GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ สำหรับถามตอบ ทุกอาชีพ วิธีการเล่น การใส่ไอเทม การเก็บเลเวล ถามมาตอบไป

ลุงอ้วน

• Full Member
ใครสงสัยหรือมีปัญหาอะไรที่แก้ไม่ตก ของสวมใส่ ไอเทมหาจากไหน เก็บเลเวลที่ไหน สู้อาชีพไหนแก้ยังงัย อัพสกิลแบบไหน ทุกอาชีพของคุณมีคำตอบ ไม่มีหมกเม็ดไม่มีกั๊ก
ผมตัวละครหลักอยู่เซิฟเวอร์PK มีอารายก็สอบถามได้ครับ  8)

ลุงอ้วน

เบอคลั่งเวล70 ไม่เวลหมี เวลไหนได้บ้างครับ
ผู้รับใช้แห่ง เคออสติค
ผู้เฝ้ามองแห่ง เคออสติค
แผนที่ถ้ำผลึก ที่มีบอส เคออสติค เจ้าแห่งหายนะ
แน่ะนำให้หาพระฟูหมู่ไปด้วย1 ตัวจะเก็บเวลได้นาน ช่วงเลเวล70-80 ของใส่ควรใส่ของออฟแกร่งยศสูงๆจะช่วยได้เยอะ
พอเวล75 ก็สามารถไปเวลโขนได้ละ
ถ้าเวล80 ก็สามารถลงดันใต้ปราสาท(ดันเวล60)

Rest In Peace

ลุงอ้วน

ไม่มีอะไรจะถาม แต่อยากรู้ครับ เบอดาบคลั่งคนอื่นเค้าเล่นกันมั้ย
น่าจะมีครับแต่น้อย สกิลคลั่งส่วนใหญ่อยู่ที่สกิลขวานครับ

gogo_02

• Newbie
  • *
  ???  เอ่อ... งั้นขอถามเรื่องเซนจูเรียนบ้างนะครับ

เกี่ยวกับการ อัพสเตตัสต่างๆ  ของสายปืน  กับสายกระบี่ 
รวมถึงการตีบวก ของสายปืนและสายกระบี่

และอีกอย่าง ปืน เลเวล60+ หาได้ยังไง

รบกวนผู้รู้ ตอบทีนะครับ   ;)

DIW

• Jr. Member
  • **
  • เทรกากๆ
  ???  เอ่อ... งั้นขอถามเรื่องเซนจูเรียนบ้างนะครับ

เกี่ยวกับการ อัพสเตตัสต่างๆ  ของสายปืน  กับสายกระบี่ 
รวมถึงการตีบวก ของสายปืนและสายกระบี่

และอีกอย่าง ปืน เลเวล60+ หาได้ยังไง

การตี+อัพสเตตัสเเล้วเเต่เน๋อ
เเต่ปืนเวล60นั้นให้นั่งลาดตะเวนเปลืองไฟไป30วันมั่งกะได้มาละ ::) ::) :P

กากไหมล่ะ...

หนึ่งดาบสะท้านปฐพี

• Asura Tester
  • **
อันนี้ผมไปหาก๊อบภาพจากบอร์ดเก่ามาครับ

สเตตัสทหารสายปืน เท่าที่ผมพอจะเล่นมานะครับ
luk+dex เน้นโป๊ะบ่อย โป๊ะแรง ร่ายไว ถ้าเลเวลสูงพออัพ dex ได้ถึง 99 ใส่ชุดสีแดง เวลากดสกิลยิงประณีต จะใช้ระยะเวลารายไม่เกิน 0.3-0.5 วิ
ระยะร่ายไวที่สุดของสกิลยิงประณีต คืิอ 0.1 วินาที (นอกจากด้านบนแล้วต้องใส่เกราะแรร์ลดระยะร่าย20%)
 และสามารถทำอัตราโป๊ะได้ขั้นต่ำสุด มากกว่า 31 % โดยไม่ลง luk ปืนก็ออฟคลั่ง หรือโชคก็ได้ถ้าออฟโชค แอสไม่เทพจริงโป๊ะไม่ออกหลอกครับ
ชุดออฟเลือดทั้งตัว ถ้าใส่ชุดสีขาว ก็เลือดได้ประมาณในภาพครับ แล้วแต่ว่า ใส่ชุดแรร์อะไร ออฟยศอะไร
อาวุธก็
*ปืนกลกึ่งอัตโนมัติ
ระดับที่ต้องการ : 60
พลังโจมตี : 250-550
หาได้จากการงานวิศวกร ระดับ 14 (บรรจุลูกได้ 400 นัด)
*ปืนไรเฟิลซุ่มยิง
ระดับที่ต้องการ : 61
พลังโจมตี : 1200-1200
หาได้จากการงานวิศวกร ระดับ 15 (บรรจุลูกได้ 1 นัด ระยะเวลาบรรจุ 0.1 วินาที)
*ปืนไรเฟิลดัดแปลง
ระดับที่ต้องการ : 60
พลังโจมตี : 396-648
หาได้จากเควซลาดตะเวร (บรรจุกระสุน 32 นัดต่อชุด - ใช้เวลา 5 วินาทีในการบรรจุกระสุน)
*ไรเฟิลประดับอัญมณี
พลังโจมตี : 194-450
หาได้จากการงานวิศวะกร ระดับ 11 (บรรจุกระสุน 12 นัดต่อชุด - ใช้เวลา 0.5 วินาทีในการบรรจุกระสุน - เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 2.4% )
*ไรเฟิลแบบพิเศษ
พลังโจมตี : 0-0
หาได้จากการงานวิศวะกร ระดับ 9 (บรรจุกระสุน 20 นัดต่อชุด - ใช้เวลา 3 วินาทีในการบรรจุกระสุน - เพิ่มพลังป้องกัน 10+0)

