GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

มาแสดงความคิดเห็นเรื่องสงครามชิงปราสาทกันครับ

บุคคลทั่วไป · 194 · 45590

ทีมงาน Super pea

• Jr. Member
  • **
  • NEVERDIE อยุธยา
เซิฟไหนกันแว้  อ่านละงง แต่นิสัยนี้เซิฟใต้พิภพคือชิวๆ g#009 g#009 g#009
ดาวดึงส์  #038 ของเขาดีจิง g#011
ถูกสอนให้โง่งมงาย

:}

• **
  • ~๐๐"
คุนเเก่ อย่ามายุ่งเทอะครับ มันเรื่องของเด็ก ใครเเก่ก่ารับน้ะ g#025

• **
  • ~๐๐"

• **
  • ~๐๐"

Nutjamee

• **
  • ..อดีตคือความฝัน ปัจจุบันคือความจริง..
ออกหลายทะเลแล้วนะเนี่ย  woon_shock woon_shock
...สักวาหน้าไหนใช้คำหวาน จะไม่ขอพบพานให้เสียหู
ดีแต่ปากเปล่าเคยทำให้ดู เหมือนหมาขู่แค่เห่าเปล่ากัดเอย...

Nu_Pin

• Newbie
  • *
ผมจะเสรือก-จะเสร่อมนหนักหัวบิดาคุนมากป่ะงับ อยากทราบอะ? g#032

คาถาแผ่เมตตา (แผ่ให้สรรพสัตว์ทั้งหลาย)

สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ
อัพพะยาปัชฌา โหนตุ
อะนีฆา โหนตุ
สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ

สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งสิ้น
จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย
จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย
จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีความทุกข์กายทุกข์ใจเลย
จงมีความสุขกาย สุขใจ รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ

ขอกดLIKE ให้ออยจัง และขออนุโมธนาบุญให้ด้วย สาธุๆ _/\_

Nu_Pin

• Newbie
  • *
พูดเรื่องสงคราามชิงปราสาทนะคะ(ก่อนที่จะเลยไปไกลกว่านี้ ใครไม่รู้เริ่มก่อนขี้เกียจย้อนกลับไปอ่าน) อยากให้เพิ่มเลือดธงมากกว่านี้อีกก็ดีนะคะ ขอบคุณค่ะ woon_no woon_no woon_no

kaijupiter

• Newbie
  • *
พูดเรื่องสงคราามชิงปราสาทนะคะ(ก่อนที่จะเลยไปไกลกว่านี้ ใครไม่รู้เริ่มก่อนขี้เกียจย้อนกลับไปอ่าน) อยากให้เพิ่มเลือดธงมากกว่านี้อีกก็ดีนะคะ ขอบคุณค่ะ woon_no woon_no woon_no
woon_555 เค้ากำลังสร้าง เรตติ้ง กำลัง ขึ้นด้วย ฮ่าๆ woon_555

kaijupiter

• Newbie
  • *
อ้างถึงกันยาวเอาโล่เหรอนั่น ตัดเฉพาะส่วนที่จะอ้างมาก็พอละมั้ง
อ้างนิดอ้างหน่อยก็ไม่ว่าหรอก แต่นี่ดึงมาทั้งหมด
หรือทำกันไม่เป็น  อ่านยาก กว่าจะได้อ่านทียาวเป็นกิโล

ปล. กำลังต่อโทอยู่  รีบตามนะเดี๋ยวจบไม่ทัน

อ้อ  ตัวแดงน่ะ  อยากทำมั่งก็รีบเอามาสิง  เพราะปกติ เราก็ตัวขาวตัวแดงเหมือนกันอยู่แล้ว
ไม่สิ  เค้าก็เอามาอยู่ตั้งนานละหนิ เหอะๆ

กระทู้นี้ทีมงานไม่มาสนใจละมั้ง  ออกทะเลจะไปทวีปอื่นอยู่ละ

อยากเรียนนะ แต่ บ้านจน ต้องทำงาน เลี้ยงเมีย 1  กิ๊ก 3  เด็กๆ อีก เหนื่อยจัย เดี๋ยว ปั้ม ตังก่อน

Nu_Pin

• Newbie
  • *
เรื่องสงครามชิงปราสาทอีกเรื่องนึงนะคะ อยากให้ปรับความเร็วในการเดินของอาชีพสายเวทตอนกดสกิลโกยให้เท่ากับอาชรอื่นนะคะ มันทำให้อาชีพอื่นเสียเปรียบมากมาย (ถ้าลดพลังโจมตีของสายเวทตอนกดสกิลโกยให้เหลือครึ่งนึงด้วยก็ดีนะคะ เพราะอาชีพอื่นกดโกยแล้วป้องกันเวท= 0 แต่สายเวทกดโกยเดินเร็วกว่าแถมยังโจมตีแรงเท่าเดิม)ขอบคุณมากค่ะที่ให้ออกความเห็น
                          g#006 g#006 g#006 woon_sunny woon_sunny woon_sunny g#006 g#006 g#006
 เซิพดาวดึงส์ค่ะ

..ll..DubBillZ..ll..

• Newbie
  • *
เรื่องสงครามชิงปราสาทอีกเรื่องนึงนะคะ อยากให้ปรับความเร็วในการเดินของอาชีพสายเวทตอนกดสกิลโกยให้เท่ากับอาชรอื่นนะคะ มันทำให้อาชีพอื่นเสียเปรียบมากมาย (ถ้าลดพลังโจมตีของสายเวทตอนกดสกิลโกยให้เหลือครึ่งนึงด้วยก็ดีนะคะ เพราะอาชีพอื่นกดโกยแล้วป้องกันเวท= 0 แต่สายเวทกดโกยเดินเร็วกว่าแถมยังโจมตีแรงเท่าเดิม)ขอบคุณมากค่ะที่ให้ออกความเห็น
                          g#006 g#006 g#006 woon_sunny woon_sunny woon_sunny g#006 g#006 g#006

แค่ร่ายเวทก็เสียเวลาร่ายพออยู่แล้วค่ะ.. ถึงจะโกยได้ แต่โดนอาชีพอื่นพุ่งใส่ก็ตายอยู่ดี..
สายเวทก็แพ้ทางหลายๆ อาชีพนะคะ  เปิดตาให้กว้างๆ คิดให้กว้างๆ นะคะ  g#011

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
  ^^  สายกายพุ่งใส่สายเวทได้ก็จริงครับ อันนี้ไม่เถียง แต่รู้ไหมว่าสายกายที่มีสกิวพุ่งได้นั้น แต่ละอาชีพที่มีมันมีสกิวเดียวที่เข้าถึงตัวศัตรูได้ และดีเลเสียด้วย และก็ต่อให้เป็นสายยิงไกลก็เถอะ เจอเวทโกยหนีก็โกยตามยิงไม่ได้แล้ว มีแต่เวทโกยมายิงใส่  อาฃีพสายกายที่พุ่งไปหาสายเวทได้นั้นทำได้แค่ พุ่งไปหาและใช้สกิวอื่นได้แค่ 1 ครั้ง เพราะเวทก็จะโกยหนีแล้วหันมายิง มาใส่สกิวอื่นตาม ขณะที่สายกายวิ่งตามไปตีไม่ได้ นั่นหมายความว่า ถ้ามองกันในเรื่องแพ้ทางก็คงถูกต้อง ที่กายภาพจะแพ้เวท แต่ถ้ามองตามความได้เปรียบ สายเวทได้เปรียบสายกายอยู่หลายขุมในการเข้ากระทำ และสำคัญคือ สายเวทสามารถหลบหนีการโจมตีของสายกายได้โดยที่ยังทำตาเมจได้เต็มที่เท่าเดิม

ถ้าจะว่าด้วยเรื่อง เวทมีระยะร่ายก็ใช่ แต่สายเวทที่ทำได้ดีร่ายไวกันหมด คงไม่มีใครเอาวิเวล 50 ลงไปสู้กับสายกายโดยใช้ของเดิมๆไม่มียศและออฟชั่น แล้วมาบอกว่าเวทร่ายช้า ที่ผมเห็นๆนี่ไม่ได้ช้าเลย และทำได้ทุกคนแค่ออฟกาล แต่เวทสามารถร่ายสกิวใน 1 ถึง 2 สกิว เอาสายกายนอนได้ในขณะโกยแนบหนี  แล้วสายเวทตอนนี้ย่อยๆอยู่ที่ไหน ทั้งของใส่เพิ่มเลือด เพิ่มต้านทาน เอาเป็นว่าถ้าเจอกับเบอเลือด 2 หมื่น + เบอไม่มีอมตะก็ไม่เหลือ  โกยยิงได้ทุกอาชีพเลยที่เป็นกายภาพ พาลาก็นอน ผมไม่ขอนับรวมเทรหยุดเวลาน๊ะ เพราะจุดเด่นมันคือต้องตายก่อนแล้วฟื้นมายิง ซึ่งไม่นับเป็นการสู้กันแบบดวล

ที่อธิบายอย่างนี้คือในภาพรวม ตัวผมเองไม่ได้ร้องขอการปรับใดๆกับสายเวท เพราะผมก็เล่นอยู่เหมือนกัน รู้ข้อดีข้อเสียและพูดกันตรงๆตามที่เล่นมา  ก็ว่าไปตามนั้น

และขอสรุปในความเห็นส่วนตัวนิดนึงครับ ไหนๆก็นอกเรื่องประเด็นกระทู้นี้มาแล้ว

แม้จะปรับให้สายกายโกยแนบแล้วทำตาเมจได้เต็มที่  สายกายก็ยังคงเป็นฝ่ายเสียเปรียบอยู่ดีครับ เพราะเวทแรงกว่า และกายมันแพ้เวท จะไปสูสีกันแค่สายกายที่โจมตีระยะไกลเท่านั้น แต่สายกายที่ต้องโจมตีประชิดยังคงเสียเปรียบอยู่ดี  แม้ดีเลที่พุ่งหาได้จะทำงานได้แต่สายประชิดตัวคงไม่ทันได้ใช้เพราะเวทเค้าโกยห่างจากคุณได้ก็หันมาใส่คุณชุดใหญ่  คุณจะรอดมั้ยละ 

ตรงนี้จะมีการปรับอะไรมั้ยผมเฉยๆน๊ะ  เพราะผมก็มาเล่นวิเอาไว้โกยยิงสายกายเหมือนกัน

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม

แค่ร่ายเวทก็เสียเวลาร่ายพออยู่แล้วค่ะ.. ถึงจะโกยได้ แต่โดนอาชีพอื่นพุ่งใส่ก็ตายอยู่ดี..
สายเวทก็แพ้ทางหลายๆ อาชีพนะคะ  เปิดตาให้กว้างๆ คิดให้กว้างๆ นะคะ  g#011

บิวขี้เหร่ แพ้เบลดในแบทอะซิ อิอิอิ (พี่ก็แพ้เบลดในแบทเหมือนกัน)