GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

รายการอัพเดท Patch ( stable12 ) การปรับสมดุลทักษะ ไอเทมใช้งาน และ ความสามารถมอนสเตอร์

_-I-JaMes-_.PK

• Jr. Member
  • **
  • So Bad
ตรงที่เปลี่ยนแปลงรูปแบบการใช้งานทักษะนายทำไมเก่งจัง ให้ระยะเวลาการแสดงผลของทักษะ เท่ากับระดับของทักษะ ณ เวลาที่กด เมื่อกดแล้วระดับสะสมของตัวทักษะนายทำไมเก่งจังจะหมดไปทันที  คือ  อ่านแล้วไม่เข้าใจครับ  ช่วยยกตัวอย่างหน่อยได้ไหมครับ
ยกตัวอย่างเช่น เมื่อสะสมทักษะนายทำไมเก่งจังได้ที่ระดับ 9 เมื่อกดใช้ทักษะจะหายไปหมดทั้ง 9 ระดับ และผูัใช้จะได้รับบัพนาน 9 นาที แต่ถ้าผู้เล่นสะสมทักษะนายทำไมเก่งจังได้ที่ระดับ 3 เมื่อใช้ ทักษะจะหายไปทั้ง 3 ระดับ และผู้ใช้จะได้รับบัพมา 3 นาที ค่ะ
72 ชั่วโมง มาใช้ได้ 9 นาที โอ้ยคุ้มสุดๆ  g#004
สุโค้ยยย คับเจอปรับแบบนี้ ที่นี้ใครก๊อบก็คาดทุนบรรลัย

แถมเซ๊ทจุปรับเดือนที่แล้ว สะสมสูงสุดหลังจากสกิลเต็ม9ทั้งหมด เพิ่มได้อีกแค่ 24สกิล
แบบนี้ = เซ๊ทจุ ด๋อยลงเยอะเลยล๊คับ ลงถูกลงสวดๆ  g#046
เหมือนเหลือ 2 สกิลที่ใช้งานได้  g#008
ทราบแกใจ ใครเล่าจะรู้  woon_555 woon_555

♥ เฟสกลุ่มอสุราวันวาน จ้า เข้ามาพูดคุย หาปาร์ตี้ แนะนำเควสกันได้ที่นี่น๊า ♥
https://web.facebook.com/groups/665615490207833/

Chocolate_Ranger

• Newbie
  • *
ถาม จีเอ็มนะค่ะ ไอ้ แพท (stable 12) นี่ใช่แพทหน้า รึเปล่า หรือ ยังไงค่ะ หรือไม่ใช่ จะกำหนดลง เมื่อไหร่ค่ะ ขอบคุณค่ะ

CacAloz

• Full Member
ถาม จีเอ็มนะค่ะ ไอ้ แพท (stable 12) นี่ใช่แพทหน้า รึเปล่า หรือ ยังไงค่ะ หรือไม่ใช่ จะกำหนดลง เมื่อไหร่ค่ะ ขอบคุณค่ะ

หมายเหตุ : ทางทีมงานจะงดอัพเดทประจำสัปดาห์ของวันที่ 22 ส.ค. 55 และ 29 ส.ค. 55 เพื่อเตรียมอัพ stable12

กำหนดการจะอยู่วัน พุธ ที่ 5 ก.ย. 55 นะ ถ้าไม่มีปัญหาร้ายแรงเข้ามากระทบ  woon_sunny

demon

• Newbie
  • *
เทรหยุดบอสไม่ได้แล้วจะตีบอสกันยังไงหว่า เสียดายน่าจะหยุดมอนได้แต่คนหยุดไม่ได้

..TEERAK..

