GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อำลา!! กระทู้สุดท้ายของจีเอ็มครูอุ้ย

อุ้ย

• Jr. Member
  • **
ในที่สุดวันนี้ก็มาถึง วันที่ผมจะทำงานที่นี่เป็นวันสุดท้าย  ซึ่งมาคิดๆ ดูผมเองก็รู้สึกใจหายไม่น้อย
ซึ่งผมเองก็อยู่ในจุดนี้มา 3 ปี  จนรู้สึกอิ่มตัว คิดว่าได้รับประสบการณ์มากพอ ประกอบกับอายุที่มากขึ้นจึงต้องมองหาก้าวในชีวิตต่อไป ก็เลยมีวันนี้  g#004 g#004

เพื่อนๆ หลายๆคนอาจแปลกใจว่าช่วง 2-3 เดือนผมไปไหน ไม่เคยเห็นมาตอบบอร์ดเลย จริงๆ ช่วงนี้ผมโฟกัสอยู่ที่งานหลักของ GP ซึ่งเกี่ยวกับการวางแผนเกมอสุรา ประกอบกับทีม GM ก็มีสมาชิกมากขึ้น ผมจึงละหน้าที่ส่วนนี้ไว้ให้น้องๆ GM ทำกันเต็มที่ (แต่ก็ไม่ได้ล้มหายไปไหนยังคงติดตามผลเมื่อน้อง GM มีประเด็นสงสัยมาถามอยู่เนืองๆ)

ในฐานะคนที่เคยทำตำแหน่ง GM ที่อยากจะฝากไว้(เป็นความรู้สึกในใจ)
คือ ผมอยากให้เพื่อนๆ ทุกคนเห็นค่าของคนๆ นึงเมื่อตอนเค้าอยังอยู่  ดีกว่ามาคร่ำครวญหรือมาเห็นความดีเมื่อตอนที่เค้าจากไปแล้ว ซึ่งมันไม่มีประโยชน์ (ใช้ได้กับทุกเรื่องเลยเน้อ g#009 g#009)
สำหรับ GM รุ่นนี่ในสายตายผมเค้าขยันทำงานกันทุกคนนะ ถ้าคิดว่าเค้าทำดีผมว่าก็ควรจะเอ่ยปากชมน่าจะดี แต่คิดว่าเค้าทำไม่ดีก็ควรจะตักเตือน หรือชี้แนะช่องทางแก้ไขให้ถูกต้อง (ผมว่าอันนี้มันเป็นเรื่องของน้ำใจและการให้กำลังใจกัน) ส่วนคำประชดประชัน หรือคำว่ากล่าวที่ไม่มีข้อเสนอใดๆ ผมมองว่ามันไม่มีประโยชน์กับใครเลย

เอาละจะลากันแล้ว ผมขอกล่าวลาและขอบคุณหน่อยนะ(ถ้าน้ำเน่าก็ทนอ่านกันหน่อยนะ  g#023 g#023)
ขอขอบคุณเพื่อนๆในบอร์ดและในเกมทุกท่านที่ ติดตาม พูดคุย เสนอความคิดต่างๆ ติติงให้คำชี้แนะนำกับผม
ขอขอบคุณลูกพี่ ลูกน้องและเพื่อนๆ ร่วมงานทุกๆ ท่าน ที่ร่วมทำงาน สอนงาน สร้างความสนุกในการทำงานเรื่อยมา
ถ้าผมยังคงเดินทางอยู่ในสายนี้ เพื่อนๆ ก็คงจะเจอผมที่ไหนซักแห่งแหละครับ เมื่อถึงเวลานั้นพบเจอผม ถ้าไม่รังเกียจก็เข้ามาทักทายกันได้ทุกเมื่อครับ ฮาๆ  g#004 g#004

สุดท้ายนี้ผมก็ขออภัยในบางสิ่งที่เคยทำไม่ดีกับเพื่อนๆ ขอได้อย่าถือสาหาความ และขอให้ทุกคนๆ โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2012, 12:48:34 โดย จีเอ็มครูอุ้ย »

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ

• Full Member
  • จงภูมิใจเถิดที่เกิดเป็น ไทย มิเป็นทาสใครและมีน้ำใจล้นปริ่ม
ใจหาย   คิดไว้ว่าสักวันต้องมีวันนี้

ยังไงงานเลี้ยงก็ต้องมีวันเลิกรา

ขอให้โชคดีเน้อ  อย่าลืมมาเยี่ยมหลานๆในเกมบ้าง

ดูเธอ "สวยขึ้น" ผิดหู! ผิดตา! ..
 ตั้งแต่ไปเสริม "นอ" มา เธอสวยจริงๆ .. !!!

