GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

จีใหม่หรอครับ หรือว่าใครหว่า

CacAloz

• Full Member
อาจจะเป็นตัว ทีมงาน ทำเพื่อดึงเงินบิลล่าออกจากเซิฟก็ได้  g#004 g#004 g#004 g#004

#038 ถ้าจะดึงเงินออกจากระบบแบบนี้ แล้วจะทำชื่อเหลือทำไมละครับ ชื่อขาวก็ทำได้เนียนกว่าเยอะด้วย  g#009

เกมกากกกกกกกกก

• Jr. Member
  • **
  • งง
เอานะ ยังไงพวกผมก็แค่ผู้เล่นธรรมดา ถึงตัวละครนั้นจะเป็นตัวละครเส้นทีมงานจริงๆ ผมก็ทำอะไรไม่ได้หรอก เพราะว่า ทีมงานสามารถ ลบ-แก้ไขข้อมูลอะไรได้หมด พลิกดำเป็นขาว ถูกเป็นผิด ผิดเป็นถูกได้หมดอยู่แล้ว

CacAloz

จริงๆ นั้นใช้ ID เดียวตอบกระทู้ก็ได้นะครับ ทางทีมงานเช็ค IP ได้ครับ ไม่ต้องใช้หลาย ID มาปุกปั่นหรอกครับ  g#015
พอดีเล่นหลายไอดีอะนะ ก็มีลืมเปลี่ยนบ้างครับ ไอดีนั้นไว้ pm ขายของ อีกไอดีไว้ตอบบอร์ด

g#015

CacAloz

เอานะ ยังไงพวกผมก็แค่ผู้เล่นธรรมดา ถึงตัวละครนั้นจะเป็นตัวละครเส้นทีมงานจริงๆ ผมก็ทำอะไรไม่ได้หรอก เพราะว่า ทีมงานสามารถ ลบ-แก้ไขข้อมูลอะไรได้หมด พลิกดำเป็นขาว ถูกเป็นผิด ผิดเป็นถูกได้หมดอยู่แล้ว

ผมปรึกษากับเจ้าของบริษัทครับระดับนี้เค้าคงไม่ปล่อยพวกทุจริตทำให้เกมของเค้าเสื่อมเสียแน่นอนครับ  woon_sunny

• **
  • งง
งั้นลองยกตัวอย่างที่ทำให้หน้าจอคอมซอตหน่อยเห็นสีขาวเป็นสีเหลือง
แล้วทำไมตัวละครนั้นเป็นคาเดท พออีกสักพักเป็นไฟเตอร์ โดยที่ตัวละครอยู่พิกัดเดิม woon_huh

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **
งั้นลองยกตัวอย่างที่ทำให้หน้าจอคอมซอตหน่อยเห็นสีขาวเป็นสีเหลือง
แล้วทำไมตัวละครนั้นเป็นคาเดท พออีกสักพักเป็นไฟเตอร์ โดยที่ตัวละครอยู่พิกัดเดิม woon_huh

เวลากะจุดอะ แถได้
แต่สีนี่ดิ อยากรู้จะแถยังไง

X-Burner

ล่ะเขาได้ไปเปลี่ยน ไฟเตอตอนไหนยังง่ะ

งี้หนอถึงไม่มีคนเล่นเกมนี้ใหม่ๆ

ดีล่ะที่ตัดสินใจเลิก

.

nightjusmin

ผมปรึกษากับเจ้าของบริษัทครับระดับนี้เค้าคงไม่ปล่อยพวกทุจริตทำให้เกมของเค้าเสื่อมเสียแน่นอนครับ  woon_sunny
แผลบๆ
/เสียงเลียแข้งเลียขา  g#037 g#037 g#037

• **
  • งง

แผลบๆ
/เสียงเลียแข้งเลียขา  g#037 g#037 g#037
woon_5555

ตัวปัญหา

• ไม่ได้อยากดราม่า แต่เพราะเกมส์มันกากเลยไม่อยากออน
  • **

แผลบๆ

woon_555 woon_555 woon_555

ทางทีมงานเข้าไปตรวจสอบตัวละครเรียบร้อยแล้วครับ ไม่พบขอผิดปกติใดๆ ครับ น่าจะเกิดจากการแสดงผลผิดของรูปภาพ

