GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ไหนบอกว่าปิดการแจ้งเเฮคไงครับ

บุคคลทั่วไป · 131 · 23436

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  การรับแจ้งคดแฮกเนี่ย มันมักเกิดมาจากผู้เล่นให้ไอดีกันทั้งสิ้น นาย a ให้นาย b เพราะสนิทกัน แต่นาย b เอาไอดีของนาย a ไปให้นาย c d e ที่นี้ นาย c d e ก็เข้าไปแฮค  หรือ นาย b แฮกเสียเองเมื่อทะเลาะกัน

คนเรามันมีหลากหลายแบบ ผมไม่ได้เข้าข้างฝ่ายทีมงานดูแลเรื่องนี้น๊ะ แต่จะให้ทีมงานมาตามเช็ดเรื่องพวกนี้เป็นอะไรที่น่าปวดหัวเอามากๆ  อย่างถ้าผมเป็นคนแฮกเค้า ผมก็แง่เยอะกับทีมงานละ และหลายคนหลายความคิด ทั้งๆที่เค้าก็บอกอยู่แล้วว่าไม่รับผิดชอบกรณีผู้เล่นแลกเปลี่ยนหรือให้ไอดีกัน  แต่คนที่ถูกแฮกจะเอาอะไรมาพิสูทธ์ว่าไม่เคยให้ไอดีใคร เป็นการแฮกแบบสวมรอยจริงๆ ตรงนี้ทีมงานเค้าก็ต้องช่วยเหลืออยู่  แต่เราลองมานึกๆดูน๊ะครับ ถ้าเค้ารับทำทุกคดีที่มีการแฮก ต่อไปทุกคนให้ไอดีกันหมด ไม่กลัวอะไรแล้ว และแฮกกันสนุกสนาน อยากได้คืนก็มาแจ้งทีมงานให้เอาคืน คุณว่ามันจะเยอะเพียงไหน ใครจะไปหาให้ไหว  มันจะเยอะกว่าการแก้บัคเสียอีก

ตรงนี้ผู้เล่นอย่างเราๆก็ป้องกันเองได้แค่รักษาผลประโยชน์และข้อมูลของตัวเองไว้ให้ดี มันก็ไม่เกิด กรณีที่เกิดจริงๆสำหรับคนที่ไม่เคยให้ใครรู้ไอดีคือ ไปโดนโปรแกรมคีย์ล๊อคเมื่อไปเล่นไปออนเกมส์ที่อื่นที่ไม่ใช่เครื่องตัว ตามร้านเกมส์โดนกันเยอะ

แต่อย่าไปแฮกเลยครับ สงสารคนถูกแฮก

ปิศาจ

• Full Member
g#006   ในที่สุดครูอุ๋ยก็ออกโรงแล้ว

พวกนี้หน้าด้านและไร้ความสำนึกสุดๆจริงๆ  เพราะบทลงโทษมันอ่อนมากจนไม่มีใครกล้ว    ขอหนักๆนะครับเช็คไอดี เช็คข้อมูลการเทรดของย้ายตัว  เอาให้หมดลงโทษให้หัก  อย่าให้นิสัยแบบนี้หลุดมาในสังคมครับ  ผิดก็ต้องรับโทษ  ต่อไปจะได้ไม่กล้า  เล่นเกมส์ยังโกงคนอื่น อนาคตไม่ต้องคิดเลยเฮอๆ

จะให้ดีส่งไอพีแอสเดรด กับ email  แล้วเก็บข้อมูลของบัตรประชาชนจากไอดีที่ถูกย้ายของเข้ามาไว้ด้วย เผื่อเจ้าของที่โดนแฮคจะเอาไปเป็นหลักฐานฟ้อง

อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

bird

• Jr. Member
  • **
  การรับแจ้งคดแฮกเนี่ย มันมักเกิดมาจากผู้เล่นให้ไอดีกันทั้งสิ้น นาย a ให้นาย b เพราะสนิทกัน แต่นาย b เอาไอดีของนาย a ไปให้นาย c d e ที่นี้ นาย c d e ก็เข้าไปแฮค  หรือ นาย b แฮกเสียเองเมื่อทะเลาะกัน

