GAMEINDY กระดานสนทนา
www.gameindy.com

กระทู้ สำหรับถามตอบ ทุกอาชีพ วิธีการเล่น การใส่ไอเทม การเก็บเลเวล ถามมาตอบไป

ลุงอ้วน

• Full Member

g#025  สกิลเรียกโกเลม วอล๊อก คลิ๊กขวาดูสกิล บอกว่า ทอนดาเมจจากผู้เล่น ไปใส่โกเลม

แต่ตอนนี้เป้นไรหว่า โดน 10 เคก้อ 10 เค เต้มๆ ยิ่งลูกแก้ว 99 ออกมาบอกโกเลมทอนได้ 75%

ยังไม่ได้ลองนะครับเวลยังมะถึงใส่ยังมะได้  แต่สงสัยมากว่าทำไมมันไม่ทอน ผู้รู้ตอบที

อันนี้ยังไม่ได้ลองนะครับแต่เด๋วจะลองรีวอลอคอัพแล้วลองให้ครับ  g#002

moomoo123123

• Newbie
  • *
อยากรู้วิธีอัพสเตตัสและสกิว วอจุ1สายอัญเชิญ(อัญเชิญขอหมาอย่างเดี่ยวครับ)กับสาป. ขอมีกลืนกินโลหิตกับกลืนวิญญาณซัก1ครับและของสวมใส่ด้วยถ้าดีขอราคาของที่จะใส่ด้วยครับ
 woon_sad1.    g#001
อันนี้ผมขอเปลี่ยนเป็นว่าจุ1จะเล่นอารัยดีขอเอาไปเวลถ้ำผลึกได้เป็นอันพอแล้วเรื่องอื่นจะทาถามที่หลัง(เซิฟสวรรค์)
ยังไม่ตอบเลย.  g#001.    g#001

mimisoo

• Newbie
  • *
       ถ้าจะจุ3้ป็นชาป จะต้องลงสเตสัต+สกิลอะไรบ้างคะ?  แล้วของที่ใส่แนะนำอะไรมั่ง   g#001 g#001 g#001

T0Nz

เทรมีดไม่จุ สายหลบ ทุน 10 เอ็มครับ แนะนำของหน่อยครับ

เก็บเวล หาตัง ชิงมินิ เรื่อยเปื่อย รอวันจุครับ  g#016

CzL'Jan

• Jr. Member
  • **
คำถามที่เจอบ่อย มากๆ คือการเก็บเลเวล วันนี้ได้โอกาส เลยจะมา แน่ะนำเพื่อนๆ คร่าวๆ ถึง การเก็บเลเวล ว่า ที่ไหน เวลอะไร เก็บ ยังงัย

เลเวล 1-10 หน้าเมือง ไซร์เลยครับ คาเตอร์ วุ้น
เลเวล 10-21 ผมแน่นำให้เก็บแมพไลแคน เดินจากหน้าไซร์ไปอีก 3 แมพ พอ21แล้วเราก็ไปเปลี่ยนอาชีพ คลาส 1 กัน เรนเจอร์,ไฟเตอร์,แคสเตอร์
เลเวล 21-30 แน่ะนำให้ไปตีเจ้าเรดคลิฟ(ปูแดง) มอนเยอะพอสมควร ค่อยๆ ตีไปไม่ต้องรีบครับ
เลเวล 31-40 ผมชอบไปตี เจ้าภูติพฤกษา,ชิปเปอร์,แมนเดรก พวกนี้ดรอบของดีดีด้วยนะครับสู้ๆ
เลเวล 41-55 ผมไปเก็บที่แมพโกเลมโคลน หรือ แมพวีไอพี ที่เค้าเรียกกันว่าเข้วี , แมพทางเข้าโขนที่มี งูเห่า วุ้นโบราณ  แล้วเราก็ได้เปลี่ยนอาชีพคลาส2 กัน ใน ช่วงนี้ละครับ
เลเวล 55-65 ช่วงนี้เป็นช่วงท่องเที่ยวครับไปหลายที่หน่อย มีแมพน้ำแข็ง , ถ้าหมี ครับ มีหมีน้อย หมีใหญ่ พ่อหมี(ชิกูล่า) ลุงหมี(บิวโซโลมะเอ็นซุย)
เลเวล 65-75 ผมว่าที่แมพถ้ำผลึกเวลไวที่สุดละครับ ถ้าเป็นพวกสายเวทก็แมพแม็กม่าครับ แปปเดียว 75แระ ถ้าไม่ไหวกับที่นี่ก็ ไป ทนเก็บที่เดิมๆก็ได้ครับ ช้าหน่อยแต่ชัวร์
เลเวล 70-85 แมพวินโดเนียใหม่ ที่มีหมาน้อย , แมพไฟเก่า(เมทาลิกาน่า) ที่มีบอสอินเฟนอส , สุดท้าย ถ้าของโมโอ่ (ดันรถไฟที่ฟอท)
เลเวล 75-99 มีที่เดียวเลยครับที่เก็บเวลได้ตั้งแต่ 75 ไปยัน 99 แมพเท้าจตุกรครับ หรือ ที่เค้าเรียกกันสั้นๆว่า โขน
เลเวล 80-99 ส่วนใหญ่เหมาะสำหรับผู้ที่มีปราสาท ก็คือดัน ใต้ปราสาท ไม่ว่าจะ ดัน 60 หรือ 80 ก็ไวพอกันครับ ลงไปเป็นตี้ แจ่มเลย

อันนี้ก็เป็นแนวทางให้ผู้เล่นที่ไม่รุ้ไปเวลที่ไหน เบื่อที่เวลเดิมๆ ลองไปเวล ที่บอกดูครับ ตายมั่งอารายมั่ง สนุกดีครับ อาจมีอีกหลายที่ที่ไม่ได้แน่ะนำเราไปได้ครับ ทั่วเกมนั้นละครับ แค่แนะแนวทางให้เฉยๆ

ปล.ถ้ามีสิ่งดีดี จะพยายามเอามาบอกเรื่อยๆ ครับ

สถานที่เวลของแต่ละเลเวล ตามนี้เลยคะ  g#008
ขยันหน่อย ใส่ของดีนิด+ผอบลิง/กบ lv65+ กดยาผู้เฒ่า+วี วันเดียว 78 ได้เลยลองมาแล้ว ที่เหลือก้ลงไปเวลในดันคะ จะแชกับหัวตี้เลเวล 88  g#017

P.dz

nonreload

• Newbie
  • *
พอดี ผมเร่นจะเร่นวิ

ยังไม่จุเรย จะเร่นสายอะไรดีที่เวลไวๆๆ เพราะอยากจุแร้ว

ดิน น้ำ

ลม ไฟ

ดิน ไฟ

สเตตัสตัส บวก สกิลด้วยนะจ้า

เอาแบบเวลไว แล้วป้องกันตัวเมื้อคนมาเกรียนได้อะครับ

.P a t c h a :)

g#004 g#004 g#004

เพื่อนทั่วไป เขาจะมองเห็นแค่ "คุณกำลังร้องไห้"
,,แต่...เพื่อนแท้ มีหัวไหล่ไว้ให้คุณ "คอยซับน้ำตา"

g#019 g#019 g#019

เด็กนรก

• Newbie
  • *
ถ้าผมจะเล่นเซนสายปืน อัพสเตตัสยังไง เวล ที่ไหนบ้าง ฯลฯ  อยากรู้ข้อมูลเซนสายปืน บอกทีนะฮะ woon_bye woon_bye woon_bye