GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

ประกาศ : ปรับเปลี่ยนความสามารถเซตพื้นฐานใหม่!!

♥nut♥

• Newbie
  • *
 การแก้ปัญหาที่แก้ไม่ได้หรือแก้ไม่ถูก ยิ่งแก้ยิ้งเสีย ยิ่งปรับยิ่งเสีย ตั้งแต่ปรับอาหาร จนมาถึงปรับการงาน
อาหารของเดิมก็ดีอยู่แล้ว ปรับเพื่อ
การงานของเดิมก็ดีอยู่แล้ว แต่มาปรับให้เสียตังทำการงานจนตอนนี้คนทำการงานหายกันไปเยอะ
แล้วมาปรับเซทจุอีกยิ่งไปกันใหญ่
อาหารตอนนี้ราคาสูงขึ้นจนผู้เล่นใหม่ๆไม่รู้จะต้องหาเงินที่ไหนมาซื้อ ซื้อไปใช้ได้ก็แค่พวกขนมปังซึ่งแทบจะช่วยไรได้ไม่มากเลย
การงานก็ทำให้ราคาของสูงขึ้นมาเป็น3-4เท่าตัวจนขายยากมาก
อยากถามจีเอ็มว่า
เวลารถจีเอ็มเสีย จีเอ็มเปลี่ยนรถใหม่เลยป่าวคับ
เซทจุมีปัญหาเรื่องของสกิลขอเงินอันนี้เข้าใจครับ มันทำให้เงินเฟ้อก็ปิดมันไปพอรับได้
แต่สกิลอื่นๆที่ไม่ได้เป็นปัญหาเลยก็น่าจะให้คงอยู่ได้
สกิลเปิดบอสไม่น่าเอาออกไปนะครับ เพราะมันเป็นหนทางนึงที่จะทำให้มีของออกสู่ตลาดได้ในราคาไม่แพงเกินไปที่ทำให้หลายๆคนสามารถจะหามาใส่ได้ จากราคาที่เมื่อก่อนราคาหลายร้อยเอมจนตกมาไม่กี่สิบเอมหรือร้อยกว่าเอม ทำให้หลายๆคนสามารถที่จะพอซื้อได้ไหว
ถ้าจะให้หาบอสตามแมพปกติตีกะคงหายากมากๆเคยวิ่งหาไปหลายๆที่แทบไม่เจอบอสเลยครับ
การทำเควสจุต่อไปนี้กะคงไม่มีคนทำแล้วเพราะสกิลที่ให้มาไม่น่าสนใจเลยเสียเวลาทำครับ
การปรับเปลี่ยนอะไรต่างๆอยากให้จีนึกถึงคนเล่นใหม่ๆด้วยครับ
เหมือนที่หลายๆคนบอกไปจีลองมาเริ่มเล่นดูครับ เอาแบบเป็นผุ้เล่นใหม่ๆเลยเวลเองทำเอง จะได้รู้จักของจริงไม่ใช่ไปมโนเอาเองครับว่ามันเหมาะสมแล้วทั้งๆที่ตัวเองไม่เคยลงมาสัมผัสแบบจริงๆจังๆเหมือนพวกเราที่เล่นกันมานานมากหลายๆปี
ก็เหมือนที่หลายๆคนบอกครับยิ่งทำยิ่งถอยหลัง คนยิ่งหายไปเรื่อยๆ

Basagon

• Newbie
  • *
ไม่ได้เข้าบอร์ดและเกมส์มานมนาน  คิดถึงจังเลย ขอบคุณทีมงานที่ยังเก็บบอร์ดกระทู้เก่าๆ ให้รำลึกอยู่
 woon_love

และขอออกความเห็นที่เกี่ยวข้องกับกระทู้นี้
  -> ถ้ายังไงก็จะปรับจริงๆ ก็น่าจะหาอะไรมาชดเชยให้คนที่มีแต้มสะสมจากเซ็ตด้วยดีไหมครับ
  -> ถ้าพูดเรื่องเงินเฟ้อ ลองหากิจกรรมอะไรที่เอาบิลล่าแลกของหรือถุงลุ้นโชค เพื่อลดบิลล่าออกจากระบบครับ

lolapupu01

• Newbie
  • *
สกิลขอตังเอาออกไป อีก3สกิลอยู่ไม่ได้ไง บอสชม.ครึ่งเกิดทีนึง คนล่าก็ล่า คนที่อยากล่าก็ไม่ได้ล่าเพราะบอสไม่มีแล้ว คนต้องการแรร์100 คนแต่คนล่าคนเดียวโอกาสตกก็ไม่ใช่ง่ายๆ ทีมงานเอาอะไรคิด กลับไปคิดแล้วใหม่เหอะถ้าไม่อยากใหเกมส์นี้มันจบลงแค่นี้