คนเรามันมีหลากหลายแบบ ผมไม่ได้เข้าข้างฝ่ายทีมงานดูแลเรื่องนี้น๊ะ แต่จะให้ทีมงานมาตามเช็ดเรื่องพวกนี้เป็นอะไรที่น่าปวดหัวเอามากๆ  อย่างถ้าผมเป็นคนแฮกเค้า ผมก็แง่เยอะกับทีมงานละ และหลายคนหลายความคิด ทั้งๆที่เค้าก็บอกอยู่แล้วว่าไม่รับผิดชอบกรณีผู้เล่นแลกเปลี่ยนหรือให้ไอดีกัน  แต่คนที่ถูกแฮกจะเอาอะไรมาพิสูทธ์ว่าไม่เคยให้ไอดีใคร เป็นการแฮกแบบสวมรอยจริงๆ ตรงนี้ทีมงานเค้าก็ต้องช่วยเหลืออยู่  แต่เราลองมานึกๆดูน๊ะครับ ถ้าเค้ารับทำทุกคดีที่มีการแฮก ต่อไปทุกคนให้ไอดีกันหมด ไม่กลัวอะไรแล้ว และแฮกกันสนุกสนาน อยากได้คืนก็มาแจ้งทีมงานให้เอาคืน คุณว่ามันจะเยอะเพียงไหน ใครจะไปหาให้ไหว  มันจะเยอะกว่าการแก้บัคเสียอีก

ตรงนี้ผู้เล่นอย่างเราๆก็ป้องกันเองได้แค่รักษาผลประโยชน์และข้อมูลของตัวเองไว้ให้ดี มันก็ไม่เกิด กรณีที่เกิดจริงๆสำหรับคนที่ไม่เคยให้ใครรู้ไอดีคือ ไปโดนโปรแกรมคีย์ล๊อคเมื่อไปเล่นไปออนเกมส์ที่อื่นที่ไม่ใช่เครื่องตัว ตามร้านเกมส์โดนกันเยอะ

แต่อย่าไปแฮกเลยครับ สงสารคนถูกแฮก
ลองโดนกับตัวเองบ้างก็จะรู้นะคับของแบบนี้พูดกันไม่ได้

bird

• **
บอกคำเดียวว่าสุดยอดมากครับที่กล้ามาหัวหมอแบบนี้

ถ้าพวกมิจฉาชีพได้ใจกันแบบนี้ ผมคงต้องขอพิจารณากฎกติกาเรื่องการลงโทษผู้กระทำผิดในกรณีแบบนี้ใหม่หน่อยละครับ
ผมมีหลักฐานการสนทนาว่าแฮคมาจริงแต่ขอส่งแบบเป็นการส่วนตัว
ถ้าทางทีมการต้องการ
 เจ้าของไอดี

oh_RaymonDD

บอกคำเดียวว่าสุดยอดมากครับที่กล้ามาหัวหมอแบบนี้

ถ้าพวกมิจฉาชีพได้ใจกันแบบนี้ ผมคงต้องขอพิจารณากฎกติกาเรื่องการลงโทษผู้กระทำผิดในกรณีแบบนี้ใหม่หน่อยละครับ
ผมมีหลักฐานการสนทนาว่าแฮคมาจริงแต่ขอส่งแบบเป็นการส่วนตัว
ถ้าทางทีมการต้องการ
 เจ้าของไอดี
คุณคับ โดนคนทั้งกระทู้ด่า(ทางอ้อม) ถึงขั้นจีเอมมาประกาศต่อหน้าเเล้ว
ยังกล้าอิกนะคับ ๆ หัดสำนึกสำเนียกบ้าง ก้อดีนะคับ
[/color]

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle

ลองโดนกับตัวเองบ้างก็จะรู้นะคับของแบบนี้พูดกันไม่ได้

อันนี้ผมเข้าใจครับ ที่ผมอธิบายไปหมายถึงว่า กรณีที่เค้าไม่ยอมเปิดรับแจ้งแฮคครับผม เพราะถ้าเปิดมันก็จะมีเรื่องทำนองนี้ออกมาเยอะมาก  และผมก็เห็นใจผู้ที่ถูกแฮก ไม่ใช่ว่าจะตัดรอนอะไรไป

bird

• **

คุณอุ้ย ขอเป็นกรณีตัวอย่างซักเคสได้มั้ย ตัวผมเองเคยโดนแฮกนะ

แต่ยังไม่เคยทำให้รู้สึกเสียหน้าแบบนี้เลย แบบนี้มันเหมือนกับเย้ยกฏหมาย
ดีมากครับผมก็อยากให้เป็นเคสตัวอย่างผู้ที่คิดจะทำผิดจะได้ไม่กล้าทำอีก
บทลงโทดต่ำไป ผมประโยชน์ที่ได้จากการแฮคมากกว่าเลยล่อตาล่อใจให้ผู้กระทำผิดได้ใจครับ
ดูถูกทั้งสติปัญญาของผู้เล่นเอง และดูถูกสติปัญญาและสมรรถภาพของบริษัทและทีมงาน

