GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

อยากให้ปรับสกิลนายขอเงินหน่อยของเควสจุติ เพื่อลดปริมาตรเงินเฟ้อ

first@lonely

• Full Member
  • ดีมาก็ดีตอบ ร้ายมาก็ร้ายตอบ แค่นั้น!!
เรื่องสร้างดราม่า สร้างข่าวโคมลอย นิชคุณถนัด
ปรับยังไงนิชคุณก็ไม่เดือดร้อน และคิดว่าคนอื่นคงไม่เดือดร้อนด้วย
เพราะนิชคุณเปลืองค่าไฟ ค่าเน็ต ซื้อกำไลออนรับเวลา ไม่เคยเอามาใช้ประโยชน์ให้ตัวเองอยู่แล้ว
รับเซตปล่อยบอสแถวพวกเวล ถ้ารวยอย่างเดียวคงทำไม่ได้ต้องโง่มากๆด้วย
เงินเฟ้อสำหรับนิชคุณ เพราะซื้อของตุนไว้ แต่ไม่เค๊ย ไม่เคย ใช้ประโยชน์อะไีรจากมัน

8 ช.ม. 1สกิล ทุกคนเขาอยากจะใช้ให้เกิดประโยชน์ทั้งนั้น อ๋อ.. แต่ไม่ใช่กับนิชคุณ
หากทีมงานจะปรับก็ปรับให้เป็นสกิลที่ทุกคนสามารถใช้งานได้แล้วกันค่ะ
สกิลจุติแรร์นั้น คนใส่กำไลใช่จะมีเงินซื้อแรร์ทุกคน แล้วออนหลายจอก็ใช่จะออนได้ทุกคน
ปัญหามันอยู่ที่ว่า เซิร์ฟเวอร์คูณเปอร์พร่ำเพรื่อไงคะ เรื่องปั้นตัวละครมาจุติเอากำไลเรื่องง่ายนิดเดียว
8 ช.ม. 1สกิล อาทิตย์นึงได้ไม่เท่าไร มันไม่ทำให้เงินเฟ้อถึงขนาดทับหัว จขกท.หรือบริษัทตายหรอกค่ะ

ถึงยังไงควรใช้วิจารณานกับกระทู้ต่างๆหน่อยนะคะ โดยเฉพาะกระทู้ที่ตั้งโดยนิชคุณ

kaewsai01

• Newbie
  • *
กำไลวงละเท่าไหร่กว่าจะได้มาสักวง

รู้สึกกำไลจะปรับมาหลายรอบแล้วนี่ เมื่อก่อนขอจตุ เดี๋ยวนี้ขอกับโขน

แล้วเดี๋ยวนี้ใส่สกิว นายเราอยากจุติแรร์,,ใส่มาทำไม ไม่เคยกด เลยสักครั้ง

กำไลมันมีจุดเด่นตรงสกิวนายขอเงินหน่อย ? กับนายสู้กับพี่เราป่าวไม่ใช่หรอ ?

แล้วอีกอย่างกว่าจะได้แต่ละสกิว ไม่ใช่ง่าย ๆ ออน 8 ชม. ค่าไฟเท่าไหร่ ค่าเสื่อมโน๊ตบุค หรือคอมอีก

