GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

สรุปผลจากการประชุมเกี่ยวกับการปรับแก้ไขตัวเกมอสุรา

`๛îtàçhï ←

• Full Member
  • ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย
แล้วจะให้เอาไม้เท้าหน้ากาก ไปออฟมองกับแม่นหรอครัช คำถามเหมือนเด็กๆ เวทก็คือเวท กายภาพก็คือกายภาพสิ

doy~เคีย!

• Jr. Member
  • **
แล้วจะให้เอาไม้เท้าหน้ากาก ไปออฟมองกับแม่นหรอครัช คำถามเหมือนเด็กๆ เวทก็คือเวท กายภาพก็คือกายภาพสิ

ขอโทษครับผมถาม  g#046 g#046

`๛îtàçhï ←

• ใหญ่กันจังในกะลาเนี้ย

OrChidS

สงสัยจริงสายเวทย์ที่บางอาชีพมีการใช้อัตราโป๊ะ กับความแรงโป๊ะ มาเสริม
รู้สึกจะขัดๆ กับสายอาชีพหรือเปล่าน้อ

LK

• **
สงสัยจริงสายเวทย์ที่บางอาชีพมีการใช้อัตราโป๊ะ กับความแรงโป๊ะ มาเสริม
รู้สึกจะขัดๆ กับสายอาชีพหรือเปล่าน้อ
ผมเล่นเกมส์อื่นเวทย์ นอกจากคริแล้ว ยังไม่ได้คริเบา ๆ นะครับ ไม่ใช่ขี้ ๆ เหมือนเกมส์อสุรา สมมุติปกติจาก 20K จะกลายเป็น 100K กันเลยทีเดียว  g#031

LK

• **
จุดเด่น/ด่อย

วิ เด่นเวทย์แรง ร่ายเร็ว แต่ตัวบาง

พระซัฟ+ฟูเทพ ซี3เอื้อไปทาง ฟู บัฟสรร เป็นต้น

แอสโป๊ะแรง หลบเยอะ ตัวบาง ซี3เน้นไปทางรอบสังหาร โป๊ะโหดๆ

เบลด แข็งแกร่ง เลือดปานกลาง โจมตีเป็นเวทและกายได้ สายสมดุล

เทรเชอร์ ตัวาบาง หลบหลีกดี ซี3 เอื้อไปทาง ค่าดรอป ล่าบอส(ตีบอสแรงขึ้นกว่าทุกอาชีพ50%เป็นต้น) หาเงินง่าย ขายขยะได้เงินดีกว่าอาชีพอื่น

วอร์ล็อค ตัวถึกปานกลาง ร่ายเวทไว เรียกมอนเทพ ด่อยหลบหลีกและป้องกัน

พาลาดิน แข็งแกร่ง เลือดปานกลาง ล่าผีเป็นใหญ่(แรงมาก) โจมตีเป็นเวทและกายภาพ ด่อย หลบหลีก โจมตีเบา 

เซนจู ยิงรัวได้ ระเบิดไกล แข็งแกร่ง ด่อยที่เลือดน้อย

เบอร์เซอร์ เลือดเยอะ โจมตีแรง ด่อยที่ หลบหลีก แม่นยำ
ผมมงง ตรงที่วิตัวบาง แต่วอถึกเนี่ยแหละเอามาจากไหน วอลอคมีอัศวินก็จริงแต่เจอแอสพุ่งทีเดียวก็นอนนะครับ ยิ่งถ้าไม่ได้ใส่แก้ว 99 ทอนดาเมจเหมือนไม่ทอน g#015
พาลาโจมตีเบาหรอผมว่าไม่นะ ส่วนเทรอะไม่แหวนเลือด 40K ยังมีเลย เซนจูเรี่ยนนี่เลือดไม่ต่างกับเบอเลยถึกชิบหายมีสกิลทอนดาเมจ หรือจะเล่นสายหลบก็แล้วแต่ g#040
ส่วนเบอร์เซิร์กนี่หลบหลีกพาลาไม่ด้อยกว่าหรอ แรร์หนักบ้าง สกิลลดหลบบ้าง เบอยังเยอะกว่าอีก g#041
คุยเคยฉะกับ TaeTae456 ยังครับ
เล่นแอสกดยาครอบแล้วยังแพ้วอเนี้ย เลิกเล่นเถอะครับแอสอะ เดี๋ยวนี้กาก +16 รอบกันหมดแล้วเพิ่มตั้ง 0+40 กดร่างกายพิษเพิ่มกันเวทย์อีก 300+0 อัตราคริอีก 10% ถ้ายังแพ้นี่กลับไปดูตัวเองครับว่าของถึงรึยัง ? ยิ่งใส่แก้ว 99 สะท้อนแค่ 100% เจอกันเวทย์ก็แทบไม่เข้าละ ประสปการณ์ตรงเจอแอสพวกนี้ถ้าไม่สาปหินตีแทบไม่เข้าครับ  g#035 g#017