นักเลงคีย์บอร์ด

• Newbie
  • *
ถ้าสกิลเรียกบอสมันทำให้มันทำให้แรร์เฟ้อ ก็เอากิจกรรมที่ทำให้*ดรอปออกไป แล้วเปลี่ยนเป็น*EXPแทน ทุกวันนี้ที่แรร์มันเกลื่อนเพราะ*ดรอปหลังกิจห่าพิรุณ ไหนจะของฟิวเพิ่มดรอป ยา*ดรอป บลาๆ  ของพวกนี้ต่างหากที่ทำให้แรร์เฟ้อ ไม่ใช่สกิลบอส
ส่วนสกิลหาตังอันนี้เห็นด้วย มันทำให้เงินเฟ้อ เอาออกไปดีแล้ว

Liberty

• Newbie
  • *
ปรับได้เยี่ยมเลยค่ะ  g#039 g#039 g#039 เอาไป 3  g#039 ค่ะ

คือก็ไม่ได้ไรมากนะเซ็ตพื้นเพราะขายไปหมดเเล้ว ตอนจะเลิกเล่น คาดว่าตอนนี้ภายในน่าจะหาวิธีขายกันอยู่
อยากเสนอแค่เรื่องเดียว ก่อนพวกคุณๆท่านๆจะปรับ หต อะไรสักอย่างอ่ะ
ช่วยตั้งกระทู้ ถามความเห็น ลูกค้า สะหน่อยนะไม่ใช่คิดเองเออเองอ่ะ
เราเล่นมาแบบนิ่งๆทรงๆตัวนานแล้ว อยู่ได้เพราะทำการงาน ตอนนี้ก็เลิกมาแล้วไม่ไหวเบื่อมากปรับทีงี่เง่า

เพจเฟซบุคก้มี พวกคุณไปดูเพจ เกมมือถืออย่าง เซเว่นไนท์นะ. เขาจะปรับสมดุล หรืออะไรสักอย่างเขาถามลูกค้าเขาว่ามีความเห็นยังไงบ้างกับความคิดเขาอยากเสริมรึลดตรงไหนไหม?    และถามก่อนปรับล่วงหน้า 1-2 อาทิตย์ทุกครั้ง แน่นอนว่าคนด่าก็มีแหละ. แต่รู้สึกดีกว่าอะ กับความใส่ใจต่อลูกค้าเก่า

LiAun

• Newbie
  • *
เลิกเล่นเถอะครับ เกมนี้อยู่ยาก  อัพเดทแต่ของตู้ พัฒนาเกมห่วยแตก ไม่ไหวจะทนครับ -99 woon_bye woon_5555

SazunO

• Jr. Member
  • **
มันแคร์พวกมึงกันที่ไหน คอยดูพวกโมบายเติมกันเยอะๆเข้าไปเเต่เดี๋ยวมึงจะโดนแบบพีซี 5555555

เหอๆ

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตยังไม่สิ้นก็ต้องดิ้นกันไป............
มันแคร์พวกมึงกันที่ไหน คอยดูพวกโมบายเติมกันเยอะๆเข้าไปเเต่เดี๋ยวมึงจะโดนแบบพีซี 5555555

โมบายคนค่อยทะยอยออกครับไม่ต้องห่วง

..TEERAK..

• Full Member
ถามจริงๆ คิดว่าโมบายจะไปรอดหรอ กับ UI ณ ปัจจุบันเนี่ยนะ คิดหรอว่าจะไปรอด
เอาง่ายๆ วุ้นวันวาน เป็นยังไง โมบาย ก็ไม่ได้ต่างกันหรอก
คุณคิดว่า มันมีผู้เล่นใหม่ ซักกี่เปอร์เซนต์ในเซิฟใหม่ คุณรู้ดี เช็คได้อยู่แล้วนี่ woon_555 woon_555

นักเลงคีย์บอร์ด

• Newbie
  • *
ถามจริงๆ คิดว่าโมบายจะไปรอดหรอ กับ UI ณ ปัจจุบันเนี่ยนะ คิดหรอว่าจะไปรอด
เอาง่ายๆ วุ้นวันวาน เป็นยังไง โมบาย ก็ไม่ได้ต่างกันหรอก
คุณคิดว่า มันมีผู้เล่นใหม่ ซักกี่เปอร์เซนต์ในเซิฟใหม่ คุณรู้ดี เช็คได้อยู่แล้วนี่ woon_555 woon_555

มันเป็นสัจธรรมครับ อะไรใหม่ๆ คนก็อยากลอง พอหายอยากคนก็ไปเองแหละ ผมให้เวลาไม่เกิน2ปีหรอก เชื่อสิ่

timining5

• Newbie
  • *
 woon_555 เราคนนึงเลย เลิกแน่ๆ เจอแบบนี้ 55555555

แทนที่จะเอาเงินบิลลาไปซื้อ ยาเพิ้มเลือดโหดๆ ไหนๆก็ปรับ อาหารแพงแล้ว

หรือเอาไปสุ้มของใช้ ให้เงินไม่เพ้อ ส่วนแรไอเท็ม อุปสงมันมีอยู่แล้ว ถ้าแรเยอะมันก็ไม่ค่อยเป็นอะไร คนเล่นไหม่ๆเค้าได้ซื้อเล่น

นี้เอาเงินออก ราคาของเท่าเดิม คิดอะไรอยุ่ กราฟดิ่ง เลย 5555555555