GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

~*•VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์•*~ !•~คSoบครัวสุดเอ๋O •*•IIต่IIสuจาอUอุ่u!!~~ :: Season III

KUNG!!

• Jr. Member
  • **
จิงๆอยากจะพูดในกิลไปละ เเต่ไม่รุ้ต้นสายปลายเหตุ + ไม่สนิท กับ มุก กับแอนถึงขั้น ตบหัวเล่นได้
เเต่อยากจะบอกว่า
 ทั้งคู่อะไมมีใครผิดหรอก ในมุมมองผมนะ เพราะผมดูๆแล้วก็เเรงพอๆกันทั้งคู่ ปัญหาคือผมเองก็พึ่งรู้ ว่า ตา กับ แม่ ของแอนนี่เสีย  ไม่รุ้เรื่องเลยจริงๆ
เป็นผม ถ้ารู้ข่าวผมก็ ขำไม่ออกเหมือนกัน แต่จากที่ฟังกุ้งแห้งพูดมาพอรุ้ลางๆไม่อยาก พล่ามไรมาก
แล้วผมก็ไม่รุ้จุดประสงค์ ของ ทั้ง มุก กับ เเอน ว่าต้องการอะไร

แค่อยากจะบอกว่า  ถ้าเราถอย คนละก้าว  บางสิ่งบางอย่างอาจจะดีกว่านี้ก็ได้ 
มีอยู่คำนึงที่ไม่เห็นใครพิมมาเพราะว่า ตัวเองไม่ได้ผิด
  คำว่า ขอโทด  อะ มีอะไรทีมากกว่าคำว่าขอโทดนะ ละผมก็ไม่ได้บอกให้ใครไปขอโทดใคร  อยากให้ขอโทดกันทั้งคู่อะละ
บางทีคำว่าขอโทด ไม่จำเป็นว่าเราต้องทำผิดเสมอไป เเต่เราขอโทดเพื่อ แสดงความจริงใจก็มีนะ     ไม่ใช่จะเเรงแซงทางโค้งกันอย่างเดียว

ละก็  เรือง ของ  ตา กับ แม่ ของเเอนเสีย พี่ขอเเสดงความเสียใจ ไว้ที่นี้ด้วย พึ่งรู้ตะกี้นี่ละ

มีไรให้ช่วยก็บอกได้นะ ทุกคนอะละ  ละถ้าเป็นไปได้ก็ เกี่ยวก้อยกันซะนะ คนเราผิดพลาดได้ทุกคนละ อยู่ที่เราจะมองยังไง

คนแรกที่แสดงความเสียใจกับแอนในบอร์ด  g#001 g#001 g#001

สิ่งที่ยากที่สุดของ "ความผูกพัน"คือการพยายามเดินผ่านชีวิตของคนที่ใกล้จะหมดรักกัน..ช้าๆ

❀JoiiLee'z❀

• Full Member
  • ..DevilPriestZ..
ที่ในกิล ไม่ได้พูดอะไรในเหตุการณ์วันนี้ ก็เพราะไม่อยากจะพูดอะไรให้ไปกระทบแอนกัน

ไม่ใช่ว่าไม่ใส่ใจ หรือไม่พอใจกันอะไรหรอกนะ อยากให้แอนเปิดใจให้มากกว่านี้

เข้าใจคนอื่น ๆ ให้มากกว่านี้  เพราะในกิลก็เข้าใจความรู้สึกแอนกันนะ แต่แอนปิดตัวเองกับทุกคนในกิลตลอดเลย

คงเพราะรู้อะไรช้ากันละมั้ง ถึงได้เกิดอะไรแบบนี้ เพราะงั้นถ้ามีอะไรอีก อยากให้แอนบอกคนในกิลก่อนบ้าง

อยากให้แอนใจเย็นแล้วมาทบทวนดี ๆ นะ ว่าทุกคนรู้สึกยังไง กับเหตุการณ์นี้ คนเสียทั้งคน

คงไม่มีใครอยากจะมาเยาะเย้ย หรือไปด่า ไปว่าแอนหรอกนะ

คุยกับมุกดี ๆ นะ ทั้งแอนทั้งมุกก็มีเหตุผลด้วยกันทั้งนั้น แล้วก็ไม่ได้ไร้สาระอะไรเลย

