GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระจาดสุ่มตะโก้จำแลงคู่หู อีกหนทางหลีกหนีความจำเจ!!!

จีเอ็มแพท

• Global Moderator
  • Full Member

เร่เข้ามา เอ้าเร่เข้ามา เหล่าเพื่อนพ้องน้องพี่ชาวอสุราทั้งหลาย วันนี้ผมจีเอ็มแพทจะพาเพื่อนๆ ไปรู้จักกับไอเทมใหม่สุดล้ำนำสมัยใครมีไว้ในครอบครองแล้วจะต้องโดดเด่น เป็นสง่า แน่นอน ไอเทมชิ้นนั้นก็คือ กระจาดสุ่มตะโก้จำแลงคู่หู นั่นเอง!!!

เพื่อนๆ หลายๆ ท่านในที่นี้คงรู้จักกับไอเทมตะโก้ของเกม อสุรา - อวตาร เรามาบ้างแล้ว ความสามารถของตะโก้จำแลงคู่หูคือ ใช้แปลงร่าง คู่หูของเราให้เป็นมอนสเตอร์ตามชนิดของตะโก้ ซึ่งตอนนี้มีออกมาด้วยกัน 3 ชนิด คือ ตะโก้ทุย ตะโก้กวิ้นน้อย และตะโก้บลาววูฟน้อย (ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ ตะโก้จำแลงคู่หู ดูได้ ที่นี่ ) แค่นี้ก็เจ๋งแล้วใช่มั้ยครับ แต่กระจาดสุ่มตะโก้จำแลงคู่หู นั้นพิเศษยิ่งกว่า คือ เมื่อเรากดใช้จะสุ่มแปลงร่างให้คู่หูของเรา 1 ครั้ง โดยจะสุ่มจากชนิดตะโก้ทั้งหมด 10 ชนิด

รูปร่างหน้าตาของกระจาดสุ่มตะโก้จำแลงคู่หูครับ

เหล่ามอนสเตอร์ที่ถูกบรรจุไว้ภายในทั้ง 10 ชนิด
1. ภูติพฤษา

2.ผีเด็ก

3.เดรก

4.กิ้งก่าไฟ

5.ผีเสื้อรัตติกาล

6.กวิ้นน้อย

7.วุ้นแพนด้า

8.คล๊อกโคเดี้ยนน้อย

9.บลาววู๊ฟน้อย

10.ทุย

เป็นอย่างไรกันบ้างครับกับ กระจาดสุ่มตะโก้จำแลงคู่หู เป็นไอเทมที่เรียกได้ว่าหากมีไว้ใช้แล้วหละจะต้องดูเด่นสะดุดตา คนอื่นๆ หรืออาจจะถึงขั้นถูกอิจฉาตาร้อนก็เป็นได้ รูปแบบนี้แล้วอย่าได้รอช้า หากมีโอกาสเป็นเจ้าของแล้วหละก็ต้องรีบคว้าเอาไว้ให้ได้นะครับ สำหรับวันนี้ผม จีเอ็มแพท ขอตัวลาไปก่อนครับ แล้วพบกันใหม่ในโอกาสหน้า สวัสดีครับ
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นานโบราณว่า

ปิศาจ

ผอบแซม มันปาลูกมะพร้าว ถ้าใช้ไอเท็มนี้แล้วกลายเป็นภูติพฤกษา   มันจะกลายเป็นเดินไปต่อย หรือว่าเป็นภูติพฤกษา ปามะพร้าว ?
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน

TAMA

• Sr. Member
ลักษณะท่าทางการโจมตีจะเป็นไปตามมอนสเตอร์ที่เปลี่ยนครับ

_KesuHime_

• Jr. Member
  • **
  • โก๊ะวันล่ะนิด จิตแจ่มใส

-Ai-

เซงกับ บัตรมาก - -

300 ได้ 35000 โซล + หมวกไอยรา ดำ

500 ได้ 50000 โซล + กระจาด - -

ทำไมไม่ได้ 55000 ฟร่ะจะได้เติม ซะหน่อย  G#007 G#007 G#007 G#007

.P a t c h a :)

แว๊กกกกกกกกกกกก วุ้นแพนด้า น่าร๊ากกกก >O<
 g#021 g#021 g#021

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

2T4ROO

• Newbie
  • *
ลักษณะท่าทางการโจมตีจะเป็นไปตามมอนสเตอร์ที่เปลี่ยนครับ
c]แล้วระยะโจมตีจะเท่าเดิมไหมคับถ้าเปลียนแซมไปเป็นพวกตีไกล้อะคับ

~_เกรียนมาสเตอร์_~

• พูดไม่ค่อยเก่ง แต่รักหมดใจ
ไอ้ที่ไม่อยากได้คือ บลาววู๊ฟน้อย กวิ้นน้อย ทุย  แต่เกลียดสิ่งไหนมักได้สิ่งนั้น woon_cry woon_cry woon_cry

ปิศาจ

มีคำถามครับ
1.  เวลาเปลี่ยน สายมันจะเปลี่ยนด้วยไหม สายสมดุล สายความเร็ว อะไรพวกนี้ (ถ้าเปลี่ยน ช่วยชี้แจงด้วยว่าแต่ละตัวสายอะไร)
2.  เวลาเปลี่ยน ถ้าเวลอัพ การอัพโบนัสจะเปลี่ยนตามสายก่อนที่จะเปลี่ยน หรือเปลี่ยนตามสายตัวใหม่
3.  เวลาเปลี่ยน status พื้นฐานจะเปลี่ยนไปไหม
4.  เวลาเปลี่ยน สกิลที่ได้อยู่แล้วไม่หายใช่ไหม
5.  เวลาเปลี่ยน โบนัสที่เคยมีก่อนหน้า จะเป็นเหมือนเดิมหรือเปลี่ยนตามสายตัวใหม่
อย่าเห็นแก่ตัว  สะกดคำว่า "ส่วนรวม" ให้ชัดๆ
ไม่ใช่พระเอกในนิยายแต่เป็นปิศาจร้ายในตำนาน