GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

++++แบบนี้ผิดหรอครับ ช่วยเข้ามาดูหน่อยถึงจีเอมเวกิ++++

The.

• The
  • Full Member
คือไม่ใช่อะไรหรอก จีเอ็มเวกิหายหัวไปไหนไม่เข้ามาตอบ
สรุปง่ายๆมันผิด รู้แค่นี้ก็พอแล้ว  g#014 g#014 g#014 g#014

atipat191

• Newbie
  • *
คือไม่ใช่อะไรหรอก จีเอ็มเวกิหายหัวไปไหนไม่เข้ามาตอบ
ผู้ดล่นคนอื่นก็ช่วยตอบละอย่าหัวดื้อหน่อยเลย ต้องการความจริงหรือต้องการชนะ ??  g#025
ถ้าผมเกินตั้งแบบนี้แล้วไม่ได้ ขายของแลกเปลี่ยนเงินจริงผมก้ผิดสิแค่อยากรู้ จีเอ็มก้ควรมาตอบหน่อยผมก้ผู้เล่นคนนึงนะครับ

atipat191

• Newbie
  • *
กระทู้ปัญญาอ่อนเกินที่จีเอ็มอยากจะมาตอบอะ g#018 g#018 g#018
ไม่ทราบว่าผมไปทำไรให้คุณหนักหรอครับผมแค่ต้องการคำตอบจากจีเอ็มไม่ใช่คุณนะครับ

The.

• The
กระทู้ปัญญาอ่อนเกินที่จีเอ็มอยากจะมาตอบอะ g#018 g#018 g#018
ไม่ทราบว่าผมไปทำไรให้คุณหนักหรอครับผมแค่ต้องการคำตอบจากจีเอ็มไม่ใช่คุณนะครับ
ก็ไปที่แจ้งบัคไม่ก็ไปโทรดิจะมาตั้งกระทุ้หาเตี้ยคุณหรอ  g#019 g#019 g#019 g#019
ผมอยากตอบก็ตอบเพราะมันเป็นกระทู้รวม คับคุณควาย  g#019 g#019 g#019 g#019

ชอบเล่นเกมส์แต่ไม่มีเวลา

• อยากเล่นเกมส์ทั้งวันทั้งคืนจุงเบย
  • Sr. Member
  • ต้องรอเวลาอยู่ตัวคนเดียวถึงว่างเล่นอ่ะน่ะ
แถ กันไป ผิดก็รับไปว่าผิดสิครับ

ส่วนจีเอ็ม อยากไม่ตั้งกฎให้ชัดเจนก็โดนช่องโหว่เล่นเอาแบบนี้ล่ะครับ ชัดเจนไปเลย อย่าให้แถออก
เก็บเวล หาของ ตีบอส โชว์สด หึๆ

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
   จบไปเถอะโยม จีเอมไม่มาตอบหรอก  g#004 คำตัดสินถือเป็นสิ้นสุด

ก็อย่างที่ผมบอกอะ หลักฐานแค่นี้จะเอาผิด ง่ายเกินไป  จะเอาผิดคนทั้งทีทำไมไม่พูดคุยเป็นหลักฐานมา อยู่ๆเอาภาพมา จีเอมนั่งดู คิดเอาว่า ขายเงินนอกแน่ๆ  ลงโทษไปโดยไม่ให้จำเลยให้การเลยสักนิด มันใช้ไม่ได้  ไปรู้คิดแทนเค้าได้ไง คิดเองเออเอง  ใครคิดว่าความเห็นของผมแบบนี้เรียกว่า แถ ละก็ ไปศึกษาเรื่องบทบัญญัติการลงโทษต่างๆมาก่อนนะ ว่าก่อนจะลงโทษอะไรหรือตัดสินลงโทษอะไรใคร มันใช้หลักอะไรบ้าง ไม่ใช่มาดูแล้วคิดว่าใช่ก็ใช่  แล้วคนที่เค้าคิดว่าไม่ใช่ก็มีอะ (แต่ผมดูก็ว่าใช่  g#004) ถึงเป็นศาลตัดสินโดยใช้ดุลยพินิจแต่หลักฐานแค่นี้ อ่อน และถ้าเป็นคดีถึงศาลจริงๆ 100% ไม่ติดคุก  มันแค่ส่อ แต่ยังพิสูจน์ไม่ได้ว่าใช่หรือไม่ใช่  แล้วไม่ได้ฟังคำจำเลย รู้เจตนาได้อย่างไร เจตนาที่ไม่ต้องพิสูจน์คือ ขาย รู้แน่ๆว่าขาย แต่ขายยังไง ขายอะไร นอกคือไร  ถ้าศาลคิดว่า นอก คือ ขายเงินนอก ก็ต้องให้จำเลยมาอธิบาย อธิบายความแล้วมันฟังขึ้นมั้ย จะได้รู้ว่า นอกของศาลกับนอกของจำเลย มันนอกเดียวกันหรือคนละนอก ฟังขึ้นรึเปล่า  ไม่ใช่ศาลดูภาพ เออสงสัยขายเงินนอกเกมส์ซึ่งเค้าห้าม ขังคุกเลย  บ้าละมั้ง    ก็ผมบอกแล้ว ถ้าตั้งร้านว่า ขาย แล้วทิ้งเบอร์  นี่ก็เข้าใจได้นะว่าขายเงินจริง หรือใครเอาเบอร์ขึ้นร้าน ต้องขังคุกให้หมด  มันส่อ  #038  แต่ในเกมส์มันคงไม่ต้องไปยุ่งยากอะไรขนาดนั้น แต่หลักการเดียวกัน 