chawa6769

• Newbie
  • *
ผมว่าเกมส์นี้มันแปลกไม่ชัดเจน เช่น อาชีพวิ คือ มีพลังเวทย์ที่สูง แต่การป้องกันของผู้ใช้เวทย์นั้นส่วนใหญ่จะน้อย แต่ปัจจุบัน ถึกกว่าพาลา
                                            อาชีพแอส คือ ควรจะมีพลังโป๊ะเชะ และ อัตราโป๊ะเชะ หรือ หลบหลีกที่สูง แต่ปัจจุบัน อัตราโป๊ะหรือ แรงโป๊ะ น้อยกว่าวิ . .
                                            พาลาดิน คือ ควรจะมีพลังป้องกันสูงที่สุดในเกม ถึกสุดอะคับ แต่ปัจจุบัน วิยังถึกกว่า - -
คืออะไรแบบนี้เป็นต้นคับ                                           

LK

• **
ผมว่าเกมส์นี้มันแปลกไม่ชัดเจน เช่น อาชีพวิ คือ มีพลังเวทย์ที่สูง แต่การป้องกันของผู้ใช้เวทย์นั้นส่วนใหญ่จะน้อย แต่ปัจจุบัน ถึกกว่าพาลา
                                            อาชีพแอส คือ ควรจะมีพลังโป๊ะเชะ และ อัตราโป๊ะเชะ หรือ หลบหลีกที่สูง แต่ปัจจุบัน อัตราโป๊ะหรือ แรงโป๊ะ น้อยกว่าวิ . .
                                            พาลาดิน คือ ควรจะมีพลังป้องกันสูงที่สุดในเกม ถึกสุดอะคับ แต่ปัจจุบัน วิยังถึกกว่า - -
แยวโย้มไปทางวิโกงจังเลยนะครับ วิทำอัตราคริ + ความแรงคริได้ไม่ถึงแอสครับ แล้ววิก็ไม่ได้ถึกกว่าพาลาด้วย ลองเล่นรึยังครับ ? เพราะตอนที่ผมเล่นผมยังไม่เคยเห็นใครตีวิเก๊งเลย  g#025

DarkEagle

• Sr. Member
  • DarkEagle
วิโป๊ะแรงไม่แปลก  ก็สกิลของวิแทบทั้งหมดมันเพิ่มพลังโจมตีเป็น % แทบจะทุกสกิล   ไม่ต้องทำความแรงโป๊ะให้เท่าแอสหรือมากกว่าถึงจะแรงหรอกครับ  ดูที่พลังเวท x ที่เพิ่มจากสกิล  เวลาโป๊ะมันจึงแรง   เหมือนกับชาป กัมปนาท (เพิ่มพลังโจมตี 1000% )  ถ้าติดโป๊ะมาก็แรงกว่าแอสเหมือนกัน    ทุกอาชีพที่สกิลเพิ่มพลังโจมตีเป็น % เยอะๆ  โป๊ะแรงหมดแหละ     ส่วนเรื่องวิจะคริเยอะทำไม  อันนี้ยังไม่มีความเห็น ฮ่าๆๆ   

X-it 18+

• **
วิกว่าจะถึกแบบนั้น ไม่ใช่มาถึงเค๊าจะถึกเลยนะคับ ต้อองลงทุนไปเท่าไร กว่าจะ top ของ full ขนาดนั้น

แต่เพลิงอัสนีบาต กะ กรงมันโกงไป จิงๆคับ  ผมเล่นวิอยู่  เข้าขั้นโกงเลย   แค่สาปหมอกได้ กะชนะแล้ว

ถึงวิจะถึกก็คว่ำได้นะคับ   ยกตัวอย่าง แอส พรางมา เคลือบสารหนู หมื่นมีด กะร่วงคับ ถ้าไม่ร่วงพุ่งอีกที    เทร หยุดเวลา10 ยิงวิก็ได้คับ ถ้าไม่หลุดออกจากกาล

คนทรง วิผมสู้ไม่ได้เลยนะ เจอชิกามิ เสา อมตะ เสาลงทัณ   วอล๊อค ผมสู้ไม่ได้จิงๆยอมเลย   เบลดนี้1/5 นะคับ กดดาบลม  พุ่งมามังกร ถ้าติดซีสามก็ชนะไป   ถ้าไม่ติด วิก็ชนะ