ทีมงาน Super pea

• Jr. Member
  • **
  • NEVERDIE อยุธยา

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
ไปซะแล้วยังไงก็ขอให้โชคดี

ว่าแต่บัคเมื่อแพ็กก่อนนี้ครูอุ๋ยวางยาไว้รับน้องใหม่หรอครับ อิอิ  g#009  หรือว่าน้องใหม่มาเลยทดสอบฝีมือการแก้บัคซะเลย

woon_bye
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

~:•<แมวปีศาจ>•:~

• โสด~ขั้นเทพ !!!
  • Asura Tester
  • Hero Member
  • **
  • จีบได้ หาหม้ายจ้าว..!!!
    • Ith Continue
โชคดีครับพี่ ขอให้ประสบความสำเร็จกับงานในอนาคต g#031
จะไม่เอ่ยคำลานะพี่ เพราะยังไงเราก็ยังคงได้พูดคุยกันอยู่บ้างเหมือนเดิม
ในฐานะผู้เล่นที่ใช้บริการเกมที่พี่รับผิดชอบดูแลอยู่ ก็เสียดายบ้างเหมือนกัน
แต่ก็เชื่อว่าคงมีคนที่ขึ้นมาทำหน้าที่แทนพี่ได้ดีไม่แพ้กัน เป็นกำลังใจให้ครับ
90% ของพวกชอบดราม่าด่าด้วยภาษาย่าทวดในอินเตอร์เน็ต
มักจะหงอแดกเงียบเป็นสากเวลาเจอหน้ากันนอกจอ จริงป้ะ ?

❃Aмιℓdzмιℓe™

• last breath.
  • Newbie
  • *
  • i will be with you together.
ใจหายจังเลย
โชคดีนะคะ
พวกเราจะเก็บความทรงจำดรๆ เอาไว้ :']
You make me out of breath, When you walk away.
Amildzmile.

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
 woon_shock   ใจหายน๊ะครับ ส่วนตัวผม DarkEagle ขออำลาอาลัยครับ  ตั้งแต่ผมเล่นบอร์ดนี้มาก็เจอครูอุ้ย มีทั้งทางเดียวกันและขัดเคืองกัน แต่ใจผมไม่เคยนึกเกลียดหรือรังเกียจอะไรเลยสักนิดครับ  ถึงขัดคอกันบ้างแต่ผมนึกชื่นชอบท่านอยู่เป็นในๆ แต่ผมไม่ขอบอกว่าเรื่องอะไร ผมไม่ชอบชะเลียยกยอปอปั้นใคร  ในบรรดาจีเอมและทีมงานเกมส์ที่ผมเคยผ่านมาทั้งหมด มีท่านนี่แหละที่เข้าตาผมมากที่สุด จากที่เคยผ่านๆกันมา  วันนี้ท่านจะไปแล้วผมก็รู้สึกใจหายครับ เสียดายด้วย พูดจากใจจริง

ยังไงก็ขอให้ไปดีครับ เจริญก้าวหน้าต่อไปครับ   g#031   woon_sunny woon_sunny woon_sunny

byakuya

อืม อ่านหัวข้อกระทู้แล้วคลิกแทบไม่ทัน  ไม่อยากให้ครูอุ้ยไปเลยนะครับ  ผมรู้สึกว่า  ครูอุ้ยเป็นจีเอ็มที่ดีมาก  ไม่เคยตอบคำถามแบบกวนๆ ไม่ว่า ผู้เล่น จะโวยวายเท่าใดก็ตาม  มีใจการให้บริการ เป็นแบบอย่างที่ดีมาก  ใจหายเหมือนกันครับ  แต่ก็ขอให้ครูอุ้ยโชคดีครับผม....เฮ้ออ เศร้า  woon_cry woon_cry

Directorr

ใจหายเหมือนกันนะเนี่ย

แล้วใครจะมาทำงานแทนในส่วนขอพี่อุ้ยหรอครับ (พวกตามแจ้งแฮค หรือช่วยเหลือผู้เล่นต่างๆ)