เสนอไรคิดบ้าง พวกที่มีใช้ และพวกอยากได้ก็เยอะแยะไป ปรับทีกระทบกันเป็นวงกว้าง

หรือทีมงานจะบ้าจี้ปรับตาม ก็ตามใจนะ

ยังไงเกมนี้ก็เกมของคุณ คุณตัดสินใจเองได้

เราเป็นผู้บริโภคก็อยู่ที่เราจะบริโภคสินค้าต่อหรือ ถ้าไม่พอใจเราก็เลิกบริโภค

สังเกตราคาจากเมื่อก่อน 4k เดี๋ยวนี้ 2k

คุณก็คิดเอาเองนะว่า เกมนี้มันพัฒนาไปข้างหน้าหรือถอยหลัง

อยากแตกใส่หน้าจังเบย

หึ ก็ยังใช้สันดานเดิมอยู่ดี

Mthai

• Newbie
  • *
ไอเงี้ย ขจกท เอาอัญมณีออก เเทบไม่มีไรกินอยู่เเล้ว มิงจะให้ปรับเช็ตพื้นฐานสกิลขอเงิน อีกกรูถามหน่อย กำไลพื้นฐานมันหาง่ายขนาดนั้นเชียวเหรอ ที่จะทำให้เงินเฟ้อ ใครไม่จุใส่ไม่ได้ เเต่ถึงคนจุติ อย่างน้อย4-5รอบ กว่าจะได้หรือมากกว่านั้น ถ้ากำไลพื้นฐานสุ่มเปิดกล่องได้ 1 ใน 3 ชิ้น อัตราที่ 33.33% เท่ากัน งั้นก็ปรับไปตามมิงว่า จะให้เสมอภาคยังไงไม่ทราบ? ผู้เล่นระดับรากหญ้าที่มิงว่ามา ออนเกมส์ 1-2 ชม ก็ออก ส่วนคนที่เล่นมานานล่ะ ออน 5-10 ชม ต่อวันตังที่เติมชื้อของเเฟชั่นอีก ออนน้อยก้สมควรได้น้อยอยู่เเล้ว ให้มันเป็นไปตามอุปสงส์ อุปทาน เถอะ ให้ผู้เล่นระดับรากหญ้าขยันจุเอาเองจะได้กำไลมาใส่กับเค้ามั้ง ไม่ใช่มาเล่นไม่ถึงเดือนอยากเทพกับเค้าด้วย ตั้งกระทู้เเบบใช้ส้นตีนคิดชัดๆๆๆ woon_shock woon_shock

ไหนๆ ก็ปรับการงานสมุนไพร อัญมณี ไปแล้ว ก็ให้ปรับพวกที่ใช้สกิลนายขอเงินหน่อยจาก เซตจุติต่อด้วยดีกว่าครับไหนๆ ก็จะลดปริมาตรเงินที่มันไหลเข้ามาในระบบ และส่วนมากผู้เล่นที่ออนรับเควสจุติส่วนมากเค้าก็ไม่ได้อยู่จอแต่ออนเป็นผีไว้รับสกิลเหมือนพวกขุดสมุนไพร หรืออัญมณีไหนๆแล้ว ก็อย่าไปจำกัดแต่เฉพาะผู้เล่นระดับรากหญ้าที่ไม่มีเซตพื้นฐานเลยครับ จัดมาให้มันเสมอๆ ภาคกัน
ให้เกมส์อสุรามีวิธีหาเงินแค่ทำเควสเล็กๆ น้อยในเกมส์ ตีมอนเอาขยะขาย ดรอปไอเทมแรร์ขายกันระหว่างผู้เล่น ก็พอ

ผมไม่ได้อิฉฉาใครนะบอกไว้ก่อนว่าเซตจุติ ผมก็มีแล้วก็ไม่ขายด้วยต่อให้โดนปรับสกิลนายขอเงินหน่อย   g#031

เอาล่ะ babyทั้งหลาย หลังจากที่ประชุมกันหำดำคร่ำเครียดกันโดยการประชุมไปดูหนังโป๊ไปของลวกเพี้ยทีมงาน
สรุปได้ว่า ทีมงานยังไม่มีการปรับเปลี่ยนเซตจุติแน่นอนในตอนนี้ หากมีอะไรเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้พวกห่าๆได้ทราบ
โอเค๊ นิชชี่ !!!

ปล.สัสนิชชี่มึงจะตั้งกระทู้ดราม่าทั้งทีไม่มาปรึกษาลวกเพี้ยต่อมบ้างเลยนะเห้ย
กูชอบดราม่า สัส

นี่ก็มาม่า นะพี่ต่อม อาโด่ ก็ผมกำลังจะก่อการร้ายนีคร๊าบบบบ  #038

พี่ต๋อมมีลวกเพิ้ยเป็นจีเอ็มทามะ แล้วลวกเพี้ยต่อมจะมาเป็นลวกเพิ้ยผมด้วยหรือครับ
แบบนี้ก็เท่ากับผมเป็นลูกน้องของลูกน้องจีเอ็มทามะเลยอะดิ
(ผมเป็นลูกน้องใครก็ได้ ขอเงินเดือนให้ลูกน้องด้วย ลวกเพิ้ยต่อม  g#010)

มึงจะมาร้องหาเงินเดือนทำไมนิชชีั่ ทุกวันนี้บริษัทจะแดกห่ายังไม่มีจะแดก
มึงเป็นจีอาสา ก็เหมือนเป็นปากเป็นเสียงให้พวกลวกเพี้ย มึงก็ประกาศให้เติมเงินเยอะๆดิวะ
กูเห็นออฟฟิศแล้วอนาถ คนนึงแดกมาม่า อีกคนแดกหมูปิ้ง 3 ไม้ 20 อีกคนแมร่งแดกปลวก!!! สัส