เบอเซอรเกอร ชุดทอง ใส่โล่แค้น ละอาชีพที่ใส่โล่แค้น   อย่างมากก็ตายคู่คับ     

chawa6769

• Newbie
  • *
แยวโย้มไปทางวิโกงจังเลยนะครับ วิทำอัตราคริ + ความแรงคริได้ไม่ถึงแอสครับ แล้ววิก็ไม่ได้ถึกกว่าพาลาด้วย ลองเล่นรึยังครับ ? เพราะตอนที่ผมเล่นผมยังไม่เคยเห็นใครตีวิเก๊งเลย  g#025
ไม่ได้มีแนวโน้มทางวิโกงนะ แต่โกงจริงๆคับ และCสกิวท่องเวลา +อัตราโป๊ะเยอะมากและระยะร่ายก็แตกต่างจากร่างกายพิษ ซึ่งร่างกายพิษ+อัตราโป๊ะ 10 เองนะคับ ถึงจะรวมกับสีชุด ก็เป็นแค่ 20คับ แล้วระยะร่ายของร่างกายพิษนั้นก็นานกว่าท่องเวลา หรือไม่จริงครับ ? woon_huh
ที่ผมหมายความว่าถึกกว่าพาลา สมมุติคับเวลาวิโดนโจมตี วิมีเกราะเวทที่ช่วยดูดซับแรงโจมตีได้ แต่มามองด้านพาลาครับซึ่งโดนเน้นๆแรงกงว่าวิแน่นอน ถ้าเกิดจากการโจมตีโป๊ะ

LK

• **
ไม่ได้มีแนวโน้มทางวิโกงนะ แต่โกงจริงๆคับ และCสกิวท่องเวลา +อัตราโป๊ะเยอะมากและระยะร่ายก็แตกต่างจากร่างกายพิษ ซึ่งร่างกายพิษ+อัตราโป๊ะ 10 เองนะคับ ถึงจะรวมกับสีชุด ก็เป็นแค่ 20คับ แล้วระยะร่ายของร่างกายพิษนั้นก็นานกว่าท่องเวลา หรือไม่จริงครับ ? woon_huh
ที่ผมหมายความว่าถึกกว่าพาลา สมมุติคับเวลาวิโดนโจมตี วิมีเกราะเวทที่ช่วยดูดซับแรงโจมตีได้ แต่มามองด้านพาลาครับซึ่งโดนเน้นๆแรงกงว่าวิแน่นอน ถ้าเกิดจากการโจมตีโป๊ะ
บรรทัดแรกต้องการจะสื่อไรครับ ? แล้วอัตราคริวิเยอะกว่าแอสคุณลองแล้วหรอครับ อย่ามโน แอสใส่มีด + โชคได้ 2 ข้าง นะครับ ? สเตตัสก็เพิ่มเยอะกว่า ส่วนประเด็น 2 พาลาเลือดเยอะกว่าวิโขนะครับ อัตรายกโล่ก็เยอะกว่าอย่าเทพทฤษฏีคับ ตระกุดก็มี มีกันคริอีก g#014

ปล. แถว่ะครับ  g#023

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
จุดเด่น/ด่อย

วิ เด่นเวทย์แรง ร่ายเร็ว แต่ตัวบาง

พระซัฟ+ฟูเทพ ซี3เอื้อไปทาง ฟู บัฟสรร เป็นต้น

แอสโป๊ะแรง หลบเยอะ ตัวบาง ซี3เน้นไปทางรอบสังหาร โป๊ะโหดๆ

เบลด แข็งแกร่ง เลือดปานกลาง โจมตีเป็นเวทและกายได้ สายสมดุล

เทรเชอร์ ตัวาบาง หลบหลีกดี ซี3 เอื้อไปทาง ค่าดรอป ล่าบอส(ตีบอสแรงขึ้นกว่าทุกอาชีพ50%เป็นต้น) หาเงินง่าย ขายขยะได้เงินดีกว่าอาชีพอื่น

วอร์ล็อค ตัวถึกปานกลาง ร่ายเวทไว เรียกมอนเทพ ด่อยหลบหลีกและป้องกัน

พาลาดิน แข็งแกร่ง เลือดปานกลาง ล่าผีเป็นใหญ่(แรงมาก) โจมตีเป็นเวทและกายภาพ ด่อย หลบหลีก โจมตีเบา 