ทำให้ผมดูซักเคสนึงเหอะครับ แล้วขอให้นำมารายงานความคืบหน้าด้วย

"อย่าปล่อยให้คนถ่อยลอยนวล" ขอให้จีเอ็มทำกฏหมายให้ศักดิ์สิทธิ์ กฏเกมส์ก็ให้ศักดิ์สิทธิ์ด้วยเช่นกัน

แฮกของชาวบ้านละ พอโดนตรวจสอบก็กลับมาตอกหน้าจีเอ็มด้วยคำว่า "ไหนว่าไม่รับแจ้งแฮกไง"

แบบนี้สังคมเกมส์จะอยู่ยังไง พวกผู้เล่นเองจะไว้ใจใครได้อีก

ปลาเน่าตัวนี้ ผมว่าทางทีมงานรีบๆจัดการก่อนดีกว่าครับ และขอย้ำว่า กรุณาลงความคืบหน้าในเคสนี้

ให้เป็นเคสตัวอย่างด้วยนะครับ

g#008 g#008 g#008 g#008 g#008

bird

• **
ดีคับทำเป็นเคสตัวอย่างพวกที่คิดจะทำจะได้ไม่กล้า
บทลงโทดเบาไปผู้ทำผิดได้ผมประโยชน์มากกว่า
เลยย่ามใจกระทำผิดได้

---------IcezeicE

ถ้าสมมุติว่าผมขายตัวละครให้เขาจริงให้เขาเอาหลักฐานการโอนเงินมาชี้แจงซิ
ผมจะไม่ดำเนินคดีต่อเลยถือเป็นการซื้อขาย แต่นี่ไม่ใช่ นี่เป็นการขโมยของกันเพื่อที่จะนำไปขายเป็นเงินจริงต่อไป
ทุกอย่างที่ผมพูดมีหลักฐานยืนยันความจริงทุกอย่าง
เดวก็รู้ว่าใครเป็นเจ้าของตัวจริง

เอ่อ ต้องขออภัย จขกท ด้วยครับ

พอดีผมอ่านดูกระทู้แล้ว ผมไปนึกถึงในแง่มุมต่างๆ มิได้กล่าวหา จขกท แต่อย่างใดเน้อ เดี๋ยวจะเข้าใจผิดกัน

แค่นึกสงสัยในอีกรูปแบบหนึ่ง เผื่อทีมงานมาอ่านก็อยากทราบว่าจะทำอย่างไร แต่ก็คงทำไรไม่ได้อะแหละ คนซื้อก็ซวยไป  เป็นอุทาหรณ์สำหรับผู้ที่กำลังจะซื้อขายให้ต้องระวัง เพราะทีมงานทำได้เพียง กู้ข้อมูลกลับให้เจ้าของเท่านั้น ในส่วนอื่นไม่ข้องเกี่ยว
ไม่เป็นไรครับทุกคนมีสิท ที่จะคิดได้
แต่ผมเล่นเกมนี้มาก็นานมากแล้ว
คนในเกมรู้จักกันเยอะ
คนที่รุ้จักผมจริงๆ เขารู้ดีว่าผมไม่ขายแน่นอน
ต้องรอดูคำตัดสินของผู้มีอำนาจวันนี้
และผมก็ไม่ใช่เด็กตามร้านเกมที่จะมาแฮคข้อมูลไปได้แล้วจะไม่มีความผิด
พวกนี้ต้องเจอคนจริง
พวกขยะสังคม
ผมจะช่วยสั่งสอนให้แทนคนอื่นๆด้วย
เขาจะได้ไม่กล้าทำอีก

ป๋าไอ ดัง ไหย่ แล้ว   g#036 g#036 g#036 g#036 g#036 g#036 g#036 g#036 g#036

สู้ๆ ๆ นะ  เอาของไอ คืนด้วย 5555 g#005 g#005 g#005 g#005 g#005

ฝาก กระทืบ คนแฮก สัก 80ที เอา ให้จมดินไปเลย กล้ามาก มาหลอกคน น่า รัก แบบ นู๋ g#035 g#035 g#035

สาวกต่อมลูกหมาก

• **
ผมมองว่าประเด็นอย่างที่คุณDarkangle พูดมาก็ถูกนะครับผมเห็นด้วย

แต่ประเด็นในกระทู้นี้คือ คนที่แฮกไปกลับมาลอยหน้าลอยตาบอกว่า

"ไหนจีเอ็มไม่รับแจ้งเรื่องแฮกไง" เหมือนกับมาตอกหน้าและตอกย้ำว่า

"ตูแฮกมาได้แล้ว ตูย่อมไม่มีความผิดและไม่สามารถจับตูมาขังคุกได้"