จะเอาให้แน่นๆง่ายๆก็ได้ ก็ไปคุยสิ แล้วมาคุยในเกมส์เป็นหลักฐานมา จบข่าว ของกล้วยๆ ดิ้นไม่หลุด ตัดสินง่าย เด็ดขาด ไม่เป็นข้อข้องใจ  ไม่ผิดตัว   แต่เอามาแบบกำกวมแบบนี้มันน่าโต้แย้ง  เพราะอะไรรู้มั้ย  คนมันจะขายอะมันหาทางดิ้น ไม่ให้มันตั้งอย่างนี้มันก็ตั้งอย่างนั้น มันก็เอาของมันได้สักทาง  ตามเฟสเยอะแยะ ในเกมส์ก็เยอะ ไม่ได้ขึ้นป้ายร้าน คุยกันสดๆจะๆ ในกิลในกลุ่ม  หลักฐานน้ำหนักแน่นกว่านี้เยอะ 

ถ้ามันไม่ยอมคุยในเกมส์เพื่อเป็นหลักฐานทำไง ก็ตอบง่ายๆ ก็ช่างหัวมันดิ เดือดร้อนอะไรเล่า ก็ไม่ได้ตั้งใจซื้ออยู่แล้ว  แล้วมันไม่คุยกับใครมันจะขายได้ไง  หรือมันจะให้โทรคุยอย่างเดียว ตกลงกันข้างนอก ยิ่งช่างหัวมันใหญ่เลย  เราไปเดือดร้อนอะไร ก็เราไม่ซื้อ  ใครอยากซื้ออยากเสี่ยงก็ช่างเขาสิ  จะได้กันจริง จะโกงกันขึ้นมา เกมส์ไม่ได้มารับผิดชอบอะไร มันเป็นคดีความต้องไปสู้ไปฟ้องกันเอง คือไม่ให้มันตั้งมันก็ขายของมันได้อะ คนมันจะขาย  ก่อนที่คนจะเข้าไปซื้อของแบบนี้เนี่ย  มีใครไม่รู้มั้ยครับว่าเกมส์เขาห้าม  ไหนมีใครไม่รู้ไหม  แต่ก็ยอมรับความเสี่ยงเองที่ไปซื้อ  ถึงเกมส์ไม่ห้ามขายจะโดนโกงมันก็คือโดน  แล้วถ้าโดนโกงขึ้นมาจะมาโทษเกมส์โทษทีมงานไม่ดูแลเหรอ  ใช่เหรอ ลองคิดดูดีๆน๊ะ  ไปตกลงกันนอกเหนือกันสองคน  ต่างคนต่างรู้ว่าเค้าห้ามแต่ก็เสี่ยงกันเอง มีปัญหามาโทษเกมส์ ใช่รึเปล่า  ทีมงานเกมส์ไม่ใช่เทวดา ถึงใช่ก็ทำไม่ได้ที่จะไปรับรู้รับทราบรับผิดชอบเรื่องพวกนี้ให้พวกคุณ  จะมาอ้างว่าเดี๋ยวเด็กโดนหลอก มันเด็กขนาดไหนละซื้อของเงินนอกได้  แลกรหัสแลกไอดีข้ามเกมส์ได้  ถ้าเล่นได้ขนาดนี้ต้องไม่โง่แล้ว  ฉลาดพอสมควร รู้เรื่องแล้ว  รู้มากแล้ว  เค้าไม่เรียกว่าโดนหลอก สมยอม

อันนี้ขำๆ  g#004 ถ้าเอาตัดสินแบบนี้ ถ้าผมจะเอาคาเดทไปเดินตามแมพ มอนเดินตามใครเข้ามาวุ้น จังหวะจับภาพได้ช่วงนั้น ผมเอาภาพมาแจ้งใช้บัคหาผลประโยชน์ ต้องขังคุกนะ  ไม่ต้องไปถามเค้าเลยนะว่ามันเป็นยังไงมา เอาตามภาพเลย มอน+คน ตีอยู่ในวุ้น = ใช้บัค 

atipat191

• Newbie
  • *
ก็ไปที่แจ้งบัคไม่ก็ไปโทรดิจะมาตั้งกระทุ้หาเตี้ยคุณหรอ  g#019 g#019 g#019 g#019
ผมอยากตอบก็ตอบเพราะมันเป็นกระทู้รวม คับคุณควาย  g#019 g#019 g#019 g#019
ไม่ทราบว่าผมไปทำไรให้คุณหรอครับถึงมาด่าผม ผมแค่ต้องการคำตอบที่แน่ชัดของจีเอมแค่นั้นคือผมอยากรู้ว่าแบบนี้ผิดใช่ไหม ถ้าผิดมันคือกฏข้อไหนของเกมหรือระบุไว้รึป่าว คือเมื่อก่อนผมก้เคยแจ้งแบบนี้จีเอมคนเก่าๆๆบอกไม่ผิดผมเลยงงไงครับ ผมไปทำไรให้คุณหรอครับ