แต่ ณ จุดนี้เราต้องหันหน้ามาคุยกันดี ๆ ไม่ใช่ ยกอ้างเรื่องที่เราไม่พอใจขึ้นมา

มีปัญหาอะไรต้องช่วยกันคิดนะ แอน มุก อย่าเก็บไว้คนเดียวกัน

เราเป็นครอบครับเดียวกันนะ อย่าทะเลาะกันเอง .. จำไว้นะ รักกันไว้้เถิด ^^"

จอยก็ขอโทษที่ตั้งบอร์ดใหม่ขึ้นมา ในวันที่ทางญาติแอนเสียพอดี เพราะจอยก็ไม่รู้เหมือนกัน

เพิ่งได้ข่าวมา แล้ววันนั้นที่แอนตัวส้มบอก แหวน เหมียวน่ะ 2 คนนี้ไม่อยู่จอจริง ๆ นะ แอน ..

แล้วก็เรื่องที่มุกมีปัญหากับต้วส้มนั้น มุกก็คุยในกิล ว่ามุกมีปัญหากับใคร มุกไม่ได้ประชดหรืออะไรแอนเลย

ทุก ๆ คนในกระโป่ยรักแอนนะ อย่าคิดมาก เดี๋ยวทุกอย่างก็ดีเอง
" ฉันรักการอยู่ร่วมกับความมืดและสีดำก็จริง แต่หาได้นิยม "ความชั่วช้าสกปรก" ที่ย้อมใจมนุษย์ให้เป็นสีดำไม่ "

❀JoiiLee'z❀

จิงๆอยากจะพูดในกิลไปละ เเต่ไม่รุ้ต้นสายปลายเหตุ + ไม่สนิท กับ มุก กับแอนถึงขั้น ตบหัวเล่นได้
 ทั้งคู่อะไมมีใครผิดหรอก ในมุมมองผมนะ เพราะผมดูๆแล้วก็เเรงพอๆกันทั้งคู่ ปัญหาคือผมเองก็พึ่งรู้ ว่า ตา กับ แม่ ของแอนนี่เสีย  ไม่รุ้เรื่องเลยจริงๆ
เป็นผม ถ้ารู้ข่าวผมก็ ขำไม่ออกเหมือนกัน แต่จากที่ฟังกุ้งแห้งพูดมาพอรุ้ลางๆไม่อยาก พล่ามไรมาก
แล้วผมก็ไม่รุ้จุดประสงค์ ของ ทั้ง มุก กับ เเอน ว่าต้องการอะไร

แค่อยากจะบอกว่า  ถ้าเราถอย คนละก้าว  บางสิ่งบางอย่างอาจจะดีกว่านี้ก็ได้ 
มีอยู่คำนึงที่ไม่เห็นใครพิมมาเพราะว่า ตัวเองไม่ได้ผิด
  คำว่า ขอโทด  อะ มีอะไรทีมากกว่าคำว่าขอโทดนะ ละผมก็ไม่ได้บอกให้ใครไปขอโทดใคร  อยากให้ขอโทดกันทั้งคู่อะละ
บางทีคำว่าขอโทด ไม่จำเป็นว่าเราต้องทำผิดเสมอไป เเต่เราขอโทดเพื่อ แสดงความจริงใจก็มีนะ     ไม่ใช่จะเเรงแซงทางโค้งกันอย่างเดียว

ละก็  เรือง ของ  ตา กับ แม่ ของเเอนเสีย พี่ขอเเสดงความเสียใจ ไว้ที่นี้ด้วย พึ่งรู้ตะกี้นี่ละ

มีไรให้ช่วยก็บอกได้นะ ทุกคนอะละ  ละถ้าเป็นไปได้ก็ เกี่ยวก้อยกันซะนะ คนเราผิดพลาดได้ทุกคนละ อยู่ที่เราจะมองยังไง

คนแรกที่แสดงความเสียใจกับแอนในบอร์ด  g#001 g#001 g#001

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวแอนนี่ด้วยนะ  ที่เสียทั้งตาและแม่ไปพร้อมๆกัน
พวกเราขอเปนกำลังใจให้แอน  อย่าท้อแท้  ขอให้รู้ว่าพวกเราทุกคนเปนห่วง
ตอนนี้ จะทำ จะิคิดอะไร ขอให้ใ้ช้สติเปนที่ตั้งนะ  อย่าวู่วาม
ขอให้คิดถึงคนที่ยังมีชีวิตอยู่
คนที่จากไปเค้าจะได้ไม่ห่วง
ขอให้เข้มแข็งไวๆ กลับมาสู้ต่อไป 