ผมเคยแต่ประกาศให้ผู้เล่นเลิกเติมเงินโซล  อะลวกเพี้ยต่อม  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

พี่นิช เจอตอเข้าให้แล้วไง
ท่าทาง โจทย์เยอะ  g#016

ไม่มีโจทย์เลยดิ แปลกมาแค่นี้ผมเรียกว่าแค่ระดับมดปลวกนะ เพราะหนักกว่านี้ก็เจอมาแล้ว
ขอบคุณนะครับสำหรับความห่วงใย  g#009

ไม่ได้เป็นพระเอกแต่ผมก็รักทุกคน
นิชคุน รักทุกคนเชื่อผมสิ.......

•Insomnia' •

• un' :)
นายลองคิดอัตราส่วนของคนที่ใส่กำใลของSVนั้นๆดิผมว่าประมาน30%(อาจจะมากหรือน้อยกว่านี้หนะผมเดาเล่นๆ)ได้มั้งของผู้เล่นทั้งหมด
เพราะถ้าปรับจริงๆเกมส์อสุราคงป่าช้าอีกเลยครับ

แต่ก่อนอสุราได้ขึ้นชื่อว่าหาเงินในเกมส์ยาก เมื่อหลายปีก่อน แต่เดี๋ยวนี้หาเงินง่ายขึ้นคนกลับเล่นน้อยกว่าเดิมผมว่าที่คนเค้าเลิกเล่นกันส่วนมากไม่ได้เป็นเพราะหาเงินในเกมสืได้ยากนะครับ แต่ผมว่าน่าจะเป็นจากปัญหาอื่น แต่ปัญหาต่างๆ ก็ดีขึ้นเยอะแล้วนะครับตั้งแต่จีเอ็มอาจารย์ยุ่น กะครูอุ้ยได้ลาออกไป เพราะเหมือนงานที่ทีมงานชุดครูอุ้ยกะอาจารย์ยุ่นดองทิ้งไว้มันเสร็จขึ้นมาอีกหลายอย่างเช่นอาชีพอสุรา ไอเทมแรร์ ผมว่าถ้าเค้าสะสางงานเก่าๆที่ทีมงานชุดเก่าดองไว้ได้ผู้เล่นก็จะกลับมาเล่นกันต่อไปอีกเยอะ ตรงนี้ผมว่าน่าจะเป็นปมที่ก่อนหน้านี้ผู้เล่นเค้าเลิกเล่นมากกว่า คือ เกมส์มันไม่พัฒนา ไอปัญหาที่มันเกิดๆ กันนี่ดูกันดีๆ นึกกันดีๆ ทีมงานเก่ามันทำกันทิ้งไว้ทั้งนั้น  g#031
โอ้โห ที่เกมมันห่วยลงทุกวัน มันเพราะทีมงานชุดนี้เถอะนะ
ใครแหกปากขอไร ก็จัดให้หมด ไม่ดูถึงความเหมาะสมหรือสมควร
ไอ้จุแีีรร์ไอ้เอาแรร์ลงบอส ถ้าีเป็นทีมงานชุดเก่าไม่ทำแบบนี้หรอก
และที่บอกมันพัฒนาเพราะทีมงานชุดนี้ ไหนๆๆ อะไรพัฒนา้บ้างหรอ ?
ไอ้ที่พัฒนาคือทำแบบขอไปที นี่ไม่เีรียกพัฒนานะ ของแรร์อยู่ๆใ้ห้มานั่งจุติ
ก็เพราะไร เพราะมีคนโวยว่าแผ่นวิญญาณทำไรได้ ก็นี่ไง มันเลยจัดให้ ให้มาจุติแรร์
และคนก็โวยกันเยอะ แรร์นู้นแรร์นี่ไม่ดี ก็นี่ไง ก็เลยให้มานั่งจุ นี่มันคือการแก้แบบขอไปที
ถามจริงเถอะ ไอ้ระบบจุติแรร์เนี่ย มันก็ไม่ได้มีแผนแต่ต้นอยู่แล้ว ก็ขายผ้าเอาหน้ารอดไปวันๆ

samunpai1

นายลองคิดอัตราส่วนของคนที่ใส่กำใลของSVนั้นๆดิผมว่าประมาน30%(อาจจะมากหรือน้อยกว่านี้หนะผมเดาเล่นๆ)ได้มั้งของผู้เล่นทั้งหมด
เพราะถ้าปรับจริงๆเกมส์อสุราคงป่าช้าอีกเลยครับ

