GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : การปรับเปลี่ยน ระบบผอบ

-.Virgo_Shaka.-

• Jr. Member
  • **
  • "คนรัก...สันโดษ"
ก็ดี ในแง่การเวลผอบ แล้วก็เพวกที่เปิดบอทในแมพเวล จากปกติก็หาที่เวลยากอยู่แล้ว
ถ้าปรับแบบนี้ โปรดช่วยดูเรื่องสกิลประเภท active ของคู่หูด้วยนะครับ ช่วยทำให้มันบัพแบบต่อเนื่องได้ไหม
เท่าที่ดูในตอนนี้ ถ้าไม่สั่งในแบบคุ้มกันเจ้าของ มันจะไม่บัพให้เราทันทีที่บัพเดิมหมด มันจะทิ้งระยะการบัพอยู่พักนึง

woon_yes ใช่คับ  ผมกะจะถามตรงนี้อยู่เรย
เออใช่ ถ้าไม่กดใส่ตัวเองมันก็ไม่บัพให้นี่หว่า งานเข้าแล้วไงเวรกรรม
จีครับ แล้วผอบมันจะยังบัพติดๆ อยู่ป่าวครับ ไม่งั้นมันจะเว้นช่วงการบัพนะ

oOartjackOo

• เ ด็ ก วุ่ น ว ๅ ย
  • Newbie
  • *
  • เป็นแบบนี้มันผิดตรงหนัย ไม่สร้ๅงฟๅมเดือดร้อนหั้ยคัย ซ๊เมื่อไหร่
ชอบค่ะ พอดีเร่นแอสพุ่งทีมอนมๅรุมผอบเป็นกองเรย ต้องคอยขอบัฟจๅกพระกันจนเบื่อเรยทีเดียว LIKEๆ

coalapanda

• Administrator
  • Full Member
เรื่องการบัฟเดี๋ยวผมไปสอบถามมาให้อีกทีนึงนะครับที่ตั้งใจไว้คือจะทำให้ไม่ส่งผลกับการเล่นในรูปแบบเดิมยกเว้นเรื่องของบอทผอบเท่านั้นครับ

first@lonely

• ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!

kakaka_OssssO

• **

~SaKuRaKoo~

• Asura FreeDom
  • Sr. Member
  • MNB NB NB
จะมีที่เวลแล้วเรา

woon_love ผอบ ผีน้อยคอยรัก อสุรน้อยน้ำแดงของเราได้ลืมตาอ้าปากกันบ้างละทีนี้  g#019

coalapanda

ก็ดี ในแง่การเวลผอบ แล้วก็เพวกที่เปิดบอทในแมพเวล จากปกติก็หาที่เวลยากอยู่แล้ว
ถ้าปรับแบบนี้ โปรดช่วยดูเรื่องสกิลประเภท active ของคู่หูด้วยนะครับ ช่วยทำให้มันบัพแบบต่อเนื่องได้ไหม
เท่าที่ดูในตอนนี้ ถ้าไม่สั่งในแบบคุ้มกันเจ้าของ มันจะไม่บัพให้เราทันทีที่บัพเดิมหมด มันจะทิ้งระยะการบัพอยู่พักนึง

woon_yes ใช่คับ  ผมกะจะถามตรงนี้อยู่เรย
เออใช่ ถ้าไม่กดใส่ตัวเองมันก็ไม่บัพให้นี่หว่า งานเข้าแล้วไงเวรกรรม
จีครับ แล้วผอบมันจะยังบัพติดๆ อยู่ป่าวครับ ไม่งั้นมันจะเว้นช่วงการบัพนะ

เรื่องการบัฟเดี๋ยวผมไปสอบถามมาให้อีกทีนึงนะครับที่ตั้งใจไว้คือจะทำให้ไม่ส่งผลกับการเล่นในรูปแบบเดิมยกเว้นเรื่องของบอทผอบเท่านั้นครับ