ย้อนไปดูดี ๆ นะกุ้ง เหมียวรู้ข่าวก็มาโพสเลย .. อีกอย่างทุก ๆ คนรู้ข่าวก็เ็ป็นห่วงแอนทุกคน

เพียงแต่บางคนไม่ได้มาแสดงความคิดเห็นอะไรในบอร์ดเท่านั้นแหละ .. ^^" ทุกคนในโป่ยก็รักแอน ไม่น้อยไปกว่าใครหรอก

" ฉันรักการอยู่ร่วมกับความมืดและสีดำก็จริง แต่หาได้นิยม "ความชั่วช้าสกปรก" ที่ย้อมใจมนุษย์ให้เป็นสีดำไม่ "

okmokiiz

• **
  • วนศาสตร์ 77
    • okmokiiz ><
มุกขอโทษแอนตั้งแต่วันพฤหัส  จนมาวันนี้  ก็ยังขอโทษแล้วก็ขอผิดเอง

ไม่ใช่ทำตัวเป็นนางเอกหรืออะไร  แล้วอารมณ์มุกวันนั้นกับวันนี้ ก็ไม่ได้แรง  มีแค่คำว่าห่วง

ก็อยากจะบอกว่าขอโทษอีกครั้ง  ไม่รู้มันจะมากไปไหม  แต่ก็ขอโทษ 
okmokiiz,,* กระโป่ยเรนเจอร์  มิตรภาพที่แน่นแฟ้น

KUNG!!

• **

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวแอนนี่ด้วยนะ  ที่เสียทั้งตาและแม่ไปพร้อมๆกัน
พวกเราขอเปนกำลังใจให้แอน  อย่าท้อแท้  ขอให้รู้ว่าพวกเราทุกคนเปนห่วง
ตอนนี้ จะทำ จะิคิดอะไร ขอให้ใ้ช้สติเปนที่ตั้งนะ  อย่าวู่วาม
ขอให้คิดถึงคนที่ยังมีชีวิตอยู่
คนที่จากไปเค้าจะได้ไม่ห่วง
ขอให้เข้มแข็งไวๆ กลับมาสู้ต่อไป 

ย้อนไปดูดี ๆ นะกุ้ง เหมียวรู้ข่าวก็มาโพสเลย .. อีกอย่างทุก ๆ คนรู้ข่าวก็เ็ป็นห่วงแอนทุกคน

เพียงแต่บางคนไม่ได้มาแสดงความคิดเห็นอะไรในบอร์ดเท่านั้นแหละ .. ^^" ทุกคนในโป่ยก็รักแอน ไม่น้อยไปกว่าใครหรอก

โอ้วว เค้าไม่เหง - -  g#043 g#043 g#043

สิ่งที่ยากที่สุดของ "ความผูกพัน"คือการพยายามเดินผ่านชีวิตของคนที่ใกล้จะหมดรักกัน..ช้าๆ

❤ Anny◕‿◕❤

อันนี้คำตอบของพี่เอก = คะพี่เอก  พรุ่งนี้ประกอบพิธีเสร็จก็กลับไปเรียนละ มีสอบตอนบ่ายชะด้วย  g#043

อันนี้คำตอบของจอย= ก็ถ้ามุกไม่พิมงั้น ก็คุยดีๆหรอก อีกอย่างที่ออนมาวันนี้ลืมไปแล้วด้วย อารมดีขึ้นมาเยอะ มาเจอแบบนี้ปรอทมันก็แตกได้เหมือนกัน ละทำไมไม่คุยกะมุกดีๆนะหรอ บอกไว้เลยว่า คำพูดที่พิมกับแอนวันนั้น กะตัวส้มวันนี้ กะในกิลมันคนละแบบเลย ไม่อยู่ในสถานไม่รุหรอก คนที่อยู่ในเหตุการ มีกุ้ง แอน มุก  พี่อาย