แต่ก่อนอสุราได้ขึ้นชื่อว่าหาเงินในเกมส์ยาก เมื่อหลายปีก่อน แต่เดี๋ยวนี้หาเงินง่ายขึ้นคนกลับเล่นน้อยกว่าเดิมผมว่าที่คนเค้าเลิกเล่นกันส่วนมากไม่ได้เป็นเพราะหาเงินในเกมสืได้ยากนะครับ แต่ผมว่าน่าจะเป็นจากปัญหาอื่น แต่ปัญหาต่างๆ ก็ดีขึ้นเยอะแล้วนะครับตั้งแต่จีเอ็มอาจารย์ยุ่น กะครูอุ้ยได้ลาออกไป เพราะเหมือนงานที่ทีมงานชุดครูอุ้ยกะอาจารย์ยุ่นดองทิ้งไว้มันเสร็จขึ้นมาอีกหลายอย่างเช่นอาชีพอสุรา ไอเทมแรร์ ผมว่าถ้าเค้าสะสางงานเก่าๆที่ทีมงานชุดเก่าดองไว้ได้ผู้เล่นก็จะกลับมาเล่นกันต่อไปอีกเยอะ ตรงนี้ผมว่าน่าจะเป็นปมที่ก่อนหน้านี้ผู้เล่นเค้าเลิกเล่นมากกว่า คือ เกมส์มันไม่พัฒนา ไอปัญหาที่มันเกิดๆ กันนี่ดูกันดีๆ นึกกันดีๆ ทีมงานเก่ามันทำกันทิ้งไว้ทั้งนั้น  g#031
โอ้โห ที่เกมมันห่วยลงทุกวัน มันเพราะทีมงานชุดนี้เถอะนะ
ใครแหกปากขอไร ก็จัดให้หมด ไม่ดูถึงความเหมาะสมหรือสมควร
ไอ้จุแีีรร์ไอ้เอาแรร์ลงบอส ถ้าีเป็นทีมงานชุดเก่าไม่ทำแบบนี้หรอก
และที่บอกมันพัฒนาเพราะทีมงานชุดนี้ ไหนๆๆ อะไรพัฒนา้บ้างหรอ ?
ไอ้ที่พัฒนาคือทำแบบขอไปที นี่ไม่เีรียกพัฒนานะ ของแรร์อยู่ๆใ้ห้มานั่งจุติ
ก็เพราะไร เพราะมีคนโวยว่าแผ่นวิญญาณทำไรได้ ก็นี่ไง มันเลยจัดให้ ให้มาจุติแรร์
และคนก็โวยกันเยอะ แรร์นู้นแรร์นี่ไม่ดี ก็นี่ไง ก็เลยให้มานั่งจุ นี่มันคือการแก้แบบขอไปที
ถามจริงเถอะ ไอ้ระบบจุติแรร์เนี่ย มันก็ไม่ได้มีแผนแต่ต้นอยู่แล้ว ก็ขายผ้าเอาหน้ารอดไปวันๆ
woon_love woon_love woon_love

darkmoonz

• Newbie
  • *
ถามพวกที่โวยคนใส่เซ็ตพื้นหน่อยว่า ก่อนเขาจะมีเซ็ตใส่เขาไม่ได้เริ่มจากไม่มีอะไรเหมือนพวกคุณรึไง ทำยังกับว่าเค้าสร้างตัวละครมาแล้วแถมกำไลพื้นให้เลยงั้นแหละ แล้วสมัยก่อนเวลยากกว่านี้เยอะครับ มอนโหดๆเปอเยอะๆไม่มีหรอก บางคนตีเข้ยัน99ยังมีเลย ก่อนจะโวยอะไรหัดคิดถึงใจเขาใจเราบ้างไม่ใช่เห็นคนอื่นมีเยอะกว่าก็หาว่าโกง ตัวเองหาไม่ได้ก็ว่าเขาโกง ผมถามหน่อยว่าลองพยายามดูรึยัง

กุ๊งกิ๊ง ♫ ♪

• `อิโวลูชั่น พีเค¸.•♥
กำไลวงละเท่าไหร่กว่าจะได้มาสักวง

รู้สึกกำไลจะปรับมาหลายรอบแล้วนี่ เมื่อก่อนขอจตุ เดี๋ยวนี้ขอกับโขน

แล้วเดี๋ยวนี้ใส่สกิว นายเราอยากจุติแรร์,,ใส่มาทำไม ไม่เคยกด เลยสักครั้ง

กำไลมันมีจุดเด่นตรงสกิวนายขอเงินหน่อย ? กับนายสู้กับพี่เราป่าวไม่ใช่หรอ ?