ทางทีมงานจะทำให้รูปแบบการบัฟยังคงเดิมครับ ถ้าหากผิดเพี้ยนไปจากนี้สามารถแจ้งมาได้ครับ

cracw

• **
=w= อยากให้ปรับปรุงสกิลแต่ละอันของผอบด้วยครับ = =
เช่น สกิลตระกูล คู่หูฟื้นฟู
เท่าที่ได้ลอง ฟื้นฟูhp  ฟื้นฟู hp/mp แล้ว สกิลออกมาค่อนข้างใช้ได้จริงยาก (ถึงยากมาก)

cracw

• **
- มอนสเตอร์จะไม่โจมตีผอบก่อน

สงสัยข้อนี้ด้วยครับ ว่าแล้ว เราจะเอาผอบลากมอนได้เหมือนเดิมไหม?
เช่นใน เข้วี ตรงไหนมอนเยอะๆ ซัก 10-15 ตัว เราจะไม่เสี่ยงวิ่งเข้าเองแต่จะส่งผอบไปตี แล้วเข้ก็จะมารุมผอบ เราค่อยไปจัดการทีหลัง จะถามว่าเราจะสามารถทำแบบนั้นได้อยู่ไหม

Antoinette'z

• **
  • Don't stop me !
ลูกแม่ไม่ต้องงอนบ่อยแล้ว

♥ Ma'meowz

# Ma vie sans toi ne vaut plus rien.
Mais , combien tu m'aimes !? ♥

[img]http://image.free

coalapanda

สงสัยข้อนี้ด้วยครับ ว่าแล้ว เราจะเอาผอบลากมอนได้เหมือนเดิมไหม?
เช่นใน เข้วี ตรงไหนมอนเยอะๆ ซัก 10-15 ตัว เราจะไม่เสี่ยงวิ่งเข้าเองแต่จะส่งผอบไปตี แล้วเข้ก็จะมารุมผอบ เราค่อยไปจัดการทีหลัง จะถามว่าเราจะสามารถทำแบบนั้นได้อยู่ไหม
ยังคงทำได้ครับ

เพิ่มเติมให้นิดนึงนะครับกันสับสน คือทางเราต้องสั่งผอบไปตีมอนสเตอร์ทุกตัวนะครับ ไม่ใช่สั่ง 1 ครั้ง แล้วมอนสเตอร์จะมารุมผอบนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2012, 17:56:30 โดย coalapanda »

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ

ยังคงทำได้ครับ

เพิ่มเติมให้นิดนึงนะครับกันสับสน คือทางเราต้องสั่งผอบไปตีมอนสเตอร์ทุกตัวนะครับ ไม่ใช่สั่ง 1 ครั้ง แล้วมอนสเตอร์จะมารุมผอบนะครับ
อ้อ งี้ก็ใช้ลากลำบาคกว่าเดิมต้องกดทีละตัวเอง

ในเซฟนรกทดสอบนี้ได้ยังอ่ะ จะได้ไปทดสอบดูว่าจริงตามนี้ไหม ห่วงแค่เรื่องผอบบัพให้อ่ะอย่างอื่นยังไงก็ได้ เพราะเราใช้ผอบเพิ่มโจมตีเวทย์ ของเดิมเราต้องเอาตัวเข้าแลกคือกดผอบใส่ตัวเองแล้วเดินนำไปให้มอนตบเข้าสักทีสองที ผอบมันถึงจะบัพให้อ่ะแต่ถ้าไม่กดที่ตัวน่ะเช่นกดที่ผอบ ผอบมันจะไม่ทำอะไรทั้งสิ้น ถ้ากดให้ผอบมันไปโจมตีผอบมันจะบัพตัวมันเองไม่ได้บัพให้เรา (แต่ปกติจะไม่กดผอบไปตีน่ะเพราะสายเวทย์จะเน้นให้ผอบบัพให้ตัวเราล่ะจะไม่ให้ผอบชนก่อนเอาผอบตีตามทีหลังเพราะเลือดและป้องกันน้อยมาก) เอาแค่ว่าให้ผอบมันบัพเราได้ก็พอล่ะ
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

cracw

• **
= =อืม อ่านๆไป ........เวร ผอบสาย โจมตี อย่างพวกที่ได้แกร่งมาดุไร้ค่าทันตาเห้น (ปกติเราเอาแกร่งไว้แทงค์บอส) =_=
แต่ทางตรงข้ามจะเวลผอบได้ง่ายขึ้นเยอะ

ตัวละครลับ

• หล่อไม่มาก แต่ท่ายากตูเยอะ
ดีเยี่ยมชอบมากปรับแบบนี้

แต่

วอลอคละครับกากลงทันตาเห็นปกติผู้เล่นจะควบคุมสัตว์ใส่เจ้าของเผื่อคู่ต่อสู้มาตีเราสัตว์นั้นจะเป็นเกราะช้่วยเราปรับงี้ซวยเลยสิ