ตัวละครจีเอ็มทีมงานนั้นจะเป็น ภาษาไทย เท่านั้นนะครับ

ผมเป็นจีเอ็มแต่ทำไมผมชื่อ ภาษาอังกฤษอะครับ(จีเอ็มอาสา)  g#037

• **
  • งง
เดียวเปเป้จะมาตอบ
เนื่องจากกระทู้เริ่มเปลี่ยนประเด็นแล้วนะครับ ทางทีมงานขอล็อคกระทู้  woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555 woon_5555

CacAloz

Q : งั้นลองยกตัวอย่างที่ทำให้หน้าจอคอมซอตหน่อยเห็นสีขาวเป็นสีเหลือง

A : คือผู้เล่นเห็นอยู่คนเดียวทางทีมงานก็ไม่ทราบแน่ชัดครับ ว่าเกิดจากจุดไหนแน่ ผมจึงขอหลักฐาน ที่บอกอีกคนก็เห็นเหมือนกัน ช่วยหามาได้หรือเปล่าครับ

Q :แล้วทำไมตัวละครนั้นเป็นคาเดท พออีกสักพักเป็นไฟเตอร์ โดยที่ตัวละครอยู่พิกัดเดิม

A : ตัวละครนั้นเลเวล 21 ครับ สามารถกดเปลี่ยนอาชีพได้ตลอดเพราะมีแบบไม่ต้องทำเควส และช่วงเวลาตามรูปภาพที่ตัวละครเปลี่ยนอาชีพ มันห่างกันประมาน 1 ชั่วโมงโดยประมาณ มีเวลาเหลือเฟือที่จะเปลี่ยนอาชีพครับ

ทางทีมงานเช็คหมดครับว่าตัวละครนั้น มันพิเศษกว่าคนอื่นหรือเปล่า และเราก็สรุปได้เลยว่าเป็นตัวละครธรรมดาเท่านั้น

ตลาดคนก็เยอะนะครับแต่ท่านเห็นอยู่คนเดียว ผมก็ว่ามันแปลกๆ นะครับ คนเดินไปมาเซิร์ฟเวอร์คนก็เยอะครับ ต้องมีมาอย่างน้อยๆ 5-10 คนส่งมาแล้วละ

• **
  • งง

Q : งั้นลองยกตัวอย่างที่ทำให้หน้าจอคอมซอตหน่อยเห็นสีขาวเป็นสีเหลือง

A : คือผู้เล่นเห็นอยู่คนเดียวทางทีมงานก็ไม่ทราบแน่ชัดครับ ว่าเกิดจากจุดไหนแน่ ผมจึงขอหลักฐาน ที่บอกอีกคนก็เห็นเหมือนกัน ช่วยหามาได้หรือเปล่าครับ

Q :แล้วทำไมตัวละครนั้นเป็นคาเดท พออีกสักพักเป็นไฟเตอร์ โดยที่ตัวละครอยู่พิกัดเดิม

A : ตัวละครนั้นเลเวล 21 ครับ สามารถกดเปลี่ยนอาชีพได้ตลอดเพราะมีแบบไม่ต้องทำเควส และช่วงเวลาตามรูปภาพที่ตัวละครเปลี่ยนอาชีพ มันห่างกันประมาน 1 ชั่วโมงโดยประมาณ มีเวลาเหลือเฟือที่จะเปลี่ยนอาชีพครับ

ทางทีมงานเช็คหมดครับว่าตัวละครนั้น มันพิเศษกว่าคนอื่นหรือเปล่า และเราก็สรุปได้เลยว่าเป็นตัวละครธรรมดาเท่านั้น

ตลาดคนก็เยอะนะครับแต่ท่านเห็นอยู่คนเดียว ผมก็ว่ามันแปลกๆ นะครับ คนเดินไปมาเซิร์ฟเวอร์คนก็เยอะครับ ต้องมีมาอย่างน้อยๆ 5-10 คนส่งมาแล้วละ
แล้วถ้าคนเห็นแล้วเค้าไม่ส่งหละครับ คนที่เล่นบอร์ดไม่ใช่ว่าทุกคน โรงเรียนก็เปิดแล้วช่วงเวลานั้น โรงเรียนยังไม่เลิกนะครับ บ่ายสามกว่าๆ ทำไมคุณไม่ไปประกาศในเซิร์ฟเวอร์ครับ ช่วงเวลาดังเปล่า ใครเห็นตัวละคร----DDD---- ชื่อสีเหลืองบ้าง แล้วเช็คป่าวครับ ช่วงเวลานั้น ตัวละครนั้นได้ทำการเดินไปกดคุยกับNPC เปลี่ยนอาชีพหรือป่าว