ้างครับ  พอดีกำลังจะเล่น

เบอ  ถ้าทำยากไปจะได้หาซื้อเเทน   g#001 g#001 g#001
หาอาแปะที่ถ้ำผลึกชั้น4(ถ้าจำไม่ผิดชั้น4) แปะแกจะให้เลือกว่าจะไปฆ่าเท็มเฟสเตอร์ตัวเดียว หรือไปตีมินิสามตัว ตัวไรบ้างก็จำไม่ได้(จำได้แต่ไผ่หนองน้ำ g#035)

สานต่อคำตอบที  g#017 g#017 g#002

1 ยอชชี่จอมพลังพงไพร อยู่ในบ่อเห็ดชั้น2
2 ผู้คุ้มกฎหนองน้ำอยู่ป่าไผ่แถววินเดิ้ลวูด
3 โล่ปิศาจ อยู่แมพผลึก ที่มีบอสเคออสติก(ไม่ใช่วิหารเพลิงนะ บางคนสับสน นั่นมันดาบปิศาจ )

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
ถ้ำผลึกชั้น3
ยอซซี่อยู่ในบ่อเห็ดชั้น2
ส่วนไผ่หนองน้ำ(ตัวมันเป็นไผ่ ผมเลยเรียกไผ่หนองน้ำ)อยู่ในแผนที่ที่เคยเป็นจุดอาศัยของไผ่เดือด
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

IiI_Dek_D_IiI

• Newbie
  • *
  • เดี๋ยวก็ ขย้ำซะหรอก
ผมทำกระทู้นี้ขึ้นเพื่อ แนะนำ!! ผู้ที่ต้องการเล่นเบอร์เซอร์เกอร์ สายระเบิด แต่ไม่รู้ต้องลงสกิล สเตตัส ยังไง

ไฟเตอร์
ชำนาญขวาน 10
ข่มขู่ 5
ขวานคลั่ง 5
ชำนาญอาวุธ 10
ความแข็งแกร่ง 10

เบอร์เซอร์เกอร์
เสริมกล้ามเนื้อ 10
เกราะเนื้อ 1 (อัพฟรี แต่ต้องเสริมกล้ามเนื้อ 10)
คลุ้มคลั่ง 5
ชำนาญความคลั่ง 5
กระหายเลือด 5
ระเบิดคลั่ง 1
โจมตีแผลเก่า 5
ชำนาญอาวุธหนัก 9

ส่วนของสวมใส่สายโป๊ะ
ขวานเพชร
หมวกกูล
คลุมเทพ
*เซตหายนะ

สเตตัส
ไม่จุติก็ลงstr+vit+dex
ปล.มันคงไม่ค่อยโป๊ะนะครับ เพราะไม่ได้อัพluk

แนะนำ
จุติ4กำลังดี
str99 vit99 dex99 luk70 หรือจะลงluk99 แล้วvit70 ก็แล้วแต่ครับ

*ใครมีอะไรถามเกี่ยวกับเบอร์เซอร์เกอร์สายระเบิดถามได้นะครับ ผมจะตอบเท่าที่ผมรู้นะครับ ขอบคุณครับ

กระทู้นี้จะว่าไปจากบอร์ดเก่าเคุณมีน เขาเล่น2สายนี่ครับ  woon_huh  woon_huh
woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

อิอิ คู่หูคู่เกรียนกันครับ มีนเล่นสายระเบิดครับแบบที่ผมบอกไปละครับ

มีนมีช่วงหนึ่งรีไปเล่นสายดาบ แล้วก็กลับมาเล่นสายระเบิดครับ

*สำหรับผมนะ สายระเบิดนี่แระโหดสุดละ  woon_sunny woon_sunny

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของข้าเท่านั้น"

• Newbie
  • *
เอ เบอเซอร์เกอร์ ใครทำแม่นได้เกิน500มั่งครับ แบบไม่กดเนตร

ของผมมีบัฟก็แม่นยำ500+แล้วครับ(ผมสายระเบิดนะ)

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

"ข้าไม่นับถือเทพองค์ใด ข้าไม่ศรัทธาในสิ่งใด สิ่งที่ข้าเชื่อและศรัทธาคืออาวุธและพลังของข้าเท่านั้น"

• Newbie
  • *

1 ยอชชี่จอมพลังพงไพร อยู่ในบ่อเห็ดชั้น2
2 ผู้คุ้มกฎหนองน้ำอยู่ป่าไผ่แถววินเดิ้ลวูด
3 โล่ปิศาจ อยู่แมพผลึก ที่มีบอสเคออสติก(ไม่ใช่วิหารเพลิงนะ บางคนสับสน นั่นมันดาบปิศาจ )
ถูกต้องนะครับ แต่ค่าลิงจะง่ายกว่า ไวด้วยครับ

ไม่ต้องไปนั่งหามินิ ไม่ต้องแย่งเทรด้วยครับ
woon_yes woon_yes woon_yes woon_yes

Hamster

• Jr. Member
  • **
เบอร์ใส่เซตพื้นฐาน + กุดคิง + กากซา + ขวานrare + เกราะrare

สายระเบิด + สายทักษะครับ

ไฟเตอร์
 สับเต็มแรง10
 ขวานกระแทก 10

เกราะเนื้อ 1

ผมอัพแบบนี้โอเคไหมครับ ??  woon_sad2 ชี้แนะทีครับ  woon_love

ถูกต้องนะครับ แต่ค่าลิงจะง่ายกว่า ไวด้วยครับ

ไม่ต้องไปนั่งหามินิ ไม่ต้องแย่งเทรด้วยครับ

ผมตายก่อนถึงแมพบอส  woon_555  woon_555

ผมว่า อาชีพนี้รันทดนะ สกิลเยอะ อัพให้พอดีไม่ได้ ต้องอัพแบบขาดๆ  woon_5555

• Newbie
  • *
เบอร์ใส่เซตพื้นฐาน + กุดคิง + กากซา + ขวานrare + เกราะrare

สายระเบิด + สายทักษะครับ

ไฟเตอร์
 สับเต็มแรง10
 ขวานกระแทก 10

เกราะเนื้อ 1

ผมอัพแบบนี้โอเคไหมครับ ??  woon_sad2 ชี้แนะทีครับ  woon_love

ก้อโอเคนะครับ แต่เวลากดคลุ้มคลั่งแล้วระเบิดคลั่งหรือใส่เซตหายนะ(มันจะติดสถานะคลุ้มคลั่งตลอดเวลา)
มันจะใช้สกิลโจมตีได้แค่2อย่าง คือ โจมตีแผลเก่ากับปลดอาวุธครับ
 woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

• Newbie
  • *
ผมว่า อาชีพนี้รันทดนะ สกิลเยอะ อัพให้พอดีไม่ได้ ต้องอัพแบบขาดๆ  woon_5555

woon_shock woon_shock woon_shock woon_shock

มันก็อัพสกิลทั้งหมดได้ไำม่ครบทุกอาชีพละครับ

woon_555 woon_555 woon_555 woon_555