ปรับกาลเทรแบบนี้ แต่ละระดับ แทบไม่แตกต่างกันเลย หยุด 1 ก็หนีได้แล้วถ้าแค่เอาตัวรอดหนะ ไม่ต้อง 10 หรอกมั้ง
สำหรับคนตีบอส ได้นั่งกุมขมับละทีนี้ ปักเสาใส่มัน มันจะสนใจรึ เสามันสถานะอมตะ กายไปใส่มัน มันก็คลำหาเป้าใหม่รอบๆ
ใครสลอนโผล่หน้ามา ตาย!! คงต้องรุมกระทืบเอาละงานนี้  มั่วดีเหมือนกัน เอาก็เอาวะ มันเป็นไปแล้วนี่

ละอีกอย่าง คนทำเควสจุตีรานี?? มันจะมีผลทำให้บอสหนีคนกายทิพย์หรือป่าว ลองมาหรือยัง มันได้ไอเทมเควสมั๊ย

What's My Name ?

• **
  • Positive Thinking
สกิลหยุดเวลาของเทรเชอร์ ขอเลือดเพิ่มตามระดับสกิลหลังฟื้นได้มั้ยอ่ะ gg
แต่ก็ดีนะที่ปรับแบบนั้น เทรมันจะได้ไม่ต้องตีบอสคนเดียว อิอิ
ระบบพึ่งพาอาศัย แต่ไม่มีเพื่อนคบ แง้ แล้วจะตีบอสไง
เดี๋ยวมันเชิดแรร์ของหนูไปด้วย : )))
BC4ever

VR_1

• **
เล่นไปเพื่อไร เสียเวลาไปเพื่อไร กว่าC3 หยุดเวลาจะ 10 ยากลำบากแค่ไหนคนเล่นเทรเท่านั้นที่จะรู้ ปรับมาแบบนี้ รู้งี้ไม่นั่งเสียเ้วลาฝึกก็ดีหรอก ต่อไปจะปรับอะไรอีกไหม จะได้ไม่ทำไม่เล่น เพราะโดนมาตลอดตั้งแต่ พระ นี่มาเทร ว่าจะเลิกเทรเล่นอาชีพอื่นละ ทั้งตะโกน หยุด ก้าวพริบตา สกิลสำคัญทั้งนั้นโดนปรับไปหมด มีแววจะปรับอาชีพไหนอีก ก็ช่วยบอกหน่อยละกันท่านผมได้ไม่เล่น มันเสียเวลาฟรีๆ

~๐ Ryan ๐~

หมายเหตุ : ทางทีมงานจะงดอัพเดทประจำสัปดาห์ของวันที่ 22 ส.ค. 55 และ 29 ส.ค. 55 เพื่อเตรียมอัพ stable12

กำหนดการจะอยู่วัน พุธ ที่ 5 ก.ย. 55 นะ ถ้าไม่มีปัญหาร้ายแรงเข้ามากระทบ  woon_sunny
1งดอัพเดททำไม แค่ไอเทมกิ๊กก๊อกเวลต่ำๆ ทำสุ่มๆมาเหอะ มันจะได้ครบๆไปสักที   ธนู มีด แส้ ค้อน ดาบ ปืน ไม้เท้า คฑา เวลต่ำๆยังมีอีกเยอะ
คุณก็รู้ว่ามันแทบจะไม่มีคนใช้  ถึงจะใช้แต่มันก็แค่ชั่วคราว จะเว้นไปทำม  g#014

-StepUp-

• **
  • รู้นะว่ากำรังอ่าน...
ที่จริงสกิลหยุดเวลาของเทร หน้าจะปรับแค่เวลาผู้เล่นติดสกิลหยุดเวลา แล้วโดนโจมตีสกิลจะหายไป

แต่กับม่อนหน้าจะให้เป็นแบบเดิม มันจะได้ตรงกับสายอาชีพล่าสมบัติ

ไม่ใช่ว่าจะได้แค่วิ่งหนีไปตั้งหลัก แล้วมันจะตรงกับสายอาชีพตรงไหน

ที่ทำได้มากสุดก้อคงจะเป็นชิงแล้ววิ่งหนีอ่ะสิ

ปรับซะกาก ระดับ 10 ไม่มีความหมาย ถ้าจะเอาไว้ใช้แค่วิ่งหนีกับชิงสมบัติแค่ระดับ 1 ก้อพอ

Jadzayoyoyo

• Newbie
  • *
ทำไมไม่มี รีอาชีพ ฟรี เลเวลเท่าเดิมบ้างเลยล่ะคะ ถ้าในเมื่อจะปรับให้มัน สมดุล กันขนาดนี้ เหอะๆ  g#040
ใช่คับ ปรับเเล้วเเจก รีอาชีพ เปิดรีสกิล สเตตัส เเค่นี้ก็พอให้ปรับให้ไปเล่นอาชีพอื่นได้ คับ เพราะจีปรับได้ดีมาก
woon_shock woon_shock woon_shock

KOWFANg. M$

• ♥ คุณพระ คุณเทร คุณแคส
ซีสามเทรเกี่ยวไรกับการตีบอสขอเหตุผลที่มันไม่เหมือนเดิม ?
เรื่องที่หยุดคนนี่ไม่ข้องนะคะ แต่เรื่องการตีบอสนี่
ขอสามคำพอ ห่วย แตก ดี  g#040

ให้มันเป็นความทรงจำ

CacAloz

1งดอัพเดททำไม แค่ไอเทมกิ๊กก๊อกเวลต่ำๆ ทำสุ่มๆมาเหอะ มันจะได้ครบๆไปสักที   ธนู มีด แส้ ค้อน ดาบ ปืน ไม้เท้า คฑา เวลต่ำๆยังมีอีกเยอะ
คุณก็รู้ว่ามันแทบจะไม่มีคนใช้  ถึงจะใช้แต่มันก็แค่ชั่วคราว จะเว้นไปทำม  g#014

งดอัพเดทเพื่อเอาเวลาทั้งหมดทดสอบระบบใหญ่อย่างเดียวครับ เพื่อให้เสร็จตามกำหนดการครับ  woon_yes

CacAloz

ที่จริงสกิลหยุดเวลาของเทร หน้าจะปรับแค่เวลาผู้เล่นติดสกิลหยุดเวลา แล้วโดนโจมตีสกิลจะหายไป

แต่กับม่อนหน้าจะให้เป็นแบบเดิม มันจะได้ตรงกับสายอาชีพล่าสมบัติ

ไม่ใช่ว่าจะได้แค่วิ่งหนีไปตั้งหลัก แล้วมันจะตรงกับสายอาชีพตรงไหน

ที่ทำได้มากสุดก้อคงจะเป็นชิงแล้ววิ่งหนีอ่ะสิ

ปรับซะกาก ระดับ 10 ไม่มีความหมาย ถ้าจะเอาไว้ใช้แค่วิ่งหนีกับชิงสมบัติแค่ระดับ 1 ก้อพอ

ที่ให้การหยุดเวลามีผลกับมอนสเตอร์ด้วย เราอยากให้สังคมการล่าบอสเกิดขึ้นครับ จากที่ผ่านมาอาชีพที่ผูกมัดกับบอสจะเป็นอาชีพเทรซะส่วนใหญ่ คนเดียวเที่ยวทั่วไทย !! โดยสายอาชีพเทรยังคงคอนเซ็ปต์นักล่าสมบัติเช่นเคยเพราะสกิลที่ช่วยให้ไอเทมดรอปมากกว่าอาชีพอื่นยังคงอยู่เช่นเดิมครับ

-_panda_-

ก็ไม่ได้ว่าอะไรหลอกน่ะปรับหยุดเวลา ทางแก้ไขมันมี
  แต่จะมาอ้างว่า ทำให้เป็นสังคมล่าบอสนี้คิดใหม่ดีกว่ามั้งครับ  g#011 g#011 g#011 g#011 g#011
  เพราะปรับยังไง ผมก็ล่าบอสคนเดียวได้อยู่ดี สบายๆอีกตะหาก