เซนจู ยิงรัวได้ ระเบิดไกล แข็งแกร่ง ด่อยที่เลือดน้อย

เบอร์เซอร์ เลือดเยอะ โจมตีแรง ด่อยที่ หลบหลีก แม่นยำ
ผมมงง ตรงที่วิตัวบาง แต่วอถึกเนี่ยแหละเอามาจากไหน วอลอคมีอัศวินก็จริงแต่เจอแอสพุ่งทีเดียวก็นอนนะครับ ยิ่งถ้าไม่ได้ใส่แก้ว 99 ทอนดาเมจเหมือนไม่ทอน g#015
พาลาโจมตีเบาหรอผมว่าไม่นะ ส่วนเทรอะไม่แหวนเลือด 40K ยังมีเลย เซนจูเรี่ยนนี่เลือดไม่ต่างกับเบอเลยถึกชิบหายมีสกิลทอนดาเมจ หรือจะเล่นสายหลบก็แล้วแต่ g#040
ส่วนเบอร์เซิร์กนี่หลบหลีกพาลาไม่ด้อยกว่าหรอ แรร์หนักบ้าง สกิลลดหลบบ้าง เบอยังเยอะกว่าอีก g#041
คุยเคยฉะกับ TaeTae456 ยังครับ
เล่นแอสกดยาครอบแล้วยังแพ้วอเนี้ย เลิกเล่นเถอะครับแอสอะ เดี๋ยวนี้กาก +16 รอบกันหมดแล้วเพิ่มตั้ง 0+40 กดร่างกายพิษเพิ่มกันเวทย์อีก 300+0 อัตราคริอีก 10% ถ้ายังแพ้นี่กลับไปดูตัวเองครับว่าของถึงรึยัง ? ยิ่งใส่แก้ว 99 สะท้อนแค่ 100% เจอกันเวทย์ก็แทบไม่เข้าละ ประสปการณ์ตรงเจอแอสพวกนี้ถ้าไม่สาปหินตีแทบไม่เข้าครับ  g#035 g#017

ไปกันใหญ่แล้ว ผมหมายถึงตัวเดิมๆ ไม่มีของ แค่ชี้ให้จีเห็นว่า หาจุดเด่น/จุดด่อยของแต่ละอาชีพเท่านั้น  g#014

Gun_Gun

• "บทแรกรักกันจะตาย บทสุดท้ายคือน้ำตา"
 g#011
บรรทัดแรกต้องการจะสื่อไรครับ ? แล้วอัตราคริวิเยอะกว่าแอสคุณลองแล้วหรอครับ อย่ามโน แอสใส่มีด + โชคได้ 2 ข้าง นะครับ ? สเตตัสก็เพิ่มเยอะกว่า ส่วนประเด็น 2 พาลาเลือดเยอะกว่าวิโขนะครับ อัตรายกโล่ก็เยอะกว่าอย่าเทพทฤษฏีคับ ตระกุดก็มี มีกันคริอีก g#014

ปล. แถว่ะครับ  g#023
เอ่อ ผมคิดว่าวิโกงจริงๆนะ ตั้งแต่มีร่ายคริ วิโกงขึ้นเยอะเมื่อก่อนนี่หายากนะ กรงเพลิงเนี่ย เหนแต่อัคคีทำลายล้างกัลพสุธากัมไม่ก้เหมันต์ พอมีร่ายคริออกมาและยังมีท่องเวลามาช่วยเอื้อ และเพลิงที่แรงอยู่แล้ว กดท่องก้แรงอีก(มั้ง) และกันเวทมาไม่เยอะจริงก้เดี้ยง พิโรธ+กรง+คทา99 ไหนจะเกราะเวทที่อัพแค่1ก้ทอนความเสียหายได้และวิมีทั้งคริโหดคริแรง ถึกด้วยถ้าของถึง เวลาจะโดนสกิลไรแรงๆแบบ 1hit kill ก้กดกายาหมอก ไหนจะไม้หมอกอีก คทาไร้ลักอีก เปอเซนน้อย แต่เวลาสู้ด้วยนี่ อื้อหืม วืดๆบ่อยอยู่เหมือนกัน
ปล.คหสต.ครับ ผิดพลาดขออภัยผู้ที่เล่นวิทุกท่านด้วย
ปล2.แต่วิถึงของจะโหดแค่ไหน คนที่ของกากกว่า แต่สเต็ปดีกว่าก็ชนะได้เช่นกัน
ปล3.แอสไม่มีแหวนไฟ เทพยากที่บ่นโกงๆกัน เพราะแอสแหวนไฟป๊าว pk แอสที่ท้อปๆเขาก้แหวนกันหมดนะ(มั้ง g#022)

Vi vi

• เกมส์ไทย...อยู่ในสายเลือด
เสนอไรก็เสนอไปซะที อ่านและทำความเข้าใจหัวกระทู้(ให้มาก)แล้วเสนอพี่โอ๊พเค้าไป เกมส์จะได้พัฒนา(ไปในทางทีดีขึ้น) เห็นอ้างกระทู้คนโน้นทีคนนี้ที ยังกะเด็กทะเลาะแย่งขนมห่อละบาท g#014