GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

พูดคุยประเด็นเรื่องของการรวมเซิร์ฟเวอร์ วุ้นสวรรค์ และ วุ้นดาวดึง

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
มีประเด็นเกี่ยวกับการที่ผู้เล่นวุ้นดาวดึงส์นั้นมีจำนวนที่น้อย ทำให้หาปาร์ตี้ในการเก็บเลเวลที่ค่อนข้างจะลำบาก และมีเสียงจากผู้เล่นอยากให้ทีมงานรวมเซิร์ฟเวอร์ขึ้น ซึ่งภายในคอนเซปต์เดียวกัน มีเพียงเซิร์ฟเวอร์เดียวที่เราจะรวมวุ้นดาวดึงส์ได้ นั่นคือวุ้นสวรรค์ครับ ทั้งนี้เราจะปรับเปลี่ยนเพิ่มเติมหลังจากการรวมเซิร์ฟเวอร์ โดยจะปรับให้มีระบบ EXP พิเศษให้กับเซิร์ฟเวอร์วุ้นสวรรค์ด้วย เพื่อให้การเก็บเลเวลนั้นลื่นไหลขึ้นครับ เพื่อนๆคิดว่าการรวมเซิร์ฟระหว่างวุ้นสวรรค์ และ ดาวดึงส์ มีข้อดี - ข้อเสียอย่างไร มาพูดคุยเสนอกันได้ครับ สำหรับเรื่องอื่นผมขอให้ตั้งกระทู้แยกนะครับ

chawa6769

• Newbie
  • *
ผมไม่เห็นด้วยนะครับที่จะรวมเซิฟดาวดึงส์กับสวรรค์ เนื่องด้วยความต่างระหว่างเซิฟมันมากกันเกินไปครับ

chawa6769

• Newbie
  • *
ไม่คิดถึงผู้เล่นใหม่หน่อยหรอครับจี มันปรับตัวเรื่องของได้ลำบากนะท่ารวมจริงๆ จาก เล่นดาวดึงส์แล้ว กาก อาจจะเป็น โคดกาก กว่าเก่าก็ได้

chawa6769

• Newbie
  • *
อ่านจากจี ปรับ* exp ให้เซิฟสวรรค์ด้วย รู้สึกเซิฟที่ได้ผลประโยชน์จะเป็นสวรรค์มากกว่าดาวดึงส์นะ

somchaima0

• Newbie
  • *
ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่ง อ่านดูแล้ว คิดดูแล้ว เป็นการแก้ไขปัญหาที่ปลายเหตุมากกว่าครับ ไม่ใช่เอะอะจะรวมเซิฟ ทำไมไม่ทำอะไรที่เป็นจุดดึงดูดผู้เล่นละครับ

degson

• Newbie
  • *
เห้อ จีเขียนไม่เหมือนที่ประกาศในเซิฟสวรรค์เลย เนื่องด้วยผู้เล่นดาวดึงส์อยากมารวมกับเซิฟสวรรค์ ผมอ่านแล้วตะขิดตะขวงใจนะ
ทั้งๆที่จีได้เข้าไปในเซิฟดาวดึงส์แล้ว ผู้เล่นในดาวดึงส์ส่วนใหญ่ก็ไม่เห็นด้วย รวมเซิฟ กด 1 ไม่รวมเซิฟ กด 2 คนส่วนใหญ่กด 2 ตั้งเยอะ แต่ให้มาเขียนในบอร์ดแทน . . .

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ปัญหาใหญ่ หลัก ๆ กระทบแน่นอนพวกมีบ้านอยู่ก่อนนี้จะนับสมัยยังไงจะให้ใครครอง 

สองถึงรวมไปก็คนน้อยอยู่ดี 555+

ถ้ารวมเฉพาะกิจพอได้น่ะครับ เช่นมีแมทสำหรับเวลรวมกันของทั้งสองเซอร์เวอร์ มาแชร์ตี้กันได้ แต่ห้านซื้อขายแลกเปลี่ยน ประมาณนี้
เพราะปัญหาหลักผมมองว่าหาคนร่วมตี้เวลยากมีน้อยมากกว่า

ถ้ารวมทั้งหมดผมว่าเกินไปน่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

jpab

• Newbie
  • *
ผมว่ารวมเฉพาะการเล่นกิจกรรมก็พอนะ ท่าอยากให้คึกคักกันจริงๆ ไม่ใช่จะรวมทั้งเซิฟผมว่าไม่ควร 
 woon_shock

Ortisz

• Newbie
  • *
GM แก้ปัญหาที่ปลายเหตุ ต้นเหตุมันคือคนน้อย แทนที่จะหาอะไรมาดึงดูดให้คนมาเล่นที่ดาวดึงส์

แก้ปัญหาง่ายๆโดยการรวมเซิฟ คิดน้อยไปหน่อยไหม ????

ผลกระทบอื่นๆตามมาอีกเยอะแยะมากมาย //.

ol-ZENDO-lo

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยครับ ทุกวันนี้ดาวดึง แม้จะมี *150 แต่แทบไม่มีตี้เวลเลย ตลาดก็เงียบเหงา ของแรร์ก็มีน้อยและราคาสูง g#018 g#018 g#018

SNPROJECT

• Newbie
  • *
  • need not to know
เห็นด้วยครับ ทุกวันนี้ดาวดึง แม้จะมี *150 แต่แทบไม่มีตี้เวลเลย ตลาดก็เงียบเหงา ของแรร์ก็มีน้อยและราคาสูง g#018 g#018 g#018
เห็นด้วยๆ g#031 g#031