иยิu' иยาu ϟ' <•~™

• Newbie
  • *
  • ตูนี้แหละ หยิน ! ไม่ใช่ เหยิน ! กร๊าซซ !!!~

Gheglex Phantom of eagle.

• Sr. Member
  • ชิชิชิ
พระ ไม่ชุป ไม่ดูด เวลเดียว แต่ไม่มีสกิลโจมตี เวลยังไง ? (แอบกวน)
ค้อนทุบ
Joy to the world.The Lord is come!Let earth receive her king.Let every heart prepare him room.And heaven and nature sing.And heaven and nature sing.And heaven and heaven and nature sing

หรอยยย '

• อยากรู้หรอ ??
ผมเล่น วิซาร์ด เวล92 มีที่เวลที่ไหนมั่งครับ นอกจากโขนกับดัน มีที่เวลที่อื่นไหมครับ(อยากเปลี่ยนบรรยากาศ)

ลุงอ้วน

การอัพเตตัส ของสายปืน เน้นที่ DEX(แม่น,อัตราคริ,โจมตีต่ำสุด) AGI(ค่าต่อเนื่อง,อัตราคริ) VIT(เพิ่มHP,ความแรงในการโป๊ะ)
ยกตัวอย่าง เซ็นสายปืน จุติ 3 รอบ AGI92 DEX99 VIT99 STR13 กดยาฮึดสุ้เช่า ค่าต่อเนื่อง 216
การอัพเตตัส ของสายกระบี่ เน้นที่ DEX(แม่น,อัตราคริ,โจมตีต่ำสุด) STR(เพิ่มน้ำหนัก,ค่าโจมตีสูงสุด) VIT(เพิ่มHP,ความแรงในการโป๊ะ)
ตัวอย่าง เซ็นสายกระบี่ จุติ3รอบ STR99 DEX99 VIT99 Luk6 ถ้าใส่ของดีดีHPก็จะถึง15kเลยทีเดียว
ส่วนปืนดัดแปลงที่เลเวล60ใส่ได้นั้นตามที่คุณDIWบอกถูกต้องละครับ คือการรับเควสลาดตระเวน ครบ30 วันก็จะได้มาครับ 7วันได้ไรเฟิ่ลจู่โจมครับ

การตี+อัพสเตตัสเเล้วเเต่เน๋อ
เเต่ปืนเวล60นั้นให้นั่งลาดตะเวนเปลืองไฟไป30วันมั่งกะได้มาละ ::) ::) :P

ลุงอ้วน

อยาก เล่นพระเก่ง ๆ อะค่ะ ทำไงดีค่ะ เเบบ อยากฆ่า วินะค่ะ :-[
[/quotพระนะครับถ้าฆ่าวิ ง่ายมากครับ พวกสายวิทั่วไป ดินน้ำ ธรณี
แน่นำเป็นของใส่กับสกิลแล้วกันนะครับ
1 ควรมีC3 ดวงแสงปีศาจ +กันหลังเวทหลัง30
2 ดาวประกายพรึก ออฟเสนาโชค+ (ที่ใส่เพราะเพิ่มอัตราโป๊ะเช๊ะ20%ยศเสนาโชคเพิ่มอีก6% จะทำให้แสงแห่งเทพกับสกิลลำแสงเราติดโป๊ะเช๊ะบ่อย)
3 เสื้อคุมหนังลงอาคม +กันเวทหลัง22
4 มงกุฏพลังน้ำแข็ง +กันหลังเวท10
5 หน้ากากอสุรา06 +กันหลังเวท3 ออฟเสนารอบคอบจะ+ กันหลังทั้งหมด15
6 แหวนมรกต เพิ่มป้องกันเวท 50+5
7 ตัวพระเองมีสกิลอ้อมกอดเพราะฉะนั้น จะไม่โดนผลจากสกิลธรณีพิโรธ
8 ระวังไว้สกิลกรงน้ำแข็งคุณไม่สามารถต้านทานได้จะลดป้องกันเวทคุณหลังจากโดนขัง5 วินาที
ของใส่ที่แน่นำไปพอจะหาได้แระแค่รวมของใส่ที่บอกไป คุณก็จะกันหลังเวทประมาณ 82 ยังไม่รวมรองเท้านะครับ

ลุงอ้วน

พระ ไม่ชุป ไม่ดูด เวลเดียว แต่ไม่มีสกิลโจมตี เวลยังไง ? (แอบกวน)
ใส่เซ็ท เป่ายิ้งฉุบ ครับ แล้วไล่ทุบผีในดัน 80 เวลไวมากๆ (ไม่กวนครับทำได้จิง)