แล้วใช่ว่าแอนจะไม่บอก ว่ันนั้นวันพุท พี่เหมียวถามว่าออกทำไม แอนก็บอกไปแล้วว่าคุณตาเสียไปแล้ว เห็นเล่นเกมกันในกิลเฮฮาเลยไม่อยากขัด แล้วอีกวันแม่ก็เสียแอนก็โทรคุยกับกุ้งว่าแม่เสีย พอแอนออนเกมมาตอนเย็นของวันหัส ตัวแอนไม่ได้อยู่ในกิล แอนก็บอกพวกพี่ๆไปแล้วว่าแม่เสีย ใช่ว่าจะไม่บอกไรเลย แต่บอกผ่านกุ้งเพราะแอนพิมเองไม่ไหว แล้วก็ยุ่งๆกับงานศพ   พอเที่ยงคืนกะคุยกัน บลาๆ จนทนไม่ไหว เลยต้องหายไปทำความรู้สึกสักพัก วันนี้ได้มาออนเกมเจอ พิมว่า ''ให้ชิบมาคุยตัวพระแทน เพราะไม่อยากดูจอนี้แล้ว'' ทั้งที่ตอนนั้นแอนคุยส้มกับพี่กุ้ง 10 กว่าบรรทัด แอนไม่ได้โง่ถึงไม่รุอะไรเปนไร ปรอทก็เลยแตก เรื่องตั้งบอดไม่ว่าไรหรอก ยังไงก็เป็นความตั้งใจแต่แรกแล้วว่าเลืกวันนั้น แอนก้เลยออกไง เพราะแอนไม่อยากเอาเรื่องไม่ดีมาบอกในกิลแต่ตัวส้มบอกพี่เหมียวไปแทนเพราะเล่นกิจกัน 3 กิลไง มันเปนเรื่องของส่วนรวม แอนเลยจำเปนต้องไปเพราะ สนุกไม่ไหวจริงๆ

ปล.รักโป่ยเหมือนกัน แต่วันนี้รักรุนแรงไปหน่อย และอยากให้อย่าเล่นเกมมากไป อยากให่อยู่พูดคุยกะพ่อแม่  มากๆ ก่อนที่จะไม่มีโอกาศแบบนั้นแล้วเหมือนกับแอน..

❤ Anny◕‿◕❤

ยังไงก็ขอบคุณที่ความรู้สึกที่มีทั้งดี แล้วก็ออกแนววเดือดๆนิดนิง ที่มีให้ตอนนี้แอนโอเครแล้วละ แม่ของแอนได้ไปอยู่ในอ้อมกอดของพระเจ้าแล้ว ยังไงก็เรียกกลับมาไม่ได้แล้ว
ต่อไปก็คงต้องเริ่มใหม่ ไงก็ขอโทดมุกละกัน ขอไม่พิมเยอะข้อมือด้านขวาหักเข้าเฝือกอยู่ +ไม่ถนัดช้าย(โดนพี่ผลักตกบันใด 555 )

❀JoiiLee'z❀

รู้นานแล้ว แต่ไม่บอก เพื่อไรเนอะ เห็นไหม ปัญหาเกิด *-*

วันนี้คุณบอกรักพ่อแล้วหรือยัง !! ?~
พ่อผมตาย ตั้งเเต่ผมยังไม่เกิด บอกใครดี  woon_cry

# Ƨαiɾαǀiɳɗε.ıızυч

• **
  • ♥ BM
If you love a girl happy and cute, you must know you r a lucky guy
If you love a girl usually sad and not smile much, let her see her smile in your eyes
If you love a girl usually cry, don't let yourself think you r making her cry
If you love a girl is an angel, never let you fall to hell
If you love a sick girl, make her heart fell strong
If you love a romance girl, be Romeo and she is Juliette forever
If you love a pretty girl, don't think her pretty is yours
If you love a poor girl, never love her by sending her your money
If you love a rich girl, let her know the good of being a regular people
If you love a jealous girl, hug her, hug her forever and don't say a word
If you love a lie girl, never lie to her
If you love an older girl, let her know who is in your arms
If you love a cold girl, hug her, make her warm
If you love the second, the third... girl. love her more than the first
If you love a girl who never love before, be her first and the end
If you love a weak girl, be strong
If you love a smart girl. happy with your role like a fool bf
... So much to tell and remember
IF YOU LOVE A GIRL WHO DOESN'T LOVE YOU, LOVE HER FOREVER
♥ ♥ ♥
Don't Curious : )