OrChidS

อ้างจากกระทู้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=33034.0
คือแบบนี้ผิดหรอครับอาจจะเป้น ขาย ไปข้างนอกให้โทรก้ได้นะครับ กดก้เป้นไปตามกดสิครับแบบนี้ส่งคุกกันมั่วสิครับ ทำงานอะไร
ตั้งแต่ผมเล่น ผมไม่เคยเห้นใครโดนส่งคุกแบบนี้นะครับ อธิบายหน่อยงี้ผมก้ตั้ง เบอโทร ตั้งว่าขายนอกผิดหรอครับ ช่วยเข้ามาอธิบายหน่อยสิ งงนะครับ
กดมีแบบนี้ด้วยหรอ แล้วขอบอก ว่าไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับผู้โดนคุกนะครับแค่ไม่เข้าใจเลยมาถาม ว่ามันมีกดใหม่มาแล้วหรอครับ

กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องครับ

DoMakajanG

• Hero Member
  • ตบหัวทิ้ม
ภาษาไทยมันดิ้นได้เพราะคนเรานี้เอง ถ้าไม่อยากไห้ผิด ก็ตั้งร้านไห้มันชัดเจนแค่นั้นเอง

ขายของออกไปข้างนอกโทรตามได้ 555555555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

atipat191

• Newbie
  • *
ภาษาไทยมันดิ้นได้เพราะคนเรานี้เอง ถ้าไม่อยากไห้ผิด ก็ตั้งร้านไห้มันชัดเจนแค่นั้นเอง

ขายของออกไปข้างนอกโทรตามได้ 555555555 woon_5555 woon_5555 woon_5555
ก็คงว่างัั้นอะแต่จีเอ็มไม่มาตอบซะที จีเอมคนก่อนๆๆยังมาตอบมาแก้ไขเลย

The.

• The
ไม่ทราบว่าผมไปทำไรให้คุณหรอครับถึงมาด่าผม ผมแค่ต้องการคำตอบที่แน่ชัดของจีเอมแค่นั้นคือผมอยากรู้ว่าแบบนี้ผิดใช่ไหม ถ้าผิดมันคือกฏข้อไหนของเกมหรือระบุไว้รึป่าว คือเมื่อก่อนผมก้เคยแจ้งแบบนี้จีเอมคนเก่าๆๆบอกไม่ผิดผมเลยงงไงครับ ผมไปทำไรให้คุณหรอครับ
เห้อ g#014 g#014 ก็ผมบอกว่าผิดไง ในบอร์ดแจ้งก็เยอะแยะไปคับแล้วก็โดนแบนด้วย
ผมบอกไปกี่รอบแล้วอะว่าผิด แล้วคุณก็มาถามอยุนั่นแหละ สรุปผมคุยกับคน หรือ ควาย !!!!

Hot_Get

• ♫ ~ d►_◄b
ผู้ดล่นคนอื่นก็ช่วยตอบละอย่าหัวดื้อหน่อยเลย ต้องการความจริงหรือต้องการชนะ ??  g#025
ถ้าผมเกินตั้งแบบนี้แล้วไม่ได้ ขายของแลกเปลี่ยนเงินจริงผมก้ผิดสิแค่อยากรู้ จีเอ็มก้ควรมาตอบหน่อยผมก้ผู้เล่นคนนึงนะครับ
ก็ผิดไงมันยากนักหรอที่จะคิดแค่นี้  g#025

The.

• The

ก็คงว่างัั้นอะแต่จีเอ็มไม่มาตอบซะที จีเอมคนก่อนๆๆยังมาตอบมาแก้ไขเลย
จีเอ็มคนเก่าๆที่มาตอบไหนบอกมาหน่อยดิ๊ใครอยากรู้ว่ะ  g#011 g#011 g#011

atipat191

• Newbie
  • *
เห้อ g#014 g#014 ก็ผมบอกว่าผิดไง ในบอร์ดแจ้งก็เยอะแยะไปคับแล้วก็โดนแบนด้วย
ผมบอกไปกี่รอบแล้วอะว่าผิด แล้วคุณก็มาถามอยุนั่นแหละ สรุปผมคุยกับคน หรือ ควาย !!!!
คือผมไปทำไรหนักหัวคุณรึป่าวผมป่าวจีเอ็มถ้าคุณไม่พอใจก็ไม่ต้องมาตอบแค่นั้นครับนี่ผมไม่ได้ตั้งกระทู้ถึงคุณละยังไม่ด่าคุณสักคำนี่คุณด่าผมจังเป็นอะไรมากมั้ยครับ