GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รณรงค์ต่อต้านการเวลจิตอาชีพ พวกเรางดเวลกันครับปรับปรุงจิตอาชีพด่วน

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 ความจริงผมว่า คนที่เห็นว่าระบบนี้มันไม่ดี ไม่คุ้ม ก็ไม่ต้องดึง ถ้าคิดว่ายังมีความได้เปรียบอยู่ไม่ดึงก็ชนะคนดึงได้อะนะ ก็ไม่น่าเดือดร้อนตรงไหน เพราะคุณว่ามันไม่ดี ไม่คุ้ม   ในขณะที่คนอื่นเค้าไปดึงกัน ซึ่งผลออกมายังไงยังไม่รู้ แล้วถ้าเกิดมาสู้กันแล้วเค้าได้เปรียบเรา  ก็ค่อยลองมาคิดทบทวนอีกทีว่าจะดึงมั่งมั้ย หรือไม่ดึง หรือเลิกก็ได้วะ หรือให้ปรับส่วนนั้นส่วนนี้หน่อย บางคนไม่ชอบสู้ชอบเวลสงบๆ มุ่งสู่จุดสูงสุดภูมิใจของตัวเองยิ่งไม่น่าเดือดร้อนใหญ่ เพราะไม่มีส่วนได้เสียอะไรกับระบบนี้เลย  เอาไปก็ไม่ได้สู้กับใคร

ผมอยากได้ความเห็นของคนที่ไปดึงมาแล้วครับ ว่าคิดอย่างไรถึงไปดึง เพราะตัวผมเองไม่คิดจะดึงเลย ผมไม่เดือดร้อนกับระบบนี้ ดึงหรือไม่ดึงก็ได้

ผมไม่ต่อต้านคนที่เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยกับระบบนี้น๊ะ  แต่ผมเคยเห็นเหตุการณ์ทำนองนี้มา  จำกันได้มั้ยตอนคลาส 3 ลง ฝึกยาก หาของยาก เหรียญหายาก แพงด้วย  วิธีการฝึกก็ได้เปรียบเสียเปรียบไม่เท่ากัน แถมใช้เวลาที่นานโคตร ผมเองยังบ่น ก็ใจร้อน และไม่ได้เป็นคนเดียว เสียงกระแสแบบนี้เยอะมาก ฝึกนาน แต่ขณะเดียวกันก็มีคนที่ฝึกจนสำเร็จมาชุดแรกๆ ในนั้นก็คงจะมีทั้งคนที่บ่นกับไม่บ่น  ก็บ่นแบบนี้กันไปพักใหญ่เลย  สุดท้ายฝึกกันสำเร็จหมด เสียงบ่นหายไป มาดราม่ากันอีกทีเรื่องผลของทักษะไม่สมดุล แต่ก็ฝึกกันจนหมด จากที่ว่าไม่ฝึกๆก็ฝึก  จุดนั้นผลที่ได้รับมันมาจากคนฝึกสำเร็จชุดแรกๆ  มันก็เหมือนกับตอนนี้ที่มีคนไปดึงชุดแรกๆเหมือนกัน แต่ลงท้ายจะเหมือนมั้ยก็ยังไม่รู้  เพราะถ้าชุดแรกๆที่ดึงสำเร็จเอามาเล่นแล้วมันดี  มันก็มีชุดหลังๆตามมา  แต่ก่อนจะมีชุดหลังๆตามมาอาจจะมีการปรับปรุงปรับเปลี่ยนให้ดีขึ้นกว่านี้ก็ได้  เพราะคนสเร็จชุดแรกจะเป็นที่ศึกษาได้อย่างดี  เสียงของคนพวกนี้จะนำไปสู่การปรับปรุงได้  เพราะฉะนั้นผมจึงยังไม่ดึงไง  g#037 (ร่ายซ๊ะยาว)