ผมยังจำได้อยู่เลย ช่วงที่ c3 เข้าใหม่ๆ ตอนนั้นยังเป็นแอส แล้วพันธมิตรเงาระดับ 10 ของผมมีบัค

ตอนนั้นให้แฟน(ตอนนั้นเป็นจีเอมอาสา) แจ้งพี่อุ้ยไป พี่อุ้ยรีบ สิงตัวมาดูและตรวจสอบให้ทันที ประทับใจมากครับ

ตอนไปเจอที่งานเกม(นานมาแล้ว) พี่อุ้ยให้เล่นเกม ได้คะแนนน้อยก็ให้เล่นใหม่

แต่ช่วงหลังๆอะไรหลายๆที่เกิดขึ้นมา ทำให้ผู้เล่นมีปัญหากับจีเอม เนื่องจากไม่เป็นไปตามที่ผู้เล่นคาดหวังไว้

ถ้าเคยพูดอะไรไม่ดีไว้ก็ขอโทษด้วยครับ เพราะว่าไม่ได้รู้ถึงตื้นลึกหนาบางที่แท้จริง

จากสิ่งที่เห็นพี่อุ้ยถือว่าเป็นคนที่ทุ่มเทให้กับงานมากๆ คนนึง

ถ้าจะออกไปทำอะไรต่อก็ขอให้ประสบความสำเร็จ และผ่านอุปสรรคไปได้ครับ (ทุกสิ่งอย่าง ต้องมีอุปสรรคอยู่แล้ว)

#SENFOREVER.

NessiZ_. , Directorr
-SeniiZ- , yoonna
สอบถามข้อมูลเชิงลึก,สูตรคำนวนต่างๆ
pm มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่ตอบได้
sv.pk อยากเข้ากิล Endless Inbox มาได้

stopgameindy

• บุคคลทั่วไป
โชคดีครับพี่ อย่าลืมแวะมาเยี่ยมเยียนกันบ้างนะคร้าบ ^^

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
พวกเราขอขอบคุณจีเอ็มครูอุ้ยกับสิ่งดีๆที่มอบให้พวกเราเสมอมา
และก็ขออภัยการสิ่งไม่ดีที่พวกเราเคยล่วงเกินต่อจีเอ็มครูอุ้ยเช่นกัน
ขอให้จีเอ็มครูอุ้ย โชคดี มีความสุขกับทางเดินชีวิตข้างหน้าต่อไป
มีความสุขทุกเรื่อง ครอบครัว การเงิน การงาน ความรัก
ขอให้สุขภาพร่างกายแข็งแรง ร่ำรวยๆ พวกเราจะคิดถึงจีเอ็มครูอุ้ยเสมอคะ
(เรื่องน้ำเน่า เฟิร์สกินขาดจีเอ็มครูอุ้ยล่ะ)

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
ขอบคุณทุกๆ การสั่งสอน ขอบคุณสำหรับการเป็นหัวหน้าที่ดี และสุดท้าย ขอบคุณที่เป็นพี่ที่ดี  ขอบคุณจริงๆ ครับ ขอให้พี่โชคดีครับ  woon_sad2

ปล. ว่างๆ เจอกันที่สนามบอลนะครับ  g#022
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

มารศาสตรา

ล้อเล่นใช่ไหมเนี่ย พี่ๆน้องๆในบอร์ทให้อภัยแล้ว ไม่ต้องไปหรอก (มีดึง)  g#006 g#006 g#006 g#006

เข้าเรื่องๆ โชคดีครับ ขอให้ประสบความสำเร็จในสิ่งที่ตั้งใจเลือกแล้ว ขอบคุณ สำหรับทุกอย่างที่มีให้กับผู้เล่น ถึงจะมีดราม่า หนักบ้าง เบาบ้าง แต่สุดท้ายก็มักจะจบลง ด้วยความพอใจ ของผู้เล่นเสมอ (ถึงจะไม่ทุกครั้งแต่ก็เข้าใจ)

ปล.ใจหายเหมือน ตอน จีเอ็มท่านอื่นๆไปเลย ยังไงก็ ขอให้โชคดีครับ เสี่ยอุ้ย ชีวิตต้องเดินต่อไปข้างหน้า  g#039 g#039 g#039 g#039