นี่แหล่ะครับเหตุผล ถ้ามองตามนี้แล้วผมจึงมองว่า เคสนี้ต่างจากเคสอื่น

ไม่ได้รู้จักกับเจ้าของผู้เสียหายโดยส่วนตัว บางทีในเกมส์อริกันด้วยซ้ำไป

แต่หากมองในมุมมองโดยรวมแล้ว การกระทำผิดโดยที่ยังลอยหน้าลอยตาเยาะเย้ยถากถางแบบนี้

มันก็ไม่ต่างจาก การปล่อยให้คนถ่อยลอยนวลเลยครับ

ถ้าเกิดจากการแฮกแล้วเจ้าของไอดีทำการแจ้ง ทีมงานก็ดำเนินการไปในส่วนที่ทำได้

และหากไอ้คนที่ทำไม่ออกมาโพทะนาตัวเองแบบนี้ ผมว่าใครก็ไม่หมั่นไส้หรอกครับ

เลยอยากขอย้ำเตือนจีเอ็มและทีมงานด้วยครับว่า "ขอให้ทำเคสนี้ให้เป็น คดีตัวอย่างทีนะครับ"

คุณไม่รู้สึกอะไรเลยเหรอกับการที่โจร เอาเท้ามาลูบหน้าพวกคุณ ถึงในบอร์ดสาธารณะแห่งนี้

กราบเรียนด้วยความเคารพครับทีมงาน

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

bird

• **
ผมมองว่าประเด็นอย่างที่คุณDarkangle พูดมาก็ถูกนะครับผมเห็นด้วย

แต่ประเด็นในกระทู้นี้คือ คนที่แฮกไปกลับมาลอยหน้าลอยตาบอกว่า

"ไหนจีเอ็มไม่รับแจ้งเรื่องแฮกไง" เหมือนกับมาตอกหน้าและตอกย้ำว่า

"ตูแฮกมาได้แล้ว ตูย่อมไม่มีความผิดและไม่สามารถจับตูมาขังคุกได้"

นี่แหล่ะครับเหตุผล ถ้ามองตามนี้แล้วผมจึงมองว่า เคสนี้ต่างจากเคสอื่น

ไม่ได้รู้จักกับเจ้าของผู้เสียหายโดยส่วนตัว บางทีในเกมส์อริกันด้วยซ้ำไป

แต่หากมองในมุมมองโดยรวมแล้ว การกระทำผิดโดยที่ยังลอยหน้าลอยตาเยาะเย้ยถากถางแบบนี้

มันก็ไม่ต่างจาก การปล่อยให้คนถ่อยลอยนวลเลยครับ

ถ้าเกิดจากการแฮกแล้วเจ้าของไอดีทำการแจ้ง ทีมงานก็ดำเนินการไปในส่วนที่ทำได้

และหากไอ้คนที่ทำไม่ออกมาโพทะนาตัวเองแบบนี้ ผมว่าใครก็ไม่หมั่นไส้หรอกครับ

เลยอยากขอย้ำเตือนจีเอ็มและทีมงานด้วยครับว่า "ขอให้ทำเคสนี้ให้เป็น คดีตัวอย่างทีนะครับ"

คุณไม่รู้สึกอะไรเลยเหรอกับการที่โจร เอาเท้ามาลูบหน้าพวกคุณ ถึงในบอร์ดสาธารณะแห่งนี้

กราบเรียนด้วยความเคารพครับทีมงาน

woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
พูดได้กินใจ

`เพียงรัก ♥ `

• รักฉันมั้ยคะ ♥ ? `
  • **
หน้าด้านขั้นเทพครับ ไปทำผิดแล้วโดนคุก ยังมีหน้าด้านมาตั้งอีก สงสัย ถ้า วันนั้นเป็นวันที่ตำรวจพักผ่อน ทั่วประเทศ แล้วคุณไป  ปล้นร้านทอง ตำรวจ จับได้ 

คุณคงบอกเขาว่า "จับทำไมไหนบอกว่าพักผ่อน" จริงไหมครับ  คุณน้อง

bird

• **
ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากเพื่อนๆทุกคน
ขอบคุณจากใจครับ
ผมจะต่อสู้ให้ถึงที่สุด

`เพียงรัก ♥ `

• รักฉันมั้ยคะ ♥ ? `
  • **
ขอบคุณสำหรับกำลังใจจากเพื่อนๆทุกคน
ขอบคุณจากใจครับ
ผมจะต่อสู้ให้ถึงที่สุด

เอาเอกสารไปยื่นให้ บริษัท หรือแฟ็กไปให้ เพื่อแจ้งการเปลี่ยนพาสเวิร์ดเลยครับ