ถ้าจะให้เริ่มต้นการพูดคุยด้วยว่า เอาระบบนี้ออกไปเลย ผมก็ต้องถามก่อนว่า ทำไมถึงต้องเอาออก ด้วยเหตุผลอันใด ตรงไหน  เวลยากไป  ได้ไม่คุ้ม ควรปรับเพิ่มลดอะไรตรงไหน มันต้องมีคนดึงสำเร็จออกมาพูดถึงข้อดีข้อเสียก่อนครับ แล้วเสนอปรับปรุง  ถ้าคนทำสำเร็จให้เหตุผลและแนวทางที่ดีแล้วทีมงานไม่ปรับปรุง ผมจะช่วยดันออกอีกเสียงนึงแน่นอน  แต่ถ้าอยู่ๆจะให้เอาออกโดยมองดูเฉยๆ และยังไม่ได้แก้ไขปรับปรุงอะไรเลยสักอย่าง ผมให้ความเห็นไม่ได้  เกิดผมบอกให้เอาออกไปด้วยอีกเสียง แล้วคนที่เค้าดึงสำเร็จบอกว่ามันดี  คุ้ม  น่าทำละ หรือเค้ามีไอเดียในการปรับปรุงเพิ่มเติมละ  อย่างน้อยๆตอนนี้ก็มีคนไปดึงมาแล้วไม่ต่ำกว่า 2 รอบน่าจะมี  เค้าใช้ยาเวลหรือเปล่าก็ไม่รู้ เติมเส้นหรือเปล่าไม่รู้ แต่เวลาละเสียไปแน่ๆ ต้นทุนอย่างอื่นมีเปล่าไม่รู้ คนพวกนี้ทำไง  เค้าเป็นคนทดลองกับมือแต่ยังไม่ได้แสดงความเห็นกับระบบเลย  เอาออกเสียแล้ว

ผมว่าใจเย็นๆดูไปก่อนดีกว่าไหม ใจผมก็ว่าเอาลงเร็วไป ยังไม่น่ารีบเอาลง  และอย่างมีท่านนึงเคยโพสบอกถึงผลกระทบกับค่าที่ได้จากการดึงกับบางสายอาชีพอยู่ด้วย  แต่มันก็ลงมาแล้ว  คนก็ดึงไปแล้ว  และยังไม่ได้ฟังความเห็นของคนที่ดึงสำเร็จหมดเลย  เราเห็นแต่ทฤษฏี ยังไม่เห็นแสดงจริง ยังไม่รู้ว่าจะปรับเพิ่มได้มั้ย   ถึงวันนั้นค่อยปิดหรือปรับปรุงก็ยังไม่สาย  เพราะท่าจะสายนี่มันก็ถือว่าสายไปแล้วละ

DarkEagle

• DarkEagle
 ตัดคาเดทออก คลาส 1 ออก จิตอาชีพเวลแต่คลาส 2 อย่างเดียว พอไหวไหม  g#009

เอาค่าของตัวที่ตัดออกมาเพิ่มให้กับ 10 อาชีพที่เหลือให้ได้เยอะขึ้น เวลน้อยลง

หรือจะเอาให้น้อยหนักไปอีก ไม่ต้องเวลทุกอาชีพ เวลเป็นสายอาชีพไปเลย 3 สาย 3 รอบ น้อยดี ต้องเลือกเล่น 1 อาชีพไหนก็ได้ในสายอาชีพนั้นและต้องเป็นคลาส 2  g#009 แต่เงื่อนไขต้องจุติ 6 ถึงทำได้

<-•คนมีปัญหา•->

• Jr. Member
  • **
  • ...เล่นบอร์ดดีกว่า ไม่เสียตัง...
หรือไม่ก็ลงโบนัสได้เต็ม99 ไปเลยตั้งแต่เวล1 เฉพาะพวกที่ดึงจิตนะ พวกคาด๋อย ไฟเตอร์ เรนเจอร์ แคสเตอร์ จะได้เวลง่ายขึ้น(มั้ง)
ว่าแต่ ถ้าได้จริง PK คงเอาพวกนี้มาเกรียนมาป่วนกันน่าดู(ประมาณว่า โชว์เท่ห์) โดยเฉพาะพวกจุ6รอบไปแล้ว ค่าเกรงขามมันเยอะ woon_5555

~๐ Ryan ๐~

• Full Member
ไม่ใช่ว่าจะขี้เกียจเวล ขี้เกียจหาของอะไรขนาดนั้น แต่ภาพที่คิดผมคือทำแล้วมันดีจริงเหรอ
ถ้ามันไม่ดีพอ (ยกตัวอย่างที่เคยว่าไว้ เบลดจุ6 ดึงจิตครบ แต่ยังตีพาลาดินจุ6ธรรมดาไม่เข้า แล้วมันจะมีค่าอะไร หรือคิดว่าค่าพลังเพิ่มมา200 มันจะทำให้ตีพาลาดินเข้า)
ถ้าเป็นกรณีแบบนี้ เค้าจะปรับอีกไหม
(ในกรณีปรับ เช่นเพิ่มค่าพลังโจมตีต่างๆ ซึ่งในส่วนนี้มันจะมีผลต่อการตัดสินใจของผู้เล่น ว่าจะดึงหรือไม่ดึง ควรคิดก่อนที่จะทำระบบนี้ แน่นอนว่าคนที่ดึงไปแล้วก็นอนรอยิ้มสบาย ส่วนคนที่เพิ่มเห็นว่าการปรับเพิ่ม มันดีขึ้น ก็จะเริ่มมาดึงจิตกันเพิ่มขึ้น )

สรุป ถ้าอ่านแล้วงง  การทำงานของทีมงานในส่วนของระบบตรงนี้ทำเหมือนทดสอบแบบเซิฟนรก ของยังทำไม่เรียบร้อยก็รีบเอามาลง
เห็นได้ชัดจากการที่จะมีแนวทางทำดึงจิตครบทุกรอบแล้วจะมีสกิลเพิ่มมาของแต่ละอาชีพ ซึ่งทีมงานยังไม่ได้คิดแม้กระทั่งชื่อสกิล เอาคำว่าขอความเห้นผู้เล่นมาอ้างเพื่อยืดระยะเวลาการทำงานออกไป

แค่แสดงความเห็นส่วนตัวนะครับ ผิด-ถูก ผมไม่ได้สนใจตรงนั้น สนใจแค่ทำมาแล้วมันดีต่อใครมากกว่ากัน  ตัวผู้เล่นหรือตัวทีมงาน

บักนิช เอ็งไปดึงมาสักรอบยัง  g#006

ดึงได้ไง ตัวจุ 6 มีเพียบเลย ไม่รู้จะเริ่มที่ตัวไหนก่อน  #038  มันทำอะไรกันไม่ได้คิดเลยว่าคนที่เล่นไว้นานๆ น่ะ ตัวจุ 6 มีเยอะนะนั้นน่ะ  เวลจิตอาชีพตัวเดียวให้เวล 99 อีก 14 รอบ นี่ตัวเดียวคงคางเหลือง ทั้งหมดพลังงาน รวมถึงพลังทรัพย์มาก

ผมยอมรับไม่ได้หรอกนะที่ทีมงานมันคิดมาให้เวล ทั้งที่ตัวพวกมันเอง ไม่เคยแม้แต่จะเวลเองให้จุติ ถึง 6 รอบเลยด้วยซ้ำ
พวกมันก็แค่ไอพวกที่คิดอะไรไร้คุณธรรม อยากทนเล่นต่อต้องซื้อยา  ไม่มีใครเวล จนจุติ 6 โดยไม่ใช้ยาใดๆเลยหรอกนะ
ไอที่มันบอกว่าทำได้มีแต่พวกแถ เท่านั้น ฟันธง

ต่อต้านครับ งดเวล ครับ จนกว่าจะมีการปรับปรุง  g#031

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
แนะนำให้เลิกเล่นครับ จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงที่ถูกใจ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

-_panda_-

ใจจริงๆผมก็ไม่ชอบหลอกน่ะ ขี้เกียจเวลจริงๆเสียเวลาทำมาหากิน
 แต่ไหนๆผมก็เล่นเกมส์นี้มานาน การพัฒนาของตัวระครก็หยุดมานานแล้ว(มันตัน)
 ผมอยากจะเก่งขึ้นให้มากกว่าเดิม ผมเลยจำเป็นต้องดึงต้องทนเวลอีกยาวๆ
 ผลกระทบกับการเวลยาวๆ มันเข้ามาถึงเรื่อง สุขภาพด้วย
 แต่ผมพอใจที่จะดึง ที่จะเวลต่อ ผมมีเป้าหมาย ถึงต้องแลกกับอะไรหลายๆอย่างผมก็พอใจจะทำ
 ส่วนคนที่เวลไม่ไหว ขี้เกียจเวล รึเหตุผลอะไรต่างๆนาๆ เค้าก็ไม่ได้บังคับอะไรให้คุณเวลต่อน่ะ
 คุณอยากเก่งกว่าเดิมคุณก็เวลต่อ คุณไม่อยากเวลต่อคุณก็อยู่เท่าเดิมไม่อะไรลดลง

ระบบจิตอาชีพ มันขึ้นอยู่กับผู้เล่นว่า คุณจะเดินต่อรึนั้งเฉยๆต่อไป

แนะนำให้เลิกเล่นครับ จนกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงที่ถูกใจ

ความคิดนี้ดีที่สุด สำหรับคนที่ทำใจไม่ได้ แต่ผมว่าทีมงานที่ไม่เคยเวลตัวละคร หันมาดูแลผู้เล่นที่มีตัวละคร จุ6 หลายๆ ตัวบ้างด้วยว่าเค้าจะเวลกันยังไงได้ครบ ปัญหาเรื่องผู้เล่นประกาศขายตัวละคร ตอนนี้มีแล้วนะ อีกหน่อยคนเล่นจะน้อยลงทั้งที่นี่ก็น้อยลงมากแล้ว
สนใจกันหน่อยครับทีมงาน   g#014

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

ใจจริงๆผมก็ไม่ชอบหลอกน่ะ ขี้เกียจเวลจริงๆเสียเวลาทำมาหากิน
 แต่ไหนๆผมก็เล่นเกมส์นี้มานาน การพัฒนาของตัวระครก็หยุดมานานแล้ว(มันตัน)
 ผมอยากจะเก่งขึ้นให้มากกว่าเดิม ผมเลยจำเป็นต้องดึงต้องทนเวลอีกยาวๆ
 ผลกระทบกับการเวลยาวๆ มันเข้ามาถึงเรื่อง สุขภาพด้วย
 แต่ผมพอใจที่จะดึง ที่จะเวลต่อ ผมมีเป้าหมาย ถึงต้องแลกกับอะไรหลายๆอย่างผมก็พอใจจะทำ
 ส่วนคนที่เวลไม่ไหว ขี้เกียจเวล รึเหตุผลอะไรต่างๆนาๆ เค้าก็ไม่ได้บังคับอะไรให้คุณเวลต่อน่ะ
 คุณอยากเก่งกว่าเดิมคุณก็เวลต่อ คุณไม่อยากเวลต่อคุณก็อยู่เท่าเดิมไม่อะไรลดลง

ระบบจิตอาชีพ มันขึ้นอยู่กับผู้เล่นว่า คุณจะเดินต่อรึนั้งเฉยๆต่อไป

เอาไปเลย 10000000000000000

กระทู้แค่ 24 เอง ตัวละครไม่เปิดเผย น่าเชื่อถือ จังคนนี้  #038 เกรียน มหาเทพจริงผมเชื่อ

Freedom.01

• **
ค่อยๆๆทำไปก็ได้คับ ผมว่าอันนีก็ไม่เสียหาย เลือกเอามาสักตัวจาก 16 ตัวหรือ 32 ตัวละครของท่านก็ได้ มันไม่จำเป็นนที่ท่านต้องทำทุกตัวถึง ก็ต้องค่อยๆทำไปดีเหมือนกัน จะได้ไม่เบื่อกัน วันๆๆก็ไม่ได้ทำอะไรกันอยู่และ pk. ถ้าไม่ตีกันก็ลงแบท   (วอ ก็มีแค่ 2 วัน)  ความคิดผมนะถ้าไม่มีระบบจิตอาชีพ ใครหลายๆๆคนอาจจะนั่งเซง ก็ได้ เพราะก่อนหน้านี้ยังเซงกันเลย คนมีบ้านก็ไม่เวลคนไม่มีก็ไม่เวล ผมก็ไม่รู้นะ ว่าจะกัน ปราสาทมาไว้กันทำอะไร เยอะแยะ บัพก็ได้แค่ 10 สมัย ตี+ก็เพิ่มแค่นั้นโอกาศแตกก็มี เรื่องพวกนี้ผมไม่ค่อยซีเรียสหรอกเล่นแก เซง ดีกว่านั่งเฉยๆ ในความคิดผมนะปากไม่ตรงกะใจหรอกปากบอก มันทำ เสียเวลาไม่รู็จะเอาตัวไหน แต่ก็อาจจะมีคนที่บ่นนี้เริ่มทำกันแล้วก็ได้ อาจจะไปหลายจิตแล้วก็ได้

woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny woon_sunny

ถ้ายังไม่ลองทำ อย่าคิดว่ามันไม่ดี มันไม่เสียหายอยู่แล้ว c3 ก็ไม่หาย

Wildman

• Hidden Master
เออ ผมก้งงกับคำว่า คาสสามไม่หาย ไม่รู้ว่าตกข่าวตรงไหนไหม หรือว่าเราอ่านไม่เข้าใจ หรือทีมง่ายอธิบายไม่ละเอียด ถ้าจุแล้วกลับมาเล่นอาชีพเดิมจนเววเท่ากับที่เรียนคาสสามได้ คาสสามที่กลับมา มันจะได้ระดับเดิมไหม ตรงนี้ยังไม่เข้าใจ ขอให้ช่วยอธิบายหน่อย เพราะผมมีเบลด เวว 99 คาสสามสิบทั้งหมด กับตัวอื่นๆอีกที่ระดับสิบอีกหลายอาชีพ ถ้าเป็นแบบว่าคาสสามไม่หาย แต่ต้องเวลระดับใหม่ ก็ขอบายถาวรเลย ยังไงขอความกรุณาช่วยอธิบายที g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น

• Asura Tester
  • **
  • เลิกเล่นแล้ว แต่ยังอ่านบอร์ด
โดยส่วนตัว คิดว่าเป็นระบบที่ไม่ดี ถ้ามองในแง่ของ end game-content นะ เพราะมันทำลายความสนุกของการเล่นเกมไป (จุดหลักๆคือ หาของ , สู้กับคนอื่น) แต่นี่ต้องมานั่งเก็บเลเวลอย่างเดียว ไปทำอะไรก็ไม่ได้ แถมยังต้องเล่นอาชีพอื่นอีกต่างหาก แทนที่จะเอาเวลาไปเล่นเกมให้สนุก กลับต้องมาตีมอนซ้ำๆซากๆเวลอย่างเดียว (ดูอย่าง c3 ที่เค้าใช้ออโต้เม้าส์กันเพราะมันน่าเบื่อ คนนั่งกดอาจมี แต่คงน้อยมาก แถม ต่อให้เวลไปใช้ไป พอถึงจุดนึง เวลตัน แต่ c3 ยังไม่เต็ม ก็ต้องใช้ออโต้อยู่ดี)

อสุราไม่เหมือนเกมเถื่อน เช่น ro ที่จุใช้เวลาไม่มาก และยังทำอะไรไปด้วยระหว่างนั้นได้ (เพราะสเตตัสและค่าสถานะต่างๆยังคงเดิมระหว่างนั้น) ที่ต้องจุอย่างไร้ที่สิ้นสุดเหมือนกัน เพราะกระบวนการเก็บเลเวลของอสุราใช้เวลานานกว่ามาก รวมถึงเรื่องของการต้องมานั่งหาของอาชีพอื่นอีก (ro เถื่อน เราสามารถใช้อาชีพเดิมได้) และไม่ใช่แค่จุรอบเดียว แต่ต้องทำถึง 16 รอบ โดยที่ได้แค่ค่าสเตตัสนิดๆหน่อยๆ (ถ้ารวมระบบสกิลไปด้วยอาจคุ้ม แต่ปัญหาคือ มันยังไม่ออกมานี่สิ -*- ออกมาแค่ค่าสเตตัสก่อน เราว่านะ ถ้าจะให้ดี ควรทำทั้งค่าสเตตัสและค่าสกิล แล้วปล่อยออกมาทีเดียวไปเลย ไม่ใช่ปล่อยออกมาทีละขยัก แล้วมานั่งแก้ไปๆมาๆแบบนี้)

สรุป ขอดูระบบสกิลก่อน แล้วค่อยคอมเม้นต์ทีเดียว เพราะถึงพิมพ์อะไรไปตอนนี้ มันก็แค่ครึ่งเดียว (ส่วนตัวมองว่า แผนการทำงานของทีมงานไม่ดีอะ -*-)

Freedom.01

• **
เออ ผมก้งงกับคำว่า คาสสามไม่หาย ไม่รู้ว่าตกข่าวตรงไหนไหม หรือว่าเราอ่านไม่เข้าใจ หรือทีมง่ายอธิบายไม่ละเอียด ถ้าจุแล้วกลับมาเล่นอาชีพเดิมจนเววเท่ากับที่เรียนคาสสามได้ คาสสามที่กลับมา มันจะได้ระดับเดิมไหม ตรงนี้ยังไม่เข้าใจ ขอให้ช่วยอธิบายหน่อย เพราะผมมีเบลด เวว 99 คาสสามสิบทั้งหมด กับตัวอื่นๆอีกที่ระดับสิบอีกหลายอาชีพ ถ้าเป็นแบบว่าคาสสามไม่หาย แต่ต้องเวลระดับใหม่ ก็ขอบายถาวรเลย ยังไงขอความกรุณาช่วยอธิบายที g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006 g#006

ถ้ากับเป็นอาชีพเดิม จะได้คลาส3กับมาหมดเลย คับ ถ้า 10 หมด 3 อย่างก็จะได้กลับหมดเลย

g#031 g#031 g#031 g#031 g#031

ปัญหามาแล้ว ลุงทอม เอามาลงต่อดิ มาด้วยกัน  ต้านจิตอาชีพ ต่อไป ครับ ระบบเห็นแก่ได้(ขายยา)ของทีมงาน g#017

13owlinG

• **
โดยส่วนตัว คิดว่าเป็นระบบที่ไม่ดี ถ้ามองในแง่ของ end game-content นะ เพราะมันทำลายความสนุกของการเล่นเกมไป (จุดหลักๆคือ หาของ , สู้กับคนอื่น) แต่นี่ต้องมานั่งเก็บเลเวลอย่างเดียว ไปทำอะไรก็ไม่ได้ แถมยังต้องเล่นอาชีพอื่นอีกต่างหาก แทนที่จะเอาเวลาไปเล่นเกมให้สนุก กลับต้องมาตีมอนซ้ำๆซากๆเวลอย่างเดียว (ดูอย่าง c3 ที่เค้าใช้ออโต้เม้าส์กันเพราะมันน่าเบื่อ คนนั่งกดอาจมี แต่คงน้อยมาก แถม ต่อให้เวลไปใช้ไป พอถึงจุดนึง เวลตัน แต่ c3 ยังไม่เต็ม ก็ต้องใช้ออโต้อยู่ดี)

อสุราไม่เหมือนเกมเถื่อน เช่น ro ที่จุใช้เวลาไม่มาก และยังทำอะไรไปด้วยระหว่างนั้นได้ (เพราะสเตตัสและค่าสถานะต่างๆยังคงเดิมระหว่างนั้น) ที่ต้องจุอย่างไร้ที่สิ้นสุดเหมือนกัน เพราะกระบวนการเก็บเลเวลของอสุราใช้เวลานานกว่ามาก รวมถึงเรื่องของการต้องมานั่งหาของอาชีพอื่นอีก (ro เถื่อน เราสามารถใช้อาชีพเดิมได้) และไม่ใช่แค่จุรอบเดียว แต่ต้องทำถึง 16 รอบ โดยที่ได้แค่ค่าสเตตัสนิดๆหน่อยๆ (ถ้ารวมระบบสกิลไปด้วยอาจคุ้ม แต่ปัญหาคือ มันยังไม่ออกมานี่สิ -*- ออกมาแค่ค่าสเตตัสก่อน เราว่านะ ถ้าจะให้ดี ควรทำทั้งค่าสเตตัสและค่าสกิล แล้วปล่อยออกมาทีเดียวไปเลย ไม่ใช่ปล่อยออกมาทีละขยัก แล้วมานั่งแก้ไปๆมาๆแบบนี้)

สรุป ขอดูระบบสกิลก่อน แล้วค่อยคอมเม้นต์ทีเดียว เพราะถึงพิมพ์อะไรไปตอนนี้ มันก็แค่ครึ่งเดียว (ส่วนตัวมองว่า แผนการทำงานของทีมงานไม่ดีอะ -*-)

อันนี้เห็นด้วยค่ะ

เพราะต้องรอดูระบบสกิลของจิตแห่งอาชีพ ที่เป็นสกิลเด่นสุดในสายอาชีพนั้นๆเลย

แต่นี่ก็ยังไม่มีรูปแบบความสามารถของสกิลอะไรออกมาเลย แถมดองงานเก่าไว้อีก

รอดูความสามาถก่อนเหมือนกันค่ะ เพราะค่าสเตตัสนิดหน่อย เทคนิคมีแต่เดิมเดิม ของตี+ ยศเท่าเดิม(ไม่ได้อยากให้มีัมากกว่า+16นะค่ะ)

ใครเร็วกว่าในสายอาชีพเดียวกันก็ชนะไปค่ะ

ถ้ามีสกิลแหล่มๆให้จริงจะลองไปทำดูเบย