แล้วอีกอย่างกว่าจะได้แต่ละสกิว ไม่ใช่ง่าย ๆ ออน 8 ชม. ค่าไฟเท่าไหร่ ค่าเสื่อมโน๊ตบุค หรือคอมอีก

เสนอไรคิดบ้าง พวกที่มีใช้ และพวกอยากได้ก็เยอะแยะไป ปรับทีกระทบกันเป็นวงกว้าง

หรือทีมงานจะบ้าจี้ปรับตาม ก็ตามใจนะ

ยังไงเกมนี้ก็เกมของคุณ คุณตัดสินใจเองได้

เราเป็นผู้บริโภคก็อยู่ที่เราจะบริโภคสินค้าต่อหรือ ถ้าไม่พอใจเราก็เลิกบริโภค

สังเกตราคาจากเมื่อก่อน 4k เดี๋ยวนี้ 2k

คุณก็คิดเอาเองนะว่า เกมนี้มันพัฒนาไปข้างหน้าหรือถอยหลัง

อยากแตกใส่หน้าจังเบย

หึ ก็ยังใช้สันดานเดิมอยู่ดี
เป็นสัตว์เซลเดียวหรอคะ ที่ต้องขยายพันธุ์โดยการแตกหน่อ g#003
ปล.เก็บมันไว้เถอะค่ะ พอดีไม่ชอบ 'หนวดปลวก'

I3owling

• อย่าแอ๊บไอสัส
ทุกวันนี้อยู่ได้เพราะสกิวขอเงินนั้นแหละ
ยังคิดจะปรับอีกรึแล้วกำไลมันได้กันง่ายๆที่ไหน #038

N_G

• Newbie
  • *
กระทู้ของคนปัญญาอ่อน

ใช้ส้นตีนคิด

ผมไม่รู้หรอกนะว่าคุณหัวเกรียนหรือโตแล้ว

ถ้าโตแล้ว คงสมอง5ขวบ

หัดมองอะไรยาวๆครับ

อย่าสนใจครับ พอไม่มีใครสนมันก็เลิกไปเองครับ

ปัญญาอ่อน+เรียกร้องความสนใจ

(อย่าไปสนใจกระทู้ นิชคุน ครับ ปัญญาอ่อน)

I3owling

• อย่าแอ๊บไอสัส
เห็นแก่ตัวไปป่าวไม่คิดถึงส่วนรวมเลย
อยากให้ปรับนู้นปรับนี้ทำไมไม่ไปสร้าง
เกมส์เล่นเองเลยละเรื่องมากจัง g#030

XXRunJungXX

• ลีซอน่ารัก
  • Jr. Member
  • **
  • อิสระทำให้จุดหมายชีวิตไม่ไกลเกินไปถึง
มันเปนธรรมดาและสัจธรรมของสัตว์โลก

อะไรที่ตัวเองเสียเปรียบ คนอื่นได้เปรียบจะไม่ยอม

เราไม่มีเซตจุ เพราะขายทิ้งไปตั้งแต่ชาติที่แร้ว

และคิดว่า เซตจุ 9 ครั้งกะไม่ถึง 10 เอม

มันไม่เหนกระทบกะปัญหาเงินเฟ้อมากมาย เซตจุกะมีมาตั้งนมนานกาเลแร้ว

เมื่อก่อนคนไม่ขายอัญกะยังมีหนทางหาเงินกันมาได้

คนโน้นเรียกร้อง แบบนั้น คนนี้ขอแบบนี้

ถ้าจีเอ็ม บ้าปรับตามคำเรียกร้องของทุกคนที่ขอมาเพื่อประโยชน์ของตัว

ชาตินี้กะคงหาสมดุลไม่เจอหรอก 

ขุดอัญ..เรากะขุด กะไม่เหนจะมาเรียกร้องตั้งบอร์ดโวยวายด่าจีเอ็มไรเรย

ทำไมชอบสร้างสถานการณ์กันจิง

.... Love & Miss U